• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé Kem - nhi đồng mới lớn :x

Bé Kem nhà em giờ mới 3 tháng tuổi thôi, vẫn "nhi đồng" lắm, nhưng bụ bẫm và yêu không thể tả hết ý ạ:love struck:
Bé được đón về nhà trong 1 ngày trời mưa tầm tã, nhưng chả hiểu sao lúc em đến đón bé và đưa bé về thì trời tự nhiên tạnh hẳn, về đến nhà lại mưa ào ào:D. Chắc là điềm lành, mô phật, mô phật:praying:
Từ lúc em đón bé về đến giờ vẫn không ngừng nghịch ngợm :worried:quậy tưng nhà lên:worried:.Kiểu này mai mốt một là thành tài hai là thành thằng cướp =)). Bé rất mong làm quen với các em chân dài cùng trang lứa tại Hà Nội :love struck:; nhanh tay gửi tin nhắn với cú pháp LAMQUEN đến số 19001234 để có cơ hội trúng ngay một phần quà vô cùng giá trị là 1 cuộc hẹn với hot boy Kem nhé >:D<

Giờ tập thể dục đã đến:cool:

Mệt quá...nằm một chút đã:yawn:

Ăn uống bổ sung năm lượng cho một ngày mới nào:love struck:

Dạ thưa mới tắm xong ạ;;) Nhìn như kon gấu bông ý:blusshing:

Cũng type chữ như ai nhé:-"

Tiếp theo mình nên làm gì nhỉ??:thingking:

ruồi bẹp

Active Member

xin chào anh em sinh đôi không cùng cha mẹ :))
giống nhau từ màu lông, hình dáng, tuổi đến cái tên :D

xin chào anh em sinh đôi không cùng cha mẹ :))
giống nhau từ màu lông, hình dáng, tuổi đến cái tên :D
ôi hay thế:love struck:
Kem nhà bạn là boy hay girl thế:blusshing:
Kem nhà mình mới 3 tháng tuổi thôi, Kem nhà bạn chắc lớn hơn chứ?

meonho124

Member
Giống nhau quá , forum mình có ít nhất 3 bé tên Kem em đếm thấy rồi ;) xinh như nhau

Xinh quá, nhất cái ảnh đứng trên laptop =)) ủa mà lỡ lúc đó em ấy vô ý ( hoặc cố tình ) tè lên bàn phìm laptop thì không hiểu chuyện gì sẽ xảy ra nhỉ ????? =))

Xinh quá, nhất cái ảnh đứng trên laptop =)) ủa mà lỡ lúc đó em ấy vô ý ( hoặc cố tình ) tè lên bàn phìm laptop thì không hiểu chuyện gì sẽ xảy ra nhỉ ????? =))
he he Kem nhà tớ nghịch gì thì nghịch chứ ko dám tè bậy đâu:D nhất là trên cái laptop thân yêu của tớ nữa:love struck:
thêm mấy ảnh thằng ku nữa nè ^^

thằng cu mới có 3 tháng 14 ngày bạn ạ ;;)
khoảng tầm tuổi Kem nhà bạn.
ôi, thế mà mình tưởng Kem nhà bạn 4,5 tháng rồi cơ.
Sao mà nhìn Kem nhà bạn mình tủi thân thế, thằng cu nhà mình nằm gọn trong cái lap, thế mà thằng cu nhà bạn....:(:)((
Hay là nó bị còi xương nhỉ?

ruồi bẹp

Active Member
ôi, thế mà mình tưởng Kem nhà bạn 4,5 tháng rồi cơ.
Sao mà nhìn Kem nhà bạn mình tủi thân thế, thằng cu nhà mình nằm gọn trong cái lap, thế mà thằng cu nhà bạn....:(:)((
Hay là nó bị còi xương nhỉ?
lúc mình mới mang Kem về nó cũng nhỏ lắm nhưng mà ngày qua ngày nó ăn như hổ nên thành ra to xác vậy đấy bạn ạ :D, bây giờ chắc được tầm hơn 1kg. Nhưng mà Kem chưa to bằng anh trai cùng đàn với nó đâu, thằng bé Ren nhà chị Sheryl còn nặng 1.4kg cơ ý. Bạn cứ chịu khó bồi dưỡng lũ nhóc này nó nhanh to lắm ý :D

lúc mình mới mang Kem về nó cũng nhỏ lắm nhưng mà ngày qua ngày nó ăn như hổ nên thành ra to xác vậy đấy bạn ạ :D, bây giờ chắc được tầm hơn 1kg. Nhưng mà Kem chưa to bằng anh trai cùng đàn với nó đâu, thằng bé Ren nhà chị Sheryl còn nặng 1.4kg cơ ý. Bạn cứ chịu khó bồi dưỡng lũ nhóc này nó nhanh to lắm ý :D
ôi toàn các bé mèo lực sĩ >:D< thích thế
các bạn chia sẻ kinh nghiệm cho mình đi nuôi sao cho mấy đứa nó to cao vạm vỡ vậy:D

