• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

American Bully - Bầy Con Của Heart Breaker & Angel

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Lần này đi em thấy rất bổ ích anh ạ !!! B Boi đã về đến nhà em !!! Em đang cho người làm nhà mới cho cu cậu !!! Cu cậu rất khoẻ mạnh anh ạ !!!! Lần này em sẽ cho B Boi của em phối giống với con cái của anh bán cho anh Nam anh ạ !!! Em nghi sẽ rất triển vọng !!!
Một lần nữa chúc mừng em đã có 1 con chó đẹp. Tuy nhiên để phát triển hoàn chỉnh về hình thể và tính cách là hoàn toàn lệ thuộc vào công chăm sóc dạy dỗ nhe Dương. Anh chỉ lưu ý em một số điều:

1. BUlly cần lượng đạm rất cao trong khẩu phần ăn. Vào lứa tuổi này phải cho ăn thật nhiều (3 buổi chính và 1 buổi ăn trong đêm).

2, NÓ cần vận động nhiều, nhưng ở lứa tuổi này đừng bắt nó tập nặng nhé.

3. hãy cho nó quan hệ xã hội với người và các giống cho khác cho tốt để tránh những phiền phức sau này.

4. Nó rất thông minh, dạy nó biết nghe, nhưng là giống chó có cá tính nên phải cứng rắn một tý không thì nó chỉ thích làm theo ý nó.

thân,

_Em thấy bên MALAYSIA cũng có phong trào nuôi BULLY....cũng tổ chức BULLY SHOW tặng anh vài PICS...

_Em gái này xinh ghê....hihi

_ca sĩ HIP-HOP nỗi tiếng SNOOP-DOG

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Chủ sở hữu em này là anh Vân hả anh Sơn? Anh Vân cũng máu bully nhỉ!

Chào thân ái và đoàn kết.

LION_2009

Active Member
Bác

Chúc mừng bác đã sở hữu 1 em bully đẹp . Hy vọng phong trao nuôi bully ở VN mình cũng phat triển như thái . :-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

trung2t3c

Active Member
Ghớm, nhìn mặt bác Vân dương dương tự đắc thấy ơn.... nhìn thấy....ghét :(( ... ghanh tị...... ao ước..... muốn giao lưu :D :D :D

kenny001

Member
Bé gái chuẩn bị về nhà mới:

HAha em ibiết thế nào anh 1stlady sẽ qua bắc 1 em của Break mà,hihi,chúc anh sức khoẻ và cún mau lớn,nhớ up ảnh thường xuyên em nó giống như em trước nha anh

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
@trung2t3c: gì mà ghen thị nghe ghê thế anh, còn không mau qua anh Sơn làm 1 em cho vui cửa vui nhà và khỏi phải ghen tị với anh Vân nhé.
@anh Vân-1stLady: có tin mừng mà không thấy chủ nhân xuất hiện đâu cả. Chúc mừng anh Vân nhé!

Chào thân ái và đoàn kết.

1stLady

Member
Cám ơn mọi người - thấy râu ria mọc dài thấy gớm là biết mình cũng suy nghĩ dữ lắm - nhưng không thể cưỡng lại đc cám dỗ :(( Vài bữa chắc tóc bạc luôn quá - hị hị.
Em gái này rất đẹp, gần như hưởng hết nguồn gen quí của Heartbeaker - hy vọng sẽ là 1 em gái Bully đẹp trong tương lai.
@aly-giang: cám ơn anh có lời làm mai mối cho em và Daddy_C làm sui gia, và cám ơn anh về rất nhiều thứ nữa (ví dụ như chuyện dẫn dắt em từng bước vào con đường nghiện ngập ko có lối ra ngày :(()
@Daddy_C: cái chuyện kết thông gia sau này off bàn tiếp nhá :D
@all: cám ơn mọi người ủng hộ tinh thần - hồi chiều rước em nó về sợ chị xã la - mà bả thấy em nó là lao vô hun hít bỏ mặc chồng đứng ngẩn ngơ rồi nên cũng thở phảo nhẹ nhõm - hehe.

trung2t3c

Active Member
không chỉ có bác Vân đâu, hôm bữa có ông anh dặn sang nhà bác Sơn mua bulldog.Lúc đi đã dặn đi dặn lại là tới gặp a.Sơn hỏi bulldog rồi bắt về, xong việc là không ngồi lâu .....ấy thế mà biết ngay là hắn qua rồi chẳng ngó ngàng gì tới bulldog, chẳng coi Th.Champion Marco ra gì, nhắm ngay con A.Bully đực đầu đàn mà xách về.

p/s: mà bác Sơn biết ko, về hắn còn nói với em là hỏi mua Alice (con cái bác để làm giống) ko được nên đành mua tạm A.Bully còn ra vẻ buồn rầu ( buồn gì mà cái mặt cứ vui như tết, bế con A.Bully suốt e mượn nuôi 2 ngày là hắn giẫy đành đạch.......).Mà bác Sơn có công nhận người và cái mặt ông ấy thích hơp vớiA.Bully nhỉ :D :D :D

1 bulldog female,1 bully male,1 em cỏ,1 em bull pháp...giờ thêm 1 em bully female nữa.....đông vui ghê,nghiện nặng rồi....hahaha

Voi9999

Member
@ly_giang: A Sơn ơi a nói cho em xem hình bé gái để dành cho em, làm em nôn wá. A rảnh post hình lên cho em đỡ trông ngóng anh ui!!! E sẽ thu xếp công việc để vào SG sớm, tới lúc đó xin gặp anh và các bạn để giao lưu và chia sẻ kinh nghiệm a nhé!
Tks a

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Trước hết xin cảm ơn tất cả Anh Chị đã yêu mến dòng chó Am. Bully. Mọi việc đang diễn ra rất thuận lợi cho phong trào nuôi Am. Bully, Theo anh được biết thì tuần sau là con đực của Daddy-C sẽ từ Mỹ về VN. Và một tin mừng cho các anh em trong thành phố là đã tìm được một sân chơi (sân cỏ hẳn hòi nhe) rộng lớn cả ngàn mét mà người tài trợ tạm bí mật để cho bất ngờ hén. Anh đã vận động được một số anh em giỏi ngoại ngữ cũng như đầy đam mê sẽ tham gia dịch thuật về Am. Bully và sẽ làm một điều bất ngờ nữa cho các anh em (cũng bí mật luôn, hì , hì....). Hy vọng trong tương lai gần group BUlly VN sẽ thành hiện thực.

To 1stlady: rất mừng vì bà xã em thích như vậy coi như việc nhập hộ khẩu là xong hén.

To trung2t3c: Puppy về nhà thế nào rồi em, mạnh khoẻ chứ? Hoa cũng rất vui, nói chuyện như pháo nổ. Anh thấy ai thích Bully, toàn là những người thân thiện, mạnh mẽ và vui vẽ. Hy vọng sẽ gặp mặt nhau một ngày gần đây.

To voi9999: Bé gái Anh dành cho em, màu Blue, body to sẽ hợp với con đực mới đem về của em. Anh sẽ chụp và gởi cho em. Bao giờ em với DƯơng vào Nam, Anh sẽ họp mặt Anh em Bully trong Nam giao lưu nhé.

Thân,

Oa oa, khi nào thì em mới rước về dc 1 em A.Bully đây :(( Sắp tới chắc vào SG kiếm việc, lại không có không gian nuôi chó nữa rồi, lúc đó qua nhà mấy anh ngắm ké quá :D
Chúc mừng anh Vân có được 1 em Bully đẹp nhé, em đã được ngắm đàn con hiện tại của B.Heart rồi, rất ngầu :D mới nhỏ mà ngầu rồi, kết cái chỗ đó đấy, hehhehe!
Anh Sơn lại định thêm máu lửa gì nữa đây, bật mí cho anh em đỡ mong đi :D

Thân Chào Anh Sơn Em Hùng Quận 07 Nè . Em Nôn Quá Trời Luôn Anh Sơn ơi Nôn Lắm . Khó Chịu Trong Lòng Lắm Rồi Anh ơi, Chắc Không Dám Lên Mạng Nữa Quá

LION_2009

Active Member
bac

@ly_giang: A Sơn ơi a nói cho em xem hình bé gái để dành cho em, làm em nôn wá. A rảnh post hình lên cho em đỡ trông ngóng anh ui!!! E sẽ thu xếp công việc để vào SG sớm, tới lúc đó xin gặp anh và các bạn để giao lưu và chia sẻ kinh nghiệm a nhé!
Tks a
Gửi cho bác vài hình ảnh của em nó khi em chụp ở trong đó rất đẹp . Đúng ra nó cũng được chuyển hộ khẩu HP nhưng A Sơn nói A thích . Em đành bắt em khác vậy

Chúc mừng anh Vân :-bd :-bd :-bd.Rất vui khi được biết tin này,hay lắm người ơi!
P/S:Chuyến này râu bác Vân không dài đến rốn mới là chuyện lạ!
:-bd :-bd :-bd

LION_2009

Active Member
A

Chúc mừng anh Vân :-bd :-bd :-bd.Rất vui khi được biết tin này,hay lắm người ơi!
P/S:Chuyến này râu bác Vân không dài đến rốn mới là chuyện lạ!
:-bd :-bd :-bd
Nghe nói đàn này đã có chủ gần hết rồi phải không anh Sơn . 8 nhóc bây giờ còn có 2 em bạn nào thích dòng này bê nhanh không thì lại tiếc

hôm nay vui quá! cám ơn anh SƠN đã giúp em được toại nguyện . khi nào có gì vui alo cho em với để cùng nhau nối vòng tay lớn và chia sẽ đam mê nha anh. thân chào anh!