• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

30 có thêm hậu duệ

mấy đứa trẻ con dạo này khôn thật,cứ thấy thời đại công nghiệp phát triển cái j là lại nhao vào cái đấy.được.
@A.Thắng: hehe..em đang xin anh cơ mà.hố hố.thằng em dạo này còn hơn người nông dân rồi,chị biết đi cày,nhưng ko thu hoạch được cái j sất..hehe<:p<:p
thế nào gọi là khôn ạ.thế nào gọi là nhao vào ạ.
làm ơn ko biết gì thì đừng nói giúp cháu cái nhé.nghe chú nói mà thấy nặng nề quá.
bố cháu nuôi chó cũng đc hơn 20 năm nay rồi.từ thời chó nhật thịng hành đến thời begie ko ai lạ bố cháu đâu.chẳng qua bố cháu hay ốm đau bệnh tật nên ko nuôi nữa.trc nhà cháu có cả 1 nhà chó đấy chú à.

kecodon

Member
bố cháu mới nuôi được 20 năm thôi à,nhiểu nhể.mà cả cái nhà chó của cháu,cháu để ở nhà nuôi,vác lên đây làm j.nếu cháu ko hiểu cái câu đấy thì ko nên hiểu cháu à.thời chó nhật,việt nam mình bị trung quốc lừa,nên chó nhật mới đắt,sau này mới biết bị lừa thì chó nhật chả khác j chó ta.=))=))

nduy

Member
bố cháu mới nuôi được 20 năm thôi à,nhiểu nhể.mà cả cái nhà chó của cháu,cháu để ở nhà nuôi,vác lên đây làm j.nếu cháu ko hiểu cái câu đấy thì ko nên hiểu cháu à.thời chó nhật,việt nam mình bị trung quốc lừa,nên chó nhật mới đắt,sau này mới biết bị lừa thì chó nhật chả khác j chó ta.=))=))
BẠN ƠI THÔI ĐI, mình ko nên tranh luận hay gì . em thích nuôi chó là điều tốt rồi, không nên để ý hay quan tâm thái quá vào công việc cũng như niềm đam mê của e nó nghe.
Cuối tuần này chủ nhật, họp đó, bố trí thời gian đi nge. vào bài này là mình chúc mừng anh thắng đó. có đàn chó chất lượng và quan trọng nhất mong các chú chó nhỏ đó đẹp và mình mong muốn sở hữu một con hì

Mr Lab

Member
Tiền mà đưa cho chú như thế nó mất cái tình đi đúng không ??? thôi quy đổi ra rượu vậy, khi nào chú về tới HN anh em ta rủ vài chú nữa đánh chén 1 trận nhé , thế còn việc anh nhờ chú trên fb khi chú ở Đảo thì có kết quả gì không? nghiên cứu xem có con cái nào thì khuân về HN nhé, lâu nay không mua được con nào cũng lên cơn nghiện
Người già dễ tin quá! E bị học chính trị cả tuần ở Hoàng Quốc Việt nên buồn quá up ảnh lên chém gió mà anh Thắng. E cũng muốn có thêm 1 con cái cho Đỏ có bầu bạn mà kiếm khó quá, hay là gần đây tính em ngày càng khó nên nhìn mãi chẳng thấy con nào ưng ý cả, chán lắm rồi!

Người già dễ tin quá! E bị học chính trị cả tuần ở Hoàng Quốc Việt nên buồn quá up ảnh lên chém gió mà anh Thắng. E cũng muốn có thêm 1 con cái cho Đỏ có bầu bạn mà kiếm khó quá, hay là gần đây tính em ngày càng khó nên nhìn mãi chẳng thấy con nào ưng ý cả, chán lắm rồi!
Thế mai có ra với ae không ? có quà của 1 người anh trong SG gửi tặng CLB mình đấy

chú lớn rồi mà thích trõ vào việc mà ko liên quan đến mình quá nhỉ.chú thắng hỏi cháu thi trường gì cháu nói thi thú y thì có liên quan gì đến chú ko mà chú vào chú nói này nói kia.ko phải là cháu khoe là có 1 nhà chó mà cái cháu muốn nói ở đây là nhà cháu yêu quý chó từ trc đến nay rồi chứ ko phải là cứ thấy thời đại công nghiệp phát triển cái gì là lại nhao vào cái đấy đc như chú nói đâu.

