• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bông Bông - BjBj & Xalem (- -!

Lâu lâu ko lên VPet,đang háo hức với việc vừa có 1 bé mới nhập hộ khẩu nên làm lại cái topic giao lưu lại với ACE.
BôngBông tiểu thư fè fỡn với cái nhà mới,có vẻ thích thú với cái việc quận tròn ngủ trong cái ổ...Cô nàng mang vẻ đẹp thuần khiết, đậm chất Việt và rất...đanh đá.Vừa rồi ngồi ăn cơm,vì đuổi theo con chuồn chuồn mà cô nàng nhảy cái fốc lên bàn ăn trúng ngay bát canh, và..... choang.....đi toong cái cốc....:nerd:

Sở thích của nàng là bắt nạt các ma mới, điển hình là khi BjmBjm và Xalem mới về, đứa nào cũng ăn vài cái tát của cô nàng

BjmBjm heo thì suốt ngày chỉ ăn, uống sữa và dụi dụi vào chân. Anh chàng có khả năng uống sữa cả ngày...lúc nào cũng chỉ: Sữa và Thịt...Đúng là....đàn ông....

Tật xấu của chàng là: rất tò mò

XaLem là thành viên mới nhất - Đây là món quà của bạn gái mình mới tặng, và nếu có thể thì tiếp theo sẽ là 1 em Anh lông ngắn xách tay từ đâu đó về nữa :love struck:

Xalem là cô nàng 34 mặt xuýt tịt:p

Chào các bạn, chúc cuối tuần vui vẻ....Giờ thư giãn đã hết, làm việc thôi :D

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Ha ha, vậy là số lượng Men của hội mèo ngày càng tăng, vui quá ta. Bé mèo vắn mướp xinh quá bạn ạ, chúc mừng bạn có những chú mèo rất xinh đẹp.

thuan81

Active Member
Cường sắp thành kẻ tham lam rồi nha!thành viên tăng lên ngùn ngụt luôn!mà tòan là mèo xinh ,vậy là 4 đứa rồi hơn cả anh rồi!hihi
chúc mấy bé mau lớn để cho cậu chủ mau có cháu ẵm bồng nha!hihi

ngavn89

Member
:D đâu có :)) chú cường năn nỉ em gãy lưỡi để em nhường mây lại cho chú ý đấy :(, mà mèo nhà chú ý :"> cũng là mèo của em mờ >:) kiểu rỳ mấy hôm nữa nổi máu tham mang làn sang xách mây về nhà >:)

ngudaymuon

Active Member
Hihi, thế mà có người mê ĐÔ nhà chị quá nên con bé mới bị đổi tên thành Xalem đấy chị ah :))
Bây giừo chị ko dám up ảnh bọn nhỏ lên alf vì bọn nhà chị bây giờ biến thành mèo ko lông hết cả rồi :))
Đứa nào đứa nấy trụi thùi lụi không có tí lông nào hết, cạo nhẵn thín, các cô các chú đến mà nhìn thấy các cháu bây giờ là chạy hết mất tiêu luôn. :))

ngavn89

Member
ơ chị đừng nói thế, chú cháu mà chị, tuy ko họ hàng gì nhưng mà gọi chú cháu rồi thì chẳng có gì đâu chị ạ =) vì chú ý muốn già mà :)), hơn em có 5t nhưng mà muốn làm chú.

kent.do

Member
anh chủ topic ơi.... e muốn mua 1 bộ cat tree giống trong hình 1 của a quá... a có thể chỉ giúp e chỗ nào bán hoặc đặt làm cat tree như thế mà giá rẻ cũng đc... chứ nhà e có bộ sofa mới bọc da mà cứ thế này thì vài bữa thì da đi đằng da :(

ngavn89

Member
:D em cảm ơn mọi người đã giúp đỡ em, chiều hôm t7 bị nhỡ hẹn vì chị Nhung bận cả ngày đi đám cưới, đến chiều nay mới đc có lịch hẹn đến nhà, e xin khất nợ cả nhà đến tối nay hoặc sáng mai, em sẽ tường thuật lại cuộc gặp chiều tối nay :D, cảm ơn mọi ng đã quan tâm tới em và Đô
ps: sẽ chụp ảnh mấy nhóc bị chị Nhung cạo sạch lông cho mọi người chiêm ngưỡng nhé

fat.L.T

Member
bjmbjm lướn ghê rồi anh nhờ nhưng nhìn thằng cu vẫn chưa béo lắm anh nhờ . bé xalem yêu thật em kết con bé lắm đó định bảo cô là chị nga ko bắt em bắt luôn hehe

ngavn89

Member
tối qua em và chị beam và cả em gái em mò đến doanh trại của nhà chị N, và được chứng kiến tận mắt nông dân gấu rất chi là hoành tráng :">, mẹ xù thì yểu điệu :X và 3 nhóc Đô, Gà, Nhím rất chi là xinh và đáng yêu, =)) mỗi tội gà với đô bị nấm nên bị chị N cạo lông đuôi, nhưng ko vì thế mà làm giảm sút độ đáng yêu và dễ thương của các em được :">, mấy nhóc nhà chị N có cái tật đág yêu chết ng là : đưa tay gãi gãi lên cằm tầm 1-2p thì hàng họ phơi bày ra hết X_X, em đã chụp đc 1 vài tấm ảnh của các ẻm nhà chị N, nhưng tiếc là để đầu đọc thẻ ở nhà nên chưa post đc ảnh lên cho anh chị em chiêm ngưỡng "mèo không lông" nhà chị N đc, hẹn anh chị tối em sẽ post ảnh sau.
ps: Đô và xalem sẽ là của em hehe

Cường sắp thành kẻ tham lam rồi nha!thành viên tăng lên ngùn ngụt luôn!mà tòan là mèo xinh ,vậy là 4 đứa rồi hơn cả anh rồi!hihi
chúc mấy bé mau lớn để cho cậu chủ mau có cháu ẵm bồng nha!hihi
Hì, thank bác, cũng mong thế lắm bác ạ...nhưng chắc còn lâu nữa. Mà cái con BjmBjm nhà em dạo này nó ăn khiếp quá, sợ nó phat phì thì chết, chắc phải cho ăn kiêng và tối cho tập chạy :at wits end:

bjmbjm lướn ghê rồi anh nhờ nhưng nhìn thằng cu vẫn chưa béo lắm anh nhờ . bé xalem yêu thật em kết con bé lắm đó định bảo cô là chị nga ko bắt em bắt luôn hehe
BjmBjm ăn nhiều lắm Tiến ạ, sữa nó tu cả chai, anh đang sợ nó phát phì thì chít. Tối anh về nghe thấy tiếng là nó gào ầm lên, rồi đi đâu cũng đi theo đó. Bởi ở nhà mẹ anh cho ăn nhưng mà Sữa thì chỉ có anh cho nó uông :)) Cu cậu khôn lắm, chạy 1 mạch từ tầng 4 xuống, nhưng ko bao giờ được đặt chân xuống tầng 1. Cứ đứng tầng 2 mà gào thôi :D

ngavn89

Member
:(( chú cho cháu đón mâyđi chú:((, chú biết cháu đợi mây ntn cơ mà, mong ngóng từng ngày được đón bé về ntn cơ mà:((, cháu cũng nói chuyện từ trước với chú khi đưa vấn đề nhờ chú đó mây hộ cháu :((, khi nào cháu gom đủ tiền thì cho cháu đón mây, chú bảo ừ rồi cơ mà, tin nhắn trong máy cháu vẫn còn đây này :((, :(( tối qua chú cũng hứa rồi còn gì ạ :((

Beambeam

Active Member
Cái gì, cái con bé tham lam này, sao bảo với chú là chị Ngủ Dậy Muộn ko cho cháu nuôi...???BeamBeam đi cùng đâu rồi, tường thuật trực tiếp lại tôi nghe xem nào...
Tớ vừa sang thăm nhà chị ngudaymuon, thấy một bài dài loằng ngoằng của cậu bên ấy, hoảng quá trình bày luôn bên đó rồi, hic, tình hình là em Nga sợ ĐÔ có 1 mình buồn trong khi nhà "chú" thì lại hơi bị đông quá nên cô cháu định nuôi giùm "chú" bé Xalem cho ĐÔ nó có đôi, có bạn ấy mà ;;)

