• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ailu - Cần cho và nhận phối giống các giống Anh - Ba tư - Pháp

Status
Không mở trả lời sau này.
mình làm topic khoe chó mèo chứ có nhảy vào topic của bao người khác để khoe loạn lên như ấy đâu, ấy thật là ko phân biệt nổi à, từ dạo nọ đến giờ vẫn chưa thông ra được tí nào à :(

Giống nhau chưa này Kueh ơi .

Balckcat : Chắc anh Hoa linh nói mũi cao nghĩa là mũi nằm ở gần điểm giữa 2 mắt ( trong cùng một đường thẳng từ mắt này sang mắt kia ) ạ :D

thuan81

Active Member
Mèo của Huyenhuong rất xinh, Bé Cải và shushi rất xinh ,màu lông rất đặc biệt ,phải nói là đẹp,gương mặt hài hòa ,mặc dù mũi cao không nằm giữa hai mắt như theo quan điểm của anh Hoalinh,theo mình không phải mèo ba tư mũi nằm giữa hai mắt là xinh hết đâu,nếu xét về mèo đẹp thì phải xem độ cân bằng của gương mặt,mắt,mũi ,miệng,bộ lông .Nói thật chứ !nếu cứ nói mũi tịt giữa hai mắt là xinh thì không chính xát rồi!
Mỗi em mèo đều có cái xinh riêng của nó!người chủ của nó nhiều khi cưng con cái mình quá thì sẽ cho số 1 ,nhưng là số 1 của mình chứ không phải của người khác!đối với mọi người sở thích khác nhau mà quan điểm cái đẹp cũng khác nhau!Nếu nói xét cái đẹp hợp lí thì chỉ có mèo có giấy chứng nhận nguồn gốc của CFA thôi!

thuan81

Active Member
hix mèo ba tư theo ý anh hoalinh kể thế chắc là em phải đi nước ngoài mới tìm được mèo đẹp vậy rồi chứ mèo ở diễn đàn này toàn ba tư lai hết
có đi nước ngoài bắt mèo đi chăng nữa cũng chưa chắc mèo đã xinh em à!vì con mình lúc nào chả xinh ha em!nhưng đối với người khác thì nó chả xinh đâu!Trừ khi có nguồn gốc từ CFA

Nhìn nó sao nói vậy , ko nói quá lời .Trên diễn đàn có nhiều bạn có mèo 34 rất đẹp ....đặc biệt ấn tượng nhất bé Mít của bác meobeou nhưng Bác đã ko sinh hoạt trong diễn đàn từ lâu rồi .Tôi ko nói mèo tôi thuần chủng hay không thuần chủng .Tôi thấy mũi nó tịt giữa hai mắt ....chỉ vậy thôi .Tôi không đụng chạm , phán xét chê mèo 34 của mọi ngưòi ra sao , như thế nào , nó lai hay không lai
Hôm kia bác sĩ Chiền đến tiêm phòng cho Miu và nói bộ lông của nó lạ , ít thấy ....hihihihihi , đó chỉ là nhận xét của người ngoài nhưng theo ý nghĩ của tôi thì mèo ba tư màu trắng của banhmibo , lạclạc của huyền hương , nora của splendor đẹp hơn vì hai mép của nó dài hơn , mũi cao hơn giống miu Xù nhà ngudaymuon và cũng rất ấn tượng mèo 34 màu trắng có mắt hai màu xanh và vàng nhưng nó vừa mới qua đời gần đay của một bạn

Bạn giầu có , nhiều tiền , thích chơi sang thì cứ bay ra nước ngoài mà mua một con theo ý của mình nhé
Lông vân ám xinh thật!bé của mèonhỏ là mèo lai nhưng vẫn có lông vân ám nhìn nó xinh!mấy baby nhà mình hôm bữa cũng có vân ám nhìn nó hay hay!
Tiến ơi!em đừng nghe lời nói kích này mà đi mua mèo Thái em nha!nhỡ mà quên hết giấy tờ như anh Hoalinh thì mèo em cũng bình thường thôi đấy!

fat.L.T

Member
em làm gì có lắm tiền mà qua nước ngoài mua mèo được nhưng em thấy cách anh khoe mèo nhà anh thì mèo đó chỉ có bên nước ngoài mới có thôi nên em nói vậy . mà em cũng không có cái kiểu vào topic người khác khoe mèo nhà mình cái cách nói của anh thì chả là mèo nhà anh mới là mèo xịn à

fat.L.T

Member
em sory chị hương đã qua đây bàn luận ko đúng chủ đề nhưng em ghét cái kiểu lấy mèo nhà mình ra khoe rồi lấy đó làm tiêu chuẩn em ngứa tay ko chịu nổi có gì cả nhà qua topic khác bàn về mũi giữa 2 mắt

