• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Kem - nhi đồng mới lớn :x

Sheryl

Active Member
:)) =)) 2 đứa đều thối tai chị ạ. Thằng nhà em lúc tiêm thì nó gào lên hết sức bình sinh :)), lúc vệ sinh tai thì cũng có giẫy nhưng ít thôi, không đến mức nhảy dựng lên như Kem nhà ruồi bẹp ạ =))
Anh Chiền cũng kể Ren nhà chị Sheryl dạn người lắm:love struck: gấu nhỉ;;)
P/s: Gọi em là Phú thôi cũng được ạ:D
Nó dạn người, nó gấu, nó không sợ đau, nó không biết đau. Nó hư phệt mông nó mà nó cứ trơ ra :((. Cái mặt thì lì lợm không biết ngoan là gì :((. Mới bé tí mà chỉ thích chạy theo bợp tai các em :(.

ruồi bẹp

Active Member
uầy về quả này thì chắc thằng chăn lợn nhà Ruồi là nhất :))
nó nhảy dựng lên, phải 2 người giữ mà khó khăn mới tiêm được cho nó, còn lúc vệ sinh tai thì... chẹp chẹp giãy ra chạy đến mấy lấn phải bắt lại :))

Sheryl

Active Member
uầy về quả này thì chắc thằng chăn lợn nhà Ruồi là nhất :))
nó nhảy dựng lên, phải 2 người giữ mà khó khăn mới tiêm được cho nó, còn lúc vệ sinh tai thì... chẹp chẹp giãy ra chạy đến mấy lấn phải bắt lại :))
Xem ra là thằng Ren là lỳ nhất ha :)). Nó nằm im chả đau chả sợ gì, tiêm xong lại nghịch như ranh :D.

Cuối cùng thì thằng quỷ nhỏ cũng chịu uống sữa -_-
Hôm nay em pha cho nó, nó liếm sạch sành sanh, trong lòng thấy vui quá :D
còn cái tật khảnh ăn thì vẫn chưa chữa được, nguyên 1 bát thịt gà luộc ngon tơi bời mà nó ăn được 1 2 miếng nhỏ rồi bỏ luôn :(

meonho124

Member
dấu hiệu tốt rồi đó , cứ dần dần thôi , :)) , Bơ hâm hấp nhà tớ dạo này ăn kinh lắm , mà Bơ là cái con ăn tạp kinh dị , vì món gì nó cũng xơi , bò gà heo , cơm ruốc cơm cá ,sữa , hạt khô , đồ khô ... nói chung cho gì cũng xơi tất chưa thấy đau bụng bao giờ cả , ngày nào nó cũng ăn 3,4 loại một lúc ấy :-ss chỉ chán mỗi cái Bí ... nhà có mèo khảnh ăn tâm trạng mình cũng luôn căng thẳng lo thay cho nó :(

ruồi bẹp

Active Member
cậu cho Kem ăn thêm chút sữa chua để nguội nguội đi, cũng làm thằng bé ăn nhiều hơn mà tăng cả sức đề kháng đấy.
còn thịt gà thì cứ từ từ, chắc Kem chưa quen thịt gà lắm, nếu bé ở nhà bà Hảo thì hình như toàn ăn đồ khô mà nên giờ ăn thức ăn tươi là nó không thích lắm :D

VuVuCz

Member
Nghe mọi người kể chuyện vệ sinh tai cho mèo mà mình thấy ớn quá. Chỉ dám lau phần phía trên không dám lau vào phần sụn. Mọi người có kinh nghiệm gì về việc lau tai cho mèo thì chia sẻ cho mình với. Làm sao để lau phần sụn phía dưới nhỉ ??? :D

moimm

Member
Dùng bông ngoáy tai dành cho người ý bạn ạ, thấm tí nước hoặc để khô cũng được. Bạn lật tai bé (để nhìn thấy rõ), vòng qua các ngõ ngách, những chỗ đen thui như hang động, khi rút bông ngoáy tai lên sẽ thấy thành quả :D

hathu08

Active Member
2 thằng ranh nhà em thì chê cá biển, chỉ ngửi rồi thà chịu nhịn đói chứ không chịu ăn. Em đang thắc mắc là sữa Bio mà trộn vào cơm cá hoặc pate thì có làm chúng nó đau bụng không?
Nhà em thì Tí còm, Nim bẹp thì ngày càng còm, mà có phải chúng nó không chịu ăn đâu cơ chứ :( chắc tại nghịch quá teo người :((

ruồi bẹp

Active Member
2 thằng ranh nhà em thì chê cá biển, chỉ ngửi rồi thà chịu nhịn đói chứ không chịu ăn. Em đang thắc mắc là sữa Bio mà trộn vào cơm cá hoặc pate thì có làm chúng nó đau bụng không?
Nhà em thì Tí còm, Nim bẹp thì ngày càng còm, mà có phải chúng nó không chịu ăn đâu cơ chứ :( chắc tại nghịch quá teo người :((
2 đứa nhà bạn đều mới về nhà chưa lâu đặc biệt là Nim thì bạn đừng lo lắng quá, cứ cho chúng nó ăn cái gì chúng nó thích thôi :D nhà mình vẫn trọn sữa vào với pate whiskas cho 2 đứa ăn mà không thấy vó vấn đề gì về tiêu hóa kể cả Bống dù mới có hơn 2 tháng. Nhưng mà mình cũng ít trộn vì nghĩ vị nó có thể hơi ngang đối với chúng nó nên toàn cho uống ngoài.
Còn to béo thì chưa chắc đã hay mình nghĩ nên xem mèo có chắc và nặng không ý :D

cậu cho Kem ăn thêm chút sữa chua để nguội nguội đi, cũng làm thằng bé ăn nhiều hơn mà tăng cả sức đề kháng đấy.
còn thịt gà thì cứ từ từ, chắc Kem chưa quen thịt gà lắm, nếu bé ở nhà bà Hảo thì hình như toàn ăn đồ khô mà nên giờ ăn thức ăn tươi là nó không thích lắm :D
thật hả ruồi? ăn sữa chua thì thèm ăn nhiều hơn hả? Mà cho ăn nhiều ko? bao lâu thì ăn 1 lần hả ruồi?