D_P_HOA

Active Member
XaLem là thành viên mới nhất - Đây là món quà của bạn gái mình mới tặng, và nếu có thể thì tiếp theo sẽ là 1 em Anh lông ngắn xách tay từ đâu đó về nữa :love struck:

Xalem là cô nàng 34 mặt xuýt tịt

ôi Xalem nhà Cường đáng yêu quá :love struck:, chú bận đi đếm mộ và vẫn kịp ôm em Xalem về:))hôm nào cho chị sang chơi thăm em Xalem nhé :D

hoalinh

Member
Nuôi mèo lông dài vất vả đấy , bỏ rất nhiều thời gian chăm sóc chúng ... ăn uống , tắm gội ... vệ sinh .Giống mèo lông dài chỉ hai ngày ko tắm là bắt đầu thấy bẩn, có mùi hôi , mặt mũi nhem nhuốc rồi và khi sấy nó còn mệt nữa , đó là chưa kể suốt ngày phải lau nhà cửa , rèm cửa , giường chiếu vì nếu không lông bay khắp nhà đấy và mang lại phiền toái cho người xung quanh .Tớ nghĩ Nga trước hết nên tập trung vào một bé thôi , đừng ham nuôi thêm một bé nữa ,đợi đến khi nào Đô tầm 6 tháng trở lên lúc đó hãy tính nuôi thêm một bé nữa và mình lúc đó có thêm kinh nghiệm nuôi mèo.Bạn đi làm 8 tiếng ở cơ quan về nhà ko đủ sức và thời gian chăm sóc chúng đâu .Nuôi mèo cảnh ko như nuôi mèo ta đâu .Bạn hãy thử hỏi Nhung một tháng hết bao nhiêu tiền cho chúng nó ăn khi nuôi Xu và In , sau này thêm Gấu .

D_P_HOA

Active Member
Nuôi mèo lông dài vất vả đấy , bỏ rất nhiều thời gian chăm sóc chúng ... ăn uống , tắm gội ... vệ sinh .Giống mèo lông dài chỉ hai ngày ko tắm là bắt đầu thấy bẩn, có mùi hôi , mặt mũi nhem nhuốc rồi và khi sấy nó còn mệt nữa , đó là chưa kể suốt ngày phải lau nhà cửa , rèm cửa , giường chiếu vì nếu không lông bay khắp nhà đấy và mang lại phiền toái cho người xung quanh .Tớ nghĩ Nga trước hết nên tập trung vào một bé thôi , đừng ham nuôi thêm một bé nữa ,đợi đến khi nào Đô tầm 6 tháng trở lên lúc đó hãy tính nuôi thêm một bé nữa và mình lúc đó có thêm kinh nghiệm nuôi mèo.Bạn đi làm 8 tiếng ở cơ quan về nhà ko đủ sức và thời gian chăm sóc chúng đâu .Nuôi mèo cảnh ko như nuôi mèo ta đâu .Bạn hãy thử hỏi Nhung một tháng hết bao nhiêu tiền cho chúng nó ăn khi nuôi Xu và In , sau này thêm Gấu .
:D, vất vả phết đấy cháu Nga ạ, chưa nói tiền ăn đâu chỉ mới tính công thôi nhé ( may là mấy đứa dở hơi nhà cô nó dễ tính )
1. Sáng cho chúng ăn ( tất nhiên là chỉ có cơm trộn với loại ruốc đặc biệt cho chúng :D) bơm sữa cho chúng vì cô sợ để ra bát nó ăn không hết, nó ăn lại bị đau bụng. sau đó cho chúng vào phòng nhốt chúng lại. Dọn vệ sinh ( vì chúng hay đi nặng buổi sáng ).
2. Tối: cho chúng ăn, 1 tuần chỉ tắm cho chúng 2 lần thôi ( vì chúng ở trong phòng cũng sạch sẽ nên không thấy chúng bẩn mấy :D). Khoản tắm mệt phết mọi khi toàn lôi 3 đứa ra tắm 1 lúc, nhưng bây giờ ngày chỉ tắm 1 đứa thôi, hôm sau lại tắm đứa khác :D) công xấy nó lâu lắm :))

Khhoảng 10h lại pha sữa bơm cho bọn nó :D , xong cho bọn nó đi ngủ :))

