• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Belgian Malinois nhà TùngLinh

my_lucky

Active Member
Tùng nói thế hóa ra từ trước đến nay bạn không nghe ai nói gì về anh Hoàng à??? nghe nói nhưng cũng chưa tin à??? vậy giờ tin chưa??? hì hì.Thân!

hoangthuy

Member
Anh Minh Cương Thân.
Em cũng là người rất thích malinois cũng như Anh và Em cũng rất yêu Vietpet và Em cũng đã đế ý đến các bài viết của Hoangktv. Đúng như bạn HoangKTV diễn đàn này là để tranh luận, nhưng đa số bạn toàn vào chọc ngoáy người khác. Trước cũng có bạn nhập Ngao Tay Tang ở châu âu về bạn cũng vào nói linh tinh chọc ngoái, bạn là người thì phải có lương tâm... Như Anh Minh Cường đã nói đây là topic của Tùng vậy thì không nên thảo luận những vấn đề khác ngoài việc chia sẻ kinh nghiệm nuôi Manilois cho Tùng. Vấn đề Manilois Trung Quốc hay như thế nào đi nữa thích tranh luận mời bạn lập topic riêng ở ngoài.
@ Anh Minh Cương. Em rất thích câu nói của Anh " Những cái hay cái tinh túy người Trung Quốc chẳng bao giờ dành cho người Vietnam mà không chẳn dành cho nước nào ngoài Trung Quốc. Ông chú ruột của Em đã làm tại Đại sứ quán Vietnam tại Trung Quốc làm đúng 1 nhiệm kì suýt nữa xin ra khỏi đảng...
Thân gửi Tùng và Anh Minh Cương những lời chúc tốt đẹp nhất. Chúc cho mọi dự định của Tùng sẽ thành công tốt đẹp...
Thân ái
Thắng Unicef
Đang định vào làm tý cho vui thì thấy các bác bảo dừng thế là thôi đành dừng, đợi có topic mới về mấy ông tung của xẻng rồi vào tranh luận cho xôm
TO sexy lab> không nên lôi vấn đề chính trị của an ninh quốc gia và gia đình vào đây nhé. Nguy hiểm đấy:-$

vanglai213

Active Member
mấy anh em muốn trao đổi về sinh sản thì lập topic khác rồi tranh luận ^_^ tuy nhiên nên hạn chế câu nói đừng để mất lòng nhau như vậy ^_^ hôm nay mình đã hoàn thành nhiệm vụ của Đạo giao cho ^_^ TZ và Carla phối thành công rồi nhé ^_^ chúc cho phong trào nuôi Mal ngày càng phát triển mạnh mẽ ^_^
Nhân tiện mình cũng cám ơn hoàng, tuy công việc rất là bận nhưng đã giúp đỡ tùng , chắc chắn sẽ có thành quả tốt, chờ tin nhé:-bd

nghe tin vui nên phận đàn em đây cũng xin góp vui cùng các anh các chú các chị vài hình ảnh đứa con mọn đời A nô phen của Carla, qua đây mà chúng ta trông mong vào thế hệ B tông sắp tới ạ ^^ quả này là muỗi đốt Btông:

Khan thành viên mới của nhà TùngLinh

Hôm nay sau chặng đường dài đi mất 11h Khan đã về với gia đình Tùng Linh an toàn và mạnh khỏe.
mình up một số ảnh của Khan

Vì nó nghịch quá nên m không chụp được cái nào hẳn hoi

Clip trước khi Khan về Việt NAm
http://www.youtube.com/watch?v=E0-QaPBpZcg

tran van hoan

Active Member
Chúc mừng , chúc mừng chủ thớt . màu mè em này trông ổn quá nhìn rất kết , hy vọng trong tương lai sẽ cho ra nhiều bé thế hệ đẹp ra đời :-bd một lần nữa xin chúc mừng chủ thớt :beer

vanglai213

Active Member
chúc mừng tùng nhé, Một chú cún đẹp hết ý , chăm sóc tốt bồi dưỡng cún nhanh lớn nha...

minhcuong

Active Member
Hôm nay sau chặng đường dài đi mất 11h Khan đã về với gia đình Tùng Linh an toàn và mạnh khỏe.
mình up một số ảnh của Khan
...
Chúc mừng trại Malinois Tùng Linh có thêm thành viên mới. Trong chuyến đi xa vừa qua, Tùng có thu lượm được kinh nghiệm huấn luyện nào hay thì thực hành đều đặn, công bằng với Carla, Akira và Khan nhé. Có hình ảnh đẹp nào chụp được trong chuyến đi thì viết bài chia xẻ, để anh em cùng đi tham quan qua màn ảnh nhỏ với.

tuanphuthai

Active Member
Chúc mừng nhà tunglinh có thêm mal mới. Em nó mặt đen nhìn rất đẹp nhưng tai có vẻ hơi to so với mấy con nhà bạn phải không?

vanglai213

Active Member
Chúc mừng nhà tunglinh có thêm mal mới. Em nó mặt đen nhìn rất đẹp nhưng tai có vẻ hơi to so với mấy con nhà bạn phải không?
Chó con bạn ơi ,cái đầu nó đã phát triển đâu mà tai chả to ^^ chó to rồi đầu nó nở ra nhìn khác hẳn hoàn toàn .

nhân nói chuyện đào hoa, tình hình Carla thế nào rồi? Dạ này thấy có gì khác lạ không? Sắp hàng cả ba Malinois chụp ảnh post lên diễn đàn trong hôm nay nhé.
Carla dạo này ngủ khá nhiều, lười vận động hơn, e cũng không cho nó chạy nhảy nhiều nhưng nhìn nó không được hoạt động nhiều cũng thấy tội.Em cũng chăm Carla nhiều hơn nhưng nó cũng không ăn nhiều hay để thừa và hậu quả là dành cho Arika, làm cho rika béo quá rồi.
Hiện tại bây giờ chủ yếu là dậy Rika, Carla thì chỉ hoạt động nhẹ, còn thằng cu Khan thì để cho nó quen môi trường.
Cu Khan sẽ không được chiều chuộng ôm ấp như Carla và Rika để nó sẽ không quá gần gũi với người lạ.
Chị Thu yên tâm em không có kiểu có mới nới cũ đâu, việc gì quan trọng em làm trước ( chăm sóc tốt cho sức khỏe của Carla và huấn luyện tốt Rika)

để Khan nằm yên quả thật rất khó

Malinois nhà em được 5 người quan tâm Bố mẹ, 2 vc em và em gái

Chúc mừng trại Malinois Tùng Linh có thêm thành viên mới. Trong chuyến đi xa vừa qua, Tùng có thu lượm được kinh nghiệm huấn luyện nào hay thì thực hành đều đặn, công bằng với Carla, Akira và Khan nhé. Có hình ảnh đẹp nào chụp được trong chuyến đi thì viết bài chia xẻ, để anh em cùng đi tham quan qua màn ảnh nhỏ với.
Anh nói quá 3 con sao gọi là trại Malinois, kinh tế ổn định em mới nghĩ đến chuyện đó.
đợt này sang đó em chỉ có 3 tiếng xem họ huấn luyện bố mẹ của Khan vì đúng vào ngày gì đó của người theo đạo nên buổi chiều họ nghỉ. nhìn tận mắt mới thấy đã mắt, quả thật Con mẹ chạy rất nhanh.
hình ảnh bố Cartouche van beukenhage

Còn hình ảnh của mẹ Criket Van Het Berkenmeer thì để khi rảnh 1 chút em chia nhỏ clip em quay vì em không chụp ảnh mẹ nó mà toàn quay.

Qua đó quen được huấn luyện viên người Hà Lan tên là Bert Kikkert

Em có cho ông ta xem những clip của Arika , ông ta nói " phương pháp huấn luyện thì tốt nhưng không nên dùng hành động cử chỉ khi ra lệnh mà chỉ dùng khẩu lệnh".

Trại Siam crown cho em ấn tượng khá tốt không bởi vì quy mô của trại mà là tình cảm của họ từ ông bà chủ đến những người làm việc trong siam đều rất yêu chó và họ cũng rất hiếu khách

minhcuong

Active Member
Hơi tiếc một điều là em ở Siam Crown, nên không gặp bạn này. Cũng một fan nuôi, huấn luyện Malinois. Cũng mang chó đến đây huấn luyện.

Đố em biết anh ta là ai?

Hơi tiếc một điều là em ở Siam Crown, nên không gặp bạn này. Cũng một fan nuôi, huấn luyện Malinois. Cũng mang chó đến đây huấn luyện.

Đố em biết anh ta là ai?
một người bạn của ông chủ siamcrown, diễn viên nổi tiếng mà e không nhớ tên, ông ta cũng giới thiệu với em , điều đáng tiếc là người này vừa ở đó hôm thứ bảy và chủ thứ 2 em đến thì ông ta không con ở đó nữa

KHAN trong tiếng Thổ nghĩa là Vua. Chúc Khan ngày càng dũng mãnh, có sức khỏe, độ dẻo dai, kỷ luật. Nhìn ảnh Tùng gửi lên, vui nhất là 3 đứa có vẻ hòa thuận. Lúc Tùng chuẩn bị đón Khan về, chị lo nhất là Carla bắt nạt Khan. Nhưng tình hình thế này có vẻ ổn rồi.

vanglai213

Active Member
một người bạn của ông chủ siamcrown, diễn viên nổi tiếng mà e không nhớ tên, ông ta cũng giới thiệu với em , điều đáng tiếc là người này vừa ở đó hôm thứ bảy và chủ thứ 2 em đến thì ông ta không con ở đó nữa
Chắc là lần sau tùng gặp được Vandame thôi, không ngờ anh này ở Thái Lan ngầm luyện malinois ....

Hung.tinhyeu

Active Member
Anh nói quá 3 con sao gọi là trại Malinois, kinh tế ổn định em mới nghĩ đến chuyện đó.
đợt này sang đó em chỉ có 3 tiếng xem họ huấn luyện bố mẹ của Khan vì đúng vào ngày gì đó của người theo đạo nên buổi chiều họ nghỉ. nhìn tận mắt mới thấy đã mắt, quả thật Con mẹ chạy rất nhanh.
hình ảnh bố Cartouche van beukenhage

Còn hình ảnh của mẹ Criket Van Het Berkenmeer thì để khi rảnh 1 chút em chia nhỏ clip em quay vì em không chụp ảnh mẹ nó mà toàn quay.

Qua đó quen được huấn luyện viên người Hà Lan tên là Bert Kikkert

Em có cho ông ta xem những clip của Arika , ông ta nói " phương pháp huấn luyện thì tốt nhưng không nên dùng hành động cử chỉ khi ra lệnh mà chỉ dùng khẩu lệnh".

Trại Siam crown cho em ấn tượng khá tốt không bởi vì quy mô của trại mà là tình cảm của họ từ ông bà chủ đến những người làm việc trong siam đều rất yêu chó và họ cũng rất hiếu khách
Nhìn quang cảnh của trại này hình như ở Bankook ThaiLand, từ khu phố cổ của Thailand đến trại này nếu đi taxi cũng phải tốn hơn 1000 bạt thái.

Chúc mừng bạn đã có chuyến đi bổ ích và mang được một con giống mới về malinoi để gây dựng ra các thế hệ Malinoi sau này ở VN. Thân