• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

American Bully - Bầy Con Của Heart Breaker & Angel

dạo gần đây em thấy anh có vẻ như bị cuốn hút bởi mấy chú bully hơn cả bulldog anh sơn nhĩ....hị hị hị...anh chơi ác quá,làm cho đàn em chết mê chết mệt mấy con bulldog rồi bây giờ lại là bully...toàn hàng độc hại "khó bỏ" :D
_tặng anh 2 tấm hình bully trưởng thành và puppies em sưu tầm

trung2t3c

Active Member

anh Sơn cho em hỏi cái máng ăn của chó con.... em rất thích cái công dụng của nó, mỗi chó vào mỗi ngăn??? không hiểu đây là sản phẩm chuyên dụng hay là 1 sáng kiến của a.Sơn. Loại này mua ở Thái hay có ở VN.Các ngăn riêng biệt hay là thông nhau phần đáy
ngoài tác dụng nhìn thấy như trên hình thì máng ăn chó con này còn có những công dụng độc đáo khác ko ???Vd: chống lật úp làm đổ thức ăn ...vv...vv

ly-giang

Chuyên gia Bulldog

anh Sơn cho em hỏi cái máng ăn của chó con.... em rất thích cái công dụng của nó, mỗi chó vào mỗi ngăn??? không hiểu đây là sản phẩm chuyên dụng hay là 1 sáng kiến của a.Sơn. Loại này mua ở Thái hay có ở VN.Các ngăn riêng biệt hay là thông nhau phần đáy
ngoài tác dụng nhìn thấy như trên hình thì máng ăn chó con này còn có những công dụng độc đáo khác ko ???Vd: chống lật úp làm đổ thức ăn ...vv...vv
Đây là máng ăn dành cho heo con, Anh mua ở của hàng chăn nuôi gần chợ Gò Vấp. Các ngăn thông nhau bên dưới. Ở giữa có móc gài xuống sàn chuồng (tại anh tháo ra) để cố định. Khi cần làm vệ sinh chỉ cần ấn mạnh nút giữa sẽ bật mõc gài ta có thể đem đi rửa. Giá khoảng 70.000đ.

thân,

Ngo.Huy

Member
Chúc mừng anh Sơn nhé,càng nhìn càng ghiền mấy em này.Lúc này thành viên Bull trong nhà anh Sơn chắc lên hàng chục quá:)

Nhìn ghiền quá, ráng tậu 1 em mới được, sau khi thăm trại của anh Sơn, về kể cho mấy người bạn về giống chó Bully, làm họ rất thích thú và tìm hiểu :D Dalat mà thành lập được 1 hội Bully thì đã quá, hehehe! Chúc mấy chúc cún của anh chóng lớn và khoẻ mạnh :D

đàn BULLY nhìn cứng cáp và rất đầu gấu...bác LION 2009 bế 1 em ra bắc đi chứ...để lâu người khác ẵm đi àh.....hihi

Bác LION_2009 vào nam xúc 1 em BULLY đi chứ....chần chừ có được mấy em đẹp bác SƠN gả hết bây giờ...hì hì :)

bầy chó của anh Sơn đẹp quá, chó nhỏ mà đầu đã to thế sau này mặt chúng sẽ rất góc cạnh đấy,nhưng ở Việt nam mình đã có ai cắt được tai cho các em Bully chưa nhỉ,cái này là 1 vấn đề mà nghĩ đi nghĩ lại là 1thiệt thòi cho những fan mê dòng bully bên mình,cắt đẹp thì 0 sao cắt xấu tai cụp hay lệch thì buồn

nhìn đã quá anh ơi, khi nào em có đủ lúa phải tậu một em về để cai quảng tụi rót ở nhà mới được.

dungseven

Member
theo mình nghĩ dòng bully này cắt tai dễ hơn boxer doberman ...nên cắt cũng không sợ lắm cắt tai nhìn chó ngầu hơn đẹp hơn dữ hơn lộ được hết bản năng của một chú chó đẹp phải không các anh em?không biết đến khi nào phong trào chơi bully nhiều như rot nhỉ?hy vọng một ngày không xa bully được nhân rộng dãi cho nhưng ai đam mê?và quan trọng là giá cả rất việt nam

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
bầy chó của anh Sơn đẹp quá, chó nhỏ mà đầu đã to thế sau này mặt chúng sẽ rất góc cạnh đấy,nhưng ở Việt nam mình đã có ai cắt được tai cho các em Bully chưa nhỉ,cái này là 1 vấn đề mà nghĩ đi nghĩ lại là 1thiệt thòi cho những fan mê dòng bully bên mình,cắt đẹp thì 0 sao cắt xấu tai cụp hay lệch thì buồn
Chào em,
Cảm ơn những lời khen của em. Việc cắt tai ở Bully thật ra không quá khó khăn như chúng ta nghĩ đâu. Có những con người ta để đến 8-9 tháng mới cắt, vẫn đứng và đẹp. Lý do, các dạng cắt lổ tai đa phần là rất sát, (không như ở Boxer, Great dane,...). Vấn đề của chúng ta là phải dám mạnh dạn kết hợp với Bác sĩ thú y trong việc cắt tai. Vì muốn cắt đẹp thì BSTY phải va chạm thường xuyên vấn đề, và BSTY phải tìm hiểu kỹ thuật cắtmạnh dạn nhận dịch vụ cắt. Vì đa số khi hỏi BSTY đều ngại sợ cắt không đẹp ảnh hưởng uy tín bản thân. Vì mới nên chúng ta phải mạnh dạn thí điểm ở những con cái, nếu có sơ suất cũng không ảnh hưởng lắm. Nhưng Anh tin rằng BSTY chỉ cần thực hành vài con là có kinh nghiệm ngay.

Một số dạng lổ tai ở pitbull:

Ở Trong Nam cớ BS. Hồng rất có kinh nghiệm cắt tai và cắt rất đẹp. Còn ở ngoài Bắc, Anh thấy rất nhiều người yêu thích giống này. Vậy thì người nuôi và BSTY hãy mạnh dạn cắt tai, " Vạn sự khởi đầu nan".

Người ta làm được thì mình cũng làm được,...

Thân,

Anh Sơn ơi !!! Em la Dương em anh Nam !!! Hôm trước em có vào SG đa qua chơi nhà anh đó !!! Em lần này may mắn đã mua dc chú Bully tại Pattya Bully Show !!! Em nó tên la B Boi !!! Lần này về em se phai hỏi anh rất nhiều về kinh nghiệm nuôi dậy dòng cho này anh a !!! Anh giúp em nhé !!!

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Anh Sơn ơi !!! Em la Dương em anh Nam !!! Hôm trước em có vào SG đa qua chơi nhà anh đó !!! Em lần này may mắn đã mua dc chú Bully tại Pattya Bully Show !!! Em nó tên la B Boi !!! Lần này về em se phai hỏi anh rất nhiều về kinh nghiệm nuôi dậy dòng cho này anh a !!! Anh giúp em nhé !!!

Rất sẵn lòng, cùng sở thích là anh vui rồi có gì cứ hỏi Anh. Đã về đến Hànội chưa? Đi kỳ này DƯơng xem no con mắt rồi chứ?

Thân,

Lần này đi em thấy rất bổ ích anh ạ !!! B Boi đã về đến nhà em !!! Em đang cho người làm nhà mới cho cu cậu !!! Cu cậu rất khoẻ mạnh anh ạ !!!! Lần này em sẽ cho B Boi của em phối giống với con cái của anh bán cho anh Nam anh ạ !!! Em nghi sẽ rất triển vọng !!!