ruồi bẹp

Active Member
thật ra mình cũng chẳng có bí quyết gì đâu, cứ trộn cơm với thịt, canh rồi pate whiskas cho Kem ăn thôi cơ mà cái thằng nhà mình nó khảnh ăn lắm, mà cứ không ngủ là chạy nhảy lung tung khắp. Mình nghĩ nó to nhanh là vì hay ngủ -_-
bạn thử ra chỗ Trường Chinh mua sữa bio for pet về pha đặc cho Kem uống xem, cái đó cũng nhiều chất dinh dưỡng :D

meonho124

Member
:)) bé Kem nhà chị Ruồi to thật đấy cái lưng của nó cứ phự ra nam tính lắm , :)) hôm nào bạn qua nhà chị Ruồi xem chị ấy cho Kem ăn nhìn sướng lắm , chắc Kem và Ren có năng khiếu ăn uống giỏi nữa
Trời ơi thấy các em đều ăn giỏi mà thương Bí quá , đã dài thuỗn ra rồi mà ăn gì cũng ỏn ẻn . Nó chắc cũng giống như người ấy , có người thì hay ăn có người làm biếng ăn . Còn tớ này ăn nhiều mà chẳng bao giờ béo được , giờ mẹ tớ thấy lại bảo mày chăn mèo béo cho lắm vào rồi để người dơ xương thế àh huhuhu rồi lại bị mắng té tát buồn quá

thật ra mình cũng chẳng có bí quyết gì đâu, cứ trộn cơm với thịt, canh rồi pate whiskas cho Kem ăn thôi cơ mà cái thằng nhà mình nó khảnh ăn lắm, mà cứ không ngủ là chạy nhảy lung tung khắp. Mình nghĩ nó to nhanh là vì hay ngủ -_-
bạn thử ra chỗ Trường Chinh mua sữa bio for pet về pha đặc cho Kem uống xem, cái đó cũng nhiều chất dinh dưỡng :D
Ơ sao bạn lại cho Kem ăn Whiskas? mình nghe nói thức ăn đó mèo ăn vào bị sỏi thận đó -.-
Mình ra Trường Chinh người ta bảo ko có sữa bio là sao:worried: trong khi người ta bảo sữa bio là sữa dành cho trẻ em suy dinh dưỡng???
Mà mình chỉ cho Kem ăn Royal Canin, thỉnh thoảng mới cho đổi bữa thì có tốt bằng thức ăn thường ko ruồi?

bizonzon

Active Member
Mấy đứa này chả chịu động não suy nghĩ cho mèo cưng cái tên độc độc gì cả. Cứ màu kem là đặt tên là Kem :thingking:. Thế này thì lúc đi off lại Kem bé Kem lớn, Kem giai Kem gái, Kem A Kem B Kem C loạn lên mất thôi :not talking:. Cho mấy đứa thành lập một Hội mèo Kem đi thôi :D

ruồi bẹp

Active Member
Mấy đứa này chả chịu động não suy nghĩ cho mèo cưng cái tên độc độc gì cả. Cứ màu kem là đặt tên là Kem :thingking:. Thế này thì lúc đi off lại Kem bé Kem lớn, Kem giai Kem gái, Kem A Kem B Kem C loạn lên mất thôi :not talking:. Cho mấy đứa thành lập một Hội mèo Kem đi thôi :D
cái đó là do nhà chủ cũ đặt mà chị, nghĩ thấy mèo khó quen tên mới nên cứ gọi cái tên cũ thôi cơ mà để dễ phân biệt Kem nhà Ruồi là Kem chăn lợn, Kem cháo lòng :)) hoặc giặc giời =))

Kem là tên anh cương đặt tên cho nó rồi em nghĩ nên để tên như thế vì nó quen rồi mà :D

ngudaymuon

Active Member
Về vụ đặt tên, trùng nhiều thật. :D Ngày xưa chị nghĩ tên gấu tên Ỉn xấu thế rồi chắc ít người đặt, hóa ra cũng đầy. Mai mốt mấy đứa nàh chị lớn chị đặt tên lợn, tên chó, tên khỉ :)) Khỏi lo trùng. :D

hathu08

Active Member
hehe, bố mẹ đặt tên cho con thì trùng là bình thường ấy mà, đứa nào cũng có cái nét riêng hay hay. Em đang tính em mà có đứa con gái em thử đặt tên Nhẹo xem nó có hiền như Nhẹo nhà chị Bizonzon không, chứ mấy đứa giặc nhà em đứa nào cũng cả ngày nhảy ngang như cua phá nhà :(
Mà không biết có đứa nào tên là Tí giống thằng mèo-chuột nhà em không nhỉ

Sheryl

Active Member
Trông thằng Kem có vẻ to xác lắm. Anh Ren hay bị ngã, Sher sợ nặng mông ngã đau nên hãm rồi =)).
@quangphu90: cho ăn nhiều vào là mau lớn ý mà :">. Bụng nó nhỏ thì chia nhiều bữa :">.

@quangphu90: cho ăn nhiều vào là mau lớn ý mà :">. Bụng nó nhỏ thì chia nhiều bữa :">.
khổ sheryl ơi mình cho nó ăn đầy đủ chất chơi bời nghịch ngợm thế nào mà nó vẫn còm mới chán chứ :(