Lyori

Có thằng em đang đói xin chân xuống chăm chó đẻ để cải thiện kinh tế mà ông anh cứ ậm ừ. Chán hết cả cái thằng người :-w.
Có tận 2 thằng cơ ông ơi ...
CV thì anh cầm hồ sơ CLB ... giờ lại bắt bọn em nộp lại CV .. đúng là thủ tục hành chính mà

nguyenle23

Em từ bé cũng đã đc bố mẹ cho nuôi chó. Sau này do điều kiện GĐ nên ko có khoảng sân để nuôi chó nữa.
Hiện tại thì em đã có 2 nhóc (đứa lớn đã đc 2 tuổi :D ) - Em muốn tìm nuôi 1 em, để các cháu nó biết và có trách nhiệm (tuổi thơ của em gần như gắn liền với chó - quãng thời gian đó rất vui và mình học đc nhiều điều từ chó) Chính vì vậy em muốn con em cũng có đc quãng thời gian đó.

Em muốn hỏi 1 số vấn đề em chưa nghiên cứu hết về giống Phú Quốc VN mình:

1- Chó PQ rụng có nhiều lông ko??? (Nhà em hình ống, chắc chỉ nuôi tầng 1 - tắm trên tầng thượng và đi dạo Bách thảo) Em sợ lông ảnh hưởng trẻ nhỏ
2- Chó có thân thiện với trẻ em ko???
3- Nếu ko có điều kiện cho chó đi dạo thường xuyên có làm PQ yếu hay khó chịu ko???

Vài lời tâm sự và xin ý kiến mọi người :x

nguyenducminh63

Active Member
Mình có vài điều chia sẻ như sau:

1- Bản thân chó Phú Quốc là lông ngắn, sát, cứng nên mùi hôi gần như không có, và lông rụng khi thay lông sẽ không ảnh hưởng quá lớn đến sinh hoạt gia đình (khi có trẻ nhỏ, người già và phụ nữ).

2- Tôi thấy chó PQ thân thiện với người.

3- Nếu bạn không có điều kiện dắt chó đi dạo thì là một thiệt thòi cho cả bạn và cho cả con chó. Khắc phục nó bằng cách bạn nuôi thả nó ở khoảng sân nào đó (sân thượng chẳng hạn).

Dắt chó đi dạo nó có những cái lợi là bạn khỏe và con chó cũng khỏe, con chó sẽ tình cảm hơn, quấn chủ hơn, được xã hội hóa tốt hơn, không bị stress...

Thân!

Em từ bé cũng đã đc bố mẹ cho nuôi chó. Sau này do điều kiện GĐ nên ko có khoảng sân để nuôi chó nữa.
Hiện tại thì em đã có 2 nhóc (đứa lớn đã đc 2 tuổi :D ) - Em muốn tìm nuôi 1 em, để các cháu nó biết và có trách nhiệm (tuổi thơ của em gần như gắn liền với chó - quãng thời gian đó rất vui và mình học đc nhiều điều từ chó) Chính vì vậy em muốn con em cũng có đc quãng thời gian đó.

Em muốn hỏi 1 số vấn đề em chưa nghiên cứu hết về giống Phú Quốc VN mình:

1- Chó PQ rụng có nhiều lông ko??? (Nhà em hình ống, chắc chỉ nuôi tầng 1 - tắm trên tầng thượng và đi dạo Bách thảo) Em sợ lông ảnh hưởng trẻ nhỏ
2- Chó có thân thiện với trẻ em ko???
3- Nếu ko có điều kiện cho chó đi dạo thường xuyên có làm PQ yếu hay khó chịu ko???

Vài lời tâm sự và xin ý kiến mọi người :x

Chó Phú quốc là chó của VN nên bản thân nó đã quen với thời tiết, khí hậu và tác phong sinh hoạt của người VN , nên khi nó xuất hiện trong mỗi gia đình cũng không gây ra phiền phức nhiều cho gia chủ, quan trọng là giữa bạn, gia đình và người bạn 4 chân phải có sự yêu thương đùm bọc ... Hơn nữa với riêng mình thì luôn ủng hộ cho trẻ nhỏ chơi với chó vì :
- Khi trẻ nhỏ biết chăm sóc cho cún cưng thì chắc chắn cháu sẽ tự chăm được cho bản thân mình trong 1 số trường hợp
- Khi trẻ nhỏ biết yêu thương cún cưng thì cũng yêu thương được đồng loại
Vật cũng như người nếu không được vận động sẽ yếu hơn ...
chúc bạn có thêm niềm vui trong gia đình ...