• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bệnh Ca-rê- Canine Distemper

hoanggiap1234

các bác sỹ thú y của việt nam đâu sao không nghiên cứu chữa khỏi bệnh care đi còn đợi gì nữa

Sam_Alaskan

chó bị care thì cơ hội chữa khỏi là rất thấp chỉ khoảng 5-10% nhưng khi đã khỏi thì nó có miễn dịch suốt đời.
Care lây theo đường hô hấp, tiêu hóa
sự sống của cún phụ thuộc vào sức chống chọi và sự chăm sóc của bạn... và bs thú y nữa .

fanbub

Ca re rất dễ trị nếu biết cách.Bạn nào chó đang bệnh thì chỉ hếtcần cho ăn cháo lỏng và
uống viên nghệ của người lớn là sẽ hếit.Mình đã chỉ cho vài người và chó đã hết bịnh.Chỉ cần uống trong vòng 3 ngày(có thể bổ sung thêm viên trị tiêu chảy của người lớn )

lưu ý:chỉ trong giai đoạn đầu sẽ mau hết hơn.
công thức:10 viên nghệ chia ra làm 3 uống trong 1 ngày.

_HALEY_

Member
Hôm nay mình đưa con chihuahua 4 năm tuổi của mình đi chích care.Về nhà sao nó lừ đừ sao í,nằm 1 chỗ,ẵm lên thì bị đau ở chỗ chích.Không biết lại gì nữa đây:((

thaitubuon04

Ca re rất dễ trị nếu biết cách.Bạn nào chó đang bệnh thì chỉ hếtcần cho ăn cháo lỏng và
uống viên nghệ của người lớn là sẽ hếit.Mình đã chỉ cho vài người và chó đã hết bịnh.Chỉ cần uống trong vòng 3 ngày(có thể bổ sung thêm viên trị tiêu chảy của người lớn )

lưu ý:chỉ trong giai đoạn đầu sẽ mau hết hơn.
công thức:10 viên nghệ chia ra làm 3 uống trong 1 ngày.
cái này mình mới nghe đó ;d
bạn chắc là nó bị care không? bệnh do virut gây ra đó nha:)|

tuantoday

chỉ giúp cho mình vs. con Ki nhà mình bị care đến giai đoạn thần kinh rùi, mồm giật, tiết ra nc bọt, 4 chân đi loạng choạng, đi ra rùi đi vào, đi đến khi mỏi chân ( mình nghĩ thế) rồi mới nằm ngỉ. Mình vẫn cho e ý uồng điện giải, tiêm kháng sinh và cac loai vtm, uống sữa đặc như tư vấn của bác sĩ. được cái e ý ăn hơn lợn, 1 ngày ăn rất nhiều cháo ( mình nấu cháo loãng vs thịt xay nhuyễn). Cứ ăn hết là mình lại đổ vào bát cho e ý, quay ra quay vào là lại hết. ăn đc nhưg e ý vẫn rất yếu.Ai biết chỉ giúp mình vs, đến giai đoạn này rồi e ý có cơ may sống ko? mọi ng bảo tiêm cho e ý 1 mũi cho ra đi thanh thản, nhưng mình ko thể, nhưg cứ để thế này thì mình thương fat khóc. Mọi ng cho m ý kiến nhé. ở tỉnh mình bác sỹ thú y toàn chăm cho trâu bò lợn gà, mag đến khám bị họ đuổi về, mình toàn phải gọi điện cho bác sỹ dưới Hn để xin tư vấn va lên mạng hi vọng có thể tìm thấy phương pháp chữa bệnh care khốn nạn này. HUHU. Xin mọi ng giúp e nhé

sinyanmei92

Em Toy mình mới mua được 12 ngày vừa mất hôm qua :) cũng chỉ vì căn bệnh này. Mặc dù đã cố gắng cứu chữa nhưng đến giai đoạn cuối, co giật và đánh lên thần kinh rồi, nên không thể..