Không kể ngày có lúc rỗi lại mang lược ra chai lấy chải để ( vì sợ bọ nó rụng lông linh tinh :D) . May là mấy con dở nhà cô nó cũng không rụng lông đến mức như mọi người tả :D)

Thực ra thức ăn đối với bọ nhà cô không đến mức tốn lắm ( cô cho ăn đơn giản ) và không tốn tiền catsan ( vì chúng đi vệ sinh rất đúng chỗ ) nhưng cũng tốn công lắm :))

Vì nhà cô rộng, có phòng vệ sinh nên vệc cô đi cả ngày cho chúng nó chạy trong 1 phòng là thỏa mái mà vẫn thấy bận ghê

à hôm nào mọi người off đi, cô lên trên đây học được vô khôi kinh nghiệm đấy :)) phải cảm ơn mọi nguời nhiều

ngavn89

Member
Nuôi mèo thì sẽ phải khổ rồi :), khi cháu nuôi mèo thì cháu cũng đã chấp nhận sẽ phải rất tốn công sức để chăm sóc cho chúng nó, cháu đã cố gắng đợi 2 tháng để đc đón mây rồi, 2 tháng đó thì cứ cách tuần cháu đến thăm mây 1 lần, lại ngắm nghía lại vuốt ve nựng nịu em ý, mong ngóng từng ngày để đc đón mây, t.c của cháu dành cho mây rất là nhiều, nhưng khi cháu quyết định đón cả đô nữa, lúc đó sợ không đủ tiền đón mây nên nhờ chú cường đón mây hộ cháu, khi nào cháu có đủ tiền thì cho cháu đón lại mây, nhưng thật buồn là ng yêu chú ý mua tặng mây cho chú cường, sáng hôm qua gọi điện cho chú, chú bảo cuối tuần cháu đến đón mây, lúc đó thật sự là cháu rất vui, vui lắm ý, nhưng đến chiều thì nhân được 1 dòng cm của chú, ng yêu chú không đồng ý, cháu buồn, thật sự rất buồn, Chú Cường nè! chú cho cháu gặp bạn gái chú và chú 1 lần chú nhé, cho cháu được nói chuyện với chị ý, nếu chị ý đồng ý thì tốt, nếu không được thì cháu cũng chấp nhận, nhưng chú cố gắng cho cháu gặp 1 lần chú nhé.

D_P_HOA

Active Member
Nuôi mèo thì sẽ phải khổ rồi :), khi cháu nuôi mèo thì cháu cũng đã chấp nhận sẽ phải rất tốn công sức để chăm sóc cho chúng nó, cháu đã cố gắng đợi 2 tháng để đc đón mây rồi, 2 tháng đó thì cứ cách tuần cháu đến thăm mây 1 lần, lại ngắm nghía lại vuốt ve nựng nịu em ý, mong ngóng từng ngày để đc đón mây, t.c của cháu dành cho mây rất là nhiều, nhưng khi cháu quyết định đón cả đô nữa, lúc đó sợ không đủ tiền đón mây nên nhờ chú cường đón mây hộ cháu, khi nào cháu có đủ tiền thì cho cháu đón lại mây, nhưng thật buồn là ng yêu chú ý mua tặng mây cho chú cường, sáng hôm qua gọi điện cho chú, chú bảo cuối tuần cháu đến đón mây, lúc đó thật sự là cháu rất vui, vui lắm ý, nhưng đến chiều thì nhân được 1 dòng cm của chú, ng yêu chú không đồng ý, cháu buồn, thật sự rất buồn, Chú Cường nè! chú cho cháu gặp bạn gái chú và chú 1 lần chú nhé, cho cháu được nói chuyện với chị ý, nếu chị ý đồng ý thì tốt, nếu không được thì cháu cũng chấp nhận, nhưng chú cố gắng cho cháu gặp 1 lần chú nhé.
Cô nhìn thấy em Mây nhà cháu ở ngoài rồi ( hôm sang nhà chị Thoa xem bé mèo Anh lông ngắn, xinh thật đó :love struck: . Cô kể cháu nghe mở đầu chỉ là định tìm 1 đứ mèo ta về cho Long thôi, xong tự dưng tình cờ biết Em Nhi Sadmous ý mới biết sang bên này ngó vào top rao vặt thây Bich Diệp rao bán mèo, chỗ mình làm gần đó thế là phi đến xem luôn, mặc du thằng Bop hôm đó đúng 1 tháng tuổi mà cô vẫn cứ bắt về :)), eo nó mới bé tý. mà hồi đó mình có biets loại mèo nào ra mèo nào đâu, nhìn thấy chúng xinh là thích thôi :)), bây giờ nhìn nhiều mới biết phân biệt đó chứ :D. ay quá nuôi thằng Bop non thế nhưng cũng chả vất vả như mọi người nghĩ đâu, nuôi 1 mình nó rất nhàn. sau đó nghĩ 1 mình thì nó buốn, thế là lại bắt 2 đứa nữa về cho nó có bạn ( sau lại cho đứa cháu 1 con để nó nuôi ) bây giờ chỉ có 2 đứa thôi nhưng lại sắp 3 đứa rồi. Cháu cứ thứ đón 1 đứa nuôi cho cứng cáp đã,sau đó lại tìm tiếp 1 bạn cho nó nữa, bây giờ Bạn gái đã bắt bé mây tặng Cường rồi nên nghe vẻ thuyết phục hơi khó nhỉ :((

