• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

2 con quái xoáy nhà AQ

tình hình là bác AQ cho thêm vài trăm ảnh , để xem các bé rõ nét hơn chút, mà em thấy dạo này bác AQ được ban nick hơi bị nhiều , bác xem thế nào hình như bác có quan hệ rất tốt và đặc biệt với ai không nhỉ .:-bd :ban:

tình hình là bác AQ cho thêm vài trăm ảnh , để xem các bé rõ nét hơn chút, mà em thấy dạo này bác AQ được ban nick hơi bị nhiều , bác xem thế nào hình như bác có quan hệ rất tốt và đặc biệt với ai không nhỉ .:-bd :ban:
hề hề tình hình là thứ 2 tới sẽ có khoảng 2000 ảnh cho cả nàh xem chứ ko phải là mấy trăm đâu
các bác cố chờ đến hôm đấy xem chúng nó có thây đổi nhiều ko nhé!

Trong khi chờ đợi những bức ảnh khi tròn 2 tháng của chúng nó thì em xin post tạm mấy cái ở bên topic hội CPQHN lên cho mọi người xem tạm
những bức ảnh này đc chụp ngày 13/9/2008

Hôm nay là ngày 2 con quái xoáy tròn 2 tháng tuổi!
Nhưng vì lý do kĩ thuật nên em chưa thể post ảnh con vàng lên đc,còn con đen nhà bác Songbac thì ko biết thế nào
Thế nên em xin đưa tạm vài số liệu về con vàng cho mọi người tiện theo dõi!(Hình dáng bên ngoài của nó hầu như ko thay đổi nên cứ nhìn cái ảnh trên là biết!)

Con vàng đã đc đổi tên thành Bin vì cái tên Ringo chú Quang đặt cho nó cả nhà khó gọi nên đổi tên này cho dễ gọi!
Tai nó đã dựng lên đc 1 nửa.Hi vọng trong 1 tháng nữa sẽ dựng hẳn
Các số đo đc cập nhật đến sáng nay:

Cao: Tính từ đất đến vai: 30cm
_____________đầu: 39cm
Dài từ giữa trán đến hết đuôi : 67cm
__vai đến khấu đuôi : 38 cm
Cân nặng : vừa cân xong đc 5 kg

Ảnh của em nó đây!!!!

hôm nay em mới post dc ảnh của cu Bin lên!
ảnh hơi mờ do chụp bằng đt + tay nghề còn non nên mong các bác thông cảm!

Cái đầu tiên: Cu cậu ko chịu làm người mẫu ảnh,nằm ăn vạ dỗ mãi ko đc!

Trông về nơi xa lắm!!!!:D

Này thì "NGỰC SA DẠ SÁT"

Nhìn em giống LAB ko???

Sao em nhấc mãi mà cái đuôi nó ko vót lên đc như cần câu???

Còn mỗi cái lưỡi kiếm thôi,cái chuôi kiếm cho thằng em mượn mất rồi!!!Dog EyeDog EyeDog Eye

Thôi em Ứ chụp nữa đâu mỏi rồi vào đi ngủ đây!!!:wave::wave::wave:

Ảnh của em nó đây!!!!

thêm mấy cái nữa cho vui!!

Ngồi đây trông nhà mới đc!!!

Ngồi mỏi quá nằm 1 lúc vậy!!!

em tạo dáng thế này đc chưa???

Sao em nhấc mãi mà cái đuôi nó ko vót lên đc như cần câu???

1-2 tháng nữa không cần nhấc nó cũng vót Tùng à.

