• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bạn nghĩ gì về chó Phú Quốc vàng?

DONGNAMBO

Active Member
DONGNAMBO thân mời anh, chị, em cho biết cảm nghĩ về chó Phú Quốc vàng mà mình đã từng nuôi, đang nuôi và sẽ nuôi!

DONGNAMBO có em vàng này:

"Xấu cũng nuôi, xui cũng giữ
Cữ không bán, chán không chê"

Anh, chị, em cứ nhận xét thoải mái không ngại mất lòng, với tinh thần khách quan từ Đông sang Tây, từ Nam ra Bắc; kể cả kinh nghiệm dân gian hay theo tiêu chuẩn hóa. DONGNAMBO sẽ ghi nhận, tiếp thu những lời bình thẳng thắn, chân thành. Cảm ơn Anh, chị, em đã quan tâm!

Chưa biết chụp hình được chó đẹp hay chó đẹp được chụp hình, nhưng tui nghe nhiều người nói nuôi chó màu vàng là gặp nhiều may mắn lắm đó bạn (sưu tầm).

Bé vàng của a Phú được ở Doanh trại QDND sướng nhỉ, em nó thuộc tiểu đội nào vậy anh =))

DONGNAMBO

Active Member
Kết nối đam mê

Bé vàng của a Phú được ở Doanh trại QDND sướng nhỉ, em nó thuộc tiểu đội nào vậy anh =))
Em nó thuộc Tổ Cảnh khuyển có nhiệm vụ tuần tra khu vực BCH đó Huy!

tranle

Member
vàng may mắn đó anh DONGNAMBO ơi.....nhưng hình như em này mới ở thẩm mỹ viện CÁT TƯỜNG ra thì phải...(vếu lệch và to....)..

dat_dquoc

Member
Kiếm cho em nó một tấm phu quân màu vàng nữa chắc sau này ra một mỏ vàng luôn quá anh.

tuanml

con cái vàng đẹp quá!
PHP:
Em nó có phải con của MUn k anh? Nhìn nó nhiều nét giống con toto con cua con Mun qua anh ah.

BoGiaVeNongThon

Có phải hôm offline vừa rồi anh dẫn cô chó này phải không vậy? Em thấy cô này điềm tĩnh, chững chạc, thần kinh tốt đó anh. Không biết em nghĩ vậy có đúng không nữa, mới vào nghề nên đang tập tành xem tướng chó. Hi hi.

Em thấy chó PQ màu vàng thì phục vụ cho ngành công an, còn chó vện phục vụ cho quân đội, còn chó màu đen phục vụ cho đội biệt kích thì hợp lý nhất. Dự định mai mốt gầy dựng đàn chó xong là em xây dựng theo mô hình này, anh thấy có hợp lý không?

DONGNAMBO

Active Member
Kết nối đam mê

Vàng thì TQ góp vui nhiều lắm nha anh
Mình biết TQ có cả kho vàng mà toàn là "vàng thỏi" không hà, hẹn ngày ngự tửu TQ nhé!
Em thì cứ thấy Vàng là thích ... hihi

hopnh123 cũng có nhiều vàng lắm đa, cũng tại vì vàng mà sáng nay có một cuộc "ẩu đả" ngoài sân chơi, may mà can_508381 và haigadon can thiệp đúng lúc, nếu không thì phải nhờ tới lực lượng 111 rồi.
vàng may mắn đó anh DONGNAMBO ơi.....nhưng hình như em này mới ở thẩm mỹ viện CÁT TƯỜNG ra thì phải...(vếu lệch và to....)..
Ái chà, anh tranle cập nhật tin nóng kịp thời, may mà em Táo không có tiền vào TMV CT chứ vào rồi thì chắc khó ra, bởi vậy nhìn vếu nguyên bản hơi xí một chút.
Kiếm cho em nó một tấm phu quân màu vàng nữa chắc sau này ra một mỏ vàng luôn quá anh.
Cảm ơn bạn nhé, chắc phải vậy thôi!
con cái vàng đẹp quá!
PHP:
Em nó có phải con của MUn k anh? Nhìn nó nhiều nét giống con toto con cua con Mun qua anh ah.

