• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ailu - Cần cho và nhận phối giống các giống Anh - Ba tư - Pháp

Status
Không mở trả lời sau này.
Em vừa được tặng một Mèo Anh lông ngắn đực màu xám nhạt - đặt tên là Khoai . Xin chia sẻ với mọi người có mèo Anh lông ngắn cái cần phối giống hoặc cần mua mèo đực giống .

Đồng thời em Bông - mèo 34 cái nhà em nuôi từ lâu chưa được anh mèo nào đồng ý phối giống nên tính tình thay đổi theo chiều hướng xấu . Nay em tha thiết muốn tìm một anh mèo Ba tư nào dễ tính , cao to khỏe , thẩm mỹ đơn giản để xúc tiến đi đến việc sống thử trong 3 ngày cho đến khi một bên bỏ cuộc . Em cũng thú thật là Bông nhà em nó béo lắm không có khả năng đẻ , chỉ cần đỡ cô đơn ( nhưng không biết thế nào , cứ với anh 34 cho chắc nếu có kết quả thì chia đôi ạ ) .

Thêm một mèo Pháp cái tên Bụi Bụi - cũng đang cần tìm chồng để cùng sinh con đẻ cái .

Ngày mai em sẽ post ảnh Bông và Khoai , Bụi lên .

Vì sự thuần chủng và hạnh phúc của những chú mèo .

AILU.

hoalinh

Member
Mèo 34 đực hiện nay theo tớ biết trên diễn đàn có Gấu nhà ngudaymuon . Gấu nhảy siêu lắm một lần là xong, ngoài ra ở khách sạn chó mèo Bảo Sinh có con 34 màu trắng mà nhiều người kinh doanh mèo thường lấy giống ở đó, cuối cùng Miu nhà tớ 34 mũi tịt nằm giữa 2 mắt nhà tớ màu lông vàng vân áng mây chưa đến tuổi , nó mới 7 tháng thôi , nhưng thỉnh thoảng và nhất là buôi sáng thường kêu như muốn tìm bạn .Miu đã được tiêm phòng , tiêm nhắc lại , tẩy giun đầy đủ

Mèo Anh lông ngắn thì có bạn trên diễn đàn có nick là Buzz gì gì đó cũng có mèo anh lông ngắn mang từ Nga về đang đến tuổi gào đực

ngudaymuon

Active Member
Ôi, Gấu lại sắp có vợ, cái thằng đa thê, béo ục béo ịch không biết có làm nên trò trống gì không? chỉ sợ lại một lũ nông dân thì khổ cô chủ huyenhuong :D

thuan81

Active Member
Mèo 34 đực hiện nay theo tớ biết trên diễn đàn có Gấu nhà ngudaymuon . Gấu nhảy siêu lắm một lần là xong, ngoài ra ở khách sạn chó mèo Bảo Sinh có con 34 màu trắng mà nhiều người kinh doanh mèo thường lấy giống ở đó, cuối cùng Miu nhà tớ 34 mũi tịt nằm giữa 2 mắt nhà tớ màu lông vàng vân áng mây chưa đến tuổi , nó mới 7 tháng thôi , nhưng thỉnh thoảng và nhất là buôi sáng thường kêu như muốn tìm bạn .Miu đã được tiêm phòng , tiêm nhắc lại , tẩy giun đầy đủ

Mèo Anh lông ngắn thì có bạn trên diễn đàn có nick là Buzz gì gì đó cũng có mèo anh lông ngắn mang từ Nga về đang đến tuổi gào đực
Mèo nhà anh Dũng là chuẩn đấy bạn à!Mũi nằm tịt giữa hai mắt là rất chuẩn đó,hình như Gấu nhà Nhung mũi cũng không được như bé nhà anh Dũng đâu,nhưng Gấu hở hàm ếch hơn ,lông thì kem ánh kim ,nhìn sang hơn!

thuan81

Active Member
Ôi, Gấu lại sắp có vợ, cái thằng đa thê, béo ục béo ịch không biết có làm nên trò trống gì không? chỉ sợ lại một lũ nông dân thì khổ cô chủ huyenhuong :D
Em ơi nếu ra một lũ nông dân thì huyenhuong không biết là khổ hay không!chứ nếu là anh thì anh sẽ thấy sướng lắm!vì nông dân lúc nào chả đẹp hả em!Anh thì thích màu kem ánh kim của Gấu và Xù nhìn nó sang,so về màu sắc! thì nó đẹp hơn màu vàng rất nhiều

chỉ cần mũi tịt giữa 2 mắt là mèo chuẩn thì chắc cũng chả khó để kiếm vài em về nuôi anh Thuận nhỉ

9669_9669

Member
chỉ cần mũi tịt giữa 2 mắt là mèo chuẩn thì chắc cũng chả khó để kiếm vài em về nuôi anh Thuận nhỉ
Uh đúng rồi......với nhiều người thì cứ tịt giữa 2 mắt là mèo chuẩn rồi.Chứ với bạn babymiumiu này thì phải giống hệt với ảnh mèo ba tư xịn của nước ngoài thì mới được coi là "chuẩn" cơ.Bạn nhỉ:clown:

fat.L.T

Member
hix mèo ba tư theo ý anh hoalinh kể thế chắc là em phải đi nước ngoài mới tìm được mèo đẹp vậy rồi chứ mèo ở diễn đàn này toàn ba tư lai hết

thuan81

Active Member
điều này cũng không chắc đúng đâu em!vì có vài người mới biết về mèo ba tư thì họ khó tìm được em mặt tịt lắm!như anh nè lúc tìm được anh cứ cho là duy nhất và không có con thứ hai ,nhưng mà không ngờ giờ rất nhiều mèo đẹp,các bé càng ngày lại càng xinh hơn!:love struck:

hix mèo ba tư theo ý anh hoalinh kể thế chắc là em phải đi nước ngoài mới tìm được mèo đẹp vậy rồi chứ mèo ở diễn đàn này toàn ba tư lai hết
hoalinh đang khoe mèo nhà bạn í đấy chứ có phải xa xôi gì đâu :D
mắt mình nhìn mèo trên ảnh quen rồi mà, chả có tiền mua mèo nên chỉ ngồi xem ảnh thôi cho đỡ thèm, mà đằng nào chả mất công thì xem hẳn con đẹp, chứ tội gì xem mấy con xấu, lại mất công buồn tay đi chọc ngoáy :))

hoalinh

Member
Nhìn nó sao nói vậy , ko nói quá lời .Trên diễn đàn có nhiều bạn có mèo 34 rất đẹp ....đặc biệt ấn tượng nhất bé Mít của bác meobeou nhưng Bác đã ko sinh hoạt trong diễn đàn từ lâu rồi .Tôi ko nói mèo tôi thuần chủng hay không thuần chủng .Tôi thấy mũi nó tịt giữa hai mắt ....chỉ vậy thôi .Tôi không đụng chạm , phán xét chê mèo 34 của mọi ngưòi ra sao , như thế nào , nó lai hay không lai

Hôm kia bác sĩ Chiền đến tiêm phòng cho Miu và nói bộ lông của nó lạ , ít thấy ....hihihihihi , đó chỉ là nhận xét của người ngoài nhưng theo ý nghĩ của tôi thì mèo ba tư màu trắng của banhmibo , lạclạc của huyền hương , nora của splendor đẹp hơn vì hai mép của nó dài hơn , mũi cao hơn giống miu Xù nhà ngudaymuon và cũng rất ấn tượng mèo 34 màu trắng có mắt hai màu xanh và vàng nhưng nó vừa mới qua đời gần đay của một bạn

Bạn giầu có , nhiều tiền , thích chơi sang thì cứ bay ra nước ngoài mà mua một con theo ý của mình nhé

bạn có mèo đẹp thì cứ tự hào, nhưng cũng chả cần fai đi đâu cũng khoe khoang đâu, kệch cỡm lắm hihi

Xin không bàn luận về tiêu chuẩn và thuần chủng ở topic này .

Mỗi con mèo dù thế nào đều có một đặc điểm đáng yêu riêng , dù lai hay không lai . Nhưng nếu con mèo đã có nhiều đặc điểm nổi bật của một giống nào đó ( vd như LẠc LẠc của huyenhuong có những đặc điểm của mèo Ba tư - dù đẹp hay ko đẹp ) thì cứ cho phối với những con cũng có cùng những đặc điểm như thế .

