• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Baron đã Mất

Status
Không mở trả lời sau này.

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Xin thông báo với Anh chị yêu Bulldog. Chiều ngày hôm qua, Baron đã ra đi sau những cơn đột quỵ. Baron đã được hơn 2 năm tuổi, đã cho ra đời 3 lứa con rất đẹp. Thật là buồn vì BARON đã chiếm rất nhiều tình cảm và kỹ niệm với tôi, (đã theo dõi BARON từ khi vừa sinh ra và lớn lên, cùng nhau đi thi, đi chơi,...) hy vọng con cái giao phối với Baron sẽ có thai, sẽ giữ lại 1 puppy để làm kỹ niệm.

Thân,

ectasy

Member
chú bé rất đẹp . thật đáng tiếc . chia buồn với anh. chúc anh sớm có puppy của nó để giữ lại những kỷ niệm . và tiếp tục có những chú chó đẹp

gocphoxua

Member
Chia buồn cùng anh Sơn ! Hic hic ! Baron thật đẹp quá ! Tiếc ghê ! Mong là lứa này Cindy sẽ cho ra 1 bầy con cực đẹp như Baron ! Em cũng đang giữ 01 giọt máu của Baron đây anh hic hic !

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Xin chia buồn với anh ly-giang nhé, quả là một niềm xót xa vô hạn... Mong cho linh hồn em được siêu thoát, và anh hãy vững vàng lên nhé! Chúc cho mẹ cún sẽ mang trong mình giọt máu của bé Buron!

Zudas

Member
Tin này shock quá, theo dõi đàn chó anh ly-giang nuôi và rất thích Baron. Không biết nói gì chỉ biết xin chia buồn cùng anh

misszen

Member
chia buồn với anh nhé, thật là buồn khi mà một ng bạn thân thiết của gia đình đã mất

CENTIMET

Member
xin được chia buồn cùng anh!
Đó cũng là sự cố , nên đành chịu thôi anh nhé!
cố gắng vượt qua ...cố lên anh ơi!

Centimet!

TomBom

Member
Chia buồn cùng bác và Baron bạc mệnh,khi nào puppy của Baron ra đời bác nhớ post ảnh lên cho anh em chiêm ngưỡng nhé.

ai-armani

Member
Xin chia buồn cùng anh Sơn .Anh Sơn cho em hỏi Baron bị bệnh gì mà chết vậy anh ? Anh có thể chia sẻ cho AEVP biết thêm và rút kinh nghiệm
Một vài hình ảnh Camry giọt máu của Baron

Thân chào

:(:(:(:)(( chia buồn anh sơn.......được lên nhà anh xem baron một lần rồi.thật đẹp...:((Baron đã hy sinh:(

l0ve_d0g

Member
Thành thật chia buồn cùng anh.Em cũng rất yêu bulldog và yêu baron của anh.Chúc cho baron sẽ yên nghỉ.Chúc anh sẽ có 1 em puppy khoẻ mạnh,xinh xắn của baron

trung2t3c

Active Member
vậy là hội Bulldog HCm mất đi 1 chú chó đẹp rồi..............tiếc thay...đau đớn thay.........

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y

Chia buồn với Sơn Ly-giang về sự ra đi quá sớm của Baron !

Mong được xem tiếp hình các hậu duệ của Baron , sẽ làm nguôi nỗi buồn này.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
xin chia buồn cùng anh sơn LG ! hôm qua em mới nghe anh doanh nói mà ngỡ ngàng. như em đã từng nói em rất thích Baron vì vẻ mặt của nó rất có cá tính .

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Cảm ơn tất cả Anh chị đã chia sẽ tình cảm dành cho Baron. Baron không chỉ là một chú chó mà còn là một người bạn tốt của tôi, đến với Baron như một cơ duyên vì tôi từ bỏ ý định mua Baron lúc 2 tháng tuổi vì giá quá cao, chỉ theo dõi Baron qua hình ảnh trên mạng, qua các cuộc thi. Cho đến Baron được 7 tháng tuổi, người chủ không thể chăm sóc Baron được vì thường phải đi làm việc xa, gởi lại cho chủ củ (sau này là bạn tốt của tôi: Tony,chủ trại Munta house bulldog), Tony bèn hỏi tôi còn giữ ý định mua Baron k.? Lúc đó, Anh Dũng ND có ý định chơi Bulldog, tôi bèn giới thiệu Baron cho Anh, vì Anh Dũng chỉ thích con nào đẹp nhất mới chịu, mọi việc thoả thuận xong xuôi, Tôi, Anh Dũng, Doanh, và Phương lên đường qua Thái. Khi qua Thái, Anh Dũng ND lại đổi ý bắt con Apollo, thế là Baron lại đến với tôi. Tôi yêu thích Baron bởi cá tính rất là láu cá, nhanh nhẹn và một body đẹp (ngắn và ngực rộng), những mãng vện trên nền trắng rất đều tạo cho Baron một cách mạnh mẽ khi nhìn nó. Ý định trong đầu tôi là sau khi Marco hoàn thành danh hiệu Champion, tôi sẽ đem về VN và dẫn Baron sang Thái tham dự thi, để đạt được danh hiệu Champion điều mà đối với Baron không khó. Hiện tôi đang xây dựng một mo hình kennel thu nhỏ (hay đúng hơn là một phòng nuôi chó với đầy đủ tiên nghi) đến cuối tuần này là xong để nuôi chúng nhưng rất tiếc ý định đem Baron đi thi không thực hiện được nữa và Baron cũng không có cơ hội được ở nhà mới. Thật buồn, tìm được một chú chó ưng ý mình là cả một vấn đề phải không các bạn.

Hoan2008

Member
Nghe tin thật bùi ngùi và thương tiếc. Xin chia buồn cùng anh LG đã mất đi một người bạn.
Mấy câu trong bài "núi đôi" của Vũ Cao xin gửi tới anh:
"Anh ngước nhìn lên hai dốc núi
Hàng thông bờ có con đường quen.
Nắng lụi bỗng dưng mờ bóng khói
Núi vẫn đôi mà anh mất em! "

CENTIMET

Member
1 lần nữa..
Xin được chia sẻ nỗi đau và mất mát này với anh !

Centimet!

...

gocphoxua

Member
Nhớ ngày đầu tiên thích bulldog, đập vào mắt là hình ảnh Baron ... nên quyết tâm phải có một em vện ...
Vậy mà bây giờ ... Baron đi sớm quá ! Buồn ghê !
Cảm thấy đang giữ một giọt máu của Baron là một niềm vui, vinh dự và sự may mắn ... Càng nhìn em nó càng thấy giống cha ...
Chia buồn cùng anh Sơn lần nữa !

Status
Không mở trả lời sau này.