• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

đố vui đố vui

yoko1910

Member
thôi thì chủ 2pic gửi nem sống chưa rán + 1 túi dầu ăn + 1 ít tương ớt rồi gửi bus hải âu sau 2h` bắt em Huyền ra bên xe nhận hê hê ;)) để về em ấy tự sử ;))

mr.tuan93

Member
Bạn ơi tình hình là không được rồi, men HN được phần thưởng mà chả thấy phần thưởng của men HP đâu cả, chủ toppic tính làm sao đóng hộp bọc giấy báo....chuyển phát nhanh cho mấy bạn dưới này đi ;)) hehe đang mong phần thưởng của bạn lắm đó ;;) :-bd

Bạn ơi tình hình là không được rồi, men HN được phần thưởng mà chả thấy phần thưởng của men HP đâu cả, chủ toppic tính làm sao đóng hộp bọc giấy báo....chuyển phát nhanh cho mấy bạn dưới này đi ;)) hehe đang mong phần thưởng của bạn lắm đó ;;) :-bd
đề nghị các bạn Hải phòng tổ chức lên hà nội off đi, cũng gần mà,cái gì cũng phải nóng hổi thì nó mới ngon, hehe!

Trước khi công bố kết quả, mình sẽ giới thiệu một chút về hoàn cảnh bức ảnh: đây là nhà hàng xóm nhà mình, nhà bác này có nhiều mèo kinh khủng luôn,chắc phải hơn một chục bé,(trong ảnh thì chỉ có 6 bé thôi ) hôm đấy mình bế em Bông nhà mình sang giao lưu,nhưng các bé mèo nhà hàng xóm có vẻ không thân thiện cho lắm,và bé nào cũng tìm chỗ ẩn nấp cho mình và tia ánh mắt thiếu thiện cảm về mình và Bông,nhìn buồn cười quá thế là chụp mấy kiểu ảnh...
đáp án chính xác là có 6 bé mèo tất cả, những bạn sau đây có câu trả lời đúng sớm nhất và hợp lệ vui lòng để lại số điện thoại để ban tổ chức liên lạc và trao giải hehe!
1.Hoangktv
2.Futurai9x
3.Sherin
4.Ruồi bẹp
xin chúc mừng các bạn, hi vọng sẽ được trao giải thưởng sớm nhất cho các bạn.
Ps: có một số bạn trả lời đúng nhưng vì các bạn không có địa chỉ tại Hà nội nên các bạn không đạt giải, mong các bạn hết sức thông cảm...
chưa thấy bạn nào vào xác nhận để nhận giải nhỉ????

yoko1910

Member
đề nghị các bạn Hải phòng tổ chức lên hà nội off đi, cũng gần mà,cái gì cũng phải nóng hổi thì nó mới ngon, hehe!
nếu a e HP đã mất công lên off vs cả nhà HN thì đề nghị chủ 2pic khao thêm món gì đó đó là lạ ngoài nem rán đi :blusshing:

KUTESMILE

Member
hờ hờ đúng đó. chứ vật vã trên xe ô tô mà chỉ được ăn mỗi nem rán thì...

mr.tuan93

Member
hehe bạn ơi gửi xuống đây cho vào chảo rán 5 phút nỏng hổi ăn liền thế mới ngon =))

chưa thấy bạn nào vào xác nhận để nhận giải nhỉ????
Herher có Men HP vào nhận giải rồi đây thây ;)) nhưng vẫn chưa thấy giải đâu :"> :broken heart:

mem hải phòng mà lên hà nội nhận giải thì ngoài món nem chua rán sẽ được khuyến mại thêm món thịt người nhé,hehe!

taohehehe

Member
trong hình có 6 em mèo
nếu thấy cả mặt và đầu thì là 6
nếu có em nào núp lùm ko thấy được mặt mũi thì ko tính

hoangtkv

Active Member
mem hải phòng mà lên hà nội nhận giải thì ngoài món nem chua rán sẽ được khuyến mại thêm món thịt người nhé,hehe!
Hải Phòng có đặc sản thịt người mà, Hà Nội sao bằng được ke ke. Số điện thoại của mình thì dưới chữ ký ý.
Mình nghĩ là mọi người vào đoán cho vui ai ngờ chủ thớt khao thật nên ko ai biết mà nhận quà thôi. Bạn nhắn tin riêng cho từng người đi. Cố gắng tổ chức vào cuối tuần nhé. Mình sẽ nhịn ăn từ thứ sáu để ... "phá kho thóc của nhật" :beer

