• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bé chihuahua tên TÁM

Khủng long

Active Member
Mẹ muốn mua tặng KL bé này......thích lắm , nhưng sợ vận sui xẻo vẫn chưa hết nên KL vẫn chưa quyết định .........bé là con gái...2 tháng rưỡi tuổi......ú nu ú nần hà.....xin các bạn cho nhận xét và tí ý kiến nha...hình bé đấy

BÉ CŨNG LÍ LẮC LẮM

CON GÁI MÀ ĂN THAM ....LÀM SAO GIỮ EO ĐÂY ?

amifidele

Member
bé quá dễ thương

Bạn ơi, hình như bé còn đang ở với mẹ thì phải? Nếu quyết định mua bé về thì bạn xin chủ của bé cho bạn gửi lại đó thêm 1 tháng gì đó, đến khi chích ngừa cho bé đầy đủ rồi thì mang bé về (mọi phí tổn bạn chịu). Chúc bạn thành công.

Khủng long

Active Member
Cám ơn bạn nhé.......bé đã về nhà với tớ được 3 ngày ...nên tớ mới biết bé ăn tham=)) bé đã sổ lải và chích ngừa lần 1.....còn nửa tháng nữa là lần 2 mũi nhắc lại bạn à .Nhưng tớ vẫn chưa quyết định vì 2 bé mới chết làm tớ sợ đấy .

amifidele

Member
Xin lỗi bạn vì mình post bài bị cà lăm mà không biết xoá làm sao.

À bạn ơi, nếu có xem truyền hình cáp, mình xin phép được giới thiệu là trên kênh Animal Planet, chương trình The Most Extreme, sẽ có tiết mục Super Dogs (mình đã xem rồi trong tháng 7, sẽ phát lại trong tháng 8), khi xếp loại các loại chó theo mức độ...không còn giống tổ tiên nhà sói của mình là mấy thì em chihuahua có mặt trong danh sách top 10 đó. Còn đứng ở thứ hạng mấy thì để bạn xem, chớ nói trước sẽ mất hay. Thân ái.

P.S: Mod nào phụ trách xin xoá giúp bài bị lập lại. Cảm ơn.

Cám ơn bạn nhé.......bé đã về nhà với tớ được 3 ngày ...nên tớ mới biết bé ăn tham=)) bé đã sổ lải và chích ngừa lần 1.....còn nửa tháng nữa là lần 2 mũi nhắc lại bạn à .Nhưng tớ vẫn chưa quyết định vì 2 bé mới chết làm tớ sợ đấy .
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=9047

Áp dụng cách này thử xem, hy vọng là bạn hết sợ. Chúc vui !

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Cún dễ thương - ko có xui xẻo gì đâu KL àh . Hồi ấy Kelv cũng vậy. Nghĩ màu trắng - đen sẽ xui xeo . Mua em Pinky(kem) nhà bác Tiến về thấy mình may mắn hơn. Đi ăn về mua dùm bà kia 10 tờ vé số . Hôm sau trúng :D (đã khao aSang - Phong) hehehe.... Đừng nghĩ vậy. E này kute đó...

Đúng rồi đó, bác gần nhà mình cũng nuôi 1 con chihuahua trắng, đem về nhà được 3 tháng mà đâu thấy xui xẻo đâu,toàn là may mắn bác đó vừa mới trúng thầu công ty lớn cho nên vậy bạn đừng có nghe lời người ta đồn

@ Khủng long: cái này hơi dị đoan tí nhé!lúc trước mình đem mấy cún về cũng gặp sự cố nhưng từ khi mấy người quen chỉ khi đem cún về cho nó lạy ở bàn thờ ông điạ và ông thần tài thì mấy cún mình đều vô sự,bạn thử xem nhé!:D

uyenisme

Member
cún đẹp quá KL ơi, thử làm như nhocbulldog nói thử coi, có kiên có lành, hi hi.

