• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ai mách cho em chỗ mua gà thái với!!!!!!!!!!

TRUNG_ND

Member
em muôn muoi một đôi gà thái(màu trắng càng tốt).nhưng lại không biết mua ở đâu.ai biết mách cho em vơi.

Bạn có thể ra chợ mơ hoăc doc theo đường bưởi mình thấy nhiều loại gà lắm thế nào chả có đúng nguyện vọng của bạn.chúc bạn thoả mãn niềm vui.

Gà thái bây giờ mà bác bảo ra chợ hang da với chợ bưởi là hơi bị khó kiếm đấy àh nha . Noi chung đã chơi phải chịu khó thôi đi lùng thì thế nào cũng ra nhưng tốn thời gian đấy .Gà tơ ở hà nội bây giờ có thể nói bạn ra chợ thì 1-2 thang nữa vẫn chưa có đâu . Hiện giờ trên chợ Mơ hình như còn 1 con trống nhạn già khoang 2 năm hơn cựa dài ngoằng không biết bán chưa . Còn nếu muon ra chợ hàng Da thì hỏi mụ béo ngồi ngay góc phia ngoài cùng của hàng bán chim hình như có mối đấy .

chicken

Member
lên hoàng hoa thám, nếu đi từ chỗ anh Lâm pet shop lên thì là bên tay trái, gần nhà mua chó mèo miễn hoàn trả. Có 1 nhà bán bóng đèn, phích điện, có rất nhiều gà tre và gà thái, giá tầ 500k 1 con, thường thì ông ấy bày lồng gà ở trước cửa hàng. . . hehe em hok biết địa chỉ, nói thế anh tìm dc thì tim

TRUNG_ND

Member
Gà thái bây giờ mà bác bảo ra chợ hang da với chợ bưởi là hơi bị khó kiếm đấy àh nha . Noi chung đã chơi phải chịu khó thôi đi lùng thì thế nào cũng ra nhưng tốn thời gian đấy .Gà tơ ở hà nội bây giờ có thể nói bạn ra chợ thì 1-2 thang nữa vẫn chưa có đâu . Hiện giờ trên chợ Mơ hình như còn 1 con trống nhạn già khoang 2 năm hơn cựa dài ngoằng không biết bán chưa . Còn nếu muon ra chợ hàng Da thì hỏi mụ béo ngồi ngay góc phia ngoài cùng của hàng bán chim hình như có mối đấy .

mình cũng biết mấy chợ đó nhưng thực sự là không tin tưởng về chất lượng.mình muốn hỏi xem anh em trong VP nào đang nuôi muôn bán thì tốt hơn.nhưng chú gà này là của bạn ah.đẹp quá.không hiểu có gà con để bán không bạn.

hoangcake

Member
@trung_nd: ông babygirl ông ý đang đầu tư máy ấp trứng đó. Kết thân rồi chịu khó chờ đợi đi, sắp có 1 lũ gà con rồi hehe :))

@chicken: gà của lão đấy không đẹp đâu mà hét giá không ngượng mồm. Có lần còn mang con mái tre ra loè mình là "gà thái xịn". Bó tay :-<

hehe ong HoangCake co phai Hoangnd o forums aquabird không nhỉ sao biết nhiều thông tin về mình thế :D .
Đây là hình 2 chú thái non 1 chú rất có triển vọng thành 1 con gà đẹp mỗi tội em chưa phân biệt đc trống hy vọng con này là mái vì chân rất lùn nếu là mái tương lai sẽ cho 1 đàn con đẹp chẹp chẹp .:-bd
Gà nở hôm 21 hiện đang nuôi trong bể kính cặp gà rất khoẻ phải mỗi cái mỗi lần nhìn chúng nó ngủ cả nhà đều tưởng nó chết rồi nằm đầu duỗi thẳng đuột cánh xoè ra . Nhưng búng tay cai là bật dậy chạy kiếm ăn ngay hehhe.
Đây là ảnh luc mấy chú ý 2 ngày tuổi vẫn lười đi ( gà thái mà yếu hơn gà tre ta ) giờ 1 tuần rồi lông cấnh băt đầu mọc nghịch như quỷ hết thức ăn là kêu ầm trời ( em đang ốm mà vẫn phải dậy cho nó cho ăn với thay nước mới chịu im ).

Nếu bạn muốn nuôi luôn thì có thể gọi điện cho ông Bình xem còn gà không ( sdt ở bên topic tìm vợ ý của bonchan ) bạn bắt về rồi mình chỉ cách nuôi đảm bảo gà khoe như nghé ) :cow:
thực sự mình đang định băt thêm nhưng ốm wa không đi đc nên không biết lúc khỏi còn không .dù đã dặn để lại

hoangcake

Member
@babaygirl: chuẩn rồi đấy :)). Mà đôi chíp chíp này nở = máy ấp hả ông ? Nó là con của dôi nào thế ???

hoangcake

Member
@trung_nd: dạo này đang sửa chữa nên thỉnh thoảng bị thế đấy. Try again ;). Vào aqua nhiều gà thật đấy nhưng toàn gà trong Nam thôi hichic

TRUNG_ND

Member
cám ơn mọi người,cám ơn anh giang,anh đức.em đã mua được 1 đôi gà bạch nhạn ở chỗ bác bình.đôi gà mới nở đươc 2 ngày.không biết em có đủ trình độ và sự kinh nghiệm để nuôi không nữa vì chưa nuôi gà thái con bao giờ.mong anh em chỉ bảo để nuôi đươc thàn công.

@babaygirl: chuẩn rồi đấy :)). Mà đôi chíp chíp này nở = máy ấp hả ông ? Nó là con của dôi nào thế ???
hehe chính xác đấy hoàng đôi này nở bằng máy ấp . mình đang đợi sự xuất hiện của 3 bé nữa theo dự tính là khoảng 2-3 này hy vọng sẽ là 3 bé gái xinh đẹp :))
@ TRUNGND : Gọi cho mình ngay nhé 0935381984

TRUNG_ND

Member
@babaygirl:tôi mua thuốc cho hai chú gà rồi.mong răng sẽ thuận lợi.cám ơn vì đã chỉ bảo kinh nghiệm nuôi gà.

TRUNG_ND

Member
chêt !!!!!!sáng hôm nay ngủ dậy đã thấy bong đèn sưởi cho hai con gà cháy từ lúc nào.chạy vội vào xem thi vẫn thấy hai chu sông nhăn,nhưng không biết co sao không mọi người nhi?

^^ vấn đề không có gì đáng lo bạn chạy ra hàng đồ điện mua cái bóng quả nhót mới thay là đc . Do nhiệt độ hè năm nay thất thường lên bạn lên để ý tình trạng nhiệt độ của gà con nếu thấy gà nằm xa bóng đèn thì nên mở hé nắp đậy ra cho toả bớt nhiệt . Gà phải đc chiếu sáng liên tục trong 24h và cung cấp nguồn thức ăn sạch liên tục để gà nhanh phát triển . Nuôi gà úm thì cần giữ nhiệt và chiếu sáng liên tục cho gà trong ít nhất là 3 tuần đầu

pit bull

Member
Bác liên lạc với Levinhphong ngay, vợ vừa đẻ mà ổng nuôi tận 3 con gà Thái lận .

TRUNG_ND

Member
@babygirl89:cho gà uống thuốc mấy hôm ông nhỉ.hai con của tôi mọc lông ống nhiều rồi.hai con gà của ông thế nào rồi.

Thuốc bạn nên cho uống 3 ngày liên tục rồi nghỉ cho nó uống nước binh thường rồi 2 hôm sau lại tiếp tục với cac lioaij khác . Tôt nhất lên đọc hướng dẫn vì ở bao bì bao giwò cũng chỉ các sử dụng . gà nhà mnh hơn 1 tuần rồi hiện rất khoẻ khả năng là 2 con trống nên mình đang buồn . gà đang mọc lông đuôi và bắt đầu có những dấu hiệu của gà tre nhưng đánh nhau lúc tranh ăn :chicken::chicken: