• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Anh và em :)

@Hathu: a định gửi private message cho em nhưng diễn đàn không cho phép gửi. A có 1 yêu cầu nhỏ thế này mong em giúp cho, em có thể không gửi điện thoại và địa chỉ nhà a được không, mẹ anh vốn rất yếu, bác bị bệnh về máu 10 năm nay, sức khỏe rất yếu, chăm mấy em miu ở nhà cũng cực thế nên cũng không rảnh tiếp mọi người tới xem mèo được trong khi công việc của a và bố rất thất thường về thời gian và rất bận. Lúc nào ọp nếu có thời gian rảnh a sẽ đưa các bé nhà a đi chơi nhé. Mong em và mọi người thông cảm. Mỗi nhà mỗi cảnh

hathu08

Active Member
Nhím toét

Nhím thì càng lớn càng đẹp giai, lại thành đẹp giai nhất nhà mới sợ chứ, ăn thì khôn thôi rồi, ranh không ai bằng, nhưng cũng khó tính hơn 2 thằng đần kia.

Mình đã từng có ý định cho Nhím đi vì mình thấy mình nuôi thằng bé không được tốt, với cả thằng ranh này lớn rồi, đánh dấu lãnh thổ khiếp luôn, mà lãnh thổ của nó lại là cái giường mới khiếp chứ :(
Từ hôm mình đăng bài cho Nhím, đến giờ vẫn còn có nhiều bạn gọi điện hỏi Nhím. Nhưng chắc mình không thể cho Nhím đi về nhà những bạn chưa từng quen biết thế được :)

Nó cứ lủi lủi trốn thôi, nên chẳng chụp ảnh nó được nhiều lắm :(

hathu08

Active Member
@ withoutyou88: là anh sao? em không nghĩ là anh nick này cơ, hôm đấy anh nói luôn từ đầu có phải biết nhau ngay không
vâng em hiểu rồi, em xin lỗi vì đón được Vàng về em mừng quá, cứ khoe ầm ĩ mà chẳng nghĩ gì cả. em sẽ không cho ai số và địa chỉ đâu anh ạ.

hihi, anh tham gia VP cũng lâu lắm rùi nhưng toàn vào đọc bài và com thôi chứ a chưa post ảnh lũ miu quỷ sứ nhà a lên. Cám ơn em nhiều Hathu nha :). Trước khi post ảnh lũ miu nhà a a cũng suy nghĩ rất nhiều, tính a không muốn khoe mẽ, với lại không muốn để những người chỉ ham lợi mà không có tình yêu với thú nuôi biết ( a nói vậy chắc em cũng hiểu ý a)

hathu08

Active Member
Tinny Tẹt

Con tên là Vàng
Từ lúc định đón con, mẹ cứ kéo áo bố, nhặng lên xem sẽ đặt tên con là gì :D Gì thì gì, theo truyền thống nhà mình là phải có chữ "i" :D
Bố bảo đặt tên là Ỉn, rồi Li...
Cuối cùng đón con về rồi, tự dưng bố hấp hấp lại bảo đặt tên "Tinny", không biết là nickname của cô nào không biết :D cái tên cũng khá dễ thương, mỗi tội gọi chưa quen thì hơi bị méo mồm tí :D Tinny Tẹt :))

Mẹ nghe lời chủ cũ của con, cho con ăn phổi, ăn cơm cá, cho uống sữa, sờ vào cái bụng căng kễnh của con sung sướng, nhưng mà con vẫn còn còm còm, cố béo chút con nhé.

Về ngoan và nghịch lắm, ngủ cũng ngoan, đã biết lon ton tự vào hộp xỉ để ị, mẹ phải di chuyển hộp xỉ vào trong nhà để con quen đã, dần rồi sẽ dạy con ra đúng chỗ.

Con nghịch như con giặc con, sở thích quái ác là gặm và rút dây mạng :(( còn quái ác hơn cả mấy thằng anh con

Anh Tí quấn Tinny, liếm láp suốt, còn Tinny đểu lắm, toàn bắt chước anh Tí thôi :))
2 anh em nó chơi chán rồi thành phè phỡn thế này đây

hathu08

Active Member
hihi, anh tham gia VP cũng lâu lắm rùi nhưng toàn vào đọc bài và com thôi chứ a chưa post ảnh lũ miu quỷ sứ nhà a lên. Cám ơn em nhiều Hathu nha :). Trước khi post ảnh lũ miu nhà a a cũng suy nghĩ rất nhiều, tính a không muốn khoe mẽ, với lại không muốn để những người chỉ ham lợi mà không có tình yêu với thú nuôi biết ( a nói vậy chắc em cũng hiểu ý a)
em hiểu rồi anh ạ, em nói chuyện với bác là em hiểu rồi.
nick em là white_rose_in_autumn, nếu có bất cứ vấn đề gì thì anh bảo em nhé, vì chức năng gửi tin nhắn trên diễn đàn cứ bị làm sao ấy anh ạ.

Anh thấy Vàng rồi chứ? đừng lo gì cả, con bé quen nhà và vui vẻ rồi anh ạ.

