• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

2 con quái xoáy nhà AQ

2 em ôm nhau ngủ dể thương wa ! còn em màu đen kia thì giống chuột cống thầt đấy ! , but thuần chủng chứ bác ? mình cho bác xem Phú Quốc nhà mình nha !

HUOUCAOCO

Lâu không vào đây thấy Topic đầy mạng nhện, hè...hè......
Gửi Trần Tùng ảnh ku Tun để đọ với Bin nhà chú nhá
(Ảnh chụp hôm 21/12, tức 5 tháng, bây giờ cỡ 6,5 tháng cháu nó có xỉnh lên chút xíu, đợt rét vừa rồi kinh quá nên lông cháu dài ra một chút để giữ ấm, nhìn xa hao hao Bắc Hà :D , lười nên SB không chụp ảnh mới, hẹn lần sau Off sẽ ra)

Songbac@

AQ1001

Member
Tun trông có vẻ cao hơn Bin nhưng hơi gày thì phải. Cái mặt giống GSD quá, giá mà tai dựng có phải được con béc lai rồi không?:))
P/S: Bà cụ nhà chú Nghị dạy chó giỏi quá, không biết chú có học được chiêu nào không:)

lâu ko chụp ảnh cho Bin hôm nay ngứa nghề lấy đt ra chụp cho em nó vài kiểu để lên thi với Tun!!!

Chơi chán ở nhà,cu cậu sang hàng xóm chơi với cô bạn fox!!!(vớ vẩn sau này lại cho ra lũ PQ lai Fox thì toi!:d)

chiennk

Member
Cu cậu của Trung tai vẫn chưa vểnh nhỉ? Dạo này Bin có vẻ trưởng thành rồi đấy chúc mừng nhé! sau này bé Mic nhà anh mà lớn Trung với anh làm thông gia nhé :D

Hì hì!!!Em xin đính chính lại em là Tùng anh ạh!:D
mà anh bắt chó bao giờ đấy?màu gì?hôm nào post hình lên cho anh em xem với!!!

chiennk

Member
ah uh nhầm nhọt qua. Định bắt con màu đen nhưng không hiểu sao chợt nhận ra nếu không bắt ông màu Nâu ( Socola ) này thi sẽ uổng, Mấy hôm nữa anh sẽ post ảnh lên đừng có chê chó anh nhiều quá nhé Tùng.

chiennk

Member
Các bác xem hộ nhé.

Chó em mới gần hai tháng tuổi. Các bác cho em chút kinh nghiệm để nuối bé nhé!

HieuKTS

Member
Cu Bin nhà bác nhìn đẹp quá ! Cơ bắp , " Ngực sa dạ thắt " .. Bin được mấy tháng rồi ạ ? Em đọc nhiều tài liệu thấy PQ cũng chia làm nhiều loại tai cụp, tai vểnh, ... nếu chó lớn đến tháng thứ 5, thứ 6 không dựng tai thì 99% là tai cụp !. đặc điểm của loài tai cụp là đánh hơi rất giỏi .. Không biết Bin thuộc nhóm nào ạ ?

Cám ơn bác!
Bin nhà em đc hơn 7th rồi! Chắc em nó ko lên đc tai đâu.
Lớn thế nhg vẫn nghịch lắm bác ạh!

Hôm nay hai con QUÁI XOÁY tròn 1 tuổi!!!
nhg hôm nay em lại bận quá ko chụp đc ảnh con Bin nhà em!!!
để mai ở nhà em chụp ảnh nó rồi post lên.Tình hình là bây giờ nó vẫn nghịch như quỷ chẳng chịu nghe ai cả.Chỉ có khi em cầm cái roi là nó nghe thôi!:d
Thôi em viết tạm vài dòng thôi.Còn khi nào em sẽ post ảnh sau.

Hôm nay hai con QUÁI XOÁY tròn 1 tuổi!!!
nhg hôm nay em lại bận quá ko chụp đc ảnh con Bin nhà em!!!
để mai ở nhà em chụp ảnh nó rồi post lên.Tình hình là bây giờ nó vẫn nghịch như quỷ chẳng chịu nghe ai cả.Chỉ có khi em cầm cái roi là nó nghe thôi!:d
Thôi em viết tạm vài dòng thôi.Còn khi nào em sẽ post ảnh sau.
chó PQ ở HN dạo này im ắng quá nhỉ? mấy anh em cũ chẳng thấy đâu, toàn người mới, buồn quá, ngày trở lại buồn thê thảm :monkey: