• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Alaskan nè bà con ơi

chicken

Member
thứ1: chủ topic đã nói là chó mới về không giám đụng vào. thứ2: nhà ông có sẵn xích để cứ mua chó mới về là xích luôn à??? thứ3: cách cho ăn đấy hoàn toàn bình thường với ngưoi vn, ông đang ăn cái gì mà con chó nó đòi ăn ông có vứt cho nó không??? hay ông phải đi tìm bát, mua bát rồi mới cho ăn, khi ông vứt ra chó không ăn thì ông nhét vào mồm nó à mà thức ăn chẳng ở dưới đất, đã bảo là nghĩ sâu vào vấn đề đi rồi hãy nói người khác. 1 người thích khoe của thì sẽ post ảnh 2 con chó chẳng ra gì để người ta chửi vào mặt đâu, chỉ có người háo hức vì có được chó mới, dù biết chó mình gầy ốm nhưng vẫn tin tưởng nó đẹp mới chia sẻ mong tìm được sự khen ngợi thôi. cứ suy bụng ta ra bụng người là biết

trông thương quá.. lông rũ rượi, người gầy nhom, mắt có vẻ sợ sệt và mất vẻ tinh anh của loài cún này. Lại ở trong nhà vệ sinh ẩm ướt. Giống này rất hiền đâu đáng sợ đến mức phải để trong nhà vệ sinh rồi hé cửa ra để chụp, mất thẩm mỹ quá, cả cái dây buộc cũng vậy luôn, có vẻ cẩu thả quá. Mình gặp em nào ngoài phố lần đầu tiên cũng thoái mái vui đùa. Golden và Husky hiền đến nỗi, ngay gặp lần đầu mình còn chạm cả vào cái lưỡi phớt hồng đang thè ra của chúng mà chẳng sao nữa cơ. Có tin là tớ từng đếm số răng của 1 em golden trưởng thành mới gặp lần đầu không? ^^ Trông bạn có vẻ là người rất yêu cún như mình nhưng có thể chưa hiểu nhiều về cún. Rất mong bạn quan tâm đến vấn đề vệ sinh, ăn ở của 2 em cún hơn.

ps: bạn nhớ tìm chỗ nào khô ráo hơn để xích cún nhé, sạch sẽ nhất là nền đá hoa thì chỉ cần lau sạch là xong, nếu không bạn phải lấy chổi quét sạch đất cát ở chỗ đó đi. Rồi tìm 2 cái bao tải trải ra cho 2 cún nằm (bao tải thì chắc bạn sẽ dễ tìm phải không? nhưng nhớ là dù có bao tải vẫn phải quét sạch chỗ đó nhé)

tonyTEOWEO

tội thật. chú này thật là......được nuôi cún đẹp mà ko lo chăm.chán chú thế. :shame on you:

pinmoi

Member
nhìn vào ko biết chó đẹp thế nào nhưng hãi quá,xem xong không ăn cơm được,ọc....ọccc.ọcc

thứ1: chủ topic đã nói là chó mới về không giám đụng vào. thứ2: nhà ông có sẵn xích để cứ mua chó mới về là xích luôn à??? thứ3: cách cho ăn đấy hoàn toàn bình thường với ngưoi vn, ông đang ăn cái gì mà con chó nó đòi ăn ông có vứt cho nó không??? hay ông phải đi tìm bát, mua bát rồi mới cho ăn, khi ông vứt ra chó không ăn thì ông nhét vào mồm nó à mà thức ăn chẳng ở dưới đất, đã bảo là nghĩ sâu vào vấn đề đi rồi hãy nói người khác. 1 người thích khoe của thì sẽ post ảnh 2 con chó chẳng ra gì để người ta chửi vào mặt đâu, chỉ có người háo hức vì có được chó mới, dù biết chó mình gầy ốm nhưng vẫn tin tưởng nó đẹp mới chia sẻ mong tìm được sự khen ngợi thôi. cứ suy bụng ta ra bụng người là biết
Càng nói càng thấy ông này cũng chả ra gì cả, thấy cũng pos nhiều bài mà sao nói chuyện nghe chán thế. Trước tiên cho tôi hỏi ông thời gian đi mua cái xích chắc mất nhiều thời gian lắm nhỉ :)), chắc cái xích khó tìm mua hơn cả 2 em husky hả ông =)). Thứ hai ông bảo: ông đang ăn cái gì mà con chó nó đòi ăn ông có vứt cho nó không???, xin thưa với ông là có nhưng không bao giờ tôi vứt cả nửa cái đến một cái bánh mỳ to tướng thế cả, nếu tôi đang ăn mà cún xin tôi chỉ cho nó từng miếng nhỏ thôi để chúng dễ ăn chứ không cho kiểu đánh đố như chủ topic :-". Nói chung là chán chả buồn nói :-"