hoalinh

Member
em làm gì có lắm tiền mà qua nước ngoài mua mèo được nhưng em thấy cách anh khoe mèo nhà anh thì mèo đó chỉ có bên nước ngoài mới có thôi nên em nói vậy . mà em cũng không có cái kiểu vào topic người khác khoe mèo nhà mình cái cách nói của anh thì chả là mèo nhà anh mới là mèo xịn à
Chủ topic đang tuyển mèo đực - mèo cái để cho và nhận phối giống thì phải nói rõ đặc điểm mèo nhà mình cho ngưòi ta biết có đạt yêu cầu hay không , Tôi nói mèo nhà tôi mặt tịt giữa hai mắt thì bạn ghen ăn tức ở hả , khó chiu lắm phải không ....dụi mắt cho rách mắt luôn đi .Ví dụ nhà bạn có nuôi mèo 34 cái ... tôi mang mèo ta đến phối giống có chấp nhận không ??? .Đọc lại topic đi

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Hic, topic cua huyenhuong sao lại vào đây tranh cãi thế mọi người? Đề nghị tôn trọng chủ topic không tranh luận về mèo chuẩn hay không chuẩn nữa nhé!

hoalinh

Member
Bác nói thế thì flat nói đúng rồi còn gì? Vì bé Mit là mang từ nước ngoài về 100% chứ không phải mang về đến sân bay thì bị mất cắp hết giấy tờ ( nhắc lại chút cho đỡ quên ) :D
Còn tôi thấy bác nói câu nào cũng thấy trê mèo người khác.Mèo 34 đẹp ở cái mép cong ngắn thì bác lại khen mèo mọi người nó dài hơn,còn mũi càng tịt càng đẹp thì lại khen là mèo của ngudaymuon mũi cao,còn mèo trắng mắt 2 mầu đẹp thì chết rồi.Ý bác ý nói giờ chỉ còn mèo nhà bác ý đẹp nhất thôi.Hic.Nói thật chứ mèo nào chẳng có cái mũi ở giữa 2 mắt?Chẳng nhẽ mèo của mọi người mũi nó lại lệch sang bên phải hay bên trái?^:)^
àh Mình còn khoe tiếp ,.Mình cũng có con " mèo ta " đực thuần chủng lông ngăn , màu trắng , hơn 1 tuổi nhưng đang muốn bán vì gần đây phát hiện ra nó chỉ co một " cà " .Mình mua về để kinh doanh nhưng ..... giờ muốn bán vội .Bác biết ai mua mách cho em nhé ............chết cười ... ( nhắc lại để chơi )

mèo nhà bạn đã phối đc chưa mà bạn vào đây trình bày đặc điểm, hay định vào để khoeeee, ôi ghớm, mèo nào mà mũi chả ở giữa 2 mắt, thế mỗi mèo nhà bạn mũi giữa 2 mắt thì mèo nhà người khác mũi lệch hết à
mèo ta nhà bạn mũi lệch, ko đủ tiêu chuẩn đẹp của bạn nên bạn bán nó đi à, tội nó thế

hoalinh

Member
mèo nhà bạn đã phối đc chưa mà bạn vào đây trình bày đặc điểm, hay định vào để khoeeee, ôi ghớm, mèo nào mà mũi chả ở giữa 2 mắt, thế mỗi mèo nhà bạn mũi giữa 2 mắt thì mèo nhà người khác mũi lệch hết à
mèo ta nhà bạn mũi lệch, ko đủ tiêu chuẩn đẹp của bạn nên bạn bán nó đi à, tội nó thế
Mai Anh đi đánh răng đi ... miệng thối lắm .Nó đủ tuổi hay không đủ tuổi không phải việc của bạn .Đọc lại yêu cầu của Huyền Hương đi

Cần một bé mèo 34 ...và cuối cùng chỉ cần nó đỡ cô đơn.Nhà tôi ở cũng gần Alu , nên việc đi lại thuận tiên

beheoxinhxan

Active Member
Xin lỗi Huyenhuong trước nhé vì lại tham gia làm loãng topic của em :p. Thấy mọi người tranh luận dữ dội về đẹp và chuẩn của mèo ba tư nên mình cũng muốn góp vài lời. Mèo ba tư mặt tịt chỉ là do lai tạo sau này, còn mèo Ba tư thuần chủng ngày trước làm gì có mặt tịt. Vẻ đẹp cả người hay mèo đều do cảm nhận và óc thẫm mỹ cá nhân thôi, chả có cái gì gọi là chuẩn mực cả. Cá nhân mình thì thích vẻ đẹp của mèo ba tư cổ, hay còn gọi là mèo ba tư mặt doll như bé này này

