• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

2 con quái xoáy nhà AQ

quên mất em ko cho số đo cân nặng
hôm nay cu Bin đc 3tháng 13 ngày
các chỉ số:
Chiều cao :35cm
Cân nặng: 9,5 kg
các bác xem rồi cho ý kiến xem em chăm nó như thế nào ạh? có ổn ko???

Hôm nay vào nhìn kĩ lại mấy cái ảnh thì thấy con Bin đẹp zai hơn trước nhiều,tai dựng 1 nửa rồi còn gì.Trông chân tay cơ bắp cũng cứng cáp hơn nhiều.Ko biết lần off tới nó có để mình sờ ko đây:))

uh đúng là nó cứng cáp hơn nhưng nhìn nó vẫn còn trẻ con lắm!!!
To TBV:ông bạn cứ yên tâm,cứ thoải mái mà sờ,sờ đâu cũng đc !!!:)):)):))

liyuxin

Member
Sao các bác nuôi chó to thế nhỉ? Em nuôi 2 đứa, hàng xóm mắt tròn mắt dẹt khen mát tay, nuôi chó chóng lớn mà giờ gần 4 tháng mới được khoảng hơn 6kg thôi, các bác làm thế nào thế, em đọc mà tức anh ách, hôm nào off em mang đi các bác xem, một trong hai đứa nhà em giống Bin cực!

hì hì em cũng chẳng biết tại sao nó chóng lớn thế!!!
cứ trung bình 1 tuần nó lên 1kg!:D:D:D
Hôm nào off bác cho mấy em nó đi cho nó biết mặt anh em nhé!!!

HUOUCAOCO

Thôi thì TunTun không được đi chơi đành show ảnh ở đây để anh em đánh giá cách chăm sóc :)

Chân thẳng đây

Chụp gần trông đô con chưa này :D

Còn đây là ảnh độc (chắc ace còn nhớ ảnh Tun mới về đứng với cô bé tóc dựng đứng chứ ;) )

Chúc vui vẻ!

Songbac@

:)):)):))
nhìn cái tai của Tun trông hay thế ko biết!!!!!=))=))=))
đúng là GSD thiếu canxi rồi bác HUOUCAOCO ơi!!!

HUOUCAOCO

Canxi thì không thiếu, chỉ tại bà nội nhà anh quý nó quá nên cứ 2 tay bà xoa đầu, vuốt từ trên đầu xuống nên tai nó không vểnh lên được :D trông thế cũng hay hay :))

Songbac@

TA_HUA

Member
Nhìn Tun buồn cười quá :D, đúng là nhìn nó không ai nghĩ là PQ. Nhìn to con lắm rồi nhưng cái tai sợ khó lên được.

không biết các bác nuôi nấng thế nào mà chó lớn cứ nhanh như thổi thế,cho em xin chút kinh nghiệm đi.hơn 3 tháng mà đã gần 10 kg,bái phục bái phục :praying:

Songbac

.....................
không biết các bác nuôi nấng thế nào mà chó lớn cứ nhanh như thổi thế,cho em xin chút kinh nghiệm đi.hơn 3 tháng mà đã gần 10 kg,bái phục bái phục :praying:
Cái này mình cũng không rõ, thấy mọi người nói giống Phú Quốc lớn nhanh lắm. Chiêm nghiệm nuôi con này thấy đúng, ăn ngày 2 bữa, mỗi bữa 1 bát cơm + rau + thịt/ cá/ xương/ phổi/.... Ăn không phải là nhiều nhưng lớn nhanh thư thổi. Thấy 1 số anh em nói Phú Quốc lớn chậm mình thấy cũng ngạc nhiên :thingking: (Cũng có thể giống nhỏ tầm 13-15kg khi trưởng thành thì lớn chậm chăng? Bạn hỏi kinh nghiệm anh em HCM xem sao, ace trong ấy cũng hay off lắm )
Vài bữa nữa cháu nó đủ 4 tháng mình cân đong đo lại :)