Em xin đưa ảnh của Bông ( Bông là giống gì thì em cũng chịu vì nó chả giống cái giống gì nhưng mũi nó tịt thì thôi cứ coi như nó là Ba tư một tí một tị vậy ) :

Nhìn ngang mặt

Thẳng mặt :

Còn đây là mèo Pháp tên Bụi Bụi ạ :

hoalinh

Member
Hôm đầu tiên offline ở Alu lấy lạclạc đáng yêu quá nằm trong hòm gỗ với bộ lông xù quăn tít .

Em xin giới thiệu những Ba tư / exotic đã từng và đang ở Ailu :

Thóc :

Đỗ đỗ - exotic đen tuyền :

LẠc Lạc -

khi còn bé :

hiện nay

Sushi :

Bé Cải - em của Sushi , con của Kít và Chun Chin ( mèo cái Chun chin của bạn Trà nick Chunchin trong dd ) :

Sushi và Cải khi còn bé :

Đậu Đậu - em của Lạc LẠc

Ảnh chụp ngày đầu tiên vừa đc đón về sau 2 tuần ở petshop :

thời gian gần đây :

ngudaymuon

Active Member
Mọi người toàn tranh cãi những vấn đề không liên quan làm mất hết cả tình đoàn kết. Mình thiết nghĩ nuôi một con vật nào đó chỉ dành tình yêu sự quan tâm cho nó là đủ quá rồi, đừng bàn luận ở đây nữa nhé. Ủng hộ quan điểm của huyenhuong, :D

Black Cat

Member
Nhìn nó sao nói vậy , ko nói quá lời .Trên diễn đàn có nhiều bạn có mèo 34 rất đẹp ....đặc biệt ấn tượng nhất bé Mít của bác meobeou nhưng Bác đã ko sinh hoạt trong diễn đàn từ lâu rồi .Tôi ko nói mèo tôi thuần chủng hay không thuần chủng .Tôi thấy mũi nó tịt giữa hai mắt ....chỉ vậy thôi .Tôi không đụng chạm , phán xét chê mèo 34 của mọi ngưòi ra sao , như thế nào , nó lai hay không lai

Hôm kia bác sĩ Chiền đến tiêm phòng cho Miu và nói bộ lông của nó lạ , ít thấy ....hihihihihi , đó chỉ là nhận xét của người ngoài nhưng theo ý nghĩ của tôi thì mèo ba tư màu trắng của banhmibo , lạclạc của huyền hương , nora của splendor đẹp hơn vì hai mép của nó dài hơn , mũi cao hơn giống miu Xù nhà ngudaymuon và cũng rất ấn tượng mèo 34 màu trắng có mắt hai màu xanh và vàng nhưng nó vừa mới qua đời gần đay của một bạn

Bạn giầu có , nhiều tiền , thích chơi sang thì cứ bay ra nước ngoài mà mua một con theo ý của mình nhé
Bác nói thế thì flat nói đúng rồi còn gì? Vì bé Mit là mang từ nước ngoài về 100% chứ không phải mang về đến sân bay thì bị mất cắp hết giấy tờ ( nhắc lại chút cho đỡ quên ) :D
Còn tôi thấy bác nói câu nào cũng thấy trê mèo người khác.Mèo 34 đẹp ở cái mép cong ngắn thì bác lại khen mèo mọi người nó dài hơn,còn mũi càng tịt càng đẹp thì lại khen là mèo của ngudaymuon mũi cao,còn mèo trắng mắt 2 mầu đẹp thì chết rồi.Ý bác ý nói giờ chỉ còn mèo nhà bác ý đẹp nhất thôi.Hic.Nói thật chứ mèo nào chẳng có cái mũi ở giữa 2 mắt?Chẳng nhẽ mèo của mọi người mũi nó lại lệch sang bên phải hay bên trái?^:)^

kueh1988

Member
các bác thành ra tự dưng lại căng thẳng thế này
Bông của huyenhuong công nhận giống i sì Béo Trắng nhà tớ, chắc là lai mặt tịt, Béo nhà tớ bố là mặt tịt, mẹ là 1 em lông dài, chắc là Nga, tại bắt mẹ Béo ở nhà 1 cô giáo trên thụy Khê, nhà cô có 1 đôi mèo mang từ Nga về đẻ ra mẹ Béo,cô cũng không rõ 2 con mèo bố mẹ của cô ấy là giống gì nữa

Status
Không mở trả lời sau này.