• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ba bé mèo chào đời đầu xuân Tân Mão xin chào các ACE VietPet!

Status
Không mở trả lời sau này.

Gemma

Active Member
Cô có sợ phạm húy thì cũng đừng bỏ mất chữ "thành" của mẹ cháu nhé. Cô làm mẹ cháu cả ngày hôm nay chỉ nhớ đến chuyện hồi còn là trẻ trâu, cứ "thằng" nào trông ngứa mắt là mẹ cháu và các bạn mẹ cháu gọi là anh "giai Tó"* hoặc anh "giai phố". Các bạn gái thì thường hay bị trêu là nếu không yêu anh "giai Tó" thì yêu anh "giai phố" vậy.

* Tó là tên 1 làng ở bên kia cầu Thăng Long, hình như làng đó chuyên trồng rau nên có nhiều "giai Tó" chở rau bằng xe thồ đi bán (ấy là trước đây chứ giờ không biết).
Chỉ là nói đùa vì đọc ngược lại nó có "nghĩa" chứ không phải kỳ thị gì đâu nhá. Bác nào ở Tó, ở phố thông cảm cho nhà cháu.
Ha ha ha, hôm nay học được từ mới! Nhưng lại hết thời để ngắm mấy anh giai... giai gì ấy nhỉ, à giai Tó và giai Phố :)):)):)):)):)):)):)):)):))

Trộm vía, cả nhà bố Ginger và mẹ Múpmíp xinh đẹp quá cơ! Bác cho chúng nó ăn những gì mà béo khỏe thế hở? Hôm nào phải bay ra Hà Nội học mẹ Bơ Sữa vài chiêu :love struck::love struck::-bd

Boo Boo

Member
@Gemma: Cho chúng nó ăn gì để tròn quay thì mẹ nó phải hỏi các chuyên gia trên này chứ mèo nhà cháu nhỏ bé lắm. Mẹ cháu đã từng rất béo nên ngại mấy từ "béo", "mập", "tròn"..... Các cháu ăn kiêng theo mẹ nên đứa nào cũng mình dây như siêu mẫu cả.

Nhà Bơ Sữa bữa nay có tin vui. Đáng lẽ tin này bí mật phải 1 tuần nữa mới nói được nhưng vui quá nói luôn. Hy vọng mọi chuyện thuận lợi qua tuần đầu tiên.

Gemma

Active Member
Hôm nay Đậm Đà Hơn đã bị gái tán đổ, cháu nó sẽ đi ở rể trong thời gian tới. Sướng quá, từ nông thôn trở thành giai thành phố.
Từ giai tó thành giai phố ạ? :)) :)) Hôm nay nhà Boo Boo có gì vui mà bí mật ghê thế?hay là mẹ múp míp lại chửa rồi? :) :love struck:

Boo Boo

Member
Từ giai tó thành giai phố ạ? :)) :)) Hôm nay nhà Boo Boo có gì vui mà bí mật ghê thế?hay là mẹ múp míp lại chửa rồi? :) :love struck:
Mấy bữa trước cứ tưởng Mup Mip có bầu, nay thì may quá không phải vì cái bụng dẹp lép. Nhà cháu có 1 em sinh em bé ạ.

Kún¥êu

Member
Chị Boo ơi Nhím nhà chị đẻ hay Xám ngố đẻ vậy chị. Nghe chị kể mà em hồi hộp quá. Em Chỉ mong hàng về sớm để có cớ sang bên chị thăm gia đình thôi.

Sheryl

Active Member
Hí hí, em biết là gì rồi :">. Trộm vía bao nhiêu bé ạ :">. Các bé có kháu không ạ? Trộm vía tỷ lần.

Boo Boo

Member
Hí hí, em biết là gì rồi :">. Trộm vía bao nhiêu bé ạ :">. Các bé có kháu không ạ? Trộm vía tỷ lần.
Khai thác thế thì còn gì là bí mật nữa. Có 3 bé, giờ nhìn chúng nó giống nhau cả nên chắc là kháu như nhau. Mẹ lần này có vẻ khéo chăm con hơn lần trước. Có điều vẫn không biết bố chúng nó là cu nào cô ạ.

Boo Boo

Member
Nếu là xám lông dài thì cho mẹ Gemma đặt gạch một em nhớ! :love struck::love struck::praying:
Lông thì chắc chắn dài còn màu gì thì mẹ cháu chưa biết. Hy vọng là màu sô cô la cái gì "omlet" cô Sheryl nhỉ?

Sheryl

Active Member
Lông thì chắc chắn dài còn màu gì thì mẹ cháu chưa biết. Hy vọng là màu sô cô la cái gì "omlet" cô Sheryl nhỉ?
màu aulait cafe ạ :">. Hí hí, màu đó thì em sẽ sang cướp :D.

Boo Boo

Member
Chia tay Đậm Đà Hơn rồi, buồn quá! Đậm Đà còn có 1 mình không có ai đá bóng cùng.

Những hình ảnh còn kịp lưu giữ lại của Gấu đen tại nhà Bơ Sữa:

Cô chủ mới ơi, nhanh cập nhật hình của bé nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Thanks

Giờ chỉ còn mỗi bé Đậm đà này nữa thôi, anh trai và em gái đã về nhà mới rồi, còn mỗi bé lủi thủi buồn quá!!!!!!!!!!!

Vẫn phải ngẩn cao đầu:

Em vẫn nhớ anh Gấu đen và em Đậm vừa lắm!:((

Mới ngày nào:

Lynyeu

Member
Do Do ve nha da lay Ong than Bep va Ban tho de cac cu phu ho cho hay an chong lon,khog om dau benh tat.
Me chau di 1 buoc D2 theo 1 buoc.Chay tu tang 1 len tang 4 roi chay xuong.
An duoc 1 it wishcat va it thit nac,sua uong duoc 1 teo.Di ngoai 4 lan van long toet :(
Chau co so thich moi la treo len vai me chau.Chi 15' ma chau treo len treo xuong 4 lan.Me chau cap nhat tinh hinh trong luc bi chau "de dau cuoi co" day a.
Toi mai hoac ngay kia me chau se update anh vi nha me chau dang co viec

Lynyeu

Member
D2 da lam quen voi anh cho' Chealse rat nhanh, nhung lai gam gu voi em Lala :((
Xin loi mod em vao bang dien thoai

Cả nhà nhớ bé Gấu đen (Đô Đô): Chị Sữa về nhà nhìn thấy ảnh của Gấu đen trên máy tính quay đi nói "tự nhiên nước mắt cứ chảy", chi Sữa nhớ các bé lắm. Khi nào rỗi rãi chị Sữa và anh Bơ sẽ bố trí đến thăm các bé.

phenmaleat

Active Member
chúc các bé về nhà mời vui vẻ chóng nhớn.nhớ đừng quên những gì đã có ở nhà cũ nhé

Boo Boo

Member
3 cháu chào các bác, cô, chú...xong rồi ạ. Mod đóng giùm em topic. Mai mốt nhà em làm topic mới với đầy đủ các "thành phần" trong gia đình chứ đọc topic này nhớ bọn nhỏ lắm :((. Cảm ơn mod.

Sheryl

Active Member
3 đứa về nhà mới hết rồi ạ :? Hôm qua đậm vừa qua nhà em uống thuốc tẩy giun, em có chụp ảnh lại mà lại quên mang máy theo nên chưa up được. Tính up thì nhà Bơ Sữa đòi đóng cửa thế này :((

Status
Không mở trả lời sau này.