• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Alaskan Roxy - Nàng công chúa nhỏ >.<

lucky_2901

Member
bé nhà bạn cũng tầm lucky nhà mình,cũng là bé cái luôn nhưng mà là dòng husky :p
mình cũng bên long biên này,hôm nay club off nhưng lucky nhà mình vẫn nhỏ quá nên chưa cho đi ra ngoài :)
Bé nhà bạn tiêm và tẩy giun chưa hả bạn :)

viponline01

Member
bé nhà bạn cũng tầm lucky nhà mình,cũng là bé cái luôn nhưng mà là dòng husky :p
mình cũng bên long biên này,hôm nay club off nhưng lucky nhà mình vẫn nhỏ quá nên chưa cho đi ra ngoài :)
Bé nhà bạn tiêm và tẩy giun chưa hả bạn :)
Um. Bạn ở chỗ nào Long Biên, Mình ở Ngọc Thuỵ, gần mấy bãi cỏ này, lúc nào lớn chút nữa mình cho nó ra ngoài đó chơi trước đã.8->

viponline01

Member
Mặt trông giống hệt bé nhà mình.
Trông cứ như là sinh đôi ý :p
Bạn cũng nuôi alas ah? Bạn nuôi lâu chưa? Bé mình ngày mai tròn 2 tháng đấy. Bố nó là Con Sói của Tùng Lộc Pet và Mẹ là Lucy ỏ Nguyễn Du. 2 bố mẹ đều to cao cả ;);)

yeuketoan89

Active Member
Bạn cũng nuôi alas ah? Bạn nuôi lâu chưa? Bé mình ngày mai tròn 2 tháng đấy. Bố nó là Con Sói của Tùng Lộc Pet và Mẹ là Lucy ỏ Nguyễn Du. 2 bố mẹ đều to cao cả ;);)
Tôm nhà mình sắp đc tròn 3 tháng rùi. Roxy bé hơn thì làm em nhé, hôm nào cho giao lưu với anh Tôm đi :D

viponline01

Member
Anh Tôm dạo này không thấy show ảnh cho em Roxy xem nữa ah=))? Dạo này Roxy nhớn lắm và thích làm điệu rồi :">

Chjpzukon

Member
Mình có 2 bé Alaska 1 đực 1 cái.
Đực thì lớn rồi.
Bé cái gần 4 tháng, trông mặt gống hệt bé nhà bạn. Cũng có 1 cái xoẹt trắng giữa trán lun.

yeuketoan89

Active Member
Anh Tôm dạo này không thấy show ảnh cho em Roxy xem nữa ah=))? Dạo này Roxy nhớn lắm và thích làm điệu rồi :">
anh Tôm dạo này bận đi tập thể hình, sáng cho đi chạy 3 km, chiều cho chạy 5km lắp thêm tạ vào chân.hjhj anh Tôm đang chờ em Roxy nhớn để <:p đây :">

Chjpzukon

Member
Em Roxy nhà bạn tẩy giun bằng cách nào đấy.
Em nhà mình cho nhai Exotral nó nhè ra luôn, kẹp vào miếng thịt thì nó nhằn thuốc ra.

yeuketoan89

Active Member
Em nhà mình cho nhai Exotral nó nhè ra luôn, kẹp vào miếng thịt thì nó nhằn thuốc ra.
bạn cho nó tự uống nó ko uống đâu, Tôm nhà mình nè, banh mồm nó ra ngửa lên trời, thả viên thuốc vào, có thể dùng ngón tay ấn thuốc vào sâu sâu tí, vẫn banh mồm nó ngửa lên trời tầm 2,3 giây nữa là thuốc chui xuống bụng rùi :))

kid1989

Active Member
cho uống thì kẹp vào miếng thịt bé rồi nhét sâu vào cổ họng của cún bắt ngửa cổ lên rồi bóp mồm nó vào là nó phải nuốt :)) bt đắng nó không uống đâu

Chjpzukon

Member
cho uống thì kẹp vào miếng thịt bé rồi nhét sâu vào cổ họng của cún bắt ngửa cổ lên rồi bóp mồm nó vào là nó phải nuốt :)) bt đắng nó không uống đâu
Mình thấy trên thị trường có bán loại thuốc tẩy giun Endogard. Thấy ghi có mùi vị mà cún thích. Ko biết nó có tự ăn ko nhỉ ?

yeuketoan89

Active Member
Video cháu nó đc 2 tháng 3 ngày. Nghịch như quỷ =))
280620120 Sinh Nhật 2 tháng tuổi Roxy alaska - YouTube
ui, Roxy xinh quá, nhưng mà hơi nhỏ hơn Tôm nhà mềnh rùi, đuôi Tôm nhà mình cũng xù hơn nữa :D
nhưng mà Roxy là girl nên thon gọn thế đc rùi, còn Tôm cho đi tập thể hình nên mới to hơn đấy.hjhj hôm nào cho em nó đi chơi đi, Tôm nhà mềnh ra công viên toàn chơi với mấy anh chị to đùng :))

yeuketoan89

Active Member
Mình thấy trên thị trường có bán loại thuốc tẩy giun Endogard. Thấy ghi có mùi vị mà cún thích. Ko biết nó có tự ăn ko nhỉ ?
mình mua cho cún loại thuốc giun của pháp. mùi hơi khó chịu, cún ko chịu uống, mình lấy 2 ngón tay nhét vào miệng rùi ấn sâu vào trong là tự phải nuốt hết :))

viponline01

Member
ui, Roxy xinh quá, nhưng mà hơi nhỏ hơn Tôm nhà mềnh rùi, đuôi Tôm nhà mình cũng xù hơn nữa :D
nhưng mà Roxy là girl nên thon gọn thế đc rùi, còn Tôm cho đi tập thể hình nên mới to hơn đấy.hjhj hôm nào cho em nó đi chơi đi, Tôm nhà mềnh ra công viên toàn chơi với mấy anh chị to đùng :))
E hèm Tôm lớn hơn Roxy 1 tháng cơ mà. Không biết ai nhớn hơn đâu nhé;;):-o:))

tomjerry

Video cháu nó đc 2 tháng 3 ngày. Nghịch như quỷ =))
280620120 Sinh Nhật 2 tháng tuổi Roxy alaska - YouTube
hi anh chị! Bé Chôm Chôm nhà e là chị(em) gái của bé Roxy đấy ạ hihi
Em xem cái clip thấy bé CC sao mà giống Roxy quá đi mất, giống từ khuôn mặt đến tính cách luôn ạ. Ở nhà bé CC nhà e cũng nghịch như thế đấy ạ mà hay cắn phá lung tung lắm e k biết Roxy có như thế không nữa ạ. Mà CC còn hay cắn e mấy lần còn bị chảy máu rồi thỉnh thoảng e bảo không nghe lại hay nhìn e sủa vs gầm gừ nữa ạ :( Em k biết CC nhà e có phải là dữ quá không nữa. Nhưng nếu hàng ngày em chăm sóc bé và hay cho bé ăn thì em nghĩ bé cũng phải phân biệt được rồi chứ ạ? Bé Roxy nhà mình có như vậy không ạ? Em nghĩ là do mình chiều bé quá nên bé mới có những hành động như vậy :( Em sợ sẽ không dạy đc bé vì bé khó bảo quá. Anh chị có phương pháp gì để dạy bảo các bé thì hướng dẫn em với nhé vì em đang thấy lo cho bé CC quá :(

bé mà gừ thì bạn cứ vả vào mõm nó mấy lần là hết ngay,đừng vì thương em nó mà để nó hư nhé :D:D

yeuketoan89

Active Member
hi anh chị! Bé Chôm Chôm nhà e là chị(em) gái của bé Roxy đấy ạ hihi
Em xem cái clip thấy bé CC sao mà giống Roxy quá đi mất, giống từ khuôn mặt đến tính cách luôn ạ. Ở nhà bé CC nhà e cũng nghịch như thế đấy ạ mà hay cắn phá lung tung lắm e k biết Roxy có như thế không nữa ạ. Mà CC còn hay cắn e mấy lần còn bị chảy máu rồi thỉnh thoảng e bảo không nghe lại hay nhìn e sủa vs gầm gừ nữa ạ :( Em k biết CC nhà e có phải là dữ quá không nữa. Nhưng nếu hàng ngày em chăm sóc bé và hay cho bé ăn thì em nghĩ bé cũng phải phân biệt được rồi chứ ạ? Bé Roxy nhà mình có như vậy không ạ? Em nghĩ là do mình chiều bé quá nên bé mới có những hành động như vậy :( Em sợ sẽ không dạy đc bé vì bé khó bảo quá. Anh chị có phương pháp gì để dạy bảo các bé thì hướng dẫn em với nhé vì em đang thấy lo cho bé CC quá :(
cứ roi mà vụt thôi :D mình nghĩ CC nhà bạn k lỳ đến mức ăn đòn mà cũng ko sợ đâu