• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bông Bông - BjBj & Xalem (- -!

Dân số mèo nhà anh Cường dạo này tăng nhiều quá, thế này thì lại phải gặp em Bích nhiều lần hơn rồi.
uhm còn phải gặp em dài dài....nhưng ko bít làm sao mà từ ngày đẻ, Bông nhà anh ko chịu ăn royal nữa....đẻ xong cái nó cứ buồn buồn, ko hiểu sao nữa....

Gemma

Active Member
uhm còn phải gặp em dài dài....nhưng ko bít làm sao mà từ ngày đẻ, Bông nhà anh ko chịu ăn royal nữa....đẻ xong cái nó cứ buồn buồn, ko hiểu sao nữa....
Chắc em nó bị trầm cảm giống như người vậy. Mấy bà mẹ trẻ sanh con xong cũng hay bị trầm cảm do bị stress vì những thay đổi đột ngột đấy mà :worried: Chúc bà mẹ mèo chóng vui vẻ yêu đời trở lại nhé! :love struck:

linhlamhn

Member
Salem của bạn về nhà mình cực ngoan nhé, dễ thương vô cùng, lại ỏn ẻn nữa, rất thích được vuốt ve và lau mặt. Ăn uống cũng tốt, nhất là tính cách rất thân thiện, chả sợ bọn đầu gấu còn lại tí nào, mỗi cái tội lúc đùa với bọn con nít thì thỉnh thoảng hơi quá đà, cứ lấy chân sau đạp pạch pạch vào mặt bọn bé làm bọn nó văng xa cả mét... chết cười, Salem lại còn hay rúc vào bụng mấy đứa lớn, chắc là thèm ti ;))
Nói chung là Salem rất rất dễ thương, cái gì cũng dễ thương, chân ngắn-mắt to-kêu eo eo cực điệu...

cảm ơn bạn nhiều, em nó cũng may mắn được về nhà bạn...con bé cũng nữ tính lắm, rất nhẹ nhàng và tình cảm....Lúc nào rảnh bạn post ảnh em nó lên nhé...mình để em nó đi cũng tiếc lắm. Lúc nào rảnh mình qua chơi và đưa bạn sổ sk của em nó...Salem cứ vuốt ve cái là nó nhắm tịt mắt vào lim dim ngay được ý, ko biết về nhà bạn cái thói quen nằm ở vũng nước còn tái phát ko nữa...

Em nó giống bố Mây nhà cô Thoa nên chắc chân cũng to hơn bình thường đấy....Cũng nhớ em nó quá...

linhlamhn

Member
cảm ơn bạn nhiều, em nó cũng may mắn được về nhà bạn...con bé cũng nữ tính lắm, rất nhẹ nhàng và tình cảm....Lúc nào rảnh bạn post ảnh em nó lên nhé...mình để em nó đi cũng tiếc lắm. Lúc nào rảnh mình qua chơi và đưa bạn sổ sk của em nó...Salem cứ vuốt ve cái là nó nhắm tịt mắt vào lim dim ngay được ý, ko biết về nhà bạn cái thói quen nằm ở vũng nước còn tái phát ko nữa...

Em nó giống bố Mây nhà cô Thoa nên chắc chân cũng to hơn bình thường đấy....Cũng nhớ em nó quá...
Mình đang đi làm nên ko up ảnh Salem lên được, tối về mình sẽ post mấy ảnh nóng hổi của em ấy để bạn đỡ nhớ...

linhlamhn

Member
mình thấy bạn đang online, bạn add nick mình: linhlam_hn, mình để ảnh Salem làm hình đại diện đấy

Beambeam

Active Member
Mình đang đi làm nên ko up ảnh Salem lên được, tối về mình sẽ post mấy ảnh nóng hổi của em ấy để bạn đỡ nhớ...
Không biết giờ em Salem nhớn đến đâu rồi, cái mặt còn ngây thơ, cái mắt còn to tròn lóng lánh như hồi bé không nhỉ? :love struck:
Cũng mong ảnh Salem quá, anh cố thu xếp post sớm nha :blusshing:

linhlamhn

Member
Loay hoay cut/paste ảnh của Salem tự dưng máy bị restart, mất hết luôn, may mà kịp để cái này làm background từ mấy hôm trước nên vớt vát được, up lên cho bạn đỡ nhớ em ấy.

zRedPuppyz

Member
aaaaa nhìn mặt be dễ thương wá mắt to nhìn yêu wá :X:X Dog Eye:love struck::kiss:

xalem dễ thương quá ạ:X. Anh Cường post ảnh của Bimbim đi a:). Bimbim nhà anh trông hiền. Em thấy những cậu mèo anh khác nhìn rất dữ, lông xanh xám a ah. Bimbim là Anh lông ngắn phai không anh? Mãi mà chưa có dịp được thấy mấy bé nhà anh:D

Loay hoay cut/paste ảnh của Salem tự dưng máy bị restart, mất hết luôn, may mà kịp để cái này làm background từ mấy hôm trước nên vớt vát được, up lên cho bạn đỡ nhớ em ấy.
Con bé có vẻ lớn quá nhỉ, lại đươc nằm đệm thế kia thì thích quá còn gì nữa..ở nhà mình thì từ lúc vợ có bầu là ko được lên giường,chỉ được nằm salon thôi...Lúc nào rảnh up thêm chút ảnh nhé linhlam...Bảo lúc nào rảnh qua chơi mà vẫn chưa sang được....hixxxx

xalem dễ thương quá ạ:X. Anh Cường post ảnh của Bimbim đi a:). Bimbim nhà anh trông hiền. Em thấy những cậu mèo anh khác nhìn rất dữ, lông xanh xám a ah. Bimbim là Anh lông ngắn phai không anh? Mãi mà chưa có dịp được thấy mấy bé nhà anh:D
Uhm mặt Bjm nhà anh trông ko giữ như 1 vài bé mèo đực trên diễn đàn.Bjm nhà anh màu lilac, ko phải xanh xám..Hôm cuối tuần rồi nhà anh về quê ăn giỗ, có gì sang tuần lúc nào em qua được thì e cứ qua nhé..

Kún¥êu

Member
- Hôm nọ em đi chơi nên nghỉ bán hàng, đã có hàng về đầy đủ rồi anh Cường ạ, hôm nào tiện anh qua lấy hạt về cho bọn mèo ăn nhé :D

- Hôm nọ em đi chơi nên nghỉ bán hàng, đã có hàng về đầy đủ rồi anh Cường ạ, hôm nào tiện anh qua lấy hạt về cho bọn mèo ăn nhé :D
uki, tks em..........mà cho anh xin 1 vé offline nhé:D....mấy lần trước bảo đi mà chưa lần nào đi được..lần này quyết cố gắng thu xếp

:) Cuối tuần này có được không anh? Bun nhà e kêu loạn lên:D. hihi. Anh đang muốn mua hạt cho mấy bé ah? mấy bé nhà anh có thích ăn cá hộp không ạ?

Chủ nhật nếu anh bận thì để sang tuần cũng được ạ:). Nhưng anh cho e biết hôm nào anh rảnh thì sẽ tiện hơn ạ. Có thể sáng thứ 2 hoặc chiều th3 ạ:). Vì em cũng phải đi học nữa. Hôm nào tiện cho gia đình anh ý ạ thì a pm lại cho e:D. Em cảm ơn!