• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bà bầu Elfy 60 ngày mang thai

Ối chết mình không dám đâu bạn ơi , cũng chỉ là dân nghiệp dư chưa qua trường lớp đào tạo cơ bản nào về Huấn Luyện chó nghiệp vụ nên chỉ dạy amateu thôi , bạn nói vậy mình cảm thấy ngại quá vì thời gian mình dành cho dạy dỗ HL cũng không có nhiều .
Có phải cứ là ngôi sao mới có fan hâm mộ đâu a
Điều dẫn e đến với box Mali cũng như hiểu thêm về chó làm việc chính từ những Clip của a e vô tình xem đc ở đâu đó
Chúng e cũng đang cố gắng để có 1 sân chơi
Hy vọng có thể chơi vui vẻ và hiệu quả !

tran van hoan

Active Member
Hôm nay tròn 21 ngày tuổi trộm vía các cún đều khỏe mạnh và nhanh nhẹn

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=fXkgLddWJE0&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=fXkgLddWJE0&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

Các bác thấy Elfy được cậu em chăm xóc tốt nhìn có thấy khác lúc ngày gần cuối sắp sinh không nhé , và Hôm nay xuống thăm đàn cún cậu em có hỏi con Elfy ngày trước anh có dạy nó bảo vệ chủ hay không ? em bảo anh chỉ dạy vài lần thôi chủ yếu là tập cắn , còn con này nó cũng có ý thức bảo vệ chủ đấy nhất là vào buổi tối , cậu em bảo hôm rồi thằng em trai cậu em có cãi nhau trong nhà với người lạ , lúc đó cậu em dắt ra ngoài đường đi vệ sinh , thấy trong nhà một người lạ đang nói to tay chỉ chỏ con Elfy nó lao vào đánh mõm vào đúng mạng sườn , làm cho người kia lao đao , cậu em thấy sợ quát nó ra nhưng nó vẫn nhe răng gầm gừ , và sau quả đấm mõm đó là giải tán cuộc cãi vã đó luôn , cậu em kể lúc đó em cũng không thể tưởng tượng được con Elfy nó lại làm được như thế mặc dù cậu em trong nhà không chăm xóc nó . bác nào trong CLB tình nguyện làm quân xanh tạo đúng tình huống đó không ???? ha ha .... phải đeo mỏ đấm thép vào cho nó êm nhé và không mặc áo dáp vì con này nó toàn đấm mõm chứ không cắn như kenton đâu , bác nào trong CLB đăng ký thì xung phong nhé , các bác biết thừa là từ khi elfy về Việt Nam đã có hôm nào elfy được tập bài tấn công bảo vệ đâu mà sợ nhỉ , mà trông nó hiền khô ai sờ mó nó cũng được và rất thân thiện với trẻ nhỏ và phụ nữ .

----------

Up luôn hình thằng bố tụi nhóc lên cho trộm vía các cún giống màu mảng của bố nó

kecodon

Member
Chúc mừng anh Hoan,chúc các cháu ăn khỏe,mau nhớn..nhà em cũng có một em,mặt thì giống malinois nhưng thân và màu lông thì giống hệt bec.nhưng cái gì cũng đến lúc kết thúc.em nó bây giờ hơi dừ.mà thật tình em cũng đang đi tìm một em khác,để chuẩn bị cho sự cố em Nhóc nhà em.em đang tìm hiểu về em PQ và malinois.khi nhìn thấy anh HL em thích lắm.em rất thích chó to,càng to càng tốt.và đặc biệt nghe lời.giống như em Kenton.em rất muốn được có một em như vậy,bây giờ em phải làm thế nào để có được một em như vậy ạ?anh Hoan giúp em được ko ạ?:-w:-w:x