hoangtkv

Active Member
Trước khi công bố kết quả, mình sẽ giới thiệu một chút về hoàn cảnh bức ảnh: đây là nhà hàng xóm nhà mình, nhà bác này có nhiều mèo kinh khủng luôn,chắc phải hơn một chục bé,(trong ảnh thì chỉ có 6 bé thôi ) hôm đấy mình bế em Bông nhà mình sang giao lưu,nhưng các bé mèo nhà hàng xóm có vẻ không thân thiện cho lắm,và bé nào cũng tìm chỗ ẩn nấp cho mình và tia ánh mắt thiếu thiện cảm về mình và Bông,nhìn buồn cười quá thế là chụp mấy kiểu ảnh...
đáp án chính xác là có 6 bé mèo tất cả, những bạn sau đây có câu trả lời đúng sớm nhất và hợp lệ vui lòng để lại số điện thoại để ban tổ chức liên lạc và trao giải hehe!
1.Hoangktv
2.Futurai9x
3.Sherin
4.Ruồi bẹp
xin chúc mừng các bạn, hi vọng sẽ được trao giải thưởng sớm nhất cho các bạn.
Ps: có một số bạn trả lời đúng nhưng vì các bạn không có địa chỉ tại Hà nội nên các bạn không đạt giải, mong các bạn hết sức thông cảm...
Bác này trao giải không đúng với thể lệ cuộc thi rồi, đã là người đoán đúng, sớm thì ai cũng được mời chứ, còn khó khăn không tham dự được thì thôi vậy. Hải Phòng - HN có mấy mét đường đâu mà, gửi nem chua chưa rán về cho các bạn cũng được :D

bất công quá, chiều nay mình có comt bằng nik taohehehe ở vị trí sau nik meobong192 nhưng 4rum nói còn chờ xét duyệt thì cmt của nik taohehe mới đc hiện lên
cụ thẻ mình cmt như sau: "Trong hình thấy cả mặt mũi và đầu là 6 bé, nếu có bé nào núp lùm mà không thể thấy đc mặt mũi thì không tính"
mình cũng đoán đúng mà

hoangtkv

Active Member
bất công quá, chiều nay mình có comt bằng nik taohehehe ở vị trí sau nik meobong192 nhưng 4rum nói còn chờ xét duyệt thì cmt của nik taohehe mới đc hiện lên
cụ thẻ mình cmt như sau: "Trong hình thấy cả mặt mũi và đầu là 6 bé, nếu có bé nào núp lùm mà không thể thấy đc mặt mũi thì không tính"
mình cũng đoán đúng mà
Ok, đã kiểm tra hệ thống và xác nhận bạn đã trả lời đúng và sớm. Mời bạn cuối tuần ra Hà Nội ăn nem chua rán nhé hi hi. Nếu bạn ra được thì kể cả trả lời sai anh em HN cũng sẵn sàng mời bạn thôi mà :)

ruồi bẹp

Active Member
ôi ôi Ruồi được giải kìa, phải đi nhận thưởng thôi xin trân trọng để lại số điện thoại để lúc nào tổ chức trao giải Ruồi phóng đến ngay
0915764359.
người đầu tiên để lại số điện thoại, thật vinh dự :))

xác nhận đã có 2 bạn là Hoàngtkv và bạn ruồi bẹp đã để lại số đt, từ giờ đến thứ 5 nếu 2 bạn còn lại không vào nhận giải là bọn tớ tự trao giải cho nhau đấy nhé

mr.tuan93

Member
Bác này trao giải không đúng với thể lệ cuộc thi rồi, đã là người đoán đúng, sớm thì ai cũng được mời chứ, còn khó khăn không tham dự được thì thôi vậy. Hải Phòng - HN có mấy mét đường đâu mà, gửi nem chua chưa rán về cho các bạn cũng được :D
Ôi trời bạn nói chuẩn quá :)) HN - HP có mấy mét đường đâu ;)) gửi qua bus hải âu có 2 tiếng đồng hồ là.... về đến chảo mỡ của men HP rồi =)) :drooling: Vẫn đang ngóng món nem rán của Men HN đó bạn :-" :blusshing::love struck:
_ Pham Diem Huyen Đâu rồi em vào để lại sđt để nhận giải kìa :-" :)) mau không hết phần... ;))

yoko1910

Member
Thế này thì lần sau bác chủ thớt treo giải nào nó gửi đi xa đc đi cho ae cả nước vào đoán chứ chỉ cho men HN thế này bất công quá.... Em cạch nem rán đến già rồi :(( sáng ăn mấy cái nem rán cổng trường mà bác Tào đuổi gần chết :(( ( nói thế thôi chứ có vẫn chén tốt :D )

hoangtkv

Active Member
xác nhận đã có 2 bạn là Hoàngtkv và bạn ruồi bẹp đã để lại số đt, từ giờ đến thứ 5 nếu 2 bạn còn lại không vào nhận giải là bọn tớ tự trao giải cho nhau đấy nhé
Phạm Diễm Huyền chăm vào thanks mọi người quá mà chưa thấy mặt bao giờ. Lần này đi xe Bus 2 tiếng lên Hà Nội nhận giải đi. Tiện thể cầm quà về cho anh em HP luôn :D. Phố cổ có nhiều thứ khác ngon lắm không phải chỉ nem chua đâu.

Phạm Diễm Huyền chăm vào thanks mọi người quá mà chưa thấy mặt bao giờ. Lần này đi xe Bus 2 tiếng lên Hà Nội nhận giải đi. Tiện thể cầm quà về cho anh em HP luôn :D. Phố cổ có nhiều thứ khác ngon lắm không phải chỉ nem chua đâu.
anh ơi em còn là học sinh với lại bắt đầu vào năm học rồi không đi được mới tiếc chứ:((
chỉ còn giải pháp duy nhất là gửi xuống Hải Phòng thôi:dancing::dancing::dancing:

hoangtkv

Active Member
Tình hình là hôm nay cuối tuần rồi mà không thấy chủ toppic alo hay nhắn tin gì cả. Chậc chậc. Nhịn đói từ hôm qua đến giờ rồi :)