• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé chihuahua tên TÁM

Khủng long

Active Member
=))=))=)).....Cái vụ " nữ tính hơn " là Hằng dành cho mụ TÁM nhà KL hay là KL đây ?.....mụ TÁM thì có thể chứ KL chỉ " nữ tính hơn " trong ngày cưới thôi nha...=)) cám ơn bạn , hai chị em KL sẽ có chế độ giảm cân đấy. Thi cử xong ăn quá chời......
Ôi trời !:at wits end::at wits end::silly::silly: chả biết lúc ấy nghĩ gì mà tự nhiên KL đặt tên cho I'm NeKo là Hằng nữa:D .SR nhiều nha .Đừng giận đấy.;;)...tên Hằng cũng đẹp chứ bộ :p có điều không phải tên của I'm NeKo thôi

trung2t3c

Active Member
=))=))=)).....Cái vụ " nữ tính hơn " là Hằng dành cho mụ TÁM nhà KL hay là KL đây ?.....mụ TÁM thì có thể chứ KL chỉ " nữ tính hơn " trong ngày cưới thôi nha...=)) cám ơn bạn , hai chị em KL sẽ có chế độ giảm cân đấy. Thi cử xong ăn quá chời......
cái này e biết, bác K.L ko những nữ tính mà còn "điệu" thấy ớn.......................chụp hình bả làm dáng lung tung y như người mẫu...xì-po :D :D :D

Khủng long

Active Member
Bác Trung lại chọc quê KL rồi nhá:day dreaming:.....mà KL chưa thấy bác đăng ký cho cún đi thi nhể:thingking:. Bác thấy ông tổ trưởng dân phố hô hào khàn cả tiếng không ?=))

Khủng long

Active Member

Bé Tám nhà KL đang chuẩn bị cho cuộc thi ngày mai nè.
Mỗi bữa ăn gần hết dĩa cơm ,khiếp quá...chắc thành Tám Mập mất thôi.​

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy

Bé Tám nhà KL đang chuẩn bị cho cuộc thi ngày mai nè.
Mỗi bữa ăn gần hết dĩa cơm ,khiếp quá...chắc thành Tám Mập mất thôi.​
Pinky nhà mình sao dạo này ăn ít quá. CHẳng bị bệnh j mà cũng vậy.... KL biết cách nào giúp e nó ăn nhìu ko ?

Khủng long

Active Member
Chán quá gửi tin nhắn cho bạn mỏi cả tay mà toàn bị báo lỗi nên không gởi được. Cún Chihuahua ( Mụ Mắm đó) gần cuối tháng 8 thì sanh bạn à.

***Cún nhỏ thường rất tham ăn . Nếu cún bạn biếng ăn thì nên coi lại:

1-Thức ăn : Đồ ăn bạn cho cún chưa hợp khẩu vị
( P.57 cho cún ăn thịt heo , bò , gà luộc+ đậu que( hoặc rau cải) luộc tất cả cắt hột nhỏ nhỏ cho cún ăn + hạt đập nhỏ hoặc mấy hạt cơm.)
2-Cách cho cún ăn :Bạn cho chúng quá nhiều thức ăn , lúc nào cũng để đồ ăn ngập mặt.
(nhà KL cho ăn vừa đủ , căn chừng là biết chúng ăn khoảng bao nhiêu là đủ , nếu bữa nào bỏ ăn hoặc có ý bỏ ăn thì không ép, cất liền thức ăn . Tới bữa sau mang ra , nếu không ăn nữa ,kiểm tra không có vấn đề gì thì lại cất ngay đồ ăn , cho tới bữa sau....cứ như vậy xem , nó chả ăn như ma đói ấy à=)) ). Chúc bạn thành công nhé.

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Chán quá gửi tin nhắn cho bạn mỏi cả tay mà toàn bị báo lỗi nên không gởi được. Cún Chihuahua ( Mụ Mắm đó) gần cuối tháng 8 thì sanh bạn à.

***Cún nhỏ thường rất tham ăn . Nếu cún bạn biếng ăn thì nên coi lại:

1-Thức ăn : Đồ ăn bạn cho cún chưa hợp khẩu vị
( P.57 cho cún ăn thịt heo , bò , gà luộc+ đậu que( hoặc rau cải) luộc tất cả cắt hột nhỏ nhỏ cho cún ăn + hạt đập nhỏ hoặc mấy hạt cơm.)
2-Cách cho cún ăn :Bạn cho chúng quá nhiều thức ăn , lúc nào cũng để đồ ăn ngập mặt.
(nhà KL cho ăn vừa đủ , căn chừng là biết chúng ăn khoảng bao nhiêu là đủ , nếu bữa nào bỏ ăn hoặc có ý bỏ ăn thì không ép, cất liền thức ăn . Tới bữa sau mang ra , nếu không ăn nữa ,kiểm tra không có vấn đề gì thì lại cất ngay đồ ăn , cho tới bữa sau....cứ như vậy xem , nó chả ăn như ma đói ấy à=)) ). Chúc bạn thành công nhé.
Xin cho hỏi - mình mua thịt heo - bò về viên nhỏ - bỏ vào microwave . Trộn 2 loại thit vào cho ăn dc ko ? chó có phản ứng ko ? tại mình hay cho đồ ăn vào chén - nó ko ăn nữa cứ để đó tới khi ăn hết ... hix, phải thử cách này xem. Cám ơn nhé

Kuppi

Active Member
Hôm nay, Bé Tám tham gia Offline cùng TDC, dự thi " Toydogs-Thời trang ngộ nghĩnh nhất"
Chuẩn bị cho con nha Bà ơi!:

Dự thi:

