• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

7 bé RỒNG con cuối cùng của Ruby

whitexsnow

Active Member
hú hú hú, vẫn cái mũi hồng ah, trời ơi, không lẽ qua hẳn nhà chị ăn nằm với chúng sao, nhìn cưng dữ dậy nè... hồi nãy mẹ em mới nói " coi chừng con thành người mèo vì tối ngày ôm con Bim ngủ đấy"
Em là em mê màu bạch tuyết kinh kinh kinh khủng.... nhà chị toàn trai xinh gái đẹp không thôi:x:x>:D<>:D<
Ôi, không đâu em ơi, trai thì xinh chứ gái thì tàn hết rồi em ơi, nhà chị 3 cô con gái mà 2 cô thì triệt sản rồi còn 1 cô thì trụi lông y như khỉ ấy :(:)(:)((

Đáng yêu quá cơ:x. Em còn nhớ lúc trước mèo nhà em đẻ, cũng tầm khoảng 2,3 tuần tuổi là bon nó bắt đầu nung nấu ý định 'vượt ngục' rồi, không chịu ở yên trong thùng đâu<):). Mà buồn cười lắm nhé, bon nó cứ thi nhau trèo lên thành hộp, mình vừa bắt đứa này xuống đã lại thấy đứa kia leo lên, vừa bắt xuống là bọn nó lại bắt đầu trèo nên bắt không xuể. Nhưng có đứa nào vượt ngục thành công thì cũng đều bị mèo mẹ bắt lại, tha vào trong ổ:).
Chậc, lúc nó mà ra được thì phải biết em ơi, hổi đó chị lấy cái ***g inox bự ấy, khui nó ra làm thành cái rào chắn cho chúng nó trong 1 góc, cũng cao lắm nhé, em không thể tin được là 1 lũ nó leo ra đươc hết đâu, sợ kinh :-??:-??:(:)(:)((

zorba_meow

Active Member
Phải chi mèo con cứ nhỏ nhắn thế này thì thích phải biết :x lúc đó mẹ Whitexsnow phải nuôi con mệt phờ luôn hỉ ;))! hehe

whitexsnow

Active Member
Phải chi mèo con cứ nhỏ nhắn thế này thì thích phải biết :x lúc đó mẹ Whitexsnow phải nuôi con mệt phờ luôn hỉ ;))! hehe
Chỉ mong có thế thôi, được vậy thì vui phải biết :D cô zorba đã coi hình nóng hổi của tụi nhỏ chưa, quậy lắm, khí thế luôn, chị mới up nóng hổi hôm qua đấy :D

zorba_meow

Active Member
Chỉ mong có thế thôi, được vậy thì vui phải biết :D cô zorba đã coi hình nóng hổi của tụi nhỏ chưa, quậy lắm, khí thế luôn, chị mới up nóng hổi hôm qua đấy :D
Em coi rồi em mới ước ao thế đấy chị ;))! Trông đáng yêu lắm luôn, 1 đàn trắng tinh khôi... Chẹp =P~

whitexsnow

Active Member
Up thêm vài tấm e ấp của tụi nhỏ :D:D, nhìn thì hiền lành thấy thương chứ ôm thử chúng nó lên rồi biết, đanh đá kinh, không biết học tính của ai. Nhớ bố mẹ nó hồi nhỏ có thế đâu =((.

Chưng hình lừa tình nào <:p<:p

Loi nhoi lúc nhúc y như bầy chuột :))

Mẹ ơi cầm cái gì trên tay thế :D

Không gì sướng hơn vừa được chụp vừa nằm :))

Mặt con xí lắm, chụp ít thôi :D

*ngất*

Sao mà thiên thần nhà chị có mặt lừa tình thế =)) Nhìn chỉ muốn nhảy vào cắn cho một cái thôi, cứ mỗi lần ss up ảnh em lại lên tốn ko ít nước bọt =)) Ss sướng thật, có quá trời thiên thần ở bên cạnh :"> Em cũg ước ao có một thiên thần thế này quá đi *thả hồn*

