• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bông đã thành thiếu nữ!

Ôi vợ hụt của Sumo.....lâu lắm mới lại được ngắm Bông xinh.Nhìn cái mặt Bông đúng là xinh thật :x
Vẫn đang chờ tiếng kêu gào của Bông để lại đón sumo về làm chồng Bông bạn ah, nhìn 2 cháu nó thiệt là đẹp đôi...^^!

9669_9669

Member
Ôi dời anh Sumo dạo này béo lắm.Hai má cứ ị ra 2 cục thịt rồi.Anh sumo cũng đang cưới 1 em ba tư màu kem xinh lắm.Em Bông chắc cũng phải ra tết mới gào đực bạn ạ.Xám Ngố nhà mình hơn 9 tháng rồi nhưng cũng chưa thấy ý kiến j.

Up ảnh Bông mấy ngày nghỉ tết....
Ngồi suốt ngày chờ tiền lì xì mà chả ai cho

Đã thế mặc áo vào xem có may hơn nào..

Chán quá đi ngủ vậy:

Đừng chụp để em còn ngủ:

bực mình quá cơ...đấy chụp thoải mái đi ....^^]

tenchil

Member
Lúc mới nhìn ảnh em cứ tưởng là Bông béo nhà chị Linh Lâm :D xong phải kéo lên xem rùi đọc comment của chị mới biết không phải :p Xinh quá ^^

9669_9669

Member
Bạn đã liên lạc được với nick Yêu chó Ngoan chưa.Sumo và Xám Ngố nhà mình đều đang ở đấy.Chủ cũng rất tốt và nhiệt tình.

Bạn đã liên lạc được với nick Yêu chó Ngoan chưa.Sumo và Xám Ngố nhà mình đều đang ở đấy.Chủ cũng rất tốt và nhiệt tình.
Mình không biết liên lạc thế nào bạn ah!Bông đã được gả cho anh chàng xe Ôm đẹp trai nhà bạn LinhLâm rùi, thế là Bông và sumo không có duyên rùi...hix!chắc ngày mai LinhLam sẽ mang Mèo đến nhà mình rùi...

linhlamhn

Member
Bắc ơi, hôm nay double Bông đã "chịu" nhau chưa vậy? Ở nhà tớ mấy hôm nay thằng Bông đi vắng là thằng Xu lên làm đại ca luôn, cứ nhặng xị suốt cả ngày. Được cái vắng Bông một cái thì thức ăn tiết kiệm được gần 1 nửa, nước uống giờ cả ngày chỉ phải thay 2 lần thay vì 3-4 lần như bình thường, catsan cũng tốn ít hơn hẳn... Nhưng mà huhu... tớ nhớ thằng Bông của tớ lắm rồi, lẽ ra bình thường giờ này là kiểu gì nó cũng đòi lên lòng tớ nằm ngủ rồi...
Cậu bảo em Bông đừng kiêu nữa, cho anh Bông làm đi nhé! À mà cậu nhớ lau rỉ mắt cho thằng Bông nhá, nếu vẫn chưa được thì mai hoặc ngày kia tớ đến thăm nó chút nhé!

