• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bông nhà mình muốn lấy vợ

linhlady

Member
Chị ơi!Nhà e cũng có mèo đực, e cũng biết là lúc nó đòi gái, nó kêu khổ sở như thế nào

Nhưng cũng tại mèo nhà chị khôn quá cơ, mèo nhà e nó ngố, bảo im là im luôn, đang đòi gái mà mẹ cho ăn là cũng quên luôn.
Giải pháp tìm vợ cho Bông chỉ mang tính chất nhất thời , vì mèo cái nó có nhu cầu theo từng thời kỳ thôi. Nếu chị muốn tìm vợ cho Bông thì cho vợ Bông đẻ mấy lứa rồi c thiến Bông và giữ lại con mèo con trong đàn là đẹp nhất. Nhà e cũng định thế mà,cho sướng mấy lần rồi cho đi làm công công.Hoặc là đi làm zai bao giống a Lu=))

nero

Member
Chị ơi!Nhà e cũng có mèo đực, e cũng biết là lúc nó đòi gái, nó kêu khổ sở như thế nào

Nhưng cũng tại mèo nhà chị khôn quá cơ, mèo nhà e nó ngố, bảo im là im luôn, đang đòi gái mà mẹ cho ăn là cũng quên luôn.
Giải pháp tìm vợ cho Bông chỉ mang tính chất nhất thời , vì mèo cái nó có nhu cầu theo từng thời kỳ thôi. Nếu chị muốn tìm vợ cho Bông thì cho vợ Bông đẻ mấy lứa rồi c thiến Bông và giữ lại con mèo con trong đàn là đẹp nhất. Nhà e cũng định thế mà,cho sướng mấy lần rồi cho đi làm công công.Hoặc là đi làm zai bao giống a Lu=))
hehe có lẽ em nói chị phải xem xét đó à nha.:-?? .hay là cho đi làm trai bao nhỉ :)):)):))

nero

Member
em rất thích cách nghĩ của chị vì em cũng như vậy. Gì chứ 3 đứa nhóc nhà em mỗi tháng hết 5 bao cát + 5-6kg canin, chưa kể ngày nào cũng thịt gà, phomai, gel, đấy là còn chưa kể những thứ lặt vặt ko đáng kể như nhà, đệm, men tiêu hóa, bông + ôxi già + nước muối,... rồi mỗi ngày 1 gói pate^, chị tính sơ sơ xem mỗi tháng 2 triệu có đủ nuôi bọn nó ko. Mỗi tháng mèo chỉ cho đi lấy giống 1 lần. Em nói thật chứ trc em để 800k, có ng gọi đến bảo 700k nhé, em từ chối thẳng thừng luôn. Họ cứ làm như mấy trăm của họ to lắm ý, những ng` em quý thì em cho đi ở rể free luôn chứ cần j :D
chị cũng muốn cho bông đi ở rể lắm em ạ,nhưng mỗi tội ông xã chị ko chịu .Anh ấy bảo cho đi ở nha lại buồn=((

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Hx làm zai bao thì có khác gì tìm vợ đâu nhỉ? :-?? Tớ vẫn chưa hiểu ý bạn Linhlady??? Tóm lại là mỗi tháng cho nó xả đạn 1-2 lần thôi, để khỏi bấn quá lăn đùng ra ốm. Còn kêu thì mặc kêu, chiều thành hư đấy, cứ kệ nó rồi nó sẽ quen. Chứ cứ thỏa mãn được nhu cầu của nó thì ngày nào nó cũng có nhu cầu chứ chả phải 1 tháng 1 lần. Mình thì tiếc chưa muốn xẻo vì chưa để lại cho mình đứa nào, cố chịu mấy tháng nữa rồi cho thành công công sớm. Không ngày nào cũng lau nhà mà cái mùi nước hoa của nó ko hết. Bực lắm x-(

nero

Member
Hx làm zai bao thì có khác gì tìm vợ đâu nhỉ? :-?? Tớ vẫn chưa hiểu ý bạn Linhlady??? Tóm lại là mỗi tháng cho nó xả đạn 1-2 lần thôi, để khỏi bấn quá lăn đùng ra ốm. Còn kêu thì mặc kêu, chiều thành hư đấy, cứ kệ nó rồi nó sẽ quen. Chứ cứ thỏa mãn được nhu cầu của nó thì ngày nào nó cũng có nhu cầu chứ chả phải 1 tháng 1 lần. Mình thì tiếc chưa muốn xẻo vì chưa để lại cho mình đứa nào, cố chịu mấy tháng nữa rồi cho thành công công sớm. Không ngày nào cũng lau nhà mà cái mùi nước hoa của nó ko hết. Bực lắm
mình lấy vợ cho bông rồi ,nhưng bé nó mới đẻ nên giờ tam thời chưa cho chửa đc.nên bây giờ cho bông lam trai bao tháng này đã ,tháng sau tính tiếp :D