Caml down nào các bác! thôi cãi nhau nào, chúng ta cùng góp ý giúp bạn bác chủ topic có thêm kiến thức, kinh nghiệm để nuôi 2 em husky tốt hơn nào. ^^

@bác chủ topic: Ảnh được chụp từ 25/9/2009, gần 7 tháng trôi qua rồi, bây giờ 2 em husky thế nào rồi, bác up thêm ảnh mới nhất về 2 em để mọi người cùng chia sẻ kinh nghiệm nuôi cún cho nhau nhé. ^^

alaskiss

Ôi

tốt nhất là mình thấy nên nhờ mod xoá cái topic này đi, không thì xót ruột quá lại thành ra đấu khẩu, chẳng hay tí nào hà. hic, tội cún ghê ý :(

Mju_y3u

Member
Khổ thân con chó. Nhìn mà thương. Ông thang_Q5 chủ topic này đang sinh hoạt rất nhiệt tình bên hội chim chóc thì phải ?!

mewmeo

Member
Theo em thì cứ để mọi người tranh luận vô tư, mọi ý kiến đều được chấp nhận hết, càng nói càng thấy hay mọi người cứ tiếp tục cho sôi nổi nhé =D>

Closed topic cũng phải có lý do xác đáng chứ, đâu phải muốn closed là close được đâu. ^^
không biết 2 em husky bây giờ thế nào nhỉ?

hix.a trai làm e thấy thương 2bé vô cùng.nhìn mà tội chúng nó quá.a trai thật lòng yêu bé thì xem xét lại nha.e trai khuyên thật lòng.hix
không thể đỡ nổi....

a trai xem lại phương pháp chăm sóc 2cún này nha.e nhìn không thể chấp nhận được
1.a làm j mà 2cún sợ thế.mất hết cả vẻ đẹp vốn có của nó
2.e không nhầm thì chân 2cún có vết thương k nhẹ chút nào.
....hic.thương 2 cún nhiều...

tình hình là bác chủ topic không còn nghé lại topic này nữa, đã nữa năm trôi qua đủ để 1 số thứ thay đổi, tự nhiên thấy sốt ruột thế, không biết 2 chú cún ra sao rồi.. better or worse?

chicken

Member
nghe đáy nghiến nhiều quá chán, hắt hủii, đôi khi cho ăn giềng, mẻ, mắm tôm rồi cũng nên=))=))=))

Louis

Member
:d tưởng bác ý còn xin hỏi bác ý xem bác ý có bán không rước con vàng về :D

Bác ý chỉ mê chim thôi, nhỡ khi có chú chim nào bay ra khỏi lồng, đúng lúc em husky đang nằm sưởi nắng đánh hơi thấy. thế là...mọi người tự tưởng tượng nhé..
Bác ý phát hiện ra thì chuyện đã rồi thế là...mọi người tự tưởng tượng tiếp nhé...

Đấy là em tưởng tượng vui thôi nên mọi người đừng tin ạ ^^

katsnguyen

chủ topic bỏ topic chạy lâu rùi thì phải. Có lẽ 2 chú husky cũng ngẻo rồi hay sao í mà bác ấy ko online nữa....

dior5

tội nghiệp 2 em cún đẹp này quá... mong sao em ý có chủ mới, được ở môi trường tốt hơn. chăm sóc cẩn thận hơn...