• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Mèo Nhà K.l đã Chết

Khủng long

Active Member

Đêm qua bé còn đùa rỡn với KL rất khỏe mạnh và dễ thương....không có gì báo trước là bé sẽ bỏ KL ra đi vĩnh viễn.....sáng nay như mọi ngày Kl thăm bé trước khi đi học thì thấy bé đã lạnh cứng tự bao giờ....sao thế ???????????...Bế xác bé trên tay ...người bàng hoàng, run rẩy...KL chạy lên , chạy xuống mà chẳng biết mình đang làm gì....Sao thế...?...sao thế em ???????????...sao thế bé Mèo cưng của chị ơi.......
KL đã khóc , khóc thành tiếng mà mắt ráo hoảnh không một giọt nước mắt...chỉ thấy cay buốt trong lòng....Mèo cưng của chị ơi...:(:)(:)((

hangzin

Dịch giả Vietpet
Hic, tội nghiệp KL, tội nghiệp bé Mèo của KL. Mình chẳng biết nói gì để an ủi KL đây. Thương Mèo quá, thương bạn quá :( Đừng quá buồn nhé bạn, cuộc đời khó tránh khỏi những mất mát mà. Mong bé Mèo nhà bạn ra đi thanh thản. Dầu sao nó cũng đã quá may mắn vì được một cô chủ rất tình cảm như bạn nuôi dưỡng rồi.

rose1967

Chia buồn cùng em. Chị cũng là người rất thương chó. Chị cũng đã từng lần lượt chia tay với 1 lúc 3 chú chó cưng của chị trong bênh viện. Chị biết là em buồn như thế nào!!!!!!

Vài dòng chia sẻ cùng bạn.Mình thật tiếc,bé Mèo thật dễ thương nhưng mọi chuyện rồi sẽ qua đi,bạn đừng buồn nữa nhé!!!

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Em chưa bao giờ được quen biết với KL và bé Mèo nhưng bé Mèo thật dễ thương, đến phút cuối vẫn không làm KL buồn lòng, thật là một em cún tình cảm. Xin chia sẻ nỗi buồn với KL!

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
GONE TOO SOON ! Ra đi quá sớm !

BSGV rất buồn biết tin sự ra đi đột ngột của bé Mèo. Cũng là một sinh linh, có sinh, có tử, nhưng bé Mèo ra đi quá sớm !

BSGV không biết viết gì hơn, có vài vần thơ tưởng nhớ Bé.

GONE TOO SOON !
Ra đi quá sớm !

Chỉ biết bé Mèo,
Trên trang vietpet
Những buổi offline
Vui cùng bé khác.

Ai ngờ chốc lát
Bé Mèo ra đi
Sớm vậy hả Bé?

Đâu cùng các bạn
Buổi offline sau ?
Đâu còn trình diễn
Thời trang Bé Mèo?

Áo mốt Bà* may
Ai mặc, ai mặc?
Nơ đỏ Bà thêu
Ai đeo, ai đeo?

Tiếc thương Bé Mèo
Ra đi quá sớm !

BSGV

*Bà ( Mẹ của Khủng Long) tận tay may các áo model thời trang cho các bé trình diễn tại cuộc offline Chihuahua HCMC.

Em Mèo nhà Khủnglong giao lưu với Em Trắng nhà Tuấn Anh

Bộ tứ: Su-Mèo-Kenpi-Bibo

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.
Chia buồn cùng KhungLong nhé, tiếc thương bé Mèo quá....đúng là chẳng biết thế nào nhỉ?mà trong đấy thời tiết nóng chứ đâu có thất thường như HN......?? Dù sao thì Mèo đã đc sống những ngày tháng thật vui vẻ với tình yêu nồng nàn của KL và gđình.:love struck::love struck::love struck:

Manonero

Member
Thành thật chia buồn với em...ở 1 nơi nào đó bé Mèo luôn dõi theo và phù hộ cho người chủ thương yêu của nó!

Khủng long

Active Member
Thực sự khi ôm xác bé Mèo lạnh cứng trong tay , em chỉ có một cảm giác chết trân...khóc mà không có giọt nước mắt nào...cảm giác bồng bềnh chao đảo...cuống họng ngẹn thắt...Một KL cứng rắn , ngang ngạnh.... nước mắt chỉ chẩy vào trong thôi...cho tới lúc đọc được những hàng chữ chia sẻ của các bác các anh chị em trong này em đã khóc ra nước mắt rồi...khóc như chưa bao giờ được khóc...em xin chân thành cám ơn tất cả mọi người...đã gởi cho em những lời an ủi , chia sẻ và động viên vào lúc buồn nhất này của em....và em thầm cám ơn những người đã xây dựng lên MÁI NHÀ thân yêu này.....cám ơn nhũng người bạn dù lớn hay nhỏ tuổi đã san sẻ với nhau trong những lúc vui buồn . Em xin chân thành cám ơn .

