• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

♪ Happy home ♥♥♥

Bố Kit nhà này đúng là tuổi trẻ tài cao:)). Chúc mừng bố Kit mẹ Chivas sinh được 4 tiểu thiên thần đáng yêu:x. Chúc các con hay ăn chóng lớn, sớm tìm được bố mẹ mới hết mực yêu thương các con nha:x.

linhlady

Member
Bố Kit nhà này đúng là tuổi trẻ tài cao:)). Chúc mừng bố Kit mẹ Chivas sinh được 4 tiểu thiên thần đáng yêu:x. Chúc các con hay ăn chóng lớn, sớm tìm được bố mẹ mới hết mực yêu thương các con nha:x.
Phải cô Phương đấy không? qua hốt cho chị 1 cục lông đi=))=))=))

Phải cô Phương đấy không? qua hốt cho chị 1 cục lông đi=))=))=))
Ơ, sao chị biết, em đã gặp chị chưa nhỉ:-???? Theo em nhớ thì là chưa:D. Thế chị có định vứt đứa giẻ lau nào thì thông báo địa điểm ngày giờ để em qua nhặt nhá:)).

Cricket_Kim

Member
Hờ.<):)
Lăn xả vào tưởng nhà nào hóa ra là đàn mèo cái nhà mình vừa qua chơi hôm trước =))
8-> mơ ước có em xám

linhlady

Member
Ơ, sao chị biết, em đã gặp chị chưa nhỉ:-???? Theo em nhớ thì là chưa:D. Thế chị có định vứt đứa giẻ lau nào thì thông báo địa điểm ngày giờ để em qua nhặt nhá:)).
Chị nghe Linhmu kể thôi,chứ chị chưa gặp mặt e bao giờ, với lại chị thuộc dạng nhìn nhiều nói ít.dạo này hơi ngứa họng, đâm ra giờ mới mở miệng;;)

Địa điểm thì hơi xa, chỉ cần cô có nhu cầu, tôi đem "vứt" trc cửa nhà cho mà nhặt, mèo anh lông dài hẳn hoi đấy nhé

Chị nghe Linhmu kể thôi,chứ chị chưa gặp mặt e bao giờ, với lại chị thuộc dạng nhìn nhiều nói ít.dạo này hơi ngứa họng, đâm ra giờ mới mở miệng;;)

Địa điểm thì hơi xa, chỉ cần cô có nhu cầu, tôi đem "vứt" trc cửa nhà cho mà nhặt, mèo anh lông dài hẳn hoi đấy nhé
=))tốt quá, em cho địa chỉ rồi chị đem tới trước cửa vứt nhé, nhà chị xa đi xe ôm tốn tiền lắm=)). Mít nhà em cũng họ hàng với bố Kit của lũ nhóc này đấy:). Mít là con bố Bin mẹ Nấm cũng có nguồn gốc từ nhà cô Hồng như bố Ginger của Kit:D, Mít là em gái 2 công công đứa Kem Ren:))( anh chị em của Mít cũng có tầm hai chục đứa rồi nhưng chẳng thấy tăm hơi đứa nào cả:-?). Ôi mình lại thấy người sang bắt quàng làm họ rồi:)).

whitexsnow

Active Member
Hồi đó nó có hơn 7 tháng thôi đấy chị ạ,giống khủng đừng hỏi:-o
Tại thấy các cháu đáng yêu nên đem lên khoe chị ạ,chứ e không được nuôi mấy đứa đâu.thế mới buồn:(
Hihi, làm sao mà nuôi hết được em, thời gian này phải chuẩn bị tâm tưởng đi thôi :x:x, chúc các bé nhà em sớm tìm chủ tốt hen :)

linhlady

Member
Hihi, làm sao mà nuôi hết được em, thời gian này phải chuẩn bị tâm tưởng đi thôi :x:x, chúc các bé nhà em sớm tìm chủ tốt hen :)
Hị hị. chắc chị vẫn chưa hiểu ý e đấy. mấy cháu này ở nhà ngoại, chứ e ko nuôi đứa nào cả, gần 4 tháng sau khi mẹ nó lấy bố Kit,giờ e mới được nhìn thấy cháu nội đấy:x

Dạo này thằng Đô chân to có trò gì hay không chị up video cho e coi cho sướng nào:-*

linhlady

Member
=))tốt quá, em cho địa chỉ rồi chị đem tới trước cửa vứt nhé, nhà chị xa đi xe ôm tốn tiền lắm=)). Mít nhà em cũng họ hàng với bố Kit của lũ nhóc này đấy:). Mít là con bố Bin mẹ Nấm cũng có nguồn gốc từ nhà cô Hồng như bố Ginger của Kit:D, Mít là em gái 2 công công đứa Kem Ren:))( anh chị em của Mít cũng có tầm hai chục đứa rồi nhưng chẳng thấy tăm hơi đứa nào cả:-?). Ôi mình lại thấy người sang bắt quàng làm họ rồi:)).
Eo. Thế thì không được rồi,Kem gọi Ginger là cậu thì phải, nên Kit cũng là em của Kem,đâm ra Mít với Kit cũng có họ hàng.Mà cũng khéo chọn,tên mấy đứa họ hàng này cũng vần vần với nhau:Kem-Kit, Kit-Mít.
Không thể tác hợp mối miêu duyên này rồi=))