john-sam

Member
Các bác thấy Elfy được cậu em chăm xóc tốt nhìn có thấy khác lúc ngày gần cuối sắp sinh không nhé , và Hôm nay xuống thăm đàn cún cậu em có hỏi con Elfy ngày trước anh có dạy nó bảo vệ chủ hay không ? em bảo anh chỉ dạy vài lần thôi chủ yếu là tập cắn , còn con này nó cũng có ý thức bảo vệ chủ đấy nhất là vào buổi tối , cậu em bảo hôm rồi thằng em trai cậu em có cãi nhau trong nhà với người lạ , lúc đó cậu em dắt ra ngoài đường đi vệ sinh , thấy trong nhà một người lạ đang nói to tay chỉ chỏ con Elfy nó lao vào đánh mõm vào đúng mạng sườn , làm cho người kia lao đao , cậu em thấy sợ quát nó ra nhưng nó vẫn nhe răng gầm gừ , và sau quả đấm mõm đó là giải tán cuộc cãi vã đó luôn , cậu em kể lúc đó em cũng không thể tưởng tượng được con Elfy nó lại làm được như thế mặc dù cậu em trong nhà không chăm xóc nó . bác nào trong CLB tình nguyện làm quân xanh tạo đúng tình huống đó không ???? ha ha .... phải đeo mỏ đấm thép vào cho nó êm nhé và không mặc áo dáp vì con này nó toàn đấm mõm chứ không cắn như kenton đâu , bác nào trong CLB đăng ký thì xung phong nhé , các bác biết thừa là từ khi elfy về Việt Nam đã có hôm nào elfy được tập bài tấn công bảo vệ đâu mà sợ nhỉ , mà trông nó hiền khô ai sờ mó nó cũng được và rất thân thiện với trẻ nhỏ và phụ nữ .
Đây, có đây tình nguyện làm quân xanh cho Elfy đấm mỏ đấm, quân xanh không cần giáp đây. Nếu quân xanh không sao thì xin tình nguyện đón Elfy về luôn đây. Anh Hoan đống ý đi.

tran van hoan

Active Member
Anh Thành nhớ giữ lấy lời đấy nhé :p đi mất cái dải xương sườn thì đừng kiện em đấy nhé ......... kha kha :)):)) hay lại lạm dụng quyền hành làm ở tòa án bắt chẹt em thì toi .....:-ss

DoDuyHoa

Member
haha ........ đọc chữ ký của ông em thì bầy này không biết có con nào huyền đề 4 chân không nhỉ , malinois mà có huyền đề 4 chân là bói ra đấy nhé :((
Bác Hoan ơi nhà bác cón nhóc nào không bác?

bưởi

Member
không nên tiếp tục điều hướng theo chiều hướng này . Quá bạo lực . Cún hoặc sẽ nhát hẳn , hợac sẽ cực dữ tợn .
Bàn tay là để khen thưởng , cún không có quyền được cắn ngoặm trong trạng thái kích động .
Tốc độ vờn qua dồn dập ; Cún không hiểu gì cả . Không thể thu nhận được gì nếu đây là bài điều hướng .
Đây là bài test thì Bươỉ tạm đồng ý . Nếu là điều hướng thì hoàn toàn Bươỉ này không ủng hộ .

tran van hoan

Active Member
không nên tiếp tục điều hướng theo chiều hướng này . Quá bạo lực . Cún hoặc sẽ nhát hẳn , hợac sẽ cực dữ tợn .
Bàn tay là để khen thưởng , cún không có quyền được cắn ngoặm trong trạng thái kích động .
Tốc độ vờn qua dồn dập ; Cún không hiểu gì cả . Không thể thu nhận được gì nếu đây là bài điều hướng .
Đây là bài test thì Bươỉ tạm đồng ý . Nếu là điều hướng thì hoàn toàn Bươỉ này không ủng hộ .