Nhưng chẳng lẽ vì sở thích của mình như thế mà mình đi chê các con mèo khác là không chuẩn là ko ba tư à?:D
@ Huyền Hương: bé sushi của em nhìn là muốn "ăn" luôn. Xinh dã man:love struck: :love struck:

hoalinh

Member
Thực sự mà nói mình ko có tranh luận thuần chủng hay không thuần chủng ........ yêu cầu của Huyền Hương là cần một bé mèo 34 ......và mình chỉ nói mèo 34 nhà mình mũi tịt giữa hai mắt ......... xem có đáp ứng được yêu cầu không và khi đọc đến câu cuối của Huyền Hương ....mèo Bông béo ko biết có đẻ được không .. chỉ cần đỡ cô đơn , thì mình muốn đón về cho nó có bạn chơi

mồm thối thì súc miệng listerine là xong, còn bản chất thối mới đáng sợ cơ hoalinh ạ :))
à này, mèo chỉ có 1 hòn thôi vẫn sinh sản được bt đấy, ấy vào vp bao lâu rồi mà ko biết à, ấy thử cắt 1 bên đi xem có ảnh hưởng gì ko nhé, tớ nghĩ là chả sao đâu, nhưng lỡ có sao thì đến lúc đấy ấy bán đi cũng chưa muộn mà
p/s: ng ta cần mèo để phối bạn ạ, đừng thấy có cơ hội là nhảy bổ vào khoe, đón mèo về chơi cũng chả liên quan gì đến các đặc điểm mèo nhà bạn đâu, chả lẽ mèo nhà bạn phải đẹp thì người ta mới bán mèo cho bạn, còn xấu thì ko bán à mà bạn phải mèo nhà tớ thế nọ thế kia, nếu bạn muốn mua mèo, thì người ta cần biết bạn có yêu mèo thật ko chứ người ta ko cần biết con mèo nhà bạn đẹp thế nào đâu

hoalinh

Member
mồm thối thì súc miệng listerine là xong, còn bản chất thối mới đáng sợ cơ hoalinh ạ :))
p/s: ng ta cần mèo để phối bạn ạ, đừng thấy có cơ hội là nhảy bổ vào khoe
Xúc miệng xong vần còn thối lắm ...vì mèo tôi chưa đủ tuổi thì cơ hội gì ở đây .Tôi đơn giản muốn đón về cho có bạn chơi thôi ..... đó là chuyện bình thường .Và ngoài ra tôi cũng giới thiệu những bé khác để Huyền Hương lựa chọn .Mở đầu bài viết tôi có nhấn mạnh giới thiêu nghĩ đến ngay là Gấu nhảy rất siêu hay là mèo 34 trắng ở khách sạn chó mèo Bảo Sinh , một loạt địa chỉ để huyền hương tự chọn nhé nhưng có lẽ Gấu là thích hợp nhất vì đã tiêm phòng đầy đủ , ko biết mèo ở Bảo Sinh thế nào

Mai Anh tự nhận là miệng thối rồi nhé ......Thối này nó ăn sâu vào gốc rễ bản tính con người rồi , không bỏ được

ah , nếu như giả sử mèo tôi nhảy thành công ...... tôi gửi lại toàn bộ số tiền cho huyền hương để đưa vào quỹ mèo mà tôi là thành viên trong đó .Hôm đi họp gần đây nhất mọi người đều thống nhất như thế .

Mình thối mồm thích đi chọc ngoáy những người thối tư cách như hoalinh đấy :))
bản chất khoe khoang, tự cho mình là hiểu biết nhưng chả hiểu là biết đc đến đâu

hoalinh

Member
à này, mèo chỉ có 1 hòn thôi vẫn sinh sản được bt đấy, ấy vào vp bao lâu rồi mà ko biết à, ấy thử cắt 1 bên đi xem có ảnh hưởng gì ko nhé, tớ nghĩ là chả sao đâu, nhưng lỡ có sao thì đến lúc đấy ấy bán đi cũng chưa muộn mà
p/s: ng ta cần mèo để phối bạn ạ, đừng thấy có cơ hội là nhảy bổ vào khoe, đón mèo về chơi cũng chả liên quan gì đến các đặc điểm mèo nhà bạn đâu, chả lẽ mèo nhà bạn phải đẹp thì người ta mới bán mèo cho bạn, còn xấu thì ko bán à mà bạn phải mèo nhà tớ thế nọ thế kia, nếu bạn muốn mua mèo, thì người ta cần biết bạn có yêu mèo thật ko chứ người ta ko cần biết con mèo nhà bạn đẹp thế nào đâu
Mai anh đầu óc bi thần kinh hả i ..... tôi có nhắc đến chuyện mua bán gì ở đây .Còn huyên hương có đồng ý hay không đâu phải việc của bạn nhỉ .Bạn viết ra cứ nhu mèo nhà mình ......tôi có xin mèo nhà bạn đón về đâu........

hoalinh

Member
Mình thối mồm thích đi chọc ngoáy những người thối tư cách như hoalinh đấy :))
bản chất khoe khoang, tự cho mình là hiểu biết nhưng chả hiểu là biết đc đến đâu

Tôi biết Mai Anh có tiền sử chọc ngoáy nhiều người rồi nên không lạ ... đầu tiên là tuti .. sau đó đến 6996 ...và nhiều người khác nữa và bây giờ là tôi .Bản chẩt là ghen ăn tức ở đây mà , Tính cách nó phản ánh ở ngoài đời thôi .

Status
Không mở trả lời sau này.