• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ai mách cho em chỗ mua gà thái với!!!!!!!!!!

TRUNG_ND

Member
Thuốc bạn nên cho uống 3 ngày liên tục rồi nghỉ cho nó uống nước binh thường rồi 2 hôm sau lại tiếp tục với cac lioaij khác . Tôt nhất lên đọc hướng dẫn vì ở bao bì bao giwò cũng chỉ các sử dụng . gà nhà mnh hơn 1 tuần rồi hiện rất khoẻ khả năng là 2 con trống nên mình đang buồn . gà đang mọc lông đuôi và bắt đầu có những dấu hiệu của gà tre nhưng đánh nhau lúc tranh ăn :chicken::chicken:
ohhhhhhhhhhhh!!!!!!! sao lại là gà tre.buồn cười vậy.ônng mua gà thái cơ mà.thế gà nhà tôi cũng là gà tre ah?

hehe thì bình thường vẫn gọi là tre thái mà :)) . Mình đang săn gà mái mà ra toàn gà trống là số hơi bị nhọ đấy . :((

TRUNG_ND

Member
hehe thì bình thường vẫn gọi là tre thái mà :)) . Mình đang săn gà mái mà ra toàn gà trống là số hơi bị nhọ đấy . :((
không biết gà nhà tôi trống hay mái nữa nếu là hai mái thì tôi đổi cho.còn là hai trống thì pó tay.

Ok luôn Nhưng nếu là 1 trống 1 mái cũng không đẻ đc dâu nha Trungnd Gà này mà cho lai đồng huyết chắc đứt bóng 100% quá . Hôm nay quả trứng nhà mình chuẩn bị nở rồi thấy gà con keu chiep chiep rồi chắc mai là cu cậu chui ra khỏi vỏ rồi hi`hi`

thì tất nhiên vẫn lấy giống và ấp nở đc nhưng tỉ lệ nở không cao đồng thời gà con yếu dễ mắc bệnh và dễ hy sinh tốt nhất nếu ra gà mái hết mình sẽ đổi cho bạn vì 2 con nhà mình chắc chắn là 2 con trống rồi :(:)(:)((

hoangcake

Member
Nhắn tin cho trungnd ko thấy reply. Cho hỏi tí ông mua đôi đấy nhiêu tiền thế ? Tôi đang đợi gà con của bác Bình, hôm trước gọi rồi mà quên mất chưa hỏi giá cả ra sao ?

Gà con nhà bác bình giá hơi chát đấy 100k/1 nhóc . Dạo này nhiều anh em biết nhà bác Bình nên bác có vẻ đông khách nhỉ sau này em kinh doanh gà thái thuần chủng các bác cũng ủng hộ nha :D:D
Nhoc' nay` nha` em moi' duc' ra day

hoangcake

Member
100k/nhóc mới nở đúng là đắt so với trước kia. Hồi đấy chú Lợi bán gà con mới nở có 50k 1 con thôi, gà 1 tháng chân lùn la 150k. Nhưng 5, 6 năm rồi, bây giờ giá 100k/1 nhóc mới nở chấp nhận được, giờ cũng đâu có nhiều gà để mua mà kén chọn nữa :-<. Lần này phải quyết tâm mua = được. Thấy anh em chơi gà xôm tụ quá, ngứa ngáy chân tay không chịu được nữa rồi hichic. Khi nào tôi bắt được gà con tư vấn tôi ít kinh nghiêm nhé Giang :D

TRUNG_ND

Member
hehehe....hai con gà nhà tôi bây giờ chạy như giặc.tôi cũng đợi để bắt một đôi gà mini của ông Bình đây.

