• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Brass vom Haus Basters - Male GSD nhà Hoan2008

Hoan2008

Member
Xin chào cả nhà !

Sau một thời gian tìm kiếm, anh trai mình ở bên Đức đã tìm được cho mình một em male GSD. Em nó được 7 tháng tuổi rồi, sẽ về đến Việt Nam trong vài ngày tới. Hôm nay, mình post hình em nó lên để cả nhà cùng chia vui nhé.

Đây là thông tin và hình ảnh về em nó:
Tên: Brass vom Haus Basters
Chip tai: Tätowier-Nr:I-B 8641

Đây là bố: http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/400397.html

Đây là mẹ: http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/373321.html

Và gia phả của Brass:

KHIEMTN

Member
Chúc mừng thôi !!! hehehe !!! Người người nhập chó , nhà nhà nhập chó !!! Phen này phong trào GSD ở VN bay cao lắm đây !!! Khao đê !!! :beer
Chúc mừng chú em nhé !!!

haigsd

Member
anh khiêm nói quá đúng luôn,phải khao mạnh chứ ko phải khao nhỏ đâu,chẳng mấy chốc nữa cả việt nam chỉ có toàn gsd nhập thôi,đến khi đó việt nam ta sẽ chẳng thua gì các nước khác về khoản gsd nữa

khanhtungbk

Member
Quá tuyệt anh Hoan ạ . Mong em nó sớm về Việt Nam !!!
À , Khi nào rảnh anh Hoan Post ít ảnh của VIVA lên cho anh chị em chiêm ngưỡng vẻ đẹp của bé nhé .

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào bác hoan2008 ! chú GSD của bác Ok đấy . gia phả khá tốt nhất là bên cha, mới có 7 tháng mà có dáng ghê . chúc mừng bác nhé

Nhìn quá phê bác ạ. Bé này mà kết hợp với Viva chắc sẽ tạo ra những chú GSD rất đẹp và chuẩn. Xin chúc mừng bác.

Nhất bác Hoan rồi nhé, mà bác ở Hà Nội hay Sài gòn thế. Em nói bác nghe bọn sân bay cực kỳ ẩu nó ko bao giờ giữ con GSD sạch đâu, bởi vậy bác đem về đến Vn phải rửa mới sạch được =)). Chúc mừng bác thêm lần nữa.

Hoan2008

Member
Rất thật lòng cảm ơn anh sonnguyen, bạn khanhtungbk, Việt Châu đã chia vui và động viên. Mình cũng đang rất hồi hộp chờ em nó về.

Nhất bác Hoan rồi nhé, mà bác ở Hà Nội hay Sài gòn thế. Em nói bác nghe bọn sân bay cực kỳ ẩu nó ko bao giờ giữ con GSD sạch đâu, bởi vậy bác đem về đến Vn phải rửa mới sạch được =)). Chúc mừng bác thêm lần nữa.
Mình ở Hải Dương bạn ạ. Nếu họ làm con GSD bẩn thì mình tắm cho nó thơm tho, nhưng mà rửa thế nào được nhỉ?:D

Hoan2008

Member
Chúc mừng thôi !!! hehehe !!! Người người nhập chó , nhà nhà nhập chó !!! Phen này phong trào GSD ở VN bay cao lắm đây !!! Khao đê !!! :beer
Chúc mừng chú em nhé !!!
Cảm ơn anh Khiêm đã chúc mừng nhé ! Hình như vừa mang hoa đến chúc mừng em, anh vừa phải vội đi ăn cỗ đám nào đó nhể :((. Nghe khẩu hiệu anh hô cứ như chúng ta đang ... xã hội hoá GSD ấy, kekeke=))=))=)). Em luôn mong và cổ vũ, với tài năng của anh cùng một số anh em khác thì phong trào GSD VN sẽ bay cao như anh đã "tiên tri", hihihi :D.
Khi nào có dịp anh em gặp nhau, tất nhiên em sẽ mời bác chén rượu quê em. Tự dưng nhớ bữa hôm trước ở nhà anh thế không biết, 2 bữa rượu tràn đầy tình cảm và thân thiện ...:love struck::love struck::love struck:

TA_HUA

Member
Chúc mừng anh Hoan nhé, vậy là chuẩn bị "có vai có vế" rồi. Chúc anh thành công với niềm đam mê của mình.

tony luky

Member
Thân gửi Hoan

Xin chân thành chúc mừng Hoan nhé, hy vọng đây sẽ là 1 GSD đẹp,thật đẹp trong tương lai
Hoàn HN 0919.368.868

Rexcouple

Member
:beer Chúc mừng Hoan 2008 nhé ! Chắc khỏi phải bình luận thêm nữa - Brass rất đẹp và có một phả hệ tốt !

