• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Anh và em :)

hathu08

Active Member
Tinny cảm ơn các cô các chú các bác đã quan tâm đến Tinny.
Cháu không phải là bị tiêu chảy, vì cháu vẫn đi đều đặn 1 ngày từ 1-2 lần (chỉ có ngày đâu về mẹ cho ăn lắm quá, đi 6 lần/ngày luôn) chỉ là phân của cháu thì lỏng toèn toẹt, màu đen sì cộng thêm có mùi đừng hỏi, khắm khắm khai khai :(( Mẹ cháu đã cực kì cẩn thận trong ăn uống, thậm chí còn tráng bát nước sôi trước khi cho nó ăn, mà cũng không cho ăn cơm. Cuối tuần này sẽ tẩy giun sán cho cháu xem tình hình cháu thế nào

Mẹ cháu lo vì trước mẹ cháu nuôi 2 đứa bị tiêu chảy mãn tính luôn rồi, nên sợ con ranh con này bé mà không dứt điểm đi thì khổ. Cái tật đã nuôi mèo mà nhìn nó ăn không béo xót xa lắm :((

Sheryl

Active Member
Cháu không phải là bị tiêu chảy, vì cháu vẫn đi đều đặn 1 ngày từ 1-2 lần (chỉ có ngày đâu về mẹ cho ăn lắm quá, đi 6 lần/ngày luôn) chỉ là phân của cháu thì lỏng toèn toẹt, màu đen sì cộng thêm có mùi đừng hỏi, khắm khắm khai khai :(( Mẹ cháu đã cực kì cẩn thận trong ăn uống, thậm chí còn tráng bát nước sôi trước khi cho nó ăn, mà cũng không cho ăn cơm. Cuối tuần này sẽ tẩy giun sán cho cháu xem tình hình cháu thế nào

Mẹ cháu lo vì trước mẹ cháu nuôi 2 đứa bị tiêu chảy mãn tính luôn rồi, nên sợ con ranh con này bé mà không dứt điểm đi thì khổ. Cái tật đã nuôi mèo mà nhìn nó ăn không béo xót xa lắm :((
Em ơi, cho uống smecta nhé, ngày 2 gói. cho uống men tiêu hóa trc khi uống smecta 1 tiếng nữa, chỉ cho ăn thịt nạc và ăn ít thôi, cần thiết thì cho nhịn hẳn 1, 2 bữa để đẩy hết đồ trong ruột ra đã nhé.

Gemma

Active Member

Trời, ghé nhà mẹ Hathu mới thấy mẹ Hathu và mọi người chăm các con khổ cực đến thế! Các bé nhà mình ít bệnh, cũng hay ăn chóng lớn mà mình còn thấy cực muốn chết :(:))) Cực nhưng mà vui khi chúng nó đến nũng nịu với mình, đòi vuốt ve nhìn yêu không chịu được :love struck: Cầu mong con nhà mẹ Hathu chóng khỏe mạnh lại nhé! >:D<

khổ chưa! ai bảo ko ưng con dâu mẫn mẫn, tha con dâu khác về. Thôi em ạ, vạn sự khởi đầu nan! em cứ chịu khó 1 chút rồi cháu nó sẽ lớn đùng như mấy thằng kia thôi! nhưng đừng để cháu nó tảo hôn nhớ!

hathu08

Active Member
Em đang cố gắng gìn giữ sự trong sáng cho cháu nó đây, nhưng mà trong lúc em đang ôm con ranh này thì thằng Tí cứ hau háu nhìn. Em là em hơi bị thèm con dâu Mẫn Mẫn đấy chứ, nhưng mà mấy thằng nhà em ngu, nhìn thấy gái xù to hơn mình thì chùn, hay mẹ vợ cho Nim bẹp cơ hội nữa, chắc con nó lớn hơn 1 tí rồi, không biết có khá khẩm hơn tí gì không

thế để chị cho nó đeo vòng chống rận rồi quẳng nó sang nhà em nhé!;;) mẫn mẫn ko bị nấm nữa rồi, mấy hôm nắng ráo đem ra phơi đỡ mốc hẳn. Nhưng mà lông lá đen xì nên không nhìn thấy rận để mà bắt em ạ!:">

hathu08

Active Member
chị nói em lại thấy tự kỉ tủi thân muốn chết, thằng Tí nhà em thì sạch sẽ trắng trẻo, vì lông nó đã màu trắng, nó lại rất thích được mình đè ra bắt rận nên cấm có thấy con rận nào.
Còn thằng bẹp, em đè nó ra nhiều quá thành ra nó cứ nhìn thấy em là nó né như né tà, người có rận, rồi nó cứ sinh sôi ra, giá mà nó để cho mình bắt thì đảm bảo không còn con nào, thế mà nó cứ giãy như bị hành xác ấy, có tắm cũng không bằng bắt bằng tay được, thế nên lắm lúc chỉ muốn tiêm cho 1 liều thuốc tê rồi ngồi vần vò nó cho sướng
Mấy đứa nhà em cũng đỡ mốc rồi, nhưng phải cái tội chẳng bao giờ thơm tho được chị ạ

Gemma

Active Member
chị nói em lại thấy tự kỉ tủi thân muốn chết, thằng Tí nhà em thì sạch sẽ trắng trẻo, vì lông nó đã màu trắng, nó lại rất thích được mình đè ra bắt rận nên cấm có thấy con rận nào.
Còn thằng bẹp, em đè nó ra nhiều quá thành ra nó cứ nhìn thấy em là nó né như né tà, người có rận, rồi nó cứ sinh sôi ra, giá mà nó để cho mình bắt thì đảm bảo không còn con nào, thế mà nó cứ giãy như bị hành xác ấy, có tắm cũng không bằng bắt bằng tay được, thế nên lắm lúc chỉ muốn tiêm cho 1 liều thuốc tê rồi ngồi vần vò nó cho sướng
Mấy đứa nhà em cũng đỡ mốc rồi, nhưng phải cái tội chẳng bao giờ thơm tho được chị ạ
Ôi trời ơi, mẹ Hathu dìm hàng con nhà mình thế kia, sao toàn là rận, mốc với hôi thế thì còn gả nó cho ai? :blusshing:;;)

Gemma

Active Member
Nhím thì càng lớn càng đẹp giai, lại thành đẹp giai nhất nhà mới sợ chứ, ăn thì khôn thôi rồi, ranh không ai bằng, nhưng cũng khó tính hơn 2 thằng đần kia.

Mình đã từng có ý định cho Nhím đi vì mình thấy mình nuôi thằng bé không được tốt, với cả thằng ranh này lớn rồi, đánh dấu lãnh thổ khiếp luôn, mà lãnh thổ của nó lại là cái giường mới khiếp chứ
Từ hôm mình đăng bài cho Nhím, đến giờ vẫn còn có nhiều bạn gọi điện hỏi Nhím. Nhưng chắc mình không thể cho Nhím đi về nhà những bạn chưa từng quen biết thế được :)

Nó cứ lủi lủi trốn thôi, nên chẳng chụp ảnh nó được nhiều lắm :(
Lâu quá không vào top này của nhà Hathu, vì mẹ Gem muốn xem lại mặt em Nhím, xem như một lời từ biệt... :praying::broken heart:

Nhìn lại bộ lông Nhím thấy càng xinh... Sorry bố mẹ Hathu nếu có chạm vào nỗi đau còn mới nguyên của hai người ^:)^:praying: Chỉ là tự nhiên muốn nhìn lại mặt cháu nó... Tìm mãi mới thấy top nhà cháu nó ở trang 3...

Bé Nhím ơi, an nghỉ ở thiên đường nhé, và hãy trở lại với bố mẹ trong một hình hài và một kiếp sống khác nhé! Amen :angel::angel::angel: