• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

AMERICAN BULLY - Heart Breaker & Betty

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
DỤNG CỤ HỔ TRỢ PHỐI GIỐNG:
Xin giới thiệu các Anh, Chị một dụng cụ hổ trợ cho việc phối giống. Như các Anh đã biết đối với các giống chó lớn, GSD, Rott, Bully,... mỗi khi cho giao phối thì cả một vấn đề, nhất là chênh lệnh giữa đực và cái về hình thể sẽ rất nặng nhọc cho người đỡ phối. Nhân Betty vừa lên giống tôi áp dụng giá đỡ (thường thấy ở các trại Bully) và thấy rất hiệu quả, người đỡ rất thoải mái, nếu con cái cao hơn con đực ta có thể kéo thấp xuống và ngược lại, Môt số hình ảnh gởi đến các Anh, Chị:

Hình ảnh để minh hoạ, sorry các Chị em nhé

Thân,

my_lucky

Active Member
Tuyệt thật...........................................cảm ơn bác nhé.Thân!

trangphuong

Active Member
Chúc mừng bác.

Như này thì công việc đỗ phối giống nhàn hơn nhiều rồi, ngày sưa mình có coi ông bạn Ái đỡ BullDog mà thấy cực quá.
Chúc mừng bác.

Kính phục anh Sơn thật đấy. Thế mới biệt nếu không yêu thì không thể có những dụng cụ như vậy...

aha nhưng mà sự vất vả của bác lại là mừng thầm của em hehhehe. nhắn tin cho em nhé anh Sơn ơi.

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Kính phục anh Sơn thật đấy. Thế mới biệt nếu không yêu thì không thể có những dụng cụ như vậy...

aha nhưng mà sự vất vả của bác lại là mừng thầm của em hehhehe. nhắn tin cho em nhé anh Sơn ơi.
Cảm ơn em, Anh chỉ học hỏi lại thôi. Vì lần trước khi Heart giao phối với Angel rất vất vả, vì heart rất mạnh và nặng nên việc chó cái thường xụm do đó người đỡ rất cực. Khi thử giá đỡ, thì người đỡ chỉ việc lái sao cho chính xác thôi, khỏi phải đỡ cái nên rất nhanh và hiệu quả. Giá đỡ có thể di chuyển theo dài ngắn, cao thấp ở chó cái, Chó cái cũng đứng rất thoải mái...:)

Khi nào có kết quả anh sẽ nhắn cho em.

To Bully: "Anh Sơn đúng là chuyên gia lái tên lửa có khác" : Thanks em, Anh k. biết lái đâu, mà là anh bạn của anh mới chuyên lái tên lửa em à....Dollar của em sao rồi, chừng nào về?

Thân,

cái dàn đỡ này tiện lợi quá anh Sơn :D Vậy là chuẩn bị chào đón đàn puppy "hot" nhất VN rồi :x em tháng 7 này vào SG, em sẽ ráng thu xếp thời gian qua thăm anh !

Bully

Member
Em book vé rồi, tầm 28 là em bay qua Thái để đón Dollar về. Em muốn qua đấy để kiểm tra cho chắc chắn là Dollar có kết quả và cũng kết hợp đi xem Dog Show luôn. Anh có qua đấy dự Dog Show lần này không? Nếu có thì họp mấy AE đi cho vui anh

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Em book vé rồi, tầm 28 là em bay qua Thái để đón Dollar về. Em muốn qua đấy để kiểm tra cho chắc chắn là Dollar có kết quả và cũng kết hợp đi xem Dog Show luôn. Anh có qua đấy dự Dog Show lần này không? Nếu có thì họp mấy AE đi cho vui anh
Dogshow diển ra từ 25-28, nếu em đi 28 thì chẳng coi được gì cả. Còn Anh nếu việc sửa nhà dời lại thì Anh sẽ đi.

Thân,

Bully

Member
Tại em không đi được lâu, em đi 28 thì 29 em đã về rồi. Mà 28 là đêm chung kết mà, xem hôm đấy mới thích, em chỉ xem cái Best In the Show thôi

BIG DOG

Member
HB bữa nay đã quá anh Sơn nhỉ. Nhìn Betty em đoán là anh em mê bully sáp lại có tin vui rồi đây.:))

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
HB bữa nay đã quá anh Sơn nhỉ. Nhìn Betty em đoán là anh em mê bully sáp lại có tin vui rồi đây.:))
Thanks em, HB đang dần đến sự hoàn thiện về hình thể và khung đầu. Betty thì rất triển vọng, hôm nay bụng đã bắt đầu lộ rõ. Anh đang trông chờ và đặt rất nhiều hy vọng ở Betty, vì nếu betty đẻ suông sẽ, thì Anh may mắn hơn Parkway kennel, vì Betty về đến Thai đã lâu nhưng chưa đẻ lần nào.:)

Hy vọng sẽ chọn được con ưng ý của Heart Breaker & Betty,

Thân,

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Betty tắm rữa lần cuối chuẩn bị lâm bồn:

Heart Breaker náo nức chờ puppy chào đời:

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
^:)^Sao Phai Dung HO TRO vay de tu nhien co hay hon kg ban ??????
:worried::worried::worried:
Chào bạn,
Những gì bạn thắc mắc tôi đã giải thích ở phần trên, bạn tham khảo lại nhé. Có những trường hợp bạn không thể để cho giao phối tự nhiên được mà cần phải hổ trợ để có được hiệu quả cao nhất.

Thân,

hay quá!betty rất đẹp kết hợp HB sẽ cho ra bầy con tuyệt vời.chúc mừng chú sơn,chúc mẹ tròn con vuông!

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Nhìn Betty thì chắc chắn đợt này là có tin vui rồi anh nhỉ? Chúc mừng anh sẽ có 1 bầy cún đẹp nhé, chúc cho Betty mẹ tròn con vuông!

Chào thân ái và đoàn kết

1stLady

Member
Dạo này công việc túi bụi nên trốn anh luôn :D Thông cảm cho em út nhé anh.

Lứa này ra đời em chỉ dám nhìn hình chứ chắc không dám qua thăm đâu anh ạ :(( Chúc mẹ tròn con vuông nhé anh.