• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

♪ Happy home ♥♥♥

linhlady

Member
Ep 1:Chuyện tình bố và mẹ: (Cấm trẻ dưới 18 tuổi)

Ngày ấy, bố còn non và xanh lắm, bà nội tưởng bố bị ái, bố khinh gái nhà, bố chẳng thèm mần chi.
Và rồi 1 hôm, cô Linhmu làm mối cho bố, cho bố biết mùi gái nó ra làm sao

Đây là bố Kit(bố trẻ):bố xấu tính, ăn nhiều, poo pee nhiều

Cho mấy cái ảnh hồi bé này vào dìm hàng thằng béo =))

Còn đây là mẹ Chivas, mẹ hiền dịu và đáng yêu

Cái ngày bố với mẹ gặp nhau
Lúc đầu bố tán mẹ còn ngại ngùng, còn mẹ chẳng e thẹn gì, cứ ưỡn ẹo,quyến rũ bố;;)

Và việc gì đến cũng đến 8->, cháu Sữa đang thập thò không hiểu 2 anh chị này đang chơi trò gì:-o

Xong việc,Bố và mẹ không còn ngại ngùng nữa, chẳng nể nang bà nội gì cả, bố rủ mẹ lên giường bà ngủ :-w

linhlady

Member
Ep 2: 4 Thiên thần nhỏ:x
Giống bố cháu khỏe quá, nhà toàn cậu ấm thôi, có đúng 1 cô chiêu ạ

Sau 2 tháng mang nặng đẻ đau,mẹ đã sinh chúng cháu, cho chúng cháu nhìn đời hạnh phúc.
Giờ chúng cháu cũng lớn lắm rồi, mặt chúng cháu y đặc bố Kit ngố, toàn giả ngố ăn tiền thôi;;),

Cháu là anh cả:
Trốn mẹ ra đây ngủ sướng thật...khò...khò
Ứ đi chỗ khác nữa.đừng có đứa nào ra làm phiền anh nha

Cháu là anh hai:cháu có râu dê nhé.hehe.

Cháu là anh ba nè: bố vàng, mẹ tam thể, tự dưng lòi ra thằng màu ghi, bà nội nghi thằng này là con của hàng xóm.=))

Còn cháu là em út: cháu giống mẹ cháu lắm nhé

Linhmu_93

Active Member
Ối giời ơi xám kìa xám kìa! gen bà nội rồi con ơi! Ôi hôm nay mới được nhìn thấy cháu nội ( hờ ) của mình :x Kit giỏi quá! hehe

linhlady

Member
Ối giời ơi xám kìa xám kìa! gen bà nội rồi con ơi! Ôi hôm nay mới được nhìn thấy cháu nội ( hờ ) của mình :x Kit giỏi quá! hehe
Thì hôm nay chị cũng mới được nhìn thấy cháu đấy chứ =))

bo.bo

Member

Sau 2 tháng mang nặng đẻ đau,mẹ đã sinh chúng cháu, cho chúng cháu nhìn đời hạnh phúc.
Giờ chúng cháu cũng lớn lắm rồi, mặt chúng cháu y đặc bố Kit ngố, toàn giả ngố ăn tiền thôi;;),

Cháu là anh cả:

Cháu là anh ba nè: bố vàng, mẹ tam thể, tự dưng lòi ra thằng màu ghi, bà nội nghi thằng này là con của hàng xóm.=))

em là em kết bé út ít nhà chị ák ! Nhìn giống mẹ !

txh1403

Senior Member

Mấy đứa kia ko nói,thằng này lớn lên sẽ đẹp lắm,mầu lông hay :D

maihuongt91

Member

Cháu là anh cả:

Ưng thằng 2 -râu dê quá.....:x:x:x:x

Gemma

Active Member

Bé này trông như có gien lặn của mèo tam thể ý mà, cái mõm hơi có tí vàng kìa! Xinh quá! :-*:x

linhlady

Member
Chúc mừng chị nha có đàn mèo xinh thật, em thích màu của em ba chị ạ
Chị thì chị không có đàn mèo đâu, chị chỉ nuôi bố Kit thôi e ạ. Chẳng qua là chị nài nỉ đi xin ảnh của lũ cháu xem cho đỡ thèm =))

em là em kết bé út ít nhà chị ák ! Nhìn giống mẹ !
Cháu này có màu ngược lại với màu lông của mẹ đấy, 2 mẹ con cướp biển:D

Ưng thằng 2 -râu dê quá.....:x:x:x:x
Bé này trông như có gien lặn của mèo tam thể ý mà, cái mõm hơi có tí vàng kìa! Xinh quá! :-*:x
Em xám có ve hút hàng nhở... Tớ cũng kết em xám này lắm lun...:x:x:x
Thực ra là do cái màu này chưa có nhiều nhà có, đâm ra cháu nó thành Hot boy, chưa kể dính tí râu dê nhìn đến là đểu ấy.các cháu cũng lớn rồi,sắp đến tuổi về nhà mới rồi :((

linhlady

Member
này 2 cái 2 đực chứ đứa cả là tam thể sao là đực được :-SS
Cái thằng cả nó là đen pha vàng dạng "lảu gie", đằng ngoại xác định chính xác là đực. E hỏi có nhầm không thì bảo:Nhà có 9 đứa thì 8 đứa kiểu ấy, còn đứa út màu tam thể chắc chắn là cái và mình nó 1 kiểu:))

whitexsnow

Active Member
Chúc mừng cô Linh nhé, bầy con xinh xắn và đáng yêu quá cơ, thế ra hôm qua cô Linh nói bố Kit chị tưởng mới nhảy thôi chứ ai ngờ đã ra đàn con lớn thế này rồi cơ, bố thật là giỏi :x:x

milkygirl6390

Active Member
Cái thằng cả nó là đen pha vàng dạng "lảu gie", đằng ngoại xác định chính xác là đực. E hỏi có nhầm không thì bảo:Nhà có 9 đứa thì 8 đứa kiểu ấy, còn đứa út màu tam thể chắc chắn là cái và mình nó 1 kiểu:))
giẻ lau là đực mới là hàng hiếm đấy cô ơi ... mà nhà cô đang buôn cái gì thế kia ... cái loại này là băng dính chứ không phải dùng đi dùng lại àh :)) hôm nào mang sang 1 cái dùng thử đê ...:D

thanhcarter

Member
giẻ lau là đực mới là hàng hiếm đấy cô ơi ... mà nhà cô đang buôn cái gì thế kia ... cái loại này là băng dính chứ không phải dùng đi dùng lại àh :)) hôm nào mang sang 1 cái dùng thử đê ...:D
Đính chính lại chút e ơi...^^.Cháu giẻ lau là cái ạ....Ông ngoại cháu vừa kiểm tra lại rồi.:p

linhlady

Member
E hỏi còn chắc chắn là đực, thế mà hôm nay lòi ra cái mới lạ chứ. Tình hình là các cháu đến tuổi về nhà mới hết rồi, có cô chú nào rảnh rang qua rước hộ về nhà đi

linhlady

Member
Chúc mừng cô Linh nhé, bầy con xinh xắn và đáng yêu quá cơ, thế ra hôm qua cô Linh nói bố Kit chị tưởng mới nhảy thôi chứ ai ngờ đã ra đàn con lớn thế này rồi cơ, bố thật là giỏi :x:x
Hồi đó nó có hơn 7 tháng thôi đấy chị ạ,giống khủng đừng hỏi:-o
Tại thấy các cháu đáng yêu nên đem lên khoe chị ạ,chứ e không được nuôi mấy đứa đâu.thế mới buồn:(