Các bé ngày càng khỏe mạnh xinh đẹp giống mama nhé. Ah mà ... Nếu ss có quăng nhóc nào ra đường vì suốt ngày gào thì hú em 1 tiếng nhé =))

bichdiep

Member
Trong đó ấm áp thèm quá đi mất. Ngoài này mình cho vào cái thùng thật to, cho cái cửa cao cao cho chúng nó khỏi leo ra ngoài mà hôm trước vẫn bị lọt ra ngoài mất 2 đứa, chúng nó kêu inh lên vì rét, giữa đêm phải chạy lên tóm cổ nhấc vào thùng. Bây giờ ngoài bắc khá lạnh, nhìn bọn trẻ con nhà Tuyết trắng tung tăng như thế kia, không biết bao giờ mình mới yên tâm cho chúng nó đi chơi được như thế đây? =((

Gemma

Active Member
Bọn trẻ con ngoài Bắc khổ thật! Giá mà các mẹ ở Sài Gòn gởi được cho các con ít nắng ấm... =(:)(:)-??

whitexsnow

Active Member
*ngất*

Sao mà thiên thần nhà chị có mặt lừa tình thế =)) Nhìn chỉ muốn nhảy vào cắn cho một cái thôi, cứ mỗi lần ss up ảnh em lại lên tốn ko ít nước bọt =)) Ss sướng thật, có quá trời thiên thần ở bên cạnh Em cũg ước ao có một thiên thần thế này quá đi *thả hồn*

Các bé ngày càng khỏe mạnh xinh đẹp giống mama nhé. Ah mà ... Nếu ss có quăng nhóc nào ra đường vì suốt ngày gào thì hú em 1 tiếng nhé =))
Cảm ơn em đã ghé topic thăm lũ nhỏ, ừ có 1 đứa thì sướng lắm em còn có 1 bầy thì nó lại khác em à, đến lúc đó em sẽ hiểu ;)). Nhưng mà có thế nào thì cũng không thể quăng nó ra ngoài đường được, Ruby sẽ giận chết :))

Trong đó ấm áp thèm quá đi mất. Ngoài này mình cho vào cái thùng thật to, cho cái cửa cao cao cho chúng nó khỏi leo ra ngoài mà hôm trước vẫn bị lọt ra ngoài mất 2 đứa, chúng nó kêu inh lên vì rét, giữa đêm phải chạy lên tóm cổ nhấc vào thùng. Bây giờ ngoài bắc khá lạnh, nhìn bọn trẻ con nhà Tuyết trắng tung tăng như thế kia, không biết bao giờ mình mới yên tâm cho chúng nó đi chơi được như thế đây? =((
Hic, em cũng mừng là trong này ấm, không thì cái ngày Ruby đẻ nó ko liếm con lũ nhóc đều chết vì lạnh cả. Nghe nói ngoài đó có âm lên tí mà vẫn chưa hết lạnh à chị, hic, em thấy chị rọi đèn sưởi mà cũng không ăn thua, thương cho lũ nhỏ :(

Bọn trẻ con ngoài Bắc khổ thật! Giá mà các mẹ ở Sài Gòn gởi được cho các con ít nắng ấm... =(:)(:)-??
TRưa ở trong này nắng như điên ấy chị, đi ngoài đường mà muốn bốc khói đầu :((

mấy em đáng yêu quá đi,chúc mấy bé chóng lớn nhá:-*:-*
Thanks em!!>:D<

Ôi, lũ chuột con trắng muốt kìa:x:x:x. À mà bố bọn nhóc là anh chàng nào đấy chị???
Bố nó á, bố nó là Nga , khờ lắm :D, nhưng được cái chất lượng tốt 4 lứa con của Ruby thủ phạm đều là nó cả, 4 lứa tăng dần 4 5 6 7 bé con. Nếu chi không triệt sản Ruby để lứa sau nó đẻ thành 8 chắc chị xĩu mất =)). Lát nữa kiếm hình up lên cho em xem :D

zorba_meow

Active Member

Chị nói sao chứ em thấy cái mẹt này đểu ko chịu được =)) Em vẫn coi cu Chris nhà chị là kì phùng địch thủ với thằng Boon nhà em :)) Ráng nuôi con sao bằng anh bằng bác mới được ;;);;);;)

vyle

Member
cái mặt bố tụi nhỏ nhìn tếu ghê chị ơi, cũng bự con dữ hen

Linhmu_93

Active Member
Bố mẹ trắng tinh thế này thảo nào ra 1 bầy tuyết trắng muốt.... Yêu quá đi thôi! Cả 4 lứa đều màu trắng hết hả chị? Nếu thế thì gen của bố mẹ ổn định thật đấy!