TRUNG_ND

Member
Gà con nhà bác bình giá hơi chát đấy 100k/1 nhóc . Dạo này nhiều anh em biết nhà bác Bình nên bác có vẻ đông khách nhỉ sau này em kinh doanh gà thái thuần chủng các bác cũng ủng hộ nha :D:D
Nhoc' nay` nha` em moi' duc' ra day
sao ông cho ấp có một nhóc thôi ah.hai con gà nhà tôi thì có 1 con to và lông dài,còn một con thì nhỏ hơn và lông ngắn hơn.tôi cũng không biết trông hay mái nữa.

bonchan

Member
hehehe....hai con gà nhà tôi bây giờ chạy như giặc.tôi cũng đợi để bắt một đôi gà mini của ông Bình đây.
Trời ơi chiều wa mình lên nhà ông Bình chụp mất tấm hình,thấy ông nói chuyện là "đợt này gà mini nở đừng ai hòng bắt đc 1 con"nghe mà khiếp hồn luôn.phỉa công nhận từ khi mấy ae trên 4rum biết đến ông B ông ấy đắt hàng hơn hẳn.

Hehe nghe công nhận các bác dạo này máu quá làm em chẳng còn gà để mà bắt nhưng như đã khuyến cáo nha không nên gây giống bằng gà đồng huyết . Gà mini nhà bác Bình phqts này không bán hả . Vậy em sẽ cố tẩm bổ cho con mái lùn siêu hạng ở nhà để lấy mấy quả trứng . Nói không phải khoe con mái siêu lùn nhà bác Bình không ăn đc mái của em đâu may ra con trống thì ngang cơ phải mỗi cái mái nhà hơi già nên cần tẩm bổ nhiều lần này quyết tâm kiếm đàn em chất lượng .
Các bác lần này ai đi bắt gà rủ em đi với nha lên coi cái còn bắt hay không chưa biết vì bây giờ gà nhà cũng nở rồi nên không máu như mấy hôm trước :-bd

hoangcake

Member
Trời ơi chiều wa mình lên nhà ông Bình chụp mất tấm hình,thấy ông nói chuyện là "đợt này gà mini nở đừng ai hòng bắt đc 1 con"nghe mà khiếp hồn luôn.phỉa công nhận từ khi mấy ae trên 4rum biết đến ông B ông ấy đắt hàng hơn hẳn.
ac.ac. thế hả Đức..bó tay rồi. Hi vọng gì nữa :((. Mình đâu có quan tâm minium hay maxium gì đâu, có gà chơi là được rồi. Lại phải xoay cửa rồi :((

TRUNG_ND

Member
Hehe nghe công nhận các bác dạo này máu quá làm em chẳng còn gà để mà bắt nhưng như đã khuyến cáo nha không nên gây giống bằng gà đồng huyết . Gà mini nhà bác Bình phqts này không bán hả . Vậy em sẽ cố tẩm bổ cho con mái lùn siêu hạng ở nhà để lấy mấy quả trứng . Nói không phải khoe con mái siêu lùn nhà bác Bình không ăn đc mái của em đâu may ra con trống thì ngang cơ phải mỗi cái mái nhà hơi già nên cần tẩm bổ nhiều lần này quyết tâm kiếm đàn em chất lượng .
Các bác lần này ai đi bắt gà rủ em đi với nha lên coi cái còn bắt hay không chưa biết vì bây giờ gà nhà cũng nở rồi nên không máu như mấy hôm trước :-bd
thế gà siêu lùn của ông sắp đẻ chưa?cố găng tẩm bổ để cho ra những chú gà con khoẻ mạnh nhé.khi nào nở tôi đăng kí một đôi đấy.

Psot cho mọi người côi con mái siêu lùn nha đuôi rất vuôn và chủwn phải mỗi cái hơi già

Còn đây là đám gà con đã gần 3 tuần rồi

TRUNG_ND

Member
hai con gà nhà tôi vận bị ỉa ướt,dính hết vào lông.không biết như thế nào.tôi không dám cắt lông vì cắt đi thì trụi hết lông.mà muốn phân biệt trông mái thi như thế nào ông bạn babygirl89.