• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Mèo Nhà K.l đã Chết

luxubu9x

Member
e thật sự chia buồn cùng KL nha, tội nghiệp cho bé Mèo, khuyên KL đừng buồn thì không đúng cho lắm.. mất mát một thứ mà mình thương yêu thì làm sao tránh khỏi buồn.. cứ buồn, khóc cho đã đi.. rồi cũng sẽ vơi thôi

Khủng long

Active Member
e thật sự chia buồn cùng KL nha, tội nghiệp cho bé Mèo, khuyên KL đừng buồn thì không đúng cho lắm.. mất mát một thứ mà mình thương yêu thì làm sao tránh khỏi buồn.. cứ buồn, khóc cho đã đi.. rồi cũng sẽ vơi thôi
Cám ơn bạn....mình khóc đã tưởng hết nước mắt rồi......nhưng khi nhìn lại những cái hình của bé...thì nước mắt không biết từ đâu lại chảy.....
hy vọng nỗi buồn sẽ được nén sâu trong lòng.....

Đến giờ LuLu mới hay được tin này, xin chia buồn cùng KL và cô Phượng, LuLu cũng đã rất đau lòng khi các chú cún bỏ LuLu ra đi nên rất hiểu cảm giác của bạn lúc này, từ nay không còn được gặp bé Mèo nữa rồi

*piru*

Member
thành thật chia buồn với bạn :( bé sẽ lên thiên đàng :( mình cũng chẳng biết nói gì ...hic

trung2t3c

Active Member
K.L ơi, giờ 2T mới đọc được topic này...chia buồn cùng bác nhé
Thương thay số phận bé Mèo.
Mong linh hồn bé luôn vui bên thế giới mới

kitty846

xin chia buồn cùng kL , cảm giác mất bé yêu thật sự buồn không biết nói sao . Nhưng bạn đừng buồn nữa , chắc chắn rằng ở thế giới kia bé mèo sẽ luôn vui vẻ

Cũng ko biết nói gì hơn lời chia buồn và mong bạn sơm vui trở lại; kết bạn cùng một bé mới để tiếp tục sinh hoạt cùng dd!.!

lulutoto

Member
trời, mấy bữa nay kg vào diễn đàn, giờ mới vào đã nghe tin dữ rồi. bữa rồi đi off cứ khen bé mèo hôm nay lanh quá, vậy mà...thật kg biết nói gì hơn, chia buồn cùng khủng long và cô phượng...

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Kelv mới được hay tin . Cô Phươngsg59 mới cho hay . Kelv thành thật chia bùn với Khunglỏng.....
--------Please get will soon----------

Khủng long

Active Member
Mấy hôm rồi lu bu học thi nên không có thời gian để vào đây ....bữa nay vào thấy có thay đổi chút chút.....mình mừng quá BQT thật là tâm lý...dành hẳn một nơi riêng để mọi người tưởng nhớ đến cún yêu của mình...cám ơn lời chia sẻ của các bạn...cám ơn BQT diễn đàn .

Khủng long

Active Member
"Hoạ vô đơn chí , phúc bất trùng lai "......Cái đêm bé Mèo chết , bé ÚT đã nằm gác lên cái xác lạnh của chị Mèo ngủ...tới sáng khi bế bé ra người bé dính đầy dồ dơ của Mèo đã khô cứng trên lông nó...chắc nhiễm bệnh từ bữa đó.....4 ngày sau ( 24/06/08 ) bé cũng theo chị Mèo luôn rồi....thật tội nghiệp cho 2 đứa và cả cho KL....chả còn nước mắt đâu mà khóc............vả lại thi cử cận kề.....học thôi.....buồn cứ nén thật sâu trong lòng....nhớ chúng thì vào đây .........

BÉ ÚT GẦN 3 THÁNG TUỔI THẬT LÀ DỄ THƯƠNG

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Chị KL... Em rất hiểu nỗi buồn đau đớn của chị... Em cũng đã phải trải qua cảnh tỉnh dậy sau khi khóc ngất đi 1 lúc thì nhìn thấy cái thân thể lạnh ngắt của em Mèo Con nhà em. Cứng ngắt. Em rất khổ tâm và phải mấy tháng mới có thể quên đi chút ít về sự dằn vặt với bản thân mình... Em có thể không quen chị và chưa hiểu chị đã phải sống như thế nào trong thời gian này, nhưng em rất cảm động về tình cảm của chị với em Mèo, chỉ mong cho chị sớm vượt qua chuyện này để học hành cho tốt chị nhé!
P/S: Em Út nhà chị KL xinh quá, nhất là pix 2 em ngồi tọt lỏm trong cái ly, xinh quá là xinh, em tin là Út và chị sẽ hạnh phúc bên nhau mãi, và luôn nhớ về chị Mèo nữa chứ! Chúc chị KL và bé Út và cả bé Mèo trên thiên đường sẽ luôn hạnh phúc và nhớ về nhau...!

Ti Bui

Member
"Hoạ vô đơn chí , phúc bất trùng lai "......Cái đêm bé Mèo chết , bé ÚT đã nằm gác lên cái xác lạnh của chị Mèo ngủ...tới sáng khi bế bé ra người bé dính đầy dồ dơ của Mèo đã khô cứng trên lông nó...chắc nhiễm bệnh từ bữa đó.....4 ngày sau ( 24/06/08 ) bé cũng theo chị Mèo luôn rồi....thật tội nghiệp cho 2 đứa và cả cho KL....chả còn nước mắt đâu mà khóc............vả lại thi cử cận kề.....học thôi.....buồn cứ nén thật sâu trong lòng....nhớ chúng thì vào đây .........

BÉ ÚT GẦN 3 THÁNG TUỔI THẬT LÀ DỄ THƯƠNG
Một lần nữa chia sẻ nỗi buồn của Khủng Long, đáng thương và tội nghiệp cho Mèo và Út quá. Mong cho chúng được bình yên nơi xa xôi ấy...

Khủng long

Active Member
Ôi cưng ơi...bé Út của KL cũng đã theo bé Mèo rồi em ạ....thương xót lắm , nhưng còn kỳ thi sắp tới....phải lo học cái đã.....Cám ơn em đã động viên ......chị em mình cứ nói chuyện vài lần là thành quen thôi em nhé............

Khủng long

Active Member
Một lần nữa chia sẻ nỗi buồn của Khủng Long, đáng thương và tội nghiệp cho Mèo và Út quá. Mong cho chúng được bình yên nơi xa xôi ấy...
Cám ơn chị nhiều lắm..........Em cũng đang tự chia sẽ và động viên bản thân đấy ạ..............giờ thì em đã hiểu những bài chị viết cho cún T.B rồi chị ạ .

Manonero

Member
1 lần nữa chia sẻ với em...

Mano cũng đã trải qua những giây phút lũ cún rủ nhau mà đi...

ashita

Dịch giả Vietpet
em rất hiểu cảm giác này, nhưng lũ cún của em ko đi mà là lũ mèo, một bé mèo ra đi lúc em đang ở trường, bé mèo em cũng lây bệnh của anh, em phát hiện kịp, chạy chữa tận nơi ........ được một thời gian con bé nó sắp khoẻ lên, thằng bác sĩ lang băm nó đem lô thuốc mới về nó tiêm lấy tiêm để cho em nó, ........... cận kệ cái chết, con mèo trắng chỉ vừa hôm qua nhận ra tình cảm của chị nó mà nhìn chị nó tràn trề yêu thương, hôm nay nó biết mình sắp chết mà lao tới cầu xin chị cứu giúp, nó chưa muốn chết ............. nó ra đi nhanh quá chị ko kịp làm gì cả, chỉ biết căm thù tên bác sĩ mà nhảy dựng lên vui mừng khi nghe tin hắn chết!
em xin lỗi đã dài dòng, nhưng những lúc đọc được dòng tin một em yêu của ai đó đã ra đi, những ký ức về những em mèo dễ thương đã ra đi của em lại ùa về
chia buồn với KL, cầu cho bé Mèo và bé Út được hạnh phúc trên thiên đường

hangzin

Dịch giả Vietpet
Thôi mà Khunglong, đừng buồn nữa nhé. Tớ rất hiểu cảm giác khi mà mất đi những thứ quí giá đối với mình. Nhưng mà trứoc mắt KL hãy cố gắng tập trung thi cho tốt, đừng vì khóc thương 2 bé nhiều quá mà dẫn đến mệt mỏi, kết quả học tập lại không như mong muốn. Cố gắng lên bạn nhé!