Bắc ơi, hôm nay double Bông đã "chịu" nhau chưa vậy? Ở nhà tớ mấy hôm nay thằng Bông đi vắng là thằng Xu lên làm đại ca luôn, cứ nhặng xị suốt cả ngày. Được cái vắng Bông một cái thì thức ăn tiết kiệm được gần 1 nửa, nước uống giờ cả ngày chỉ phải thay 2 lần thay vì 3-4 lần như bình thường, catsan cũng tốn ít hơn hẳn... Nhưng mà huhu... tớ nhớ thằng Bông của tớ lắm rồi, lẽ ra bình thường giờ này là kiểu gì nó cũng đòi lên lòng tớ nằm ngủ rồi...
Cậu bảo em Bông đừng kiêu nữa, cho anh Bông làm đi nhé! À mà cậu nhớ lau rỉ mắt cho thằng Bông nhá, nếu vẫn chưa được thì mai hoặc ngày kia tớ đến thăm nó chút nhé!
Chào Linhlam, tình hình là Bông béo nhà Linhlam hiền lắm mà Bông nhà mình lại đanh đá và hơi khó gần nên tình hình vẫn chưa cải thiện, chắc tại Bông nhà mình sống một mình từ bé nên nhát lắm, rõ ràng là đã gào đực mấy tối rùi mà giờ lại kiêu căng thế không bít!
Còn về Bông béo, quả thực mình chưa gặp bé mèo nào đáng yêu như thế, lúc nào cũng rúc vào lòng đòi bế, thích nằm ngủ cùng người, chỉ cần gọi một cái là bé chạy ngay đến, chỉ có mỗi một tật xấu là ăn và uống rất nhiều, haha!an nhiều khủng khiếp lun!Mà LinhLam cẩn thận đấy, lòng tham của Xuanbac lại trỗi dậy rùi, haha!
up một số ảnh mới cho LinhLam đỡ nhớ Bông béo nhé !!!

linhlamhn

Member
Thì hôm trước cậu hỏi vc tớ là cho thằng Bông sang thì nhà tớ lấy bn tiền phí dịch vụ, nhà tớ đã chả bảo là chỉ cần cậu cho nó ăn uống đầy đủ là tốt rồi, bởi vì nhà tớ tính tiền ăn và catsan cho thằng này đã tốn kém lắm rồi, đấy là may mà cậu cho nó ăn whishcat đấy chứ ăn royal canin thì chắc là méo mặt giống nhà tớ mất. Mà từ hôm lấy canin nhà Kunyeu về là hội nhà tớ nó chỉ nhặt hạt canin, đống meomeo còn gần 1 bao giờ để góc nhà, hội chúng nó khôn mồm lắm .... Được cái ăn canin thằng Bông ko còn bị nôn nữa mà lông lại xù tung ra.

hoalinh

Member
Mèo gào thôi chưa đủ , nó còn phải vật vã lăn lộn ra đất , khi đi thì thương cọ má hai bên cánh cửa hoặc bất cứ vật gì mà đi qua , lúc đó nó sẽ chịu

Mimi83

Member

Chẳng bù cho Nhím, được lì nhiều ơi là nhiều, Bông đến chơi với Nhím đi, Nhím chiêu đãi Bông nhé!!!

Mimi83

Member

Chẳng bù cho Nhím, được lì xì nhiều ơi là nhiều, Bông đến chơi với Nhím đi, Nhím chiêu đãi Bông nhé!!!

Chẳng bù cho Nhím, được lì xì nhiều ơi là nhiều, Bông đến chơi với Nhím đi, Nhím chiêu đãi Bông nhé!!!

[/QUOTE]

Nhím đại gia...Hôm nào Bông đến chơi với Nhím nhớ phải chia lỳ xì...^^!

Thì hôm trước cậu hỏi vc tớ là cho thằng Bông sang thì nhà tớ lấy bn tiền phí dịch vụ, nhà tớ đã chả bảo là chỉ cần cậu cho nó ăn uống đầy đủ là tốt rồi, bởi vì nhà tớ tính tiền ăn và catsan cho thằng này đã tốn kém lắm rồi, đấy là may mà cậu cho nó ăn whishcat đấy chứ ăn royal canin thì chắc là méo mặt giống nhà tớ mất. Mà từ hôm lấy canin nhà Kunyeu về là hội nhà tớ nó chỉ nhặt hạt canin, đống meomeo còn gần 1 bao giờ để góc nhà, hội chúng nó khôn mồm lắm .... Được cái ăn canin thằng Bông ko còn bị nôn nữa mà lông lại xù tung ra.
Bông béo nhà bạn hình như không thích ăn thịt gà và thịt lợn thì phải, mình luộc thịt cho hai đứa ăn mà chỉ mỗi Bông nhà mình ăn thôi, Bông béo thì chỉ thích ăn hạt thôi!Vừa đi làm về là Bông béo đã bắt bế, mà công nhận là Bông béo thích thật đấy, cứ bế ngồi vào lòng là ngủ ngon lành, làm cho mình chả làm được việc gì cả....^^!

