• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

đây Là Thằng Cu Nhà Em, Các Bác Xem Và Cho ý Kiến

boxich90

Member
Đây là thằng GOL nhà em nó đc 7tháng rồi

Thân chào bác Phongtran!!! Cu nhà bác là giống Rot ạ?? em trông em nó có vẻ mõm hơi dài thì phải,nhưng màu lông em nó có vẻ dậm dà lắm ạ.Bác cố gắng chăm em nó tốt nhé,bác cho em dịa chỉ dể khi nào rảnh em qua ngắm cu nó nhé.Thân chào bác!!!

phongtran

Member
Thân chào bác Phongtran!!! Cu nhà bác là giống Rot ạ?? em trông em nó có vẻ mõm hơi dài thì phải,nhưng màu lông em nó có vẻ dậm dà lắm ạ.Bác cố gắng chăm em nó tốt nhé,bác cho em dịa chỉ dể khi nào rảnh em qua ngắm cu nó nhé.Thân chào bác!!!
vâng đúng là mõng hơi dài nhung w mà em nó là rot đó các bác ạ vì em này mình mới mang về được 2 ngày. mấy hôm trước nhì nó còn kinh hơn thề này cơ( đói ăn)gầy nắm lên mõm dài là đùng thôi. Nhà em ơ 88ngô xuân quang_gia lâm bác ạ rất mong được mọi người góp ý. thank nhé

ectasy

Member
công nhận là nhìn em này hơi là lạ bác ạ. em nói ko có ý gì đâu. gần chỗ em ở cũng có 1 em gần giống thế này, do chủ bỏ bê quá. nên nhìn chả hiểu có phải rot ko mà nhìn thành hơi giống dob ạh

Em nó nhiêu kg rồi ông chủ ơi? 7 tháng mà thế này có vẻ hơi bé thì phải?
Chó nhà bác chụp hình như siêu mẫu rất đẹp!

phongtran

Member
Em nó nhiêu kg rồi ông chủ ơi? 7 tháng mà thế này có vẻ hơi bé thì phải?
Chó nhà bác chụp hình như siêu mẫu rất đẹp!
cám ơn bác quá khen. đúng là cún nhà em như siêu mẫu vậy vì nó đc mang trong mình 2 dòng máu lên đẹp thê đấy

phongtran

Member
Thế còn đây la gì hả các bác . cho em ý kiến đi nào

hàng khủng kô? em vừa sinh nhật hôm 21/9 vừa 1tuổi

phongtran

Member
oa oa! bác chụp thêm hình của em thư 2 đi bác, chụp xa quá bon em xem mà mỏi cả mắt,trông em nó nhìn xa to phết
cũng bình thường thôi mà em nó mới đc 60kg thui. tiếc quá hum nay mưa kô chộp đc mong các bác thông cảm tạnh mưa em hứa sẽ làm 1 bô. nhưng cũng đừng buồn em chỉ còn 2 chiếc xem tạm nhé

tran bi

Thằng cu nhà bạn là rott lai với dob đó! theo tôi nghĩ là như thế. Ngưng mà tôi rất thích dob lai với rott giống như bạn vậy đó. Rất đẹp!!!

Thế còn đây la gì hả các bác . cho em ý kiến đi nào

hàng khủng kô? em vừa sinh nhật hôm 21/9 vừa 1tuổi

Bác chụp lại hình em nó rõ hơn để mọi người cùng xem với.Con này em biết từ lúc cháu nó còn bé.Mẹ nó đẻ đc có 2 con chết một.Chủ trước định để nuôi làm giống nhưng sau bán cho bác đang nuôi bây giờ.Em có dịp qua ngắm lại em nó rồi,phải nói nhìn bên ngoài rất ngầu đấy ạ. Mà em nghe chủ hiện giờ nói lại có người đã trả em nó 34t rồi đấy ạ

khanh_st

Member
Gởi Bác 34 Triệu

bác ơi! bác tưởng anh em trên diễn đàng bị kém nhận thức hay gì mà nói con rot đó 34 triệu.xin lổi bác nhé .tôi cũng đang nuôi 2 chú rot đây bác ạ.ai lên diễn đàng này đa số đều am hiểu về chó bác ơi!

Jianglai

công nhận là rot mà với giá 34 tr thì chẳng ai tin,,kể cả em ý có là chó được giải chăng nữa chắc cũng không đến,rot con tầm 2,3 tháng tuổi cũng chỉ đến 5,6 triệu một chú,rot khoảng 1 tuổi thì chắc chẳng ai dám mua,với cả có mua thì cùng lắm khoảng mười triệu, theo mình là như thế.

bác ơi! bác tưởng anh em trên diễn đàng bị kém nhận thức hay gì mà nói con rot đó 34 triệu.xin lổi bác nhé .tôi cũng đang nuôi 2 chú rot đây bác ạ.ai lên diễn đàng này đa số đều am hiểu về chó bác ơi!
Bác này chưa hiểu rõ đầu đuôi câu chuyện đã chụp mũ người khác rồi.Bác nghe rõ nhé : Đây là giá mà vợ chồng ông chủ này nói khi tôi và mấy anh bạn qua xem (vì anh bạn tôi muốn mua).Chó của họ và họ nói giá bao nhiêu là quyền của họ đâu liên quan đến tôi đâu mà bác lại nói như là tôi ra giá đó hay tôi bốc phét nhỉ ? Không tin bác thử hỏi người đưa ảnh nó lên hoặc bạn gọi trực tiếp vào số của bác đó nhé : 0945571699 hay 046448170 .Còn rảnh mà muốn nhìn và nghe trực tiếp thì bác cứ alo đến số đó và hỏi thì chủ sẽ chỉ đg cho bạn tới. Nhưng tôi khuyên bạn là nên đi giầy thật chắc nhé ! Không khi nghe xong giá bác bỏ chạy nhanh quá tụt mất giầy hay dép thì gay lắm. Vì tôi và mấy người bạn sau khi hỏi giá cả thế nào thì ông chủ nói rất nhẹ nhàng : " Con này của anh có người ở Thái Nguyên đã trả anh 34T nhưng anh chưa bán.Anh trả muốn bán đâu nhưng vì thấy chú thích nó thế anh để lại cho chú. Vậy chú trả đc anh bao nhiêu ?"
Nghe đến đây tôi và mấy anh bạn xanh lơ cả mặt mũi, chạy mất dép luôn đó .....:D Không tin bác cứ thử gọi đi, biết ngay thôi mà.Biết rồi bác thông báo lại tình hình cho cả nhà biết với nhé

P/s : Tôi và mấy cậu bạn hỏi lúc em nó mới đc 9 tháng thôi đấy. Các bác không tin cũng chẳng có gì là lạ cả vì các bác chưa đc chính tai mình nghe ông chủ nói vậy cơ mà. Đến tôi và mấy người bạn nghe tận nơi mà còn .... rụng rời chân tay nữa là nghe kể như các bác.

Bác Becrot hôm đó cũng vì mê Rott mà tìm đến cũng đc một trận xanh mