• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ba bé mèo chào đời đầu xuân Tân Mão xin chào các ACE VietPet!

Status
Không mở trả lời sau này.

phenmaleat

Active Member
vậy chị cho chúng đi triết sản đi,nhìn chúng đáng yêu quá cho đi tiếc lắm chị ạ.em mà như chị em nuôi hết hihi.mà em quên chưa hỏi bố 3 đứa là thằng nào vậy chị?sao không có em nào màu giống mẹ nhỉ?em muốn tìm 1 em màu như thế quá chị ạ.lứa sau chị phần em nha

phenmaleat

Active Member
nhưng nhìn bọn nó chạy nhảy mình thấy vui lên nhiều chị ạ,mọi buồn bực tan biến hết mà nhà bị ấy rộng thề thì thoải mái chị ạ.em cũng thích nuôi hiều,ngay mai ra trường e sẽ nuôi thạt nhiều

phenmaleat

Active Member
chị ơi bọn trẻ đã về nhà mới chưa hả chị?em mèo kia bụng đã to chưa hả anh?

Boo Boo

Member
Nhớ các bé mèo

Trong vòng có 1 buổi chiều mà có tới 5 bé mèo về nhà mới. Lúc nhiều thì nhiều quá, lúc vắng lại vắng quá thế này. Bé Mướp không có bạn chơi nhưng bù lại được một mình thoải mái bú sữa mẹ.
Không biết Đậm Vừa đã quen nhà mới chưa, các bé trắng, nhị thể, tam thể, vàng chắc nhớ mẹ khóc nhiều lắm :((. Mong các bé luôn được khỏe mạnh, ăn được - ngủ được - ị "ngon".

Kún¥êu

Member
- Quen qua diễn đàn lâu lâu rồi nhưng hôm qua em mới gặp trực tiếp anh chị, em nể phục anh chị quá, gia đình hạnh phúc, 2 cháu Bơ Sữa vừa khỏe mạnh lại ngoan ngoãn. Em chỉ ước ao mai sau được 1 phần nhỏ như anh chị, từ nay về sau chắc em phải tích cực sang nhà anh chị để học tập đức tính khiêm tốn, điềm đạm của anh , tính nhân hậu, hiền lành của chị . Nếu mai sau em có phúc sinh được bé gái đầu lòng, cũng sẽ gọi tên bé là Sữa để giống cô Sữa thông minh, nhanh nhẹn, kháu khỉnh. Hihi.
- Cái vụ con mẹ Múp míp anh chị để em tìm nhà mới cho mấy đứa, anh chị yên tâm em rất giỏi trong khâu môi giới, chân gỗ.

Boo Boo

Member
Tin khẩn cấp.
Hôm qua, mẹ Bơ Sữa vừa đọc mấy dòng trên và chỉ kịp bấm thanks thì "bùm", mẹ Bơ Sữa phải đi bệnh viện phẫu thuật lại cái mũi. Bác sĩ kết luận là mũi giãn nở quá độ. Hiện giờ mẹ Bơ Sữa đang dưỡng thương ở nhà, bạn nào có lòng ghé thăm nhé (nhớ mang quà, không giới hạn số lượng).
@ Kunyeu: Có 1 ông chuyên huấn luyện chó ông ấy bảo chó là bản sao của chủ, mà Wavy nhà chị nó "hiền" thế làm gì mà chị không "lành".

Lynyeu

Member
Em thich be Dam Da Hon nha chi qua ma kinh te chua cho phep :((
Chi co cho mua tra gop 3 lan trong 1 thang khong? Em sang be vua lam chong cho Lala nha em ;))
Xin loi mod em vao bang dien thoai

Lynyeu

Member
Em thich be Dam Da Hon nha chi qua ma kinh te chua cho phep :((
Chi co cho mua tra gop 3 lan trong 1 thang khong? Em sang be vua lam chong cho Lala nha em ;))
Xin loi mod em vao bang dien thoai

Update ảnh mới....

Ảnh mới của 2 bé:
Chàng "Đậm đà hơn"- - nick "Gấu đen":

Nàng "Đậm đà"

Gia đình Ginger (bố) + Múp míp (mẹ) + Đậm vừa + Đậm đà hơn (Đậm đà ngủ không dậy)

9669_9669

Member
Thích em đậm vừa quá,mẹ Mupmip nhìn giông sumo quá,khác mỗi cái là lông dài,mà tình hình là nhà mình nuôi sumo khéo quá,nhìn cứ béo ị cả ra,sướng mắt vô cùng :x

Boo Boo

Member
Thích em đậm vừa quá,mẹ Mupmip nhìn giông sumo quá,khác mỗi cái là lông dài,mà tình hình là nhà mình nuôi sumo khéo quá,nhìn cứ béo ị cả ra,sướng mắt vô cùng :x
He he, nhìn Đậm Vừa thì 10 người đảm bảo cả 10 người thích. Em ấy ưa nhìn đến độ cậu cả học lớp 2 nhà mình nựng "ngắm Đậm vừa mãi không chán". Mup mip ăn ảnh thế chứ ở ngoài vừa bé vừa không đẹp lắm. Anh chàng Sumo thì vừa "đi kiếm ăn" ở nhà mẹ vợ về, to béo hẳn. Ước gì mỗi tháng được đến đấy 2 tuần :D. Ước thế thôi chứ giờ bị cạnh mặt rồi.

Boo Boo

Member
Hôm nay Đậm Đà Hơn đã bị gái tán đổ, cháu nó sẽ đi ở rể trong thời gian tới. Sướng quá, từ nông thôn trở thành giai thành phố.

Kún¥êu

Member
- Rình rình hôm nào mẹ Bơ Sữa xuất chuồng cho Đậm Đà Hơn mình lại sang ăn trực.... hí hí
- Chị Boo Boo ơi, hôm qua em sang nhà Sheryl bắt Nhím về rồi, bắt cả 2 đứa về để nó ở với nhau cho có anh có em chị ạ. Mỗi tội là em thấy nó ngủ suốt, chả thấy hoạt bát chạy nhảy gì cả. Em chỉ lo tối qua tắm cho nó nhưng không sấy nên nó bị cảm lạnh thôi. :( Không hiểu Nhím có răng sắc không nhưng em thấy nó ăn cái viên hạt khô hình như nó không cắn được nên nhè ra, thế là em lại phải lấy máy xay sinh tố nghiền nát ra cho nó ăn. Nhà em có loại cát vệ sinh cho chó để dùng cho Nhím hay hơn là dùng cát vệ sinh của mèo chị ạ. Cái cát của chó nó là dạng hạt to và dài như 1/3 điếu thuốc lá ý, khi Nhím đi vệ sinh vào cái cát cho chó này không bị bết dính cát vào lông đâu chị ạ. Mới cả giá thành lại rẻ hơn của mèo 1 chút xíu. Bao giờ em nhập cái hàng cát đó về em sẽ đem sang tặng chị 1 bao dùng thử cho Nhím. Cuối cùng là cám ơn anh chị khi tặng em đôi Nhím, bao giờ có Nhím con thì xí phần cho em 2 đứa nữa chị nhé.

Boo Boo

Member
- Rình rình hôm nào mẹ Bơ Sữa xuất chuồng cho Đậm Đà Hơn mình lại sang ăn trực.... hí hí
- Chị Boo Boo ơi, hôm qua em sang nhà Sheryl bắt Nhím về rồi, bắt cả 2 đứa về để nó ở với nhau cho có anh có em chị ạ. Mỗi tội là em thấy nó ngủ suốt, chả thấy hoạt bát chạy nhảy gì cả. Em chỉ lo tối qua tắm cho nó nhưng không sấy nên nó bị cảm lạnh thôi. :( Không hiểu Nhím có răng sắc không nhưng em thấy nó ăn cái viên hạt khô hình như nó không cắn được nên nhè ra, thế là em lại phải lấy máy xay sinh tố nghiền nát ra cho nó ăn. Nhà em có loại cát vệ sinh cho chó để dùng cho Nhím hay hơn là dùng cát vệ sinh của mèo chị ạ. Cái cát của chó nó là dạng hạt to và dài như 1/3 điếu thuốc lá ý, khi Nhím đi vệ sinh vào cái cát cho chó này không bị bết dính cát vào lông đâu chị ạ. Mới cả giá thành lại rẻ hơn của mèo 1 chút xíu. Bao giờ em nhập cái hàng cát đó về em sẽ đem sang tặng chị 1 bao dùng thử cho Nhím. Cuối cùng là cám ơn anh chị khi tặng em đôi Nhím, bao giờ có Nhím con thì xí phần cho em 2 đứa nữa chị nhé.
Ơ, thế không sợ nhím nữa à? Nhím thì ngủ ngày nhiều và hay hoạt động về đêm. Lúc nào muốn chơi thì bắt nó ra khỏi chuồng, nó chạy lung tung ngay. Răng nhím khá sắc (chị đã bị bé muối tiêu cắn mấy lần nên biết, nhưng mà đừng sợ vì không phải bé nào cũng cắn, muối tiêu cũng chỉ cắn hồi mới về thôi) nên ăn hạt tốt, không phải xay đâu. Ở đây nó cả ăn Me -o, Wishcat và Royal. Em hỏi lại xem cô Sheryl cho ăn thế nào, thấy cô ấy bảo chúng ăn khỏe lắm mà.

Sheryl

Active Member
Vâng, ở nhà em chúng nó ăn khỏe lắm ạ :|, 2 nhím ăn gần bằng 1 mèo to. Nếu mà xay hạt ra thì nó sẽ tung tóe ra mất đó Kun' ạ. dùng cát vs cho chó thì có sợ abc của nhím nó bé không phủ được hết không?

Gái nào tán đổ Đậm đà hơn nhà Bơ Sữa thế ạ :">. giai phố có ở gần nhà cháu không thỉnh thoảng cho Ren sang giao lưu thi xem ai đen hơn ai hôi hơn :">

Boo Boo

Member
Cô có sợ phạm húy thì cũng đừng bỏ mất chữ "thành" của mẹ cháu nhé. Cô làm mẹ cháu cả ngày hôm nay chỉ nhớ đến chuyện hồi còn là trẻ trâu, cứ "thằng" nào trông ngứa mắt là mẹ cháu và các bạn mẹ cháu gọi là anh "giai Tó"* hoặc anh "giai phố". Các bạn gái thì thường hay bị trêu là nếu không yêu anh "giai Tó" thì yêu anh "giai phố" vậy.

* Tó là tên 1 làng ở bên kia cầu Thăng Long, hình như làng đó chuyên trồng rau nên có nhiều "giai Tó" chở rau bằng xe thồ đi bán (ấy là trước đây chứ giờ không biết).
Chỉ là nói đùa vì đọc ngược lại nó có "nghĩa" chứ không phải kỳ thị gì đâu nhá. Bác nào ở Tó, ở phố thông cảm cho nhà cháu.

Status
Không mở trả lời sau này.