• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bạn muốn đạt tên cho chó ?

Ở vùng quê miền Tây Nam Bộ thường đặt tên chó là Ki Ki cho dễ gọi và thường nghe ai kêu Ki Ki là biết người đó gọi chó về.cách đây hơn chục năm,ông nội của mình được người ta cho 01 con chó lai tùm lum ko biết là giống nào,ở nhà đặt tên là Ki ki,đứa em còn nhỏ hơi bị ngọng cứ gọi là " Chi Chi"nghe mà :D,con Chi Chi này rất khôn,ai mà giỡn mạnh với mình là nó chạy lại đớp người đó ngay,khi đến tuổi cập kê nó bỏ nhà đi theo tiếng gọi tình nhân nên nội mình thiến nó làm thái giám và đem cho người khác,nhưng được vài ngày nó lại trốn về nhà ,nên lần này nội đem nó về quê luôn,hễ về quê chơi ai ra vườn hái trái cây là nó đi theo bảo vệ,khi chuẩn bị ra về lội bộ ra đường đón xe nó cũng ra tiển mình lên xe xong là nó tự chạy về,khoảng thời gian sau nó già quá và chết,mình tiếc là nó bị thiến nên không để nó phối bắt chó con nuôi hi vong sẽ khôn như nó.