Thủydx

Member

Thôi em Ứ chụp nữa đâu mỏi rồi vào đi ngủ đây!!!:wave::wave::wave:

Nam Phi, đích thị con này lai xoáy Nam Phi rồi chú Tùng ơi :)):)) Không biết ông AQ ở Lạc Long Quân có cho em Ly sang giao lưu với nhà bác TrungAC không:)):)) Con Ly đẻ được 2 con, con sâu róm nhà ông Nghị thì lai Bắc Hà, con của chú Tùng thì lai Nam Phi :)):)). Phải cho tai lên, đuôi dựng nếu không đích thị là Nam Phi :)):)):))

Đùa chút thôi, con này quá đẹp Tùng ơi. Cố chăm cho tốt nhé>:D<

Thủydx

Member
sau khi tìm hiểu, thì hoá ra, con Ly không phải là giao lưu với Nam Phi nhà bác trung AC. Hàng đây bà con ơi. Xem bố con chúng nó có giống nhau không nhé.:)):)):))

Bombi

các anh ơi, em là thành viên mới, mê mấy con Phú Quốc quá. Mà Phú Quốc cũng có cả quái xoáy ạ??? Em chỉ thấy mấy con này đẹp quá thôi. Không biết bao giờ mới có một con. Các anh chỉ giúp xem nó quái chỗ nào nhé. Hay là tại cho mẹ nó lai tạp linh tinh nên ra mấy con này gọi là quái. Mà một lần lấy giống lai cả được với hai con đực cơ à, một con Nam Phi, một con bắc hà.

EM THẤY MỌI NGƯỜI NÓI CHÓ LAI TẠP LÀ KHÔNG ĐƯỢC ƯA CHUỘNG ĐÂU. CÁC ANH CHO MẸ NÓ ĐI LANG CHẠ LINH TINH ĐẺ RA MẤY CON CHÓ CON NÀY ĐÚNG LÀ KỲ THẬT.

Thủydx

Member
các anh ơi, em là thành viên mới, mê mấy con Phú Quốc quá. Mà Phú Quốc cũng có cả quái xoáy ạ??? Em chỉ thấy mấy con này đẹp quá thôi. Không biết bao giờ mới có một con. Các anh chỉ giúp xem nó quái chỗ nào nhé. Hay là tại cho mẹ nó lai tạp linh tinh nên ra mấy con này gọi là quái. Mà một lần lấy giống lai cả được với hai con đực cơ à, một con Nam Phi, một con bắc hà.

EM THẤY MỌI NGƯỜI NÓI CHÓ LAI TẠP LÀ KHÔNG ĐƯỢC ƯA CHUỘNG ĐÂU. CÁC ANH CHO MẸ NÓ ĐI LANG CHẠ LINH TINH ĐẺ RA MẤY CON CHÓ CON NÀY ĐÚNG LÀ KỲ THẬT.
:)):)):)) Nghe giọng của bạn này thì đúng là chưa nuôi chó bao giờ:)) Anh em chỉ đùa chút cho vui thôi, chứ làm gì có Bắc hà với lại Nam phi để mà lai tạp:))

Anh em tếu chơi, bạn mà thấy kỳ thì đúng là bạn rất dễ bị lừa:))

Bombi

Ối, em xin đính chính, em là Bom bi, chứ không phải là Bơm bí nhé. Bơm bí là gì mà bác cũng nghĩ ra được thế???

Mà em không biết thì mới hỏi, các bác càng trả lời em càng thấy rối, sao lại hai con nhảy cùng lúc là sao, Mèo làm như thế ạ? Sao bác lại chỉ em sang hội mèo để hỏi. Các bác lại lừa em chứ gì???

Các bác nói như thế em không thấy kỳ mới lạ. Hai con nhảy một lúc thì đúng là kỳ thật.

Ối, em xin đính chính, em là Bom bi, chứ không phải là Bơm bí nhé. Bơm bí là gì mà bác cũng nghĩ ra được thế???

Mà em không biết thì mới hỏi, các bác càng trả lời em càng thấy rối, sao lại hai con nhảy cùng lúc là sao, Mèo làm như thế ạ? Sao bác lại chỉ em sang hội mèo để hỏi. Các bác lại lừa em chứ gì???