Maichieuthuy

Mình mới vào diễn đàn, chưa biết ai là ai... nhưng mình yêu các bé cún cũng như các bạn yêu chúng nó. Xin được chia buồn cùng KL về sự mất mát bé Mèo. I'm so sorry for you! God bless.

Mai

Rose1402

Vietpet sponsor
Tâm trạng này không ai trong mái nhà VietPet không trải qua, và rose cũng vậy... xin chân thành chia sẻ cùng Khủng Long! Biết là Khủng Long rất đau lòng nhưng hãy cố gắng lên nhé, cố gắng vượt qua nỗi buồn. Chắc hẳn bé Mèo luôn muốn cô chủ của bé luôn được vui vẻ mà...

Ti Bui

Member
Cảm giác này mình cũng đã từng trải qua cách đây vài tháng trước, thật là đau lòng, đau nhất là vì mình không hiểu vì sao chú cún thân yêu của mình phải ra đi... Lần này, đến phiên chị chia buồn cùng bé KL rồi... Chẳng biết nói gì hơn, mong nỗi buồn của em sớm nguôi ngoai và Mèo sẽ được lên Thiên Đàng như Ti Bụi của chị em nhé...
Nhân đây, chị cũng nhắn với KL là đừng cho em cún nào khác mặc cái áo có hình bộ xương này nhé. Nghe hơi mê tín một chút, nhưng trước kia, chị cũng cho Ti Bụi của chị mặc một bộ đồ tương tự dấu hiệu thần chết như thế đấy ! Mong mọi người đừng cười vì sự "âm lịch" của mình nhé !

T

thinhban

Guest
em thành thật chia buồn cùng bác HIC mất đi 1 "người em ,người bạn " thật là buồn

Xin chia buồn cùng bạn KL nha. Ngày mình cũng như bạn . Cũng có một chú cún nhưng nó đã bỏ mình ra đi vĩnh viễn rồi. Lúc ấy mình buồn lắm nhưng mình là boy nên cố gắng quên đi. Bạn cố gắng cho qua. Rồi thời gian sẽ làm bạn quên được bé Mèo nhanh chóng . BTV chào bạn . Xin chia buồn với KL

ace.trong hội chihuahua khi nghe tin này chắc chắn thật sự buồn ghê lắm,mới off chủ nhật vừa rồi còn thấy em tung tăng,vui đùa cùng các bé..hình ảnh còn đó mà em nó lại ra đi vĩnh viễn rồi..hic..buồn quá,xem lại những tấm hình em nó thật sự muốn khóc...thương quá,bé đang khỏe mạnh thế mà..ace.trong hội chihua hua mình phải hết sức chú ý nuôi dưỡng các bé cẩn thận,nhìn các bé mảnh khảnh,yếu ớt mà thương ,không hiểu sao bé lại ra đi bất ngờ quá,KL có tìm ra nguyên nhân chưa! cho cô Phượng chia buồn với Kl nhe..cũng không biết nói gì bây giờ,mọi người cũng đã nói hết rồi..khóc được thì sẽ nhẹ nhàng hơn...

bin heo

Member
Đọc tin của bạn mình thật bất ngờ...Thành thật chia buồn cùng bạn !!!!

uyenisme

Member
buồn quá, mới hôm trước còn được thấy mấy tấm ảnh của bé tung tăng offline mà bây giờ đã.... Chân thành chia buồn cùng bạn, cố gắng vượt qua nhé

Kuppi

Active Member
Anh Kenpi đến giờ này mới đọc được tin buồn này! Anh Kenpi đã không ngủ được vì sự ra đi đột ngột của Bé Mèo! 1:56am nhưng vẫn phải viết cho em mèo vài dòng chia sẽ cùng Khủng Long thân yêu!

Anh Kenpi tiếc thương Em Mèo nhiều lắm! Cậu chủ cũng xúc động khi post bài viết này!

Thế là từ nay Offline vằng Bé Mèo vĩnh viễn rồi! Cục xí muội màu hồng đã phai rồi!

Khủnglong và Cô Phượng đừng buồn nữa! MOi ngừơi cứ buồn thì Bé Mèo cũng không vui với vùng đất mới đâu!