Xuất sắc đoạt giải nè:

Bảng điểm " Toydogs-Ngôi sao tiềm năng-Chihuahua" nè:

Khủng long

Active Member
Ui chòi.....bà Tám có mấy hình nhền nhện , anh chụp làm sao mà mờ tịt vậy ? nhưng cám ơn anh Quang nhiều nhé........
Hôm qua KL mà có mặt sẽ gom hết mấy tờ giấy khen và quà cáp tặng lại cho các anh chị..........nhờ có sự nhiệt tình của các anh chị nên buổi Off ngày hôm qua đã thành công tốt đẹp . Hy vọng những nụ cười của các TV trong hội Toydogs và thêm đông đảo TV mới tham gia ,ngày càng đông sẽ là những phần thưởng xứng đáng dành cho những người có nhiệt huyết thực sự phải không ạ

Ka_sea

Member
Chà như vậy là bà Tám mới nhập gia mà đã làm rạng danh nha. Ai cũng khen chị Phượng có khiếu thiết kế cho mấy em (nhờ vậy mà hôm đó Yummy trông đẹp hơn - cám ơn chị nhiều)
KL đã hết bệnh chưa , rút kinh nghiệm gần đến ngày Off nên giử gìn sức khỏe. Vì không đi là bỏ mất một niềm vui uổng lắm:D:D:D

Khủng long

Active Member
Cám ơn bác H.Tài ...KL chỉ bị cảm ho thôi ,cũng đỡ rồi ạ . Nghe P.57 nói cô nàng Yummy nhảy cao lắm...là cho P.57 mấy lần lo thon thót.
Chắc phải đề nghị mở hội thi nhảy cao ...nàng Yummy đoạt giải Siêu hạng cái chắc bác nhờ=))

Khủng long

Active Member

Bé Tám nhà em xinh thế này mà có mấy nhà "Tiên tri" dự báo em KHÔNG CHẾT TRƯỚC CŨNG CHẾT SAU . Chán quá ạ :wall::wall::wall:

Nghĩa là sao hả KL? "Tiên tri" kiểu gì mà... đúng quá!!! Đến người mà còn không chết trước thì cũng chết sau mà - Sống mãi để thành Yêu tinh sao?!

Khủng long

Active Member
KL khoe hình của bé TÁM nhé. Bé được hơn 3 tháng tuổi rồi , ăn khỏe , giỡn hớt không ai bằng bé đâu :praying::praying::praying:^:)^^:)^^:)^ cho bé mau lớn .

Khủng long

Active Member
Nghĩa là sao hả KL? "Tiên tri" kiểu gì mà... đúng quá!!! Đến người mà còn không chết trước thì cũng chết sau mà - Sống mãi để thành Yêu tinh sao?!
Dạ mấy ông tiên tri đó nói tạng như bé Tám đầu to là não úng nước...sẽ chết một ngày không xa.....nghe mà buồn trong lòng và thương bé quá chừng luôn bác ơi.:(:)(:)((

Dạ mấy ông tiên tri đó nói tạng như bé Tám đầu to là não úng nước...sẽ chết một ngày không xa.....nghe mà buồn trong lòng và thương bé quá chừng luôn bác ơi.:(:)(:)((
Nếu vậy thì là nói không đúng rồi! tưởng là mói đùa theo kiểu "Ơ! sao đầu lại nằm trên cổ thế kia!" thì còn được chứ - Nói vậy mà cũng nói! Và nói như vậy thì cũng chẳng nên nghe!

Còn thương cún thì cần gì người ta nói vậy - mình vẫn thương được.

Hết lòng - Hết sức - Đừng nhìn quá xa viển vông - Không tin được!

Ko phải cute không mà là quá cute đó..hihi..nhỏ như vậy đề nghị nếu mà chị KL nuôi đặt tên là Cutie đi, nghe rất con gái, có nghĩa là dễ thương và bé nhỏ( đọc trại sang tiếng Việt thành Cu Tí đó..hehe)

Khủng long

Active Member
Nếu vậy thì là nói không đúng rồi! tưởng là mói đùa theo kiểu "Ơ! sao đầu lại nằm trên cổ thế kia!" thì còn được chứ - Nói vậy mà cũng nói! Và nói như vậy thì cũng chẳng nên nghe!

Còn thương cún thì cần gì người ta nói vậy - mình vẫn thương được.

Hết lòng - Hết sức - Đừng nhìn quá xa viển vông - Không tin được!
Nhận được lời động viên của bác thật là quí .Dù cho sự việc đúng hay sai ,mình cứ hết lòng hết sức ,tin tưởng là sẽ thành công phải không ạ , cám ơn bác nhiều lắm .

Ko phải cute không mà là quá cute đó..hihi..nhỏ như vậy đề nghị nếu mà chị KL nuôi đặt tên là Cutie đi, nghe rất con gái, có nghĩa là dễ thương và bé nhỏ( đọc trại sang tiếng Việt thành Cu Tí đó..hehe)
Cám ơn em nha , khi nào có thể về VN tham gia CLB Toydogs chị em mình tha hồ nói chuyện hỉ :dancing: À bé Tám nhà chị là con gái em à nên không thể đặt tên là cu tí được .

Bé nhà bạn thật dễ thương,ganh tị quá đi mất......Mình đọc thấy nói về Tám mà k hiểu là nói thật hay nói chơi,nhưng ai cũng biết điều đó sẽ xảy ra chỉ là sớm hay muộn.Quan trọng nhất vẫn là thời gian mình ở gần nhau như thế nào,vui vẻ và yêu thương thì k có gì phải buồn.Vì dù sao cũng dc vui vẻ bên nhau rồi mà đúng k bạn!!!