Eo. Thế thì không được rồi,Kem gọi Ginger là cậu thì phải, nên Kit cũng là em của Kem,đâm ra Mít với Kit cũng có họ hàng.Mà cũng khéo chọn,tên mấy đứa họ hàng này cũng vần vần với nhau:Kem-Kit, Kit-Mít.
Không thể tác hợp mối miêu duyên này rồi=))
=))Thực ra em cũng xác định là sẽ chỉ nuôi toàn mèo cái thôi mà. Nuôi mèo đực thì suốt ngày phải tách chúng nó ra, mệt lắm. Với cả nhiều đứa mèo đực lại còn có thói quen đánh dấu lãnh thổ nữa chứ:-ss. Chưa kể cái lũ hám gái này kêu gào quanh năm suốt tháng chứ không như mèo cái chỉ khi nào gào đực mới kêu:)

whitexsnow

Active Member
Hị hị. chắc chị vẫn chưa hiểu ý e đấy. mấy cháu này ở nhà ngoại, chứ e ko nuôi đứa nào cả, gần 4 tháng sau khi mẹ nó lấy bố Kit,giờ e mới được nhìn thấy cháu nội đấy:x

Dạo này thằng Đô chân to có trò gì hay không chị up video cho e coi cho sướng nào:-*
A, Đô thì nhiều lắm, tối qua chị mới quay 1 clip ngắn của thằng bé, chắc tầm tối nay hoặc sáng mai thì có thôi, đang suy nghĩ kịch bản :)). Thế em sướng nhỉ, chăm mèo con vui nhưng cực lắm, ăn ị đủ kiểu nhất là từ 1 tháng trờ đi <):)<):)

Cricket_Kim

Member
=.= Cứ nhìn là thích hà
Lòng tham vô đáy!
Muốn có cả 2 đàn miu con nhà này aaaaaa
Từ mẹ đến con toàn là mèo xinh aaaaaa

Linhmu_93

Active Member
A, Đô thì nhiều lắm, tối qua chị mới quay 1 clip ngắn của thằng bé, chắc tầm tối nay hoặc sáng mai thì có thôi, đang suy nghĩ kịch bản :)). Thế em sướng nhỉ, chăm mèo con vui nhưng cực lắm, ăn ị đủ kiểu nhất là từ 1 tháng trờ đi <):)<):)
Chị ơi! Linhlady chỉ là bà nội tụi nhỏ thôi! còn chưa được sờ vào mấy đứa cháu cơ huống gì chăm sóc =))
nhà chị ấy chỉ nuôi Kit dê là bố tụi nhỏ thôi!

lululubu

Active Member
Hôm nay nghe đồn Kit đi đến đâu thấy gái là định nhào vào đến đấy =))=)).

linhlady

Member
Hôm nay nghe đồn Kit đi đến đâu thấy gái là định nhào vào đến đấy =))=)).
Con nhà người ta thì sợ,đứa nào cũng tìm gầm bàn để trốn rồi nằm ngủ.
Riêng có bạn Kit,leo trèo chạy nhảy đủ các kiểu,từ gầm bàn lên trên bàn,từ phòng trong ra phòng ngoài,lân la làm quen với các bạn nữ.suýt nữa được tán 1 bạn nhưng vì nội quy của VCC là ko lai 2 giống khác nhau nên 2 nhà đành ngậm ngùi=))

lululubu

Active Member
Mai ra ngoài đường tự lén lút làm chuyện đấy sau lưng VCC cũng được :)). Nghe bảo Kit đã 6kg ối giồi ôi thêm tí nữa đảm bảo thành nhợn.

Linh_lady

Member
Tình hình là nhà mình mới chuyển về nhà mới, và có thêm miêu khẩu,bạn này tạm thời an cư lạc nghiệp tại nhà mình nhưng có thêm vấn đề của bạn ấy là 99% bạn ấy có bầu,bắt đầu ham ăn ham ngủ rồi.
Bạn này lại còn gầy nữa, mình muốn cho nó uống sữa thì cho uống sữa gì được nhỉ,sữa bà bầu có được không?:-/

kokokiukiu

Active Member
Tình hình là nhà mình mới chuyển về nhà mới, và có thêm miêu khẩu,bạn này tạm thời an cư lạc nghiệp tại nhà mình nhưng có thêm vấn đề của bạn ấy là 99% bạn ấy có bầu,bắt đầu ham ăn ham ngủ rồi.
Bạn này lại còn gầy nữa, mình muốn cho nó uống sữa thì cho uống sữa gì được nhỉ,sữa bà bầu có được không?:-/
Nick mới hả c? Mới có thêm bạn nào thế? Cho uống sữa không đường ý,sữa cho trẻ sơ sinh 0_6 tháng thôi,sữa bầu thì sợ đi ngoài đấy;)).Hôm nào qua ngó nhà mới,ngó mèo mới cái nhỉ?(thế có người mới không thế;)) )=))