Sheryl

Active Member
Dạo này lũ nhóc nhà hathu lớn thế, mang Tí chuột ra mà không đánh dấu thì chắc là không nhận ra con trai hathu mất.

hathu08

Active Member
Dạo này lũ nhóc nhà hathu lớn thế, mang Tí chuột ra mà không đánh dấu thì chắc là không nhận ra con trai hathu mất.
ôi giời ơi, mấy cái mụn ruồi điêu quanh mồm nó thì nhầm làm sao được hả chị :D lắm khi bực nó muốn đánh cho tung *** lên, thấy cái mặt nó cong cớn với mấy cái mụn ruồi thì lại phì cười.

Căn bản đợt này em vật vã với chúng nó quá. Thằng bẹp thì bị nấm, em cũng bị lây luôn, mãi mới đỡ. Còn thằng Nhím thì lại giở chứng ra như thế, hic, lại còn suốt ngày bị thằng Tí cắn cổ đòi abc. Nhìn đứa nào cũng ghét, chẳng muốn chường mặt chúng nó đi đâu nữa cơ.

hathu08

Active Member
Nim với Tý nghịch quá .Mặt 2 đứa lúc làm ướt laptop trông ghét thế:))
uhm, tớ thì rất thích hoa nên hay cắm hoa, còn mấy thằng nhà tớ thì lại rất thích giật đổ lọ hoa xuống, nó thành cái cố tật rồi, đời thủa nhà ai cắm hoa mà phải buộc dây để giữ không hả trời :((

:)).Mèo nhà em thì muôn đời thả ra 1 cái là chạy ngay lên giường đã vậy lại toàn chạy qua lưng bố em mới đau

Ti chuột, Nim bẹp, Nhím (boy) ....và giờ là Tinny tẹt (girl) vậy chắc sẽ xảy ra hiện tượng 3 chàng - 1 nàng Thu nhỉ. Trộm vía chị xem mà không biết đâu là Nhím? Tí và Nim thi rõ rùi. Mà chị đang tự hỏi muốn cho mấy đứa nhà chị sang em giao lưu thì thế nao nhỉ? Không biết em có rảnh không ?

Tý chuột, Nim bẹp, Nhím dở (boy)....giờ thêm Tinny tẹt (girl) - 3 chàng và 1nàng vậy sớm muộn sẽ xẩy ra tình trạng tranh giành ác chiến cho mà xem.
Mà hôm nào em rảnh không, chị cho mấy đứa sang giao lưu nhá

hathu08

Active Member
:)).Mèo nhà em thì muôn đời thả ra 1 cái là chạy ngay lên giường đã vậy lại toàn chạy qua lưng bố em mới đau
mèo nhà chị cũng chạy lung tung trên giường suốt mà, mấy cái thằng giặc này có chỗ nào chúng nó tha đâu, việc đang ngủ mà thấy chúng nó dẫm vào mặt mình là bình thường :(

@ chị Huyền : vâng, hôm nào chị rảnh thì chị cứ bảo em trước nha. gì chứ vụ cho em gặp mèo nhà người khác là em sướng lắm :D

vâng,đang ngủ bị nó cào cho một phát đau mà không nỡ đánh:((,vuốt lông thì toàn giơ tay lên đánh,sờ vào là bị nó cào:worried:

lululubu

Active Member
Tinny xinh quá, lông vân áng nữa chứ. Trước giờ hâm mộ em Thu lắm nhé, nhà em có mấy đứa xinh lung linh. Đang tính hôm nào sang thăm bọn nhà anh linhlam, hôn biết em Thu đi cùng được hôn?

X

xuka3691

Guest
chưa từng thấy thằng nào ngủ như thằng Tí. đã ngủ rồi thì chắc quả bom rơi xuống nhà cũng không dậy.tha hồ mà vần vò, thích dạng chân, dạng tay, cuộn người, duỗi người....xoay người nó kiểu gì cũng được. vô tư làm trò đồi bại

nhà anh bị vỡ mấy cái lọ hoa rồi đấy Hathu ạ :((, mấy đưa ngu lắm, không thương chủ gì cả, làm vỡ lọ hoa xong mặt cứ cười toe toét, khổ mình thì bị mắng, dọn dẹp mảnh vỡ :(

hathu08

Active Member
Tinny xinh quá, lông vân áng nữa chứ. Trước giờ hâm mộ em Thu lắm nhé, nhà em có mấy đứa xinh lung linh. Đang tính hôm nào sang thăm bọn nhà anh linhlam, hôn biết em Thu đi cùng được hôn?
ui em bế nó về rồi, nằm vầy vò nó một lúc thì mới ớ ra : ơ hình như con ranh này vân áng :D Em thấy phần lớn mọi người thích màu trắng hoặc màu phấn hồng, em thì cứ thích màu vàng. Khổ cái là em hơi bị mê tín, em mệnh Thổ nên cứ màu đỏ hồng với vàng. Vì nuôi trong nhà cho hòa thuận :D

Mấy đứa nhà em vừa bẩn thỉu vừa dở hơi chị ạ. Hôm nào chị rảnh thì chị gọi em nhé, từ nhà em sang nhà Linhlam có mấy bước chân thôi chị ạ.