• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

American Bully: Juicy & Bailey

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Thanks tất cả anh, em. Bailey đã cho ra những baby như mong đợi vào ngày hôm qua, tất cả là 5 em: 3 đực và 2 cái. Một vài hình ảnh gởi đến các Anh, em:

Bailey sau khi sinh:

Một vài hình ảnh puppies:

doanhcauson

Vietpet sponsor
Chúc mừng anh nha.!!!!! mấy bé mới có 1 ngày tuổi mà nhìn bự "chà bá " luôn, em nào nhìn cũng bụ bẫm hết:-bd. Thân chào.

ai-armani

Member
Chúc mừng anh Sơn....như vậy là juicy đã có thêm 1 đàn puppy ngon lành rồi....nhìn mấy sinh linh bé nhỏ thích ghê....
Mấy tấm hình Bailey sáng nhiều quá anh Sơn ơi.hehehe.....mai mốt rãnh rãnh chạy sang nhà anh Sơn cúp cái lens quá.....
Thân chào

trung2t3c

Active Member
cuối cùng cũng mẹ tròn con vuông, chúc mừng bác Sơn ...... chúc mừng dòng sản phẩm mang nhãn hiệu Vipper line

3Chia

Member
Chúc mừng a Sơn nha Chúc mẹ tròn con vuông.......mấy bé dễ thương quá...!!!

lambeckham

Active Member
Dear Lam,
Làm gì có bác sĩ ở bên cạnh được, thường phải tự lực hết. Lúc đầu thì còn bỡ ngỡ nhưng vài lần là có kinh nghiệm thôi. Bully đa phần là đẻ thường, trừ một số trường hợp như như nhiều con quá, con to quá, khung chậu hẹp, thai k. xuống, v.v.... thì phải cho sinh mổ. Đẻ thường có cái khổ là mình phải canh để hổ trợ can thiệp kịp thời lúc đẻ, nhưng độ rũi ro cũng cao nếu có sự cố mà ta k. can thiệp kịp thời. Đẻ mổ thì chủ động hơn cứ đến đủ ngày thì đem đi mổ, số con bảo tồn lực lượng, nhưng trở ngại là phải chăm sóc vết thương con mẹ, có khả năng mất sữa, vết thương k. giữ tốt có khả năng bị nhiễm trùng ảnh hưởng đến sữa cũng bị nhiễm, và ảnh hưởng đến chó con. Tóm lại, tùy theo trường hợp mà chúng ta phải đưa ra quyết định đúng để giảm thiểu rũi ro.

Thân,
cháu cảm ơn chú nhiều ạ..........cháu nuôi chó đẻ nhiều rồi nhưng lần đầu nuôi bully ko có kinh nhiệm mà đọc thấy nhiều trường hợp phải đẻ mổ cũng thấy sợ sợ........thank chú nhiều ạ

atula

Active Member
Chúc mừng anh nhé em trắng vá đẹp quá .Anh SƠN mát tay ghê cả đàn em nào cũng bụ bẫm.

Super_Gà

Active Member
Chia vui với anh, bầy con rất kháu khỉnh. Anh , sao đem cân ra rồi mà không cân tụi nó luôn vậy ! hihiiii

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Chúc mừng anh nha.!!!!! mấy bé mới có 1 ngày tuổi mà nhìn bự "chà bá " luôn, em nào nhìn cũng bụ bẫm hết:-bd. Thân chào.
Thanks em, bên ngoài tụi nó nhìn đã lắm, muốn giữ nuôi nữa quá .:D

Chúc mừng anh Sơn....như vậy là juicy đã có thêm 1 đàn puppy ngon lành rồi....nhìn mấy sinh linh bé nhỏ thích ghê....
Mấy tấm hình Bailey sáng nhiều quá anh Sơn ơi.hehehe.....mai mốt rãnh rãnh chạy sang nhà anh Sơn cúp cái lens quá.....
Thân chào
Thanks Ái, vậy là tay nghề của em lên rồi đó, Ống kính của anh cũng thường thôi lens phim nikon, mà em dùng canon mà.

Chúc mừng Anh Sơn , nhìn Bọn Nhóc dễ thương quá !!!!!!!!!!!!
Thanks em nhé, lâu quá k. gặp em. Thân,

cuối cùng cũng mẹ tròn con vuông, chúc mừng bác Sơn ...... chúc mừng dòng sản phẩm mang nhãn hiệu Vipper line
Ừ, cuối cùng thì cũng mẹ tròn con vuông, Anh cũng đang háo hức xem chúng lên như thế nào? có con nào là viper k., nếu có thì trúng mánh, hì, hi....

Chúc mừng a Sơn nha Chúc mẹ tròn con vuông.......mấy bé dễ thương quá...!!!
Thanks em nhé, nuôi thêm bully cho vui em.:)

đẹp quá...mõm ngắn,cụt cụt,nhăn nhó....chúc mừng anh hén !!:-bd:-bd
Thanks Nam nhé, phải chúc với em và Ái Ken quá.:)

Chúc mừng anh nhé em trắng vá đẹp quá .Anh SƠN mát tay ghê cả đàn em nào cũng bụ bẫm.
thanks em,;)

Chúc mừng anh Sơn, đàn cún rất dễ thương nhất là em có cái đầu trắng
Em ấy là con gái, nên dể thương là đúng rồi. Con gái bao giờ cũng dể thường mà... Thanks em.

Chia vui với anh, bầy con rất kháu khỉnh. Anh , sao đem cân ra rồi mà không cân tụi nó luôn vậy ! hihiiii
Thanks Dũng, Anh có cân tụi nó. Nhung k. co chụp được vì có 1 mình anh, tụi nó k. chịu yên cho chụp nên anh sợ chúng té. :((

chúc mừng anh nha. tụi nhóc dễ thương quá.

Thanks em, lâu lắm rồi mới có con chăm nên cũng vui em.:)

Thân,

Thân chào,

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chúc mừng anh nhé..he..he..mấy em rott mà được cái đầu giống mấy em bully thì vô mánh rồi..he..he..chắc phải nhờ anh sơn tư vấn lai tạo giống làm sao ra được rott màu blue và yellow brown giống như mấy em bên anh quá..ka..ka....:D:D:D

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
chúc mừng anh nhé..he..he..mấy em rott mà được cái đầu giống mấy em bully thì vô mánh rồi..he..he..chắc phải nhờ anh sơn tư vấn lai tạo giống làm sao ra được rott màu blue và yellow brown giống như mấy em bên anh quá..ka..ka....:D:D:D
Thanks em, tính làm dog designer hả? :)

Thân,

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng
Bầy cún nhìn dễ thương quá anh ơi, công nhận anh Sơn chụp ảnh đẹp thật, chất lượng hình ảnh có nét rất chuyên nghiệp...:-bd

ai-armani

Member
Nhìn mấy bé bully của anh bú mà buồn cho bulldog....huhuhu...bầy này mới 5 ngày mà bụ bẫm quá anh....anh Sơn chăm tốt quá.....chúc mấy bé mau bú chóng lớn
Thân chào