sha.2392

em có 1 con cún mới đc 2 tháng tuổi nhưng ko hiểu sao 4 ngày nay ko ăn gì mà toàn iả lỏng, e ép cho ăn lòng đỏ trứng gà nhưng rất khó khăn.mới đây xuất hiện sốt và nôn mửa thỉnh thoảng có hiện tượng Co giật đầu. E đã truyền dịch gluco5% và ép uống thuốc long đờm dành cho trẻ nhỏ mà ko khá lên tý nào. Ai giúp e với, chú cún Này rất khôn e ko mUốn mất e ý. Mong mn trả lời e sớm vì hn là kéo dài tận ngày t5 rỒi

linhho1802

Tôi cũng từng có suy nghĩ là còn nước còn tát nên khi được các bác sỹ giỏi nhất SG tư vấn thì kết luận 1 câu rằng: xin lỗi em là nó yếu quá,bị CARE là sẽ chết...Chỉ có 5% sống mà thôi..hay là chính 1 mũi cho nó ra đi luôn chứ nuôi nó cũng không nổi đâu...Tôi đã suy sụp và cảm thấy rất buồn...
Khi mẹ tôi đi khám cho con cún về...Mẹ tôi chỉ nói rằng bác sỹ nào cũng bó tay..ai cũng nói rằng nó sẽ chết..không thể cứu đâu..Vậy nếu là các bạn thì các bạn sẽ làm gì...?
Khi tôi đưa tên những loại thuốc đó giới thiệu với các bạn không phải là tự nhiên mà tôi làm vậy...Chính nhờ 1 bác sỹ ngoài HÀ NỘI chỉ cho tôi cách làm,anh ta nói bệnh CARE có gì đáng sợ đâu mà ai cũng cuống hết cả lên...Và tôi đã thử cho cún của tôi vừa uống thuốc, vừa ăn cháo mỗi ngày...một cách khoa học và đều đặn..
Các bạn cũng biết nhiều trường hợp con người khi bệnh viện trả về mà cuối cùng lại sống, thì con cún của tôi cũng thế..Tôi nghĩ GẠO là 1 loại thực phẩm có chứa nhiều chất và vitamin...nó cũng từng cứu sống con người...Mẹ tôi cũng chỉ nấu cháo rồi xay nhuyễn với thịt nạc cho cún của tôi ăn..Các bạn có thể hình dung từ lúc con cún của tôi không uống nước, không muốn ăn, ho sằng sặc, ngồi dậy không nổi mà đến ngày hôm nay, nó khỏe lại, sủa ầm ĩ, tăng cân từ 8 lạng lên 1,4kg..Tất cả những bác sỹ từng khám cho nó đều thốt lên rằng, không ngờ mẹ tôi có thể cứu sống nó trở lại, ai cũng nói rằng những vỉ thuốc của tôi đưa ra là có ít nhiều độc tố và không tốt cho chó...Nhưng cũng nói thêm rằng, có khi độc như thế mới trị nổi con virút CARE kia, chỉ cần chó của bạn vượt qua 2 tuần, ăn uống tốt thì cơ thê nó sẽ tạo ra kháng thể để chống lại virút CARE...Tôi vừa cho nó đi sổ lãi chiều nay, bác sỹ đã nói rằng, sức khỏe nó rất tốt. Cứ 5h sáng nó lại đòi ăn…và sủa ầm ĩ. ..Tôi nghĩ rằng nếu các bạn hết tia hy vọng rồi thì hãy áp dụng biện pháp chữa trị như của tôi…nhưng cố gắng giúp con cún có sức khỏe và ăn uống được thì uống thuốc mới hiệu quả. Nếu các bạn không tin thì có thể hỏi những bác sỹ hàng đầu mà tôi biết thông qua các trại chó nổi tiếng tại SG và HN:
- Bác sỹ HOÀI AN (SG): 01268236783
- Bác sỹ NINH ( HN): 0913030010
- Bác sỹ HỒNG ( SG): 0903919743
- Bác sỹ NHƯ Ý ( SG): 09870095272
Trên đây là những bác sỹ có tiếng đã từng chẩn đoán con HANA của tôi bị CARE và không chữa được, nhưng hôm nay rất bất ngờ vì sự phục hồi của nó….Hy vọng các bạn sẽ chữa được cho chó của các bạn tạo ra kháng thể để chống lại virus CARE (lưu ý: nếu biết có dấu hiệu nên đi test và chữa ngay, để lâu chó chết là đúng rồi)…hehe

Đây là em HANA của tui....Mời mọi người cùng xem

bạn có thể nói rõ bài thuốc đó là gì o ạ chó nhà mình đang bệnh ca rê nặng nhưng dù chỉ 5% mình cũng muốn cố gắng dù chỉ 1 tia hy vọng nhỏ mình cũng làm hết mình chỉ hy vọng em ấy qua khỏi thôi bị di chứng cũng o sao

wguardian

Member
cún nhà mình hôm nay mới có biểu hiện của Viêm phổi và có khả năng bị Care. Mình đưa bsty rồi, bs truyền nc và thuốc. Bảo mình về cho em uống Oresol 30' 1 lần. Mình kết hợp cho ăn cháo như các bạn nói. Có vẻ đỡ hơn 1 chút xíu. Ít ra em ấy tự đi đc nhưng hơi loạng choạng. Ngóc đầu lên mỗi khi có ng vào thăm. Hic. Thương quá mong là em nhà mình qua khỏi