Đối với cô cứ đứa mèo nào khôn là được, cũng không quan trong là giống nào lắm :)) Cô nói rất thật là nếu là có là giống mèo batu hay Anh lông ngắn hay là cái giống mèo gì đắt tiền mấy đi chăng nữa mà về nhà cô không dạy được vệ sinh đúng vào chỗ quy định thì kiểu gì trước sau cô cũng cho bé đó đi, hì hì :))

Beambeam

Active Member
Cô nhìn thấy em Mây nhà cháu ở ngoài rồi ( hôm sang nhà chị Thoa xem bé mèo Anh lông ngắn, xinh thật đó :love struck: . Cô kể cháu nghe mở đầu chỉ là định tìm 1 đứ mèo ta về cho Long thôi, xong tự dưng tình cờ biết Em Nhi Sadmous ý mới biết sang bên này ngó vào top rao vặt thây Bich Diệp rao bán mèo, chỗ mình làm gần đó thế là phi đến xem luôn, mặc du thằng Bop hôm đó đúng 1 tháng tuổi mà cô vẫn cứ bắt về :)), eo nó mới bé tý. mà hồi đó mình có biets loại mèo nào ra mèo nào đâu, nhìn thấy chúng xinh là thích thôi :)), bây giờ nhìn nhiều mới biết phân biệt đó chứ :D. ay quá nuôi thằng Bop non thế nhưng cũng chả vất vả như mọi người nghĩ đâu, nuôi 1 mình nó rất nhàn. sau đó nghĩ 1 mình thì nó buốn, thế là lại bắt 2 đứa nữa về cho nó có bạn ( sau lại cho đứa cháu 1 con để nó nuôi ) bây giờ chỉ có 2 đứa thôi nhưng lại sắp 3 đứa rồi. Cháu cứ thứ đón 1 đứa nuôi cho cứng cáp đã,sau đó lại tìm tiếp 1 bạn cho nó nữa, bây giờ Bạn gái đã bắt bé mây tặng Cường rồi nên nghe vẻ thuyết phục hơi khó nhỉ :((

Đối với cô cứ đứa mèo nào khôn là được, cũng không quan trong là giống nào lắm :)) Cô nói rất thật là nếu là có là giống mèo batu hay Anh lông ngắn hay là cái giống mèo gì đắt tiền mấy đi chăng nữa mà về nhà cô không dạy được vệ sinh đúng vào chỗ quy định thì kiểu gì trước sau cô cũng cho bé đó đi, hì hì :))
Hic, em cũng đang phải kiên trì dạy BOOM cái vụ đi vệ sinh đây, sáng với tối toàn ngồi rình lúc nào thấy BOOM có vẻ chuẩn bị*** là phải nhét nó ngồi vào đúng vị trí..BOP có 1 tháng thôi mà sao về nhà mới đã giỏi thế, em đang học tập chị vụ cái thau với cái giá vì em thấy để như vậy là thoáng và sạch nhất, có điều không biết BOOM có quen được không, nếu không em cho sang bên chị học tập BOP vài bữa chị nha :))