Thanh_arch

Member
he he he... chúc mừng bác Hoan trước nhé, hôm nào mang về HD em sẽ đến chúc mừng sau... kiểu này phải về HD thường xuyên hơn thôi,

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.
Rửa bằng bia bảo đảm thơm tho, vang dội chốn VP luôn đó bác hihi.
Đúng đúng đấy, trước hết là xin chúc mừng Hoan, sau là nhớ có vụ RỬA bằng beer đê....he...he....:D
Hoan mà kg uống đc thì cứ nhờ cô Rose ý nhé....:-bd:-bd=))
Khi nào chàng trai này mà về tới HD là Hoan có tin tức cho ACE hay nhé!

Chào anh Hoan!

Em mới tham gia diễn đàn nhưng đã có thời gian quan sát khá lâu trước khi đăng ký làm thành viên chính thức. Phải nói là có bốn chữ để tặng anh Hoan trong thú chơi GSD đó là: nhiệt tình và "máu lửa".
Xin chúc mừng anh! Những người đi trước như anh thật sự là nguồn cổ vũ, động viên to lớn cho lớp hậu sinh chúng em đấy ạ.

Hoan2008

Member
Bia hơi Hải Dương ngon phết các bác ạ, có dịp mời các bác xa gần về thưởng thức xem sao :beer:beer:beer.

@. To Diệu Thuý: Chị cứ chọc thằng em mãi thế, xấu hổ chết đi được ấy :blusshing:. Giờ nhìn thấy tay soi dong hoang và cô Râu là em cứ như đã uống được ba vại bia rồi ấy, hehehe. Vui.
Tất nhiên, khi nào Brass về tới nhà, sẽ thông báo để các ace biết.

@. To Hoàng Minh Đức: Mình "may mắn" có được Brass là từ tình cảm của anh trai thôi. Điều quan tâm nhất của mình là anh em cùng sở thích bình đẳng, vui vẻ, đoàn kết và thân thiện với nhau trên sân chơi VP và cuộc sống ngoài đời. Mình cũng may mắn được anh em đi trước truyền cho nhiều kinh nghiệm bổ ích, mình luôn biết ơn họ.

Thanh_arch

Member
hì hì... bia cỏ HD thì quá nổi tiếng rồi còn gi?
Hôm nào Brass về ace vp xuống hd uống bia cỏ no say xong, về qua cầu phú lương nhảy xuống sông cũng chẳng chìm đâu bác Hoan nhỉ?:beer:beer:beer

bibin

Member
hì hì... bia cỏ HD thì quá nổi tiếng rồi còn gi?
Hôm nào Brass về ace vp xuống hd uống bia cỏ no say xong, về qua cầu phú lương nhảy xuống sông cũng chẳng chìm đâu bác Hoan nhỉ?:beer:beer:beer
Haha ... Beer hơi HD thì khỏi nói đi bác Thành ơi... Hix , nhưng mà bác muốn nhảy xuống sông thì em xin can ạ, biết đâu beer no chìm thì sao ạ :))
.Dog Eye

Xin thông báo là tôi đã làm xong các thủ tục rồi đặt được chỗ cho con chó rồi.
Ngày 24/6 sẽ bay ở sân bay Frankfurt
10h15 ngày 25/6 sẽ tới sân bay Nội Bài

Em Hoan chuẩn bị để hôm đó đi sớm nhé, lên sớm làm thủ tục trước đi để khi chó về là mình đã xong rồi. chứ nếu lên muộn chờ lâu là họ lại đưa tạm chó vào kho là không tốt đâu. khi nào xong thì cho về nhà ngay nhé, nó sẽ mệt sau chặng bay đấy. nhớ chăm sóc và dạy dỗ nó tốt vào em nhé. Giúp anh lo việc gia đình nhé

Cảm ơn các anh em đã quan tâm động viên em trai tôi. Chúc cho anh em quê Việt Nam mình có phong trào ngày càng tốt.

Minh_Germany