pe_sushi

Member
Hx làm zai bao thì có khác gì tìm vợ đâu nhỉ? :-?? Tớ vẫn chưa hiểu ý bạn Linhlady??? Tóm lại là mỗi tháng cho nó xả đạn 1-2 lần thôi, để khỏi bấn quá lăn đùng ra ốm. Còn kêu thì mặc kêu, chiều thành hư đấy, cứ kệ nó rồi nó sẽ quen. Chứ cứ thỏa mãn được nhu cầu của nó thì ngày nào nó cũng có nhu cầu chứ chả phải 1 tháng 1 lần. Mình thì tiếc chưa muốn xẻo vì chưa để lại cho mình đứa nào, cố chịu mấy tháng nữa rồi cho thành công công sớm. Không ngày nào cũng lau nhà mà cái mùi nước hoa của nó ko hết. Bực lắm x-(
;)) khổ thân, trộm vía đc cái thằng cu nhà tớ ngoan lắm, ko đi vệ sinh lug tung đâu, chỉ đi vào n~ chỗ nào có hình dáng giống cái chậu đi vệ sinh ví dụ như là thùng xốp, chậu, nhà đệm :)) thành ra tớ đang ko biết làm thế nào khi ngày nào nó cũng nhảy đi tè vào cái ổ tớ kê cho em mèo ta đẻ :)) Còn ị thì vẫn đúng chỗ :D

pe_sushi

Member
chị cũng muốn cho bông đi ở rể lắm em ạ,nhưng mỗi tội ông xã chị ko chịu .Anh ấy bảo cho đi ở nha lại buồn=((
tâm lý chung là như thế, em cũng ko thích cho đi ở rể vì vấn đề quan trọng nhất là ăn uống và ng ta đối xử với con mình như nào :(

Linhmu_93

Active Member
tâm lý chung là như thế, em cũng ko thích cho đi ở rể vì vấn đề quan trọng nhất là ăn uống và ng ta đối xử với con mình như nào :(
Mang đến nhà tôi k chịu ăn là tôi bỏ đói, đi vs lung tung là tôi nhốt vào nhà vệ sinh, cho nghịch nc ướt nhẹp, cho đi vs vào sỉ đây! Há há, láo toét là tôi sút cho mấy cái xong ném lên giường, tối đi ngủ gác chân lên người bó ngủ cho sướng! Hê hê, tôi ghét mèo lắm!

pe_sushi

Member
Mang đến nhà tôi k chịu ăn là tôi bỏ đói, đi vs lung tung là tôi nhốt vào nhà vệ sinh, cho nghịch nc ướt nhẹp, cho đi vs vào sỉ đây! Há há, láo toét là tôi sút cho mấy cái xong ném lên giường, tối đi ngủ gác chân lên người bó ngủ cho sướng! Hê hê, tôi ghét mèo lắm!
hí hí, đc cái cháu nó ko biết sợ đâu cô Linh ạh :)) mà tôi nói là cháu nó ko đi vs lug tug r` con` j`, chỉ là đi xong ko biết lấp thôi :)) Hnay tôi mới ra chợ, thấy có cái chậu tắm của bọn trẻ con, có 80k, vừa rẻ vừa to vừa đẹp, rước ngay về cho mấy đứa, chúng nó sướng lắm vì ko phải đi vào cái chậu bé tí nữa =))

Linhmu_93

Active Member
hí hí, đc cái cháu nó ko biết sợ đâu cô Linh ạh :)) mà tôi nói là cháu nó ko đi vs lug tug r` con` j`, chỉ là đi xong ko biết lấp thôi :)) Hnay tôi mới ra chợ, thấy có cái chậu tắm của bọn trẻ con, có 80k, vừa rẻ vừa to vừa đẹp, rước ngay về cho mấy đứa, chúng nó sướng lắm vì ko phải đi vào cái chậu bé tí nữa =))
Ôi giời e tìm mãi chả đc cái chậu tắm trẻ con nào rẻ, toàn 200 đổ lên, nên dùng chậu tròn thôi. To lắm. 2 đứa đi 1 lúc mà khéo chắc cũng đc nữa. Nhưng dạo này đang dùng chậu nhỏ cho Cốm tập đi tè gọn hơn. Cả Bơ nữa. Lúc trc cậy chậu to nhảy vào tè luôn, chả cần biết thế nào, cứ người trong chậu, nc đái tồ tồ chảy ra ngoài mà điên hết cả người, lại lóc cóc đi dọn. Giờ nhà e có 2 đứa lớn 1 tuần hết 1 túi cát thôi. Khiếp nghĩ trc đây 1 tháng 1 bao rưỡi (9,10 túi mà hãi hùng)

pe_sushi

Member
Ôi giời e tìm mãi chả đc cái chậu tắm trẻ con nào rẻ, toàn 200 đổ lên, nên dùng chậu tròn thôi. To lắm. 2 đứa đi 1 lúc mà khéo chắc cũng đc nữa. Nhưng dạo này đang dùng chậu nhỏ cho Cốm tập đi tè gọn hơn. Cả Bơ nữa. Lúc trc cậy chậu to nhảy vào tè luôn, chả cần biết thế nào, cứ người trong chậu, nc đái tồ tồ chảy ra ngoài mà điên hết cả người, lại lóc cóc đi dọn. Giờ nhà e có 2 đứa lớn 1 tuần hết 1 túi cát thôi. Khiếp nghĩ trc đây 1 tháng 1 bao rưỡi (9,10 túi mà hãi hùng)
hôm nay đi mua rổ to hơn cái thùng xốp 1 tí để cho em miu đẻ vì sợ thùng xốp ủ vi khuẩn :)) khổ zà r` nên cẩn thận. Thế là thấy luôn cái chậu tắm màu xanh xinh ơi là xinh :)) hỏi giá có 80k, sướng hơn bắt đc vàng :)) chị post ảnh bên 2pic của sushi ý :D

cái chậu này thì chắc là có muốn tè ra ngoài cũng ko đc, nếu thích mai chị mua mang sang cho ;))

Linhmu_93

Active Member
hôm nay đi mua rổ to hơn cái thùng xốp 1 tí để cho em miu đẻ vì sợ thùng xốp ủ vi khuẩn :)) khổ zà r` nên cẩn thận. Thế là thấy luôn cái chậu tắm màu xanh xinh ơi là xinh :)) hỏi giá có 80k, sướng hơn bắt đc vàng :)) chị post ảnh bên 2pic của sushi ý :D

cái chậu này thì chắc là có muốn tè ra ngoài cũng ko đc, nếu thích mai chị mua mang sang cho ;))
Vậy mai chị mua hộ e luôn nhé! Đang định nhờ vả ;) mà BiBi lớn quá rồi, xinh gái thế! Bò Sữa xấu gái về đấy chị Bibi bắt nạt thì sao @.@

pe_sushi

Member
Vậy mai chị mua hộ e luôn nhé! Đang định nhờ vả ;) mà BiBi lớn quá rồi, xinh gái thế! Bò Sữa xấu gái về đấy chị Bibi bắt nạt thì sao @.@
hí hí, chị bibi hiền lắm ý, thấy bạn nào cũng sán ra làm quen, cơ mà toàn bị đánh thôi. Nên em bò sữa yên tâm =)) để mai chị mua mang sang cho luôn, hnay đang bị sướng vì mua đc cái chậu nè :D

phenmaleat

Active Member
Chị ơi em biết chị mới đón 1 em mèo cái nhà bạn tú về rồi, giờ chị có nhận thêm con dâu không? nhà em có 1 mụ mèo đen tuyền có đôi mắt vàng to tròn rất đẹp, là mèo ta chị ạ. hình như nó có biểu hiện thèm giai hay sao ấy, nếu chị vẫn tuyển con dâu thì khi nào con đen nhà em nó gọi đực chị cho em gửi với ạ. Chi cho em số điện thoại và địa chỉ nhà chị đi ạ. Em xin cám ơn chị nhiều

nero

Member
Chị ơi em biết chị mới đón 1 em mèo cái nhà bạn tú về rồi, giờ chị có nhận thêm con dâu không? nhà em có 1 mụ mèo đen tuyền có đôi mắt vàng to tròn rất đẹp, là mèo ta chị ạ. hình như nó có biểu hiện thèm giai hay sao ấy, nếu chị vẫn tuyển con dâu thì khi nào con đen nhà em nó gọi đực chị cho em gửi với ạ. Chi cho em số điện thoại và địa chỉ nhà chị đi ạ. Em xin cám ơn chị nhiều
0977212888 đây là số chị nha.hiện tại chị chưa lấy đâu ,khi nào bé nhà em có bầu rồi hẫy tới đưa cho chị nha

Cái này hay:). Mai phải đi mua gấp mới được:D

linhlady

Member
http://www.yeuthucung.com/topic/16752-hntq-lược-chải-long-furminator-dẶc-biỆt-cho-cho-meo/ Đã có mẹ nào mua lược này chưa nhỉ . không biết có tác dụng tốt vậy ko vì mình đang định mua
Tốt lắm chị ạ, đảm bảo mấy đứa lông dài chải 1 phát như cạo 1lượt.:-o

Đùa chị vậy thôi.Nó chải ra được rất nhiều lông rụng và sắp rụng. Trước e cũng nuôi mèo trắng nên e biết cảm giác khi đâu đâu cũng lông mèo mà nhìn màu trắng thì nó rõ từng sợi.

Nhưng h nhà e 2 con mèo lông dài vô cùng và dày đừng hỏi,e chỉ dám chải vài lần/tháng và thường xuyên dùng lược nhìn như bàn chông ấy(20k),bởi vì chải thường xuyên thì lông mèo không kịp mọc và vẫn có lông mèo tung bay khắp nơi.Kết luận của e là:"Có cũng được, không cũng chẳng sao"