duyhaicj

các bác ơi có thuốc vào trị co giật và liệt cơ cho cúng ở giai đoạn thần kinh của bệnh care ko ạ :( cún nhà em đang bị giật miệng ( h cứng miệng ko mở ra dc ), và chân sau hình như bắt đầu ko đi lại được rồi :((, cún nhà em chiến đấu với bệnh này được 1 thảng rồi, h còn uống được loại thuốc nào nữa ko ạ :(( mong các bác giúp em với

duyhaicj

:( các bác ơi giúp em với cún nhà em vừa chết vì bệnh carre đựoc 40 ngày rồi :( em cũng tẩy trùng phòng em nó nằm lúc mất :( đựoc 2 lần rồi . Em chuẩn bị muốn nuôi thêm một bé nhỏ nữa :( liệu nhà mình có còn virus nữa không mình sợ lây bệnh cho cún mới :( cả nhà giúp mình với . Em nó bị vậy tội lắm hix nên mjnh chưa dám nuôi

hic định mua 1 e alaska cái về nuôi ... e cũng nghe thoang thoáng về care và pravo nguy hiểm ntn r ... sợ mua về r bị như mấy bác trên thì chắc e buồn chết mất ... nhà cũng có 1 con bắc kinh nuôi từ bé đến giờ thấy vẫn khoẻ mạnh ... không biết sao nữa

sinny

bs báu cho con hỏi bé nhà con hôm nay tự nhiên bị gì, cứ hể ẩm nó lên là nó đau nằm nó nhúc nhích cũng đau, mắt ghèn nhiều

cuongddk_uit_k3

Ngày trước có nuôi mấy em cún do không hiểu biết nên không tiêm phòng sau đó bị bệnh mất 10 triệu mà vẫn không cứu được , bệnh này cách tốt nhất là phòng hơn chữa nha các bạn.

koolbjn

Nay vào mùa đông xuân cũng là thời gian bùng phát dịch bệnh carre. Vài tuần trước mình ra thú y thì cũng bắt gặp 3-4 người dắt chó ra toàn là tiêu ra máu với chó bị carre thể thần kinh co giật. Do từ trước không biết được phương pháp này nên đã chết mất con tony yêu quý nhà mình. Mình thì không rành về thú y nên chỉ đưa ra những kinh nghiệm thực tế khi đã cứu được 2 chú chó cả 2 bệnh tiêu ra máu và carre co giật. Mình dốt văn nên ghi vài dòng thôi. SĐT của mình là :01657060415. Nhân tiện mình tên Bảo 22 tuổi(cho dễ xưng hô). Mình đảm bảo với các bạn sẽ hướng dẫn tận tình cách mà mình chữa chó bệnh tiêu ra máu và bệnh carre thể thần kinh co giật. Mình hiểu được cảm giác khi mất đi chú chó mình từng thương yêu nên các bạn yên tâm về khoản làm tiền. Không lấy 1 xu của các bạn đâu nhé !

asato303

mọi người ơi cho mình hỏi chó nhà mình giờ đã được 4 tháng tuổi mà chưa chích 7 bệnh thì giờ vẫn còn chích được không. Có kiêng kị gì không ???
P/S: Mình định xổ giun lần 2 cho bé xong sẽ chích 7 bệnh
Mọi người nói mình biết với ? Tks mọi người nhiều

Kết quả điều trị chủng virus Carre, Parvovirus với liệu pháp chỉ điều trị theo triệu chứng và dùng kháng sinh không tập trung vào tiêu diệt virus nên kết quả điều trị chỉ mang lại hiệu quả 10 - 20% . Nhưng với phác đồ trị bệnh chủng virus Carre, Parvovirus do khoi.rottweiler sử dung chỉ tập trung vào tiêu diệt virus không sử dung kháng sinh vì kháng sinh không mang lại hiệu quả với virus.
Lưu ý : vì lý do virus sử dụng các con đường trao đổi chất quan trọng trong tế bào cho việc sinh sản, nên nói chung sử dụng những loại thuốc gây ra những ảnh hưởng độc hại đến tế bào chủ. Những cách tiếp cận y tế hiệu quả nhất đối với bệnh do virus là sử dụng tiêm chủng để cung cấp khả năng miễn dịch đối với sự xâm nhiễm của virus.
Khoi.rottweiler 0909094325 TPHCM