• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Alaskan nè bà con ơi

kentee121

Member
hic....bánh mì chấm bùn.....ng nó sao cứ ướt uớt thê nhỉ ? hay lông nó như vậy ? thương quá...=_= mà 2 cái dây điện căng thế kia chác 2 bé cũng k nằm đc ... :| ...

Klath

Bạn chủ của mấy chú cẩu đầu tư 2 cái bát cho chúng nó đi bạn. Kể cả bạn có dùng ... máng (xin lỗi) nhưng vẫn đỡ hơn để nó ăn đất thế chứ. Mọi người bức xúc quá nên không thấy bạn ấy post ảnh lên nữa rồi. Không biết giờ chúng nó thế nào rồi nhỉ?
Cái vết thương ở chân nó khi không chỉ là ghẻ :nailbitting: Có khi bị chủ trước đánh đập? Cho nên nó có vẻ sợ người thế.

Shu_xinh

nhìn 2 chú cún nhà bác thấy tội wá ...... đã nuôi thì nuôi cho đàng hoàng tử tế , bác để 2 em như vậy thì thà bán nó cho ng yêu chó thì hơn .... nuôi chỉ mang tội ....

jodo8899

nếu bạn mình cho 2 chú chó này ăn uống và chãi chuốt lông 1 chút thì 2 em này ok....còn hiện giờ up lên nhìn thấy ghê wá......thật đấy...có chó đẹp thì ráng giữ gìn chúng thì chúng mới đẹp hoài được bạn ơi... chúc cả nhà vui

thông cảm cho bạn ý..nhà chật thế kia..người ở còn chưa thoải mái huống hồ là cún...

milano119

Member
không biết có đúng không...mình nghĩ 2 em này lai giữa alaskan và husky...nhìn 2 em nó tội quá...trú ngụ trong toalet....bạn thay ngay cái giây buộc cổ nha....bị xước da đó.....

Viet-Dingo

Hai em này hơi ghẻ một tí thì phải...Cho nó lai với giống cho dingo lớn ko bạn ? Mình mới tậu được một bé gái...Người ta quen gọi là chó thổ, chó lài, hay là dingo lơn! he he

nhìn tội quá bạn ơi, chăm sóc cẩn thận hơn đi, để bác sỹ vào có ý kiến kìa,,trời ơi, chụp tự sướng hay khoe chó vậy trời

Bó tay, có khi nào ông chủ topic đi vệ sinh bị 2 em đó ......... không nhỉ.
Thì ra ông này là Thắng Q5 , mấy lần thấy ra công viên Gia Định ngồi ngắm ngía các cún cưng Chihuahua của hội em chơi ngoài đó mà em không biết,bữa sau mà thấy ra nữa thì chặn lại hỏi tình hình của 2 em husk mới được.........thương tâm quá.....nghe nói ông này cũng chẳng đàng hoàng đâu.

kentee121

Member
mình tưởng topic này close rồi chứ....h xem lai 2 em alask càng bực mình thêm ... =,=

Mọi người trách nhầm người mà không biết. Bác ấy thấy 2 em ý đi lạc thấy thương quá nên giữ tạm chờ chủ đến nhận ấy mà. Hồi lâu lâu em cũng có hỏi bác ấy về 2 em này rồi. Em cũng chẳng muốn nói nhiều nhưng đọc bài bác Lê_Minh mà sợ quá, sợ bác thang_Q5 lại bị chặn oan thì khổ :-j

Thì ra ông này là Thắng Q5 , mấy lần thấy ra công viên Gia Định ngồi ngắm ngía các cún cưng Chihuahua của hội em chơi ngoài đó mà em không biết,bữa sau mà thấy ra nữa thì chặn lại hỏi tình hình của 2 em husk mới được.........thương tâm quá.....nghe nói ông này cũng chẳng đàng hoàng đâu.

Mọi người trách nhầm người mà không biết. Bác ấy thấy 2 em ý đi lạc thấy thương quá nên giữ tạm chờ chủ đến nhận ấy mà. Hồi lâu lâu em cũng có hỏi bác ấy về 2 em này rồi. Em cũng chẳng muốn nói nhiều nhưng đọc bài bác Lê_Minh mà sợ quá, sợ bác thang_Q5 lại bị chặn oan thì khổ :-j
Nhà bác Thắng ở HCM. Trần Tuấn Anh ở HN mà biết rõ thế??
2 con Husky đi lạc mà cùng lúc và trùng hợp rơi vào tay bác này. Cái này hiếm có kinh khủng!

