• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé nhà Zorro

Nhìn tấm hình thứ 3 và 4, em nó rất giống mẹ, nhưng khi trưởng thành tình tình sẽ cục hơn. Thời điểm này nên tăng cường cho vận động, nhìn hơi béo....................! Có thể giảm bớt khẩu phần ăn sao cho hợp lý...........................!

ducnts

Member
ôi em đang sợ gầy :D,tại dạo này thấy tăng có hơn 1kg/tuần. luca vẫn đc vận động rất nhiêu, cạnh nhà có cái sân bóng tối tôi em cho ra chạy với các cụ :)), và bình thường e thả nó chạy tự do trên thượng suốt ko nhốt ko xích. e xích lại mới chụp đc ảnh chứ ko thì.....

becrot

Member
Hình như em này lông xốp và lại hơi lùn! Hay là do góc chụp hả các bác? Nói chung là rất ok, đang xem mấy tấm lúc 3 tháng mà chuyển sang mấy tấm ảnh 4 tháng mà thấy bác chủ nuôi tốt quá. Bác có thể chia sẻ chút kinh nghiệm về chế độ ăn cho em nó dược không? Cám ơn bác!

misszen

Member
cái mẹc của nó càng nhớn càng xinh, mỗi tội nhìn hơi buồn chắc bị xích nhiều quá bác ạ

ducnts

Member
Công nhận chính mình nhìn ảnh 3 tháng và 4 tháng thấy nó khác hẳn, người lớn hẳn lên, :D
hiện đang trong chế độ ăn kiêng và tích cực luyện tập thể lực, với lốp, dây lưng da, bóng cao su..và xương ống :p. do hơi béo :">.
Mặt nó như vậy đó ko phải buồn đâu, và càng ko phải xích nó thế , em xích nó để dễ bề tác nghiệp chứ ko xích nó cứ lao ra chỗ mình ko làm ăn đc gì cả :|.