Các bác nói như thế em không thấy kỳ mới lạ. Hai con nhảy một lúc thì đúng là kỳ thật.
Bơmbí ở xa quá nhỉ, tận Đaklak cơ à, cố gắng kiếm 1 em PQ về cho nó đi chăn voi cũng hay đấy,Bơmbí có chó Đaklak thì mình đổi cho 1 con PQ quái xoáy ???:-bd

Bombi

Bơmbí ở xa quá nhỉ, tận Đaklak cơ à, cố gắng kiếm 1 em PQ về cho nó đi chăn voi cũng hay đấy,Bơmbí có chó Đaklak thì mình đổi cho 1 con PQ quái xoáy ???:-bd
Hic, lại có bác gọi em là Bơm Bí, thế mới lạ chứ nhỉ???
Mà bác Hổ báo sư tử Cọp ơi, ở Đăklăk nhà em, voi là một loại pet đó, chơi voi thường quá, em muốn đua đòi các bác kiếm con PQ cho nó máu. Thành phố các bác PQ có vẻ lỗi mốt rồi nhỉ, mời các bác kinh doanh lên em, bây giờ mang lên chắc bán được đấy. Đấu giá dưới thành phố ông tung ông hứng ai mà chẳng biết, lên trên em, mọi người chất phác, chắc làm ăn được đó.

bác AQ đã trở lại sao chưa thấy lên tiếng nhỉ ? bác xem giúp BơmBÍ đi chứ để 1 người thật thà chân chất như thế mà lạc vào thiên la địa võng giăng trên VP thì khổ thân chú ấy quá bác à. Mà nhắn chú BơmBí là muốn người khác giúp thì trước tiên pải tự mình giúp mình đã, chú chịu khó tìm đọclại bài trên VP đi, nhiều bài bổ ích lắm đấy, ko chịu đọc đã hỏi nhặng cả lên rồi::thingking:
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=12183
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=11941

ghetcho

Hôm trước đú theo bác này mấy bài bị gọi là xì-bam treo mất 1 ngày. Bây giờ biết rồi không viết thế nữa!

Con vàng của TranTung_HN nhìn cũng đẹp phết, chưa thấy bác SờBờ đưa hình con đen lên để so sánh xem thế nào? Em hỏi khí không phải tý TranTung_HN là con gái hay sau mà chân dài và trắng thế nhỉ?

Con vàng của TranTung_HN nhìn cũng đẹp phết, chưa thấy bác SờBờ đưa hình con đen lên để so sánh xem thế nào? Em hỏi khí không phải tý TranTung_HN là con gái hay sau mà chân dài và trắng thế nhỉ?

:)):)):))=))=))=)) Bác nói thế nào ý chứ!trantung_hn là người cầm máy chụp ảnh chứ ko phải là người cầm xích chó đâu bác ạh!!!:D
người chân dài và trắng đấy là chị gái em !!!

Hôm nào có thời gian bác cứ tham gia 1 buổi off của hội PQHN là biết ngay em như thế nào!!!

ghetcho

:)):)):))=))=))=)) Bác nói thế nào ý chứ!trantung_hn là người cầm máy chụp ảnh chứ ko phải là người cầm xích chó đâu bác ạh!!!:D
người chân dài và trắng đấy là chị gái em !!!

Hôm nào có thời gian bác cứ tham gia 1 buổi off của hội PQHN là biết ngay em như thế nào!!!
Hiii, xem ảnh offline rồi. Xin lỗi TranTung_HN nhé! Trông thư sinh lắm!!!! Hôm nào off nhất định phải đi xem con quái vàng của TT mới được.

ngocsat

Member
Yêu cầu Nghị và Tùng cập nhật thông số và hình ảnh về 2 chú chó này sớm nhất.

Yêu cầu Nghị và Tùng cập nhật thông số và hình ảnh về 2 chú chó này sớm nhất.
Cháu vẫn cập nhật thông tin về con Bin đấy chứ chú!
Có mỗi anh Nghị là mất hút thôi.Bảo post ảnh nó lên từ hôm tròn 2 tháng thế mà đã thấy tăm hơi đâu đâu!
mà chú ơi con này nhà cháu bây giờ lại hơi vện mới "QUÁI" chứ!!!

Songbac

.....................
Ảnh Tun ngày 05/10/2008

Hôm nay mới có điều kiện để gửi ảnh ku Tun lên báo cáo ace. Thông tin Cân, đong, đo, đếm em xin gửi sau :)

Tun kia, nhìn gì, anh đá cho bây giờ……

Ảnh chân dung của Tun