• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Alaskan Roxy - Nàng công chúa nhỏ >.<

viponline01

Member
Um. Roxy nhà mình khoẻ mà nghịch lắm. Sáng sớm dậy rất sớm hú gọi mình dậy chơi cùng.%-(. Suốt ngày nghịch nước thôi. Tôm nhà bạn thế nào rồi?

yeuketoan89

Active Member
ôi, em Roxy này sao giống em tôm nhà t quá, nhìn như kiểu sinh đôi ý, đầu đen với thân hơi xám. nhìn qua tưởng em tôm nhà tớ cơ :)) mai t up ảnh lên cho mà xem, giống lắm ý.
Tôm nhà t ban đêm đi ngủ 1 lúc lại sủa, rít, hú đòi gọi tớ dậy để chơi, đợt đầu còn dậy đưa tay cho nó gặm 1 lúc rùi đi ngụ tiếp, mấy hôm nay bận công ziệc quá với mệt mệt nên đêm sủa t lấy tờ báo cuộn lại oánh cho mấy phát vào mông thế là chạy vào chỗ đi ngụ tiếp :))
bạn đừng chiều quá ko em nó hư đấy, đêm thì phải ngủ chứ ko đc chơi. chiều quá nó quen đêm nào cũng phải dậy chơi với nó thì chết.hị hị

viponline01

Member
Um. Tại mẹ Lucy của ROXY cũng là màu xám mà bố thì Đen. Hic. Lúc mới đón về mình không ngờ bé lớn như vậy. To mà nặng lắm. Vui vì em nó khoẻ mạnh.
Roxy nhà mình thì lúc nào cũng đòi nắm cạnh. k cho nằm là hú liền ah. Trông dễ thương nên k nỡ đánh.:-??

yeuketoan89

Active Member
cái đuôi cũng giống đuôi của em tôm nhà t nữa. có chấm trắng ở đầu đuôi ý.hjhj cậu cuộn tờ báo hoặc quyển sách mỏng mỏng lại mà đánh, tuy tiếng phát ra to nhưng ko đau đâu. mục đích cho nó sợ và biết là đòi đi chơi đêm là hư thôi. rồi dần dần cũng phải rèn cho nó cậu ạ, ko chiều mãi đc đâu.bố mẹ của em tôm cũng là đen trắng và trắng xám.hjhj

viponline01

Member
Um. Mình sẽ làm như cậu bảo. Ah mà bé Tôm nhà bạn khẩu phần ăn như thế nào? Mình muốn học hỏi cho Roxy nhà mình .

yeuketoan89

Active Member
cún nhà t 1 ngày cho ăn 3 bữa.
Sáng : hạt khô maxi junior ( tên loại hạt này tớ ko nhớ rõ, tối về xem lại )
Trưa : cơm + canh + rau ( mình ăn rau j thì nó ăn rau ý ) + gan hoặc thịt lợn, thịt bò, thịt gà, pate, phổi ( nhớ cắt nhỏ thức ăn ra cho dễ ăn nhé )
Tối : khác bữa trưa. ví dụ trưa ăn gan thì tối mình cho ăn thịt gà hoặc thịt lợn. thường thì sáng ăn gan thì chiều nhà mình cũng sẽ đổi bữa nên cún cũng đc đổi bữa luôn :D
và trong 1 ngày thì tớ cho uống thêm canxi AKC, 1 hộp TH true milk. thỉnh thoảng cho cái bánh quy, bánh Oreo, táo, lê, chuối. kẹo thì tớ ko cho ăn.
khẩu phần ăn của em tôm nhà tớ đấy.hjhj

viponline01

Member
Cám ơn bạn :). Con bé nhà tớ chẳng kén lắm. Cho gì cũng ăn. Cơm, rau, hoa quả ăn đc hết. Nhưng mỗi tội ăn hơi it.:-/ Không biết cháu nó có phải là bêngs ăn hay k?

yeuketoan89

Active Member
có thể do mấy hôm nay trời nắng nóng nên các cún ăn ít đi đấy, e tôm nhà t bình thường ăn như thuồng luồng ý, nhưng đợt này cũng yếu đi chút. ngay cả người mình cũng thế thôi, ăn ít đi mà chỉ uống nước thui :D

viponline01

Member
Um. Chắc vậy. Nhưng khoản nghịch thì k ai bằng. Hôm qua nó nhảy cả ng vào chậu nc. Nhưng chỉ nhúng chân thôi k nằm xuống. Đáng yêu lắm.:-* . Sáng vẫn hú gọi mình bình thường.:((

viponline01

Member

Đây là 1 số ảnh mới nhất của em nó. Mọi người chiêm ngưỡng nhé. Em nó mới 48 ngày tuổi thôi. ;)

yeuketoan89

Active Member
hôm nay vừa cho e Tôm ra chơi ở CV tuổi trẻ cậu ạ, về nhà cu cậu nằm đến tận 10h mới phục hồi đc :)) người ngợm dính toàn dãi của em kaka ở đó.hjhj hôm nào cho em roxy đi chơi đi

viponline01

Member
Tình hình là con bé nhà em đã gần 2 tháng rồi rất nghịch suốt ngày vầy nước ( cho chân vào chậu nước mà tát nước ra ngoài) nằm ngủ thì ngửa bụng lên trời (bé thì đáng iu nhưng lớn thì xấu chết đi đc. Giờ lại hay cắn phá nữa . KHông biết mấy tật xấu này lớn lên có bớt đi đc k?

yeuketoan89

Active Member
ôi, bé Tôm nhà t mấy hôm nay cho đi chơi công viên tuổi trẻ liên tục nè, vui lắm, chỉ tội vẫn bé, ra chơi với mấy anh chị chó to toàn bị lấy thịt đè người thôi :(( phải to thêm tầm 10kg nữa mới đỡ đc mấy anh chị ý :))
bạn chịu khó cho em nó đi chơi với những cún khác cùng trang lứa như cún nhà mình ý cho vui :D mà lại khỏe chân.hjhj