he he he he he!!!!!
Hôm nay cu Bin tròn 4 tháng tuổi,em đem nó ra cân đong đo đếm xem tình hình thế nào thì thấy thằng này đã được gần 11kg(bắt đầu chậm lớn) nhưng nó đã cao 42cm(cái này làm em rất vui)!!!!:):):)
mà ko biết tại sao hàng tuần nay em vẫn cho nó ăn như bình thường mà nó lại chậm lớn hơn hồi trc nhỉ???
và sau đây là 1 số hình ảnh mới nhất vừa đc cập nhật chiều nay:
Đầu tiên là cái mặt mẹt của nó!(dạo này bướng lắm rồi!)

tiếp đến là cái Xoáy:

Đến giờ luyện công với anh chó lớn(con chó em đã post hình ở mục các loại chó ta khác!)

Cu Bin khỏe lắm rồi bây giờ vật đc cả chó to!

Eo ôi sao mồm anh to thế?????:suprise::suprise::suprise:

Mồm anh to để anh cắn chú đc dễ hơn!!!:cool::cool::cool:

Đây này thấy chưa???

He he mồm em cũng to lắm!!!:shame on you::shame on you::shame on you:

Tiếp....................
nào mình cùng bay!!!!

Sao thịt anh dai thế???kéo mãi ko đứt!!!

Nhìn răng em mới thay này đẹp ko???

Thôi em thua rồi ko chơi nữa đâu!!!

Songbac

.....................
Tun hôm nay cũng tròn 4 tháng đây, góp vui cùng Bin nhá :D
Hôm nay máy ảnh lại cho đám cưới mượn nên anh không chụp được, hình dáng vẫn như mấy cái ảnh cũ.
Hôm qua làm phát khám sức khỏe cho ku Tun
+ Cao: 45-46cm :)
+ Nặng: 11,5-12kg :)
+ Lông đã thay xong phần thân, ốp sát người, còn phần đầu và cổ vẫn chưa thay xong :)
+ Răng sữa vẫn sắc & chắc :D
+ Móng hơi dài (vì ít được đi chơi) ;)
+ Lưng hơi võng (vì ngực nó sa kinh quá, kéo theo lưng võng xuống trông thấy, chắc anh phải làm cái nẹp không thì hỏng mất quả lưng, haha..... :)) )
+ Đầu ra, đầu vào tốt :)
+ Sủa vỡ giọng ông ổng (chỉ sủa khi anh đi làm về) :)
+ Thân thiện với gia súc, gia cầm, vật nuôi (Thân thiện luôn với người lạ, hehe.....) :D
+ .....

Thế là tương đối hoàn hảo rồi phải không ace :)

he he he thể hình thế là tốt lắm rồi bác Nghị ạh!!!
nhưng quả tai của nó thì thua xa Bin nhà em!!!:D:D:D
Bin nhà em thay hết răng cửa rồi còn mỗi răng nanh với răng hàm thôi!
được cái cơ bắp lên cuồn cuộn vì suốt ngày chạy đi chơi!!!
Bin cũng đã bắt đầu biết sủa!!!Hôm trc em mặc quần áo lạ đi vào chỗ nó nằm tối om thế là bị nó sủa cho 1 trận sợ tý chết(vì chưa bao giờ đc nghe nó sủa người lạ)
còn nó thường xuyên sủa khi đùa với con chó to!
Em tiếc mỗi quả đuôi của ku Bin!
hình như nó bị tật ko cong vót đc mà chỉ hơi cong thôi !
nếu ko sao thì nó đã đc chuẩn PQ rồi!tiếc quá!!!Àh mà có đi phẫu thuật chỉnh hình đc ko các bác???

tran nguyen

bac oi! may con cho PQ cua nha bac trong dep qua ?
bac co the the chuyen nhuong lai cho minh 1 con duoc ko
gia ca nhu the nao bac cu guil theo mail motthoidaxa_2@yahoo.com
va chio dia chi hoac sdt nua nha ?
bac lien lac voi em nhanh nhe !