Kuppi

Active Member
@ Khủng long: cái này hơi dị đoan tí nhé!lúc trước mình đem mấy cún về cũng gặp sự cố nhưng từ khi mấy người quen chỉ khi đem cún về cho nó lạy ở bàn thờ ông điạ và ông thần tài thì mấy cún mình đều vô sự,bạn thử xem nhé!:D
Vụ này tuyệt chiêu àh! bác Nhocbulldog có nhiều bài bí kiếp thiệt.
Chúc mừng Hương và Bác Phượng (Mẹ Khủnglong) có thành viên mới nha. Nấu chè đặt tên đi.....Cô Phượng nhớ nấu vào tối ngày Thứ bảy 26Jul08 để Chủ Nhật 27Jul08 đi Offline cho tụi con ăn chè nha!

Chương trình Offline TDC ngày 27Jul08 Kuppi đang chuẩn bị chưa xong, chờ các ACE liên quan ủng hộ, đóng góp ý kiến và sẽ post bài trước ngày Offline.

Kuppi

Active Member
Mời gọi và xin sỏ!

Vụ này tuyệt chiêu àh! bác Nhocbulldog có nhiều bài bí kiếp thiệt.
Chúc mừng Hương và Bác Phượng (Mẹ Khủnglong) có thành viên mới nha. Nấu chè đặt tên đi.....Cô Phượng nhớ nấu vào tối ngày Thứ bảy 26Jul08 để Chủ Nhật 27Jul08 đi Offline cho tụi con ăn chè nha!

Chương trình Offline TDC ngày 27Jul08 Kuppi đang chuẩn bị chưa xong, chờ các ACE liên quan ủng hộ, đóng góp ý kiến và sẽ post bài trước ngày Offline.
Đã xong phần cơ bản nội dung buổi Offline 27Jul08. Khunglong và Co Phượng cho Kuppi ý kiến nha!Link mời gọi đâyyyyyy http://forum.vietpet.com/showthread.php?goto=newpost&t=7423

Cô P nhớ mang theo chè đặt tên em gái mới nhé!

Khủng long

Active Member
Chời...chời....vụ này mới là lạ thiệt nghen........bà con nói chuyện mê tín quá vậy ? KL đâu có kiêng khem mầu đen , trắng gì đâu......chỉ tại lần trước nuôi 2 đứa nhỏ ....khi không "CHẾT ngon lành" , làm KL sợ ....đau thương quá nên sợ vậy thôi.......nói theo kiểu người Hà nội là " RÉT" ấy :D:D:D........sợ có bề gì chắc chết theo nó luôn cho rồi .
Nhung tính đến bữa nay bé đã về nhà KL 4 ngày yên ổn....^:)^^:)^^:)^:praying::praying::praying:.....đừng có chuyện gì xảy ra.

-P.57 :Chào các em , các con cháu .P.57 nè . mấy ngày hôm nay KL bày cho P.57 cái vụ vi tính vi teo này , giờ lóc cóc vài hàng gởi ý tới mọi người, vui quá ( Thế là P.57 đã biết sử dụng VT rồi nhé ). Nhà P.57 không mê tín đâu . Chỉ tại con cún mới gần 3 tháng , nhỏ quá sợ nuôi không khéo , lỡ có chuyện gì thì buồn lắm vậy thôi . P.57 và KL mong sẽ đi off lần 5 với cả nhà nhé. Chào thân ái .

