• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bà mẹ trẻ- Nui

maihuongt91

Member
Hôm nay sau khi nói chuyện với 1 cô , tự suy xét bản thân thì chị thấy chị có lỗi với Nui nhiều lắm. Chị để Nui phải trở thành 1 bà mẹ trẻ. Mới 7 tháng, còn quá mà đã phải gánh trách nhiệm nặng nề, 10 tháng đã phải chăm con, không được vui chơi nghịch ngợm, leo trèo ra ngoài chơi như trước nữa. Sau sự cố " mang thai ngoài ý muốn" , gần như chị rất sợ cái cảm giác em bỏ đi 1 đêm để rồi cả nhà phải nháo nhác đi tìm nên chị đã để em tự do trong khuôn khổ, chỉ lang thang trong nhà....cái mà nhiều người vẫn gọi là " nơi an toàn".

Nhắc đến sự cố đó cũng có hơi chút buồn nhưng cũng thật là may mắn . Thời điểm đó là đúng vào đợt tết, mùng 5 tết, em bỏ đi chơi cả ngày, đêm cũng hok về, cứ tưởng em bị bắt mất rồi. thật may mắn, sáng hôm sau em đã trở về nhà, lại còn rất lịch sự là dẫn zai về nhà nữa chứ ;))...chị phục em lắm. Không ngoài dự kiến, các con ra đời, Nui làm mẹ, Nui có hạnh phúc không. Quá trình vượt cạn của em chị là người chứng kiến hết, vất vả nhưng hạnh phúc. Khoảnh khắc nhìn em đau đớn để giúp 1 sinh linh bé bỏng ra đời rồi lại cần mẫn, dịu dàng liếm láp để cho con được thở, rồi lại mệt nhoài ra với đứa thứ 2, thứ 3 và suýt nữa thì sót bé thứ 4.Thiên chức làm mẹ đã phải đặt lên vai em khi e còn non nớt như vậy. Nếu hồi đó chị nhốt em trong mấy ngày thì có phải giờ này em vẫn được tung tăng chơi đùa không nhỉ. Tuy là cảm thấy hơi có lỗi vì hok giữ gìn cho em nhưng cũng không thấy hối hận j cả. Vì bây giờ, nhìn 4 con giặc nhà mình làm sao mà không thấy hạnh phúc, không thấy may mắn được...hi`hi`...dù sao thì chị cũng yêu em lắm Nui ak.

Có vài tấm aanhr lục mãi mới thấy.
Giây phút đầu tiên em về với chị, em bé nhỏ, ngây thơ.

rồi lớn dần , lớn dần , trở thành 1 cô gái nhỏ bé. Ăn nhiều mà mãi không béo, không mặc vừa quần áo chị mua

Và ngủ suốt ngày nữa chứ

đang ngủ biết chị chụp cũng phải mở mắt ra làm kiểu

đôi khi lại xấu hổ

và cũng ham hố tự sướng như chủ

Cô đểu lắm , cô ak!

Unincoi

Member
em bé đáng yêu quá, chúc mừng bạn nha được lên chức rùi, nhìn tụi nhỏ tung tăng đáng yêu lắm. HIc thật ghen tỵ

milkygirl6390

Active Member
em tưởng 7 tháng là sinh sản được rồi chứ ạ :D ...
trời ạ... 7 tháng vừa hết tuổi vị thành niên mà ...:(... 7 tháng thì cũng sinh được giống như người 18 tuổi đã sinh em bé được rồi đó... nhưng để đến 1 tuổi vẫn tốt hơn... nhưng cũng rất may mắn là mẹ đã tròn và con đã vuông...:D

X

xuka3691

Guest
trời ạ... 7 tháng vừa hết tuổi vị thành niên mà ...:(... 7 tháng thì cũng sinh được giống như người 18 tuổi đã sinh em bé được rồi đó... nhưng để đến 1 tuổi vẫn tốt hơn... nhưng cũng rất may mắn là mẹ đã tròn và con đã vuông...:D
mình đọc trên mạng thấy mèo 6 tháng tương đương với 14 tuổi, 1 năm cũng chỉ tương đương với 16 tuổi thôi. vậy là mèo 7 tháng thì mới dậy thì thôi, chứ không có đủ tuổi làm mẹ đâu nha

milkygirl6390

Active Member
mình đọc trên mạng thấy mèo 6 tháng tương đương với 14 tuổi, 1 năm cũng chỉ tương đương với 16 tuổi thôi. vậy là mèo 7 tháng thì mới dậy thì thôi, chứ không có đủ tuổi làm mẹ đâu nha
hựh...hựh... thế mình tính nhầm... xấu hổ quá... cả nhà thông cảm ngu toán từ bé...=))... nhưng nói chung ít nhất cũng phải 1 tuổi mới cho ra thế hệ mới được... con bé nhà m2inh cũng được một tuổi rồi đây... nhưng không biết nên cho sinh baby hay không nữa...:(

maihuongt91

Member
em tưởng 7 tháng là sinh sản được rồi chứ ạ :D ...
thì đó, có đứa nó còn sớm hơn í...nhưng bị 1 cô chê trách là mèo non quá đã để đẻ---nghe như là hok biết yêu thương và chăm em í í

maihuongt91

Member
chị so sánh hay thật...hihi..bây h người thì hok cần đến 18 vẫn đẻ tì tì í

maihuongt91

Member
hựh...hựh... thế mình tính nhầm... xấu hổ quá... cả nhà thông cảm ngu toán từ bé...=))... nhưng nói chung ít nhất cũng phải 1 tuổi mới cho ra thế hệ mới được... con bé nhà m2inh cũng được một tuổi rồi đây... nhưng không biết nên cho sinh baby hay không nữa...:(
ối thế ak..cái này vừa mới nghe...Nhưng nghe bọn nó kêu gào thảm thiết , đôi khi hok cho đi thì cũng thấy khổ thân í...
Mèo nhà e thế là tảo hôn rồi---người dân tộc!!!