Đây chỉ là bài test để cho ông anh khó tính coi đấy anh ạ , và cũng để anh ấy xem rõ mảng màu , chứ đã điều hướng gì đâu anh hjhj vì lúc đó bất ngờ nó đã hiểu gì đâu anh dạy hả anh ....hehe

tran van hoan

Active Member
hehe ......... gửi Mod Phạm Huy Hoàng xem Clip con Elfy do ông em không có trình độ hay có 1 tí tị tì ty kiến thức Huấn Luyện nào cả , mà cũng HL được Elfy SỦA đấy nhé , nhìn kiểu ký hiệu ra lệnh Sủa có kỳ quoặc và thấy lạ không ông em :((...........hehe =))=))=)) Bóp hàng

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=LxnEMnRHdD8&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

bugatti

Member
Ông Hoan này "xai" rồi hihihihi. Lệnh và hiệu lệnh phải thống nhất chứ nhể. Gửi ngay toàn bộ câu lệnh và động tác lệnh mà ông hay bảo Elfy ngay cho cậu em đó đi. Hêhhehehehehehe. Mình hôm nay liều thế dám "Biểu" cả ông Phó.Chạy thôi ..........chạy

tran van hoan

Active Member
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=6_c9RpJBdec&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

trèo qua tường rào song nằm ở cửa ngủ ngon lành , chắc là thấy mát đâm ra thích nằm ở đây

doberman_hn

Member
Mấy em thần kinh thép giống bố, bố các em hơn 1 tuổi nhảy từ độ cao 4m xuống mặt biển, mấy em này hơn 1 tháng cũng đã vượt rào áng áng cũng phải tầm 40 phân ra ngoài hóng gió, up thêm hình đi AHoan ơi nhìn nghiền quá

tran van hoan

Active Member
Các cháu hôm nay tròn 62 ngày tuổi , một số cháu đã về với chủ mới và từ giờ đến thứ 2 tuần sau là các cháu sẽ về hết với tất cả các chủ mới , tập thần kinh với tiếng động mạnh thì các cháu đã quen và giản dị với tiếng động mạnh , lệnh cơ bản như SAI hoặc đi vệ sinh đúng chỗ các cháu đã hình thành , quan trọng khi về nhà với chủ mới là muốn các cháu nó đi WC ở đâu mà thôi và điều đó tất cả phụ thuộc vào chủ nhân của các cháu

62 ngày với trọng lượng 1 cháu to nhất đàn

Bài tập thần kinh trong nhà

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=P38P0_TOwQI&feature=youtu.be[/YOUTUBE]

Bài tập thần kinh ngoài đường với tiệng động mạnh bất ngờ cùng tiếng xe máy và còi xe máy cùng dòng người đi lại
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=GaZEsoxzvoE&feature=plcp[/YOUTUBE]

vanglai213

Active Member
Cái video 2 đoạn cuối anh mà giật mạnh lên xuống nhiều và liên tục vậy là chó lệch hàm rất nhanh đó anh à ...Chó yêu thích cắn rồi thì giằng co với nó thôi là đủ, Tập kích động thần kinh chó không chỉ tập 1 âm thanh mà phải tập với nhiều âm thanh lạ, còn cường độ mạnh đến đâu thì ta tăng âm chứ tuyệt đối không giật hàm ,em nghĩ không ai dậy chó con 2 tháng mạnh mẽ thế cả .Nguy cơ vụt vào mặt làm chó xuất hiện phản xạ né khi bị vật đánh vào vùng nhậy cảm ...Vài câu nhận xét của em.

tran van hoan

Active Member
Hãy xem thật kỹ lại cách Anh dật dẻ với nó Đạo nhé , đến bây giờ mà còn không biết điều đó nữa hả em ! Và đây là một bài test thần kinh để chứng tỏ cho chủ nhân mới của nó biết rằng nó là 1 con có tố chất thần kinh thép đến như thế nào mà thôi , còn cách dạy cầm tug hay dẻ và điều hướng như thế nào anh đã hướng dẫn rất cụ thể với chủ nhân mới của nó , Và dặn chủ mới của nó nuôi đến bao nhiêu tháng tuổi mới ĐƯỢC PHÉP kéo lắc với cường độ mạnh và nhanh .