• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Amour và cảm xúc.

Status
Không mở trả lời sau này.

CuHeu

Member
Thông báo với anh em, sáng nay 2 em, một đực và một cái đã ra đi sau một hồi bị co giật. Đây là trường hợp đầu tiên mình gặp phải.
Chia buồn với bác. Tiếc quá. Em tưởng 1tháng nữa được đón cháu về.....Tiếc quá

Thông báo với anh em, sáng nay 2 em, một đực và một cái đã ra đi sau một hồi bị co giật. Đây là trường hợp đầu tiên mình gặp phải.
Thời tiết năm nay độc lắm A ạ,HD cũng có rất nhiều trường hợp cún con đang khỏe mạnh,tự nhiên chỉ một lúc sau cứ sửu dần...nhẹ thì bại liệt đôi chân,nặng thì ra đi???
Chia buồn cùng A!!!!!

Hung.tinhyeu

Active Member
Thời tiết năm nay độc lắm A ạ,HD cũng có rất nhiều trường hợp cún con đang khỏe mạnh,tự nhiên chỉ một lúc sau cứ sửu dần...nhẹ thì bại liệt đôi chân,nặng thì ra đi???
Chia buồn cùng A!!!!!
Cám ơnvà anh em đã chia sẻ.
Đúng là thời tiết giao mùa, gió rất hanh, gây khô mũi và đường hô hấp, mình đã tìm ra nguyên nhân của hai cún xấu số. Đó là nguyên nhân là bị suy hô hấp và co thắt thực quản.

chanphuong

Member
Cám ơnvà anh em đã chia sẻ.
Đúng là thời tiết giao mùa, gió rất hanh, gây khô mũi và đường hô hấp, mình đã tìm ra nguyên nhân của hai cún xấu số. Đó là nguyên nhân là bị suy hô hấp và co thắt thực quản.
Chia buồn với anh Hùng,
Chết thì chỉ có 2 nguyên nhân: tiêu hóa hoặc hô hấp. Thời tiết phía Bắc đang chuyển mùa, nhiệt độ giữa ngày và đêm chênh lệch trên 10 độ C, gió nhiều. Phải cố gắng tránh gió, bổ xung nước uống càng nhiều càng tốt: sữa pha loãng uống thay nước làm nhiều lần trong ngày.
Cho con khi mắc bệnh thường không biểu hiện triệu chứng như chó lớn do đó phải rất để ý mới phát hiện được để điều trị kịp thời vì diễn biến ở chó con rất nhanh.
Theo như bác Hùng nói là suy hô hấp và co thắt phế quản thì đúng là bị viêm phổi rồi. Không biết có phải vậy không bác Hùng?

Hung.tinhyeu

Active Member
Chia buồn với anh Hùng,
Chết thì chỉ có 2 nguyên nhân: tiêu hóa hoặc hô hấp. Thời tiết phía Bắc đang chuyển mùa, nhiệt độ giữa ngày và đêm chênh lệch trên 10 độ C, gió nhiều. Phải cố gắng tránh gió, bổ xung nước uống càng nhiều càng tốt: sữa pha loãng uống thay nước làm nhiều lần trong ngày.
Cho con khi mắc bệnh thường không biểu hiện triệu chứng như chó lớn do đó phải rất để ý mới phát hiện được để điều trị kịp thời vì diễn biến ở chó con rất nhanh.
Theo như bác Hùng nói là suy hô hấp và co thắt phế quản thì đúng là bị viêm phổi rồi. Không biết có phải vậy không bác Hùng?
Cám ơn lời chia sẻ chân tình của Phương...........Thân

Hung.tinhyeu

Active Member
Hai AE nhà này vớ được cái gì mà cười to vậy A hùng ơi???!!!!!!!!!!!!!!!![/QUOTE]

Hai anh em nhà bác này hôm rồi bị hắt hơi xổ mũi, hôm nay qua nhà mình vớ được 2 viên thuốc panadol nên cười sảng khoái.

_DucPham_

Vietpet sponsor
Hai AE nhà này vớ được cái gì mà cười to vậy A hùng ơi???!!!!!!!!!!!!!!!!
Hai anh em nhà bác này hôm rồi bị hắt hơi xổ mũi, hôm nay qua nhà mình vớ được 2 viên thuốc panadol nên cười sảng khoái.[/QUOTE]

Sao lòi đâu ra mấy em chó Nga thế kia chú Hùng ơi,chiều nay chú có rảnh không nhỉ? cháu qua chơi ^_^

Hung.tinhyeu

Active Member
Hai anh em nhà bác này hôm rồi bị hắt hơi xổ mũi, hôm nay qua nhà mình vớ được 2 viên thuốc panadol nên cười sảng khoái.
Sao lòi đâu ra mấy em chó Nga thế kia chú Hùng ơi,chiều nay chú có rảnh không nhỉ? cháu qua chơi ^_^[/QUOTE]

À, đấy là mấy thằng mặt giặc ấy mà, Nga ngố gì đâu. Mấy thằng đó lúc nào nó cũng ở ngay trước mắt, sau lưng, cạnh sườn thôi.

Hô..hô... HÌnh như bác Tuấn silk làm người mẫu thì phải, đàn chó lớn nhanh và nhìn ngon canh quá bác ơi, đúng là pro chăm chó có khác, ko biết nếu có tin vui e có chăm đc ngon lành ko đây. chúc mừng bác

trungcs

Member
Hai AE nhà này vớ được cái gì mà cười to vậy A hùng ơi???!!!!!!!!!!!!!!!![/QUOTE]

chú Tuấn đang sướng vì sang nhà chú Hùng lại xin được 1 em mèo cực đẹp, mèo này lạ lắm anh Vũ ạ, nhị thể đen vàng!Còn thằng em thì sang sướng với cục cưng tương lai của mình!

vuong_cau

Member
Update tình hình tiếp cho thằng em đỡ thèm đi anh Hùng ơi! Dạo này bận quá không qua chỗ anh chơi được. Mấy hôm nữa em qua xin bác ly cafe nhá!

Hung.tinhyeu

Active Member
Update tình hình tiếp cho thằng em đỡ thèm đi anh Hùng ơi! Dạo này bận quá không qua chỗ anh chơi được. Mấy hôm nữa em qua xin bác ly cafe nhá!
Đ/c này thiêng thế, mấy hôm nữa rảnh qua nhà mình uống coffe luôn nhé. Hôm qua mình đã tiêm phòng mũi 01 cho tụi nó rồi, nhìn tụi nó cứ khoái khoái thế nào ý.

Status
Không mở trả lời sau này.