lechan

Member
ui, giờ mới đọc kỹ về Nui nhà em maihuong. Ở topic kia chị tưởng Nui nhà em 10th mới bắt đầu có em bé :<. Mèo mẹ thế thì non quá, thế thì chăm sóc vất vả lắm ~___~ có lẽ Nui là mèo Tây nên yêu sớm, mèo gái nhà lechan hơn 9th mới bắt đầu kêu, ngộ không?

maihuongt91

Member
ui, giờ mới đọc kỹ về Nui nhà em maihuong. Ở topic kia chị tưởng Nui nhà em 10th mới bắt đầu có em bé :<. Mèo mẹ thế thì non quá, thế thì chăm sóc vất vả lắm ~___~ có lẽ Nui là mèo Tây nên yêu sớm, mèo gái nhà lechan hơn 9th mới bắt đầu kêu, ngộ không?
haha...nó yêu sơm, đẻ sớm nhưng chăm con khéo lắm ak...lúc nào cũng sợ con bị ai lấy cắp nên lúc nào cũng kè kè bên con, liếm láp...Yêu lắm

maihuongt91

Member
có mấy cái ảnh e vừa mới chụp được của mẹ Nui sau 1 tháng 6 ngày a..tuy em chụp hok đẹp lắm..nhưng cứ up tình hình bé lên...Nui đang cố gắng lấy lại nhan sắc rồi lại tung tăng chơi với các bạn cùng trang lứa

cái dáng ngủ hok thay đổi nổi...đi sâu vào tiềm thức rồi

mệt mết thì mệt vẫn phải ôm con mà ngủ

thoải mái tí...các con ngủ hết rồi

suki8x

Member
cái ảnh hai mẹ con trông tình cảm thế
nhìn Nui có vẻ hơi mệt mỏi nhỉ
cố lên Nui nha

maihuongt91

Member
dạo này bận rộn ôn thi quá , may mà có chị lechan nhắc nhớ mới nhớ ra ....hôm nay lên up hình bọn trẻ lên cho các bác ngắm tí

Cái lũ này càng lớn càng thể hiện rõ bản năng " ngủ" tài tình của chúng...đúng là lũ mèo...trời càng sáng càng ngủ nhiều...đêm hok có chuột thì phả dậy đi bắt gián

Đây, Cái dáng ngủ của em Lolita- gọi tắt là Lo, càng lớn càng giống mẹ Nui

căng da bụng trùng da mắt cả lũ

Thằng Kenzo được 1 giấc no, bắt đầu phá đám: " dậy đi em, dậy anh cho đi công viên"

Ken ngu rồi....động đúng lúc con Lo đang mơ gặp hoằng tử: "Đi ra chỗ khác, để em ngủ không em cắn chít bây giờ"----:-s

Hahah...thằng ken Giật mình, lùi lại....khiêu chiến: " thích thì chiến luôn. Lại đây!!!"

Lúc này, J'adore tỉnh giấc, bênh vực Lo, xông vào nghênh chiến với Ken

Cuộc chiến nảy ra rất ác liệt...

Nhưng bên kia....đôi Lo và Út lại tình tứ chơi len, trèo leo chạy nhảy ( quá đểu)

......continue.....

Bé Nui và tụi nhỏ dễ thương quá bạn ạ :love struck: , chúc bé Nui và mấy đứa nhỏ luôn luôn khỏe mạnh nhá :kiss: , úp ảnh tiếp đi bạn .

maihuongt91

Member
hi`hi`....để tối e chọn lọc ảnh rồi up lên cho mọi người xem
Tối qua cả nhà được phen hú vía....mặc dù đã che chắn nhưng hok hiểu sao con út lại tìm được đường ra ban công tầng 4 và bị mắc kẹt ở giàn hoa...may mắn là nó nhớ ra lời mẹ dăn: " có gì thì con phải kêu thật to vào"..và mọi người trong gia đình đã xác định được vị trí và ngăn chặn kịp thời hành vi nhảy từ tầng 4 xuống tầng 3 của cô nàng....hú hồn

hi`hi`....để tối e chọn lọc ảnh rồi up lên cho mọi người xem
Tối qua cả nhà được phen hú vía....mặc dù đã che chắn nhưng hok hiểu sao con út lại tìm được đường ra ban công tầng 4 và bị mắc kẹt ở giàn hoa...may mắn là nó nhớ ra lời mẹ dăn: " có gì thì con phải kêu thật to vào"..và mọi người trong gia đình đã xác định được vị trí và ngăn chặn kịp thời hành vi nhảy từ tầng 4 xuống tầng 3 của cô nàng....hú hồn
Trời ơi may mà mấy đứa nó kêu lên chứ hôg thì ....... , bạn nhớ thỉnh thoảng để í mấy đứa đừng cho ra ngoài ban công , chúng còn nhở nên ko bít gì đâu trượt chân ngã thì chít.