Mèo gào thôi chưa đủ , nó còn phải vật vã lăn lộn ra đất , khi đi thì thương cọ má hai bên cánh cửa hoặc bất cứ vật gì mà đi qua , lúc đó nó sẽ chịu
cài phần lăn lộn thì em chưa thấy nhưng mà phần cọ má thì em có thấy anh ah, dạo này Bông nhà em rất thích cọ má vào bất cứ cái gì bé đứng cạnh ạ!

linhlamhn

Member
Bông béo nhà bạn hình như không thích ăn thịt gà và thịt lợn thì phải, mình luộc thịt cho hai đứa ăn mà chỉ mỗi Bông nhà mình ăn thôi, Bông béo thì chỉ thích ăn hạt thôi!Vừa đi làm về là Bông béo đã bắt bế, mà công nhận là Bông béo thích thật đấy, cứ bế ngồi vào lòng là ngủ ngon lành, làm cho mình chả làm được việc gì cả....^^!
Cậu đừng bận tâm làm gì, Bông đần thích là ăn, cứ kệ nó, hãn hữu lắm nó mới ăn thịt cho vui thôi chứ nó chỉ thích ăn cái pate whishcat trộn với cơm (trộn cơm cho đỡ tốn và có tí ngũ cốc cho mèo chắc thịt). Thằng đấy gọi là đần chứ nó khôn như cún ấy mà, giẫn dỗi làm trò đủ cả... cậu nhớ lau mặt cho thằng em giúp tớ nhá!

hoalinh

Member
cài phần lăn lộn thì em chưa thấy nhưng mà phần cọ má thì em có thấy anh ah, dạo này Bông nhà em rất thích cọ má vào bất cứ cái gì bé đứng cạnh ạ!
Mèo cái chưa vật vã lăn lôn xuống sàn từ bên này sang bên kia thì nó ko chịu mèo đực đâu , khi nó lăn lộn là đỉnh điểm có nhu cầu giao phối thực sự , đặc biệt khi vuốt đuôi mà hai chân sau nó chịu khịu xuống thấp hơn

Cậu đừng bận tâm làm gì, Bông đần thích là ăn, cứ kệ nó, hãn hữu lắm nó mới ăn thịt cho vui thôi chứ nó chỉ thích ăn cái pate whishcat trộn với cơm (trộn cơm cho đỡ tốn và có tí ngũ cốc cho mèo chắc thịt). Thằng đấy gọi là đần chứ nó khôn như cún ấy mà, giẫn dỗi làm trò đủ cả... cậu nhớ lau mặt cho thằng em giúp tớ nhá!
Cậu cứ yên tâm, cứ lúc nào tớ thấy Bông béo có nước mắt là lại lau ngay, chắc là Linhlam nhớ Bông lắm rùi hả? Công nhận là sống với một bé mèo tình cảm như thế thì xa bé quả là...mình mới chăm Bông béo mấy ngày mà đã thấy yêu ơi là yêu....

Mèo cái chưa vật vã lăn lôn xuống sàn từ bên này sang bên kia thì nó ko chịu mèo đực đâu , khi nó lăn lộn là đỉnh điểm có nhu cầu giao phối thực sự , đặc biệt khi vuốt đuôi mà hai chân sau nó chịu khịu xuống thấp hơn
em lại thấy có dấu hiệu giống anh nói anh ah!em vuốt gấn đuôi Bông thấy đuôi dựng lên và khụy ngay hai chân sau xuống ngay anh ah! em nghĩ là Bông nhà em nuôi một mình từ bé nên nhát lắm, cứ chỉ cần cho lại gần mèo khác là khè khè và tát ngay...hizz!kiểu này đến phải gửi gả Bông đi chứ kến rể thì Bông không chịu...