Kuppi

Active Member
-P.57 :Chào các em , các con cháu .P.57 nè . mấy ngày hôm nay KL bày cho P.57 cái vụ vi tính vi teo này , giờ lóc cóc vài hàng gởi ý tới mọi người, vui quá ( Thế là P.57 đã biết sử dụng VT rồi nhé ). Nhà P.57 không mê tín đâu . Chỉ tại con cún mới gần 3 tháng , nhỏ quá sợ nuôi không khéo , lỡ có chuyện gì thì buồn lắm vậy thôi . P.57 và KL mong sẽ đi off lần 5 với cả nhà nhé. Chào thân ái .
Vậy là Cô P57 đã đồng ý tham gia lần 5 này, Cô chuẩn bị luôn tinh thần làm ban giám khảo cho cuộc " Truy tìm Ngôi sao tõa sáng-Toydogs Club" nhé! Đơn giản là Cô chỉ đánh giá theo cách nhìn khách quan của mình theo bảng đánh giá con đã chuẩn bị sẵng sàng.http://forum.vietpet.com/showthread.php?goto=newpost&t=7423

Khủng long

Active Member
P.57 : Cám ơn Quang đã giao nhiệm vụ nhé .Cô và KL sẽ đi và hai mẹ con cũng vừa quyết định đặt tên cho cún nhà mình là TÁM nhé ( hi hi ...bà Tám , nghe cũng ngộ ).Vì cún sinh ngày 3 / 5 = 8 được không con ?

Kuppi

Active Member
P.57 : Cám ơn Quang đã giao nhiệm vụ nhé .Cô và KL sẽ đi và hai mẹ con cũng vừa quyết định đặt tên cho cún nhà mình là TÁM nhé ( hi hi ...bà Tám , nghe cũng ngộ ).Vì cún sinh ngày 3 / 5 = 8 được không con ?

Thiết kế của A catsamac Phú Quốc giúp. Con tặng vải. Cô xem chổ nào gia công may giá rẻ chỉ con với. Vì Người ta tính công may là 360.000. mà HỘi TDC mình còn nghèo.Con nghĩ nếu mình chưa đủ ngân sách thì mình khoan làm cộc inox, vì ráp lại vẫn dựng đứng được.Hay Cô biết chổ nào hàng rào tháo ráp dễ vận chuyển thì mình mua cho lần 5 luôn cũng tiện.

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Em xinh quá chị KL ơi, chị đặt tên em là gì thế ạ:D? Ăn tham như thế thì nhanh ú lắm đây, bé tí đã ú na ú nần rồi:kiss:, chúc cho bé ngày càng khỏe mạnh, xinh gái và ... nữ tính hơn:D.

Khủng long

Active Member
Em xinh quá chị KL ơi, chị đặt tên em là gì thế ạ:D? Ăn tham như thế thì nhanh ú lắm đây, bé tí đã ú na ú nần rồi:kiss:, chúc cho bé ngày càng khỏe mạnh, xinh gái và ... nữ tính hơn:D.
=))=))=)).....Cái vụ " nữ tính hơn " là Hằng dành cho mụ TÁM nhà KL hay là KL đây ?.....mụ TÁM thì có thể chứ KL chỉ " nữ tính hơn " trong ngày cưới thôi nha...=)) cám ơn bạn , hai chị em KL sẽ có chế độ giảm cân đấy. Thi cử xong ăn quá chời......

Khủng long

Active Member
=Kuppi;59027]
Thiết kế của A catsamac Phú Quốc giúp. Con tặng vải. Cô xem chổ nào gia công may giá rẻ chỉ con với. Vì Người ta tính công may là 360.000. mà HỘi TDC mình còn nghèo.Con nghĩ nếu mình chưa đủ ngân sách thì mình khoan làm cộc inox, vì ráp lại vẫn dựng đứng được.Hay Cô biết chổ nào hàng rào tháo ráp dễ vận chuyển thì mình mua cho lần 5 luôn cũng tiện.

P.57 :
-Theo cô Dung tính thì một miếng hàng rào sắt( kẽm ) sơn tĩnh điện khổ 1m.o,5m = 32.000Đ (Hơn, kém chút ) . Nếu mua 12 miếng thì hết 384.000đ (nhớ dự phòng trượt giá ).Khi mua về các con có thể cải tạo thêm cho phù hợp như thêm mấy cọc sắt cho chắc chẳng hạn ,sẽ mất thêm một khoản tiền nữa . Đấy là ý kiến riêng cá nhân cô nhé.