whitexsnow

Active Member
Chị nói sao chứ em thấy cái mẹt này đểu ko chịu được =)) Em vẫn coi cu Chris nhà chị là kì phùng địch thủ với thằng Boon nhà em :)) Ráng nuôi con sao bằng anh bằng bác mới được ;;);;);;)
Ùh, nhìn thì đẹp trai, đểu cáng nhưng mà IQ có hạn em ơi, mức độ tự kỷ cực kỳ cao :)), sở thích là cào tường và ngồi nói chuyện với tường =))

cái mặt bố tụi nhỏ nhìn tếu ghê chị ơi, cũng bự con dữ hen
Hehe, hôm nào ôm Bim đi đọ độ mập mạp đi em ơi :D, thêm chàng Boon đòi so tài nữa kìa :))

Bố mẹ trắng tinh thế này thảo nào ra 1 bầy tuyết trắng muốt.... Yêu quá đi thôi! Cả 4 lứa đều màu trắng hết hả chị? Nếu thế thì gen của bố mẹ ổn định thật đấy!
Ừa trắng hết đó em, có lứa thứ 1 , 3 , 4 thì có 1 bé đốm đen. Lứa này thì có 2 bé, nhưng nghe chị Sheryl bảo đốm đen sau này có thể mất nên chắc là trắng hết em à. ^^

À thế hoá ra bố mấy đứa là em mèo ở hình góc duới cùng bên trái ở signature của chị đúng không hả chị:)???. Đẹp trai quá cơ. Bố mẹ thế này nên con cái xinh xắn, đáng yêu cũng phải thôi:)Mà thằng này làm ăn được phết chị nhỉ, chả hiểu nó làm thế nào mà số lượng mèo con mỗi lứa cứ tăng dần đều thế nhỉ:))

whitexsnow

Active Member
À thế hoá ra bố mấy đứa là em mèo ở hình góc duới cùng bên trái ở signature của chị đúng không hả chị:)???. Đẹp trai quá cơ. Bố mẹ thế này nên con cái xinh xắn, đáng yêu cũng phải thôi:)Mà thằng này làm ăn được phết chị nhỉ, chả hiểu nó làm thế nào mà số lượng mèo con mỗi lứa cứ tăng dần đều thế nhỉ:))
Bí quyết là :))...., để cho nó nhẫn nhịn để tập hợp đủ .... để có được 7 đứa =))=))=)). Bố chúng nó 3 tuổi hơn rồi, 4 lần Ruby đẻ là đúng 4 lần nhảy. Chị không cho phối nhiều cho nên chất lượng nó tốt lắm em à, thường phối nhiều nó mệt, không chất lượng bằng nên nhiều khi có 1 2 đứa thôi.

Ngược lại cũng đánh đổi nhiều thứ, vì ít giao tiếp với mèo ngoài nên độ tự kỷ của nó bây giờ hơi cao, nhất là chuẩn bị sống với 2 em gái xinh đẹp nhưng đều bị triệt sản cả :)), tội nghiệp, suốt ngày cứ đi cào tường =))=))

zorba_meow

Active Member
Ùh, nhìn thì đẹp trai, đểu cáng nhưng mà IQ có hạn em ơi, mức độ tự kỷ cực kỳ cao :)), sở thích là cào tường và ngồi nói chuyện với tường =))

Hehe, hôm nào ôm Bim đi đọ độ mập mạp đi em ơi :D, thêm chàng Boon đòi so tài nữa kìa :))
tội nghiệp, suốt ngày cứ đi cào tường =))=))
Em cứ tưởng phi vụ cào tường là để mài móng chứ, hóa ra đó là bệnh tự kỉ á =)) Chết, thế là hai đứa nhà em bị tự kỉ nặng rồi =)) Nhưng được cái tụi nó thích nói chuyện với em hơn là nói chuyện với cái tường =)):">

Mà em cũng muốn đo độ mập lắm, để xem thử thằng nào bear hơn :))

vyle

Member
Bim béo nhà em mà nhét nó vô được cái giỏ là em đi nhậu tới sáng luôn đó :)):)):)), thằng tự kỷ hâm đó chỉ có 2 nơi ưa thích là cái giường em và nơi để chén thịt gà của nó