Phải nói là bạn nhìn chính xác, em gái Thủ đô này mới nhập HK TPHCM tháng 10 này, về nhà mới chắc mắc cở hay sao ấy mà ăn uống nhỏ nhẹ và khách sáo lắm. Chó của bạn đẹp lắm, đúng là hậu duệ của Moon có khác. Có dịp vào SG anh em "chạm chai" chơi nhé!
Có phải hôm offline vừa rồi anh dẫn cô chó này phải không vậy? Em thấy cô này điềm tĩnh, chững chạc, thần kinh tốt đó anh. Không biết em nghĩ vậy có đúng không nữa, mới vào nghề nên đang tập tành xem tướng chó. Hi hi.

Em thấy chó PQ màu vàng thì phục vụ cho ngành công an, còn chó vện phục vụ cho quân đội, còn chó màu đen phục vụ cho đội biệt kích thì hợp lý nhất. Dự định mai mốt gầy dựng đàn chó xong là em xây dựng theo mô hình này, anh thấy có hợp lý không?
Em nó đấy Bogia... bạn có năng khiếu xem tướng quá đi chứ, mai mốt xem tướng em vện may mắn của bạn rồi trao đổi kinh nghiệm với anh em trong nhóm cho vui mỗi khi Off nhé!
Còn dự án của bạn hợp lý đấy, nhưng nghe và nhìn thì CPQ không dùng trong nghiệp vụ nên có thể lập dự án khác cho không đụng hàng. Nhớ đi Off đều nha Bogia... cái nick nghe Kêu quá nhưng hơi tốn mực.
Thân - Vui!

can_508381

Member
Bữa nào dắt Táo ra bãi đất, tạo dáng, e chụp tặng Táo mấy tấm chân dung nha a Phú, hihi
Thân!

DONGNAMBO

Active Member
Kết nối đam mê

Bữa nào dắt Táo ra bãi đất, tạo dáng, e chụp tặng Táo mấy tấm chân dung nha a Phú, hihi
Thân!
Cảm ơn Kiên, hôm nào K mang máy ảnh thì cho anh hay trước!
Tưởng đâu chiều nay K tiếp bạn "quay" rồi chứ, ai ngờ giờ này còn Online. Còn mình thì "lâng" quá nên mới tỉnh và lên topic muộn thấy có nhiều comment quá nên chơi luôn tới bây giờ.

Thoaiquan

Member
Thoại Quân xin góp vui đến anh Phú 1 con PHú Quốc Vàng Đực nhé !!!

Những ảnh này chưa từng được Công Bố , hôm nay góp vui cho topic của anh Phú thêm sôi nổi nhe !

DONGNAMBO

Active Member
Kết nối đam mê

Thoại Quân xin góp vui đến anh Phú 1 con PHú Quốc Vàng Đực nhé !!!

Những ảnh này chưa từng được Công Bố , hôm nay góp vui cho topic của anh Phú thêm sôi nổi nhe !

Em cũng có em vàng xấu zai lên góp vui vs các đại ka.^^

Cảm ơn anh em góp vui cho DONGNAMBO (Tứ hải giai huynh đệ), cảm ơn Thoại Quân nè, blackwhite nè, nguyenducminh63 nè, anh em nhóm Q12 và các quận lân cận nè và gia đình Vietpet. Thân - Vui!

Haict7

Member
Bác chủ tập chụp ảnh đẹp hơn nha để con cún show dáng hii.
Em thì cứ thích là sở hữu đủ màu theo BTC và tất nhiên vàng là chủ đạo.

DONGNAMBO

Active Member
Kết nối đam mê

Bác chủ tập chụp ảnh đẹp hơn nha để con cún show dáng hii.
Em thì cứ thích là sở hữu đủ màu theo BTC và tất nhiên vàng là chủ đạo.
Ý của bạn rất hay, nhưng hôm chụp hình có con mèo chọc ghẹo Táo hoài nên nó không chịu đứng yên. Khi nào rảnh, mình với can_508381 sẽ cho Táo Show dáng. Thân - Vui!