• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

2 con quái xoáy nhà AQ

Songbac

.....................
Tiếp chân dung....

Quả này trông em bụi & phong trần không

Còn đây, tai vểnh - tai cụp

Songbac

.....................
Giờ thì một loạt ảnh Tun đùa nghịch,

Gì thế nhỉ

Mặt mũi trông như tướng cướp

3, 2, 1, chiến thôi…..

Songbac

.....................
Còn đây là cái xoáy

(Hết ảnh đẹp nhất rồi, còn toàn ảnh xấu nên không đưa lên) :D

Con này em chưa thấy quái chỗ nào hết :))

Bác AQ tặng bác con Tun này hả? Em ko có ý gì nhưng trông giống beg quá bác ạh... Bác điều tra xem con mẹ nó có đi lang thang đâu trước khi sinh thằng cu này khoảng 2 tháng không chứ em nghi quá hihihihihihi...
Bác lại theo chân em và ông Sói nuôi chó trên sân Thượng rôi.

To Soi lua: Ông có thấy bác Sờ bờ đặt tên con chó là Tun có ổn ko?Toi thấy nó phạm huý quá.Heheheheheheheeheheheheh.

Con này quái ở chỗ chẳng ai nghĩ nó là chó PQ cả :D:D:D.
:)):)):))=))=))=))
Anh TA nói câu này chuẩn!!!
em nhìn mặt con Tun lại cứ tưởng bác SB mới mua GSD!
Bác Nghị thử chụp mỗi cái mặt con Tun lên xong đi hỏi thì em nghĩ bác hỏi 10 thì 11 người bảo đây là Béc!!!:D:D:D:)):)):))
Mà bác cho thêm ít thông tin về số đo với cân nặng của nó đi để em xem con Bin nhà em nó thế nào???
Àh mà con Bin nhà em nó đc 6kg có lẻ rồi đấy!!!

Con này và con nhà Tùng 1~ con có 1 vẻ đẹp riêng.Xoáy con này rất đẹp.Em nghĩ tương lai con này lông còn dài nữa.

soi_lua

Member
Chú Béo này, thấy ai nuôi chó trên sân thượng thì phải tay bắt mặt mừng làm quen chứ nhỉ, sao lại cứ trêu chọc người ta thế!

Bác S B giờ vẫn làm ở LH hay lên HQV rồi => nếu lên HQV thì hôm nào em mời đi cafe, ta bàn việc lập hội những người nuôi chó trên sân thượng nhể! sau đó ku Béo mà xin tham gia thì mỡ chú đó chắc đủ xài cả năm =)) =)) =)) =))

Đánh giá sơ bộ: xu hướng nuôi chó trên sân thượng là một xu hướng tất yếu ở HN vì các lý do sau:
- Trước đất rộng người thưa thì chó nuôi ngoài vườn
- Giờ đất chật người đông thì chó được nuôi trong nhà
- sắp tới (sau 10/10/08 - tổng kiểm tra hộ khẩu) thì dân số tăng vọt, người đông quá nên chó chỉ còn mỗi sân thượng thôi. Nhà bác nào không có sân thượng thì liệu lên quá Nghi Tàm mà tìm chỗ trước nhỉ ;;) ;;) ;;)

gửi ku Béo: lão S B này đặt tên chó như thế thì quá là ... heheheh.... chú đừng nói nhé, cứ để đó anh làm quen với lão S B này đã .................

Bác AQ tặng bác con Tun này hả? Em ko có ý gì nhưng trông giống beg quá bác ạh... Bác điều tra xem con mẹ nó có đi lang thang đâu trước khi sinh thằng cu này khoảng 2 tháng không chứ em nghi quá hihihihihihi...

To Soi lua: Ông có thấy bác Sờ bờ đặt tên con chó là Tun có ổn ko?Toi thấy nó phạm huý quá.Heheheheheheheeheheheheh.

soi_lua

Member
Hehe, cái câu ở dưới nghe quen quen, chiều nay em cũng vừa được nghe cái đám này:

Tun kia, ra chụp ảnh cho chị, không chị đá cho bây giờ ............

Từ từ, chị chưa bố trí xong đội hình mà đã dám chụp hả Tun kia!

Tun kia cứ liệu hồn, chụp ảnh mà xấu là bọn chó nhà chị chúng nó đang thèm "thịt" đấy

Á à, dám bêu xấu chị trên diễn đàn hả Tun kia!!! Muốn nói nữa thì bước qua con này vào đây ..........

:)

Tun kia, nhìn gì, anh đá cho bây giờ……

Ảnh chân dung của Tun

quyendien

Member
Dog Eye:monkey::coffee:để em đi bác oi ...nghe chung bác thuỷ dx này nhu la môt nhà bác hoc chu ko phải là môt giáo su đâu..hôm nao chó nhà em bi sao em phai đên nho bác ko bit bác co giup ko đay

Dog Eye:monkey::coffee:để em đi bác oi ...nghe chung bác thuỷ dx này nhu la môt nhà bác hoc chu ko phải là môt giáo su đâu..hôm nao chó nhà em bi sao em phai đên nho bác ko bit bác co giup ko đay
Anh này toàn viết không dấu nhỉ:nerd:Con beo nhà anh tai dựng hết chưa?Nặng bao nhiêu kg rồi?

tathang1906

Anh Nghị lại mua xích của Rott về xich Ku tun rồi . Anh dự định Ku Tun phải 2X Kg hay sao mà mua xích to thế .:thingking:

Songbac

.....................
@SL+LVP: chắc anh em mình thành lập Hiệp hội những người nuôi chó trên sân thượng nhỉ :D
Hình như nhà bác SL mới sửa sang tu tạo lại Trại trên sân thượng à, thấy sạch sẽ gớm :)

@tathang: Xích của con Tô còn lại 1 mẩu, anh nối dài cho nó dễ chạy nhảy "trong sự kiểm soát" :))

@all:
Hôm trước đo ku Tun được: 32cm - chiều cao, nặng 5.8kg, đang rụng lông... (...đen thay bằng lông vàng.)

He he thế là ku Tun còi hơn ku Bin nhà em rồi!
Ku Bin nhà em đc 6kg rồi còn cao thì em ko biết vì hôm 2 tháng đo đc 30cm,giờ chắc là hơn!!!

mrbin

Con này quái ở chỗ 2 trong 1, vừa có CPQ chơi vừa có GSD để ngắm. Rất thích hợp với các thành phần chơi tạp như LVP và TA_HUA:))

Songbac

.....................
Hà Nội trời mưa như trút nước, đường phố ngập lênh láng, nhà nhà đóng cửa...... vậy nên chẳng có nhà nào mở cửa bán thuốc lá cả :D Nhạt mồm nhạt miệng, bực mình vớ cái máy ảnh quất vài kiểu ku Tun :))

Tình hình thằng ku được 3 tháng 10 ngày, cân nặng khoảng 8.5kg, cao khoảng 38cm gì đó, chiều dài chắc dài hơn một chút. Số liệu cập nhật cách đây 4-5 ngày trước ;)

Dáng đứng Bến Tre đây :)

ngocsat

Member
Anh lo cho đôi tai của nó , sợ không lên được. Ảnh cuối chú bóp hầu em nó hơi mạnh,há mồm lè lưỡi. Tương lai 2x kg nhỉ?