ruồi bẹp

Active Member
thật hả ruồi? ăn sữa chua thì thèm ăn nhiều hơn hả? Mà cho ăn nhiều ko? bao lâu thì ăn 1 lần hả ruồi?
không cần ăn nhiều lắm đâu, thỉnh thoảng cậu mua thì cho nó ăn cùng cũng được, sữa chua kích thích tiêu hóa nên sẽ làm Kem thích ăn hơn mà còn hấp thụ chất tốt hơn. Đã thử nghiệm và hiệu quả trên người, Ruổi tăng mấy cân liền chỉ nhờ việc ngày nào cũng ăn sữa chua ấy :))

hathu08

Active Member
Mấy đứa nhà em thì không chịu ăn sữa chua, có phải con trai không thích đồ chua không nhỉ :( chúng nó liếm vài cái rồi quay đi, lưỡi còn lè ra nhìn buồn cười lắm ấy :D
Hôm nào mấy đứa nhóc nhóc trên diễn đàn tụ tập đi mọi người, chỉ dành cho mấy đứa nhóc nhóc < 4 tháng thôi có được không :D

ruồi bẹp

Active Member
Mấy đứa nhà em thì không chịu ăn sữa chua, có phải con trai không thích đồ chua không nhỉ :( chúng nó liếm vài cái rồi quay đi, lưỡi còn lè ra nhìn buồn cười lắm ấy :D
Hôm nào mấy đứa nhóc nhóc trên diễn đàn tụ tập đi mọi người, chỉ dành cho mấy đứa nhóc nhóc < 4 tháng thôi có được không :D
n mà Kem nàh Ruồi với Ren nàh chị Sheryl hơn 4 tháng mất rồi :(

meonho124

Member
:)) Kem nhà Quang giờ đã 3 tháng 23 ,24 ngày rồi Quang ơi =)) tớ đã nói nếu đúng Kem nhà đằng ấy là thằng kem ở nhà bà Hảo thì nó phải là đàn lớn hơn Bơ 10 ngày mà ngày ấy đến đưa về nhà tớ vẫn còn thấy nó , mà giờ chỉ còn 2,3 hôm nữa Bơ đã được 3 tháng 15 ngày rồi :))
Kem nhà đằng ấy chỉ ít hơn Kem và Ren tầm 5 ngày thôi , sao chẳng chịu ghi nhớ tuổi của nó vậy -___- nó sắp 4 tháng rồi đấy lớn rồi

hathu08

Active Member
Thế thì mở cuộc off cho các bé dưới 5 tháng vậy :) thèm ôm bọn nhóc nhóc này lắm rồi :((
Mà bạn Quang ở đâu vậy? hôm nào tớ sang thăm kem được không? cả Meonho nữa, thích Bí với Mây lắm, cả Kem nhà Ruồi nữa, để cho Kem dạy dỗ 2 thằng giặc nhà Thu

meonho124

Member
off ở nhà chị Ruồi thì vui nhất nhà chị ấy rộng kinh luôn ý mèo tha hồ chạy ;;) mê lắm nhưng cái này phải hỏi chị Ruồi cơ chị ơi , nhà mèo nhỏ thì cực gần nhà chị Ruồi đi bộ cũng được khoảng 500m thôi , nhưng mà bé tí :( :p
ở bên Định Công chị ạ . Bí thì phải dưỡng bệnh dài dài còn Mây hơi nhỏ ( sắp tháng rưỡi thôi , mà nường này như quỷ cái cắn xé linh beng gây chiến lung tung mang đi sang đó xấu hổ chết :((hôm qua lại còn bắt gián mang ra cho chị Bơ nghịch may mà em phát hiện vứt ngay , ghê quá :(() có đi off em chỉ dám mang Bơ thôi :p
Nếu nhà chi ở gần thì sang bên nhà chị cũng được :blusshing: em cũng đang muốn gặp Tí chuột và bé Nim mới mà chị chưa thèm show ảnh bé Nim đấy nhé ;;)

VuVuCz

Member
Dùng bông ngoáy tai dành cho người ý bạn ạ, thấm tí nước hoặc để khô cũng được. Bạn lật tai bé (để nhìn thấy rõ), vòng qua các ngõ ngách, những chỗ đen thui như hang động, khi rút bông ngoáy tai lên sẽ thấy thành quả :D
Oh cám ơn bạn mình chưa thử lật tai bao giờ, lại cứ nghĩ làm thế gãy tai cơ =)) để tí cho ăn xong mình lôi ra củ hành củ tỏi mấy đứa ^,..,^
Đọc thấy mấy bạn cho mèo uống thêm sữa ngoài ăn 3 bữa chính, mình cho chúng nó uống sữa vinamilk có đường được không nhỉ??? :D