• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

American Bully - Bầy Con Của Heart Breaker & Angel

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Thật hiếm thấy cả 2 vợ chồng đều đam mê chó. Anh mơ mà hổng có được ấy... Nếu có gì thắc mắc trong việc chăm sóc, hãy gọi anh nhé.

Thân,

:D
Chào em,
Cảm ơn những lời khen của em. Việc cắt tai ở Bully thật ra không quá khó khăn như chúng ta nghĩ đâu. Có những con người ta để đến 8-9 tháng mới cắt, vẫn đứng và đẹp. Lý do, các dạng cắt lổ tai đa phần là rất sát, (không như ở Boxer, Great dane,...). Vấn đề của chúng ta là phải dám mạnh dạn kết hợp với Bác sĩ thú y trong việc cắt tai. Vì muốn cắt đẹp thì BSTY phải va chạm thường xuyên vấn đề, và BSTY phải tìm hiểu kỹ thuật cắtmạnh dạn nhận dịch vụ cắt. Vì đa số khi hỏi BSTY đều ngại sợ cắt không đẹp ảnh hưởng uy tín bản thân. Vì mới nên chúng ta phải mạnh dạn thí điểm ở những con cái, nếu có sơ suất cũng không ảnh hưởng lắm. Nhưng Anh tin rằng BSTY chỉ cần thực hành vài con là có kinh nghiệm ngay.

Một số dạng lổ tai ở pitbull:

Ở Trong Nam cớ BS. Hồng rất có kinh nghiệm cắt tai và cắt rất đẹp. Còn ở ngoài Bắc, Anh thấy rất nhiều người yêu thích giống này. Vậy thì người nuôi và BSTY hãy mạnh dạn cắt tai, " Vạn sự khởi đầu nan".

Người ta làm được thì mình cũng làm được,...

Thân,
cám ơn anh Sơn đã chỉ giáo ,nhưng hy sinh vài em bully để cắt tai thì thiệt hại nặng nề cho chủ các em ấy quá:sick:Vậy nên phương án chắc là nhờ Bs Hồng bay ra cắt thôi:D

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
:D

cám ơn anh Sơn đã chỉ giáo ,nhưng hy sinh vài em bully để cắt tai thì thiệt hại nặng nề cho chủ các em ấy quá:sick:Vậy nên phương án chắc là nhờ Bs Hồng bay ra cắt thôi:D
Nếu có điều kiện như vậy thì tốt rồi. Nhưng có điều như vậy sẽ khó phát triển, Tối ưu vẫn là cắt tại chổ. Con cái thường chỉ để sinh sản, nên nếu cắt hay k. cắt cũng k. quan trọng. Hãy mạnh dạn,...

Thân,

golden-sr

Member

Cho em hỏi trong hình có phải là 2 em Bull Terrier của anh ko anh Sơn...Mong trong thời gian sắp tới có khi ace lại được ngắm Puppy Terrier của anh !

1stLady

Member
Mới 2 tháng mà cái đầu nó bự gần bằng đầu ...của mình rồi - hehe.

Mấy hôm nay em nó ngoan và giỡn rất hăng say - tối ngủ 1 mình (mới xa bầy) mà ko hề rên la (con BlueEye trước đây cũng thế) Công nhận bọn này lỳ lợm từ bé, lớn lên mỗi lần nó hư đét vào mông nó rát cả tay mà nó cứ tưởng mình đùa giỡn - càng đét mạnh nó càng thích :(( chỉ có chủ là đau thôi.

Sorry cả nhà chưa chụp đc ảnh mới - sẽ up tgian sớm nhất.

doanhcauson

Vietpet sponsor
Bác Vân này cũng mạnh tay quá chứ, hết em này lại đến em khác , liên tục phát triển hhehe.Lâu lâu lại thấy thêm 1 bé mới Không biết có chịu ngưng chưa đây hay là ....chắc bị anh Sơn lây bệnh ghiền rối hihihi.Xin chúc mừng.Thân chào.

da8888

Member
Chào anh Sơn,

Đàn bully lớn nhanh ghê, may mà lúc em qua thăm đàn này chưa ra đời nếu không cũng ráng làm 1 em cho vui cửa vui nhà hihii

mà giống bully ở Úc em chưa thấy ai nuôi hay anh gửi qua cho em 1 bé đi hiihi

em Dũng

LION_2009

Active Member
Bạn

Chào anh Sơn,

Đàn bully lớn nhanh ghê, may mà lúc em qua thăm đàn này chưa ra đời nếu không cũng ráng làm 1 em cho vui cửa vui nhà hihii

em Dũng
Ban da8888 Mình nghe nói chó gửi đi nước ngoài . Thủ tục khó hơn chó nhập về , cực tốn kém . Bạn mua từ ANH- MỸ dễ hơn .

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Chào anh Sơn,

em Dũng
Chào Dũng,
Dũng và gia đình vẫn khoẻ chứ? Anh đã thấy con Rott Dũng mua bên Úc rồi. Rất triển vọng đó. Anh thích nhất là khuôn mặt rất ấn tượng ở lứa tuổi của nó. Bully chắc không cho nhập vào Úc đâu, Anh nghĩ thế, nên chỉ về VN ngắm thôi (hàng hiếm mà, hì, hì...).

Chúc em và gia đình mạnh khoẻ.

Thân,

da8888

Member
Tụi em khoẻ hết anh ơi, cám ơn lời khen cho em rott của em, giờ còn bé lắm chưa nói được gì nhiều, em phải ráng chăm cho tốt thôi.

Cũng may là Úc không cho nhập bully anh nhỉ, nếu không thì em sẽ làm phiền anh dài dài hihi

da8888

Member
Tụi em khoẻ hết anh ơi, cám ơn lời khen cho em rott của em, giờ còn bé lắm chưa nói được gì nhiều, em phải ráng chăm cho tốt thôi.

Cũng may là Úc không cho nhập bully anh nhỉ, nếu không thì em sẽ làm phiền anh dài dài hihi

_1 em bully đực giống ở 1 trại bên texas USA...quá chiến luôn

_khuyến mãi thêm 1 tấm con nhỏ em hôm bữa đi chụp hình nghệ thuật...hì hì

Bully

Member
Con này là KICKASS của trại Texas Massive Pits, một trại rất nổi tiếng ở Texas, chó ở trại của họ đa số đều đoạt giải, ước gì mình được qua đấy mua 1 e, hoặc cho sờ mấy con đấy 1 tý cũng là mãn nguyện rồi

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Một vài hình ảnh vừa phẩu thuật tai xong: puppy vẫn năng động và ăn uống bình thường.