Em thấy Mod nên close topic này chứ lâu lâu bới lên nhìn bức xúc cái cách nuôi chó quá.

thinhla2000

Mình mơ ước có được 1 con Husky để mà nuôi ... Bạn đã có những 2 con ...
Mà bây giờ nhìn thấy cảnh 2 em Husky này ... Mình thấy tội nghiệp dùm chúng ...
Bạn nên bán đi .. cho 2 em này có những người chủ mới ..
Mình không chấp nhận cách bạn đối xử với 1 con chó như thế
Bạn thử nhìn vào mặt của nó đi .. Buồn hay vui ??
............................................................................

thang_Q5

Active Member
Bạn này hình như có vẻ rành mình quá nhĩ ,sao bạn biết mình là người không đàng hoàng bạn có thể cho mình biết nhà bạn ở đâu không :) nhà mình thì ở Quận 5 .Chắc có lẽ mình nghĩ bạn ở gần nhà mình quá nên bạn biết mình không đàng hoàng :worried:.Khi bạn muốn xác định ai là người không đàng hoàng thì bạn nên tìm hiểu kĩ rồi hảy nói câu đó nhé bạn ;) .Trong khi đó mình chơi bc còn bạn chơi chihuahua mà bạn biết mình là người không đàng hoàng .Mình nghĩ chắc bạn chạc tuổi nhỏ thôi nên lời nói có vẻ như những con nít .Mình không dám nói mình đàng hoàng nhưng mình cũng có chút uy tín bên diễn đàn bc nên khi bạn muốn nói 1 câu gì nên xác đinh rỏ rồi hảy nói nhé ;)

Nhiều lần mình ra công viên Gia Định ngồi ngắm nghí Chihuahua của hội bạn vì mình có công việc đi ngang gần đó mà mình chưa muốn về nhà nên gé vào xem những chú chó nhỏ vui đùa thôi .Bửa nào mình có việc đi ngang ráng cố gé vào xem đễ sẳn tiện biết mặt bạn luôn nhé :p

Sẳn đây đính chính lại cho Lê_Minh1995 và các bạn đả đọc topic này biết luôn nhé là 2 chú alaska kia là hôm bữa mình không biết của ai nuôi đã chạy vòng vòng ngoài cầu thang chung cư nhà mình còn mình thì không biết của ai vì mình ở đây không thấy ai nuôi .Nên đành tạm giữ nó thôi vì lông nó dài và rụng tối ngày vả lại là nhà chung cư không có chỗ nên đành nhốt đỡ vào nhà tắm cho dễ dọn dẹp :raised eyebrow: vì nhà có con nít nên không dám để ở ngoài sợ lông nó rụng con nít hít vào thì khổ nữa . Sau khi để được 1 ngày thì gia đình mình chửi quá vì có cái nhà tắm mà lỡ nhốt 2 con chó rồi không thể nào sữ dụng được mà chủ chó thì không biết ai nên đành phải đem qua gửi thằng bạn gần đó vì nhà nó không có nuôi chó bao giờ nên không có vật dụng giành cho chó nên đành thấy thứ gì sài thứ đó thôi :worried: .Và tới ngày thứ 2 thì mới có chủ chó tới nhà mình đòi nhận lại chó và mình không biết có phải không nên sau khi tiếp chuyện thì mình xác định là đúng chủ chó và đã cho nhận lại .Và thế là mình và chủ chó đều mừng quá trời luôn :D chủ chó mừng vì nhận lại đựoc chó ,còn mình mừng vì đã đỡ đựoc gánh nặng rồi :)) .

binkynl

Member
bài viết giới thiệu chẳng liên quan gì đến 2 con bị lạc cả ... sao chủ của nó lại biết bạn giữ chó vậy ? Mà câu trước bạn vừa nói nhà không được giữ nữa nên chuyển sang nhà bạn của bạn rồi cơ mà sao chủ của nó đến nhà bạn lấy lại chó được :D chắc chắn rằng người ta cũng không phải ở xung quanh nhà bạn đúng không vậy mà tìm đến được cũng giỏi ^^!

Chà, ra là vậy, tại vì thấy mọi người nói về anh không tốt cho lắm nên mới hiểu lầm như thế, chứ em đâu có biết là 2 em đó đi lạc, nếu về được với chủ cũ là may mắn rồi ...........hix sợ anh không phải là người tốt ngược đãi 2 em ấy thì khổ.

Chà ra là vậy, em chỉ sợ anh Thang_Q5 ngược đãi 2 em Hus đó thôi chứ không có "âm mưu" cửi thầm gì hết,nếu 2 em ấy tìm về được chủ thì may rồi, mà cũng tại vì anh không nói ngay từ đầu là 2 em đó đi lạc, làm em cứ tưởng là anh mua.;))bó tay

Anh Thắng_Q5 không chịu vào diễn đàn giải thích cho mọi người hiểu, tưởng anh bị nói dữ quá rồi trốn luôn => nên em nghĩ anh là người không đàng hoàng, thế thôi. Mà bây giờ anh vô đính chính lại là mừng rồi.:)

bài viết giới thiệu chẳng liên quan gì đến 2 con bị lạc cả ... sao chủ của nó lại biết bạn giữ chó vậy ? Mà câu trước bạn vừa nói nhà không được giữ nữa nên chuyển sang nhà bạn của bạn rồi cơ mà sao chủ của nó đến nhà bạn lấy lại chó được :D chắc chắn rằng người ta cũng không phải ở xung quanh nhà bạn đúng không vậy mà tìm đến được cũng giỏi ^^!
bác này hiểu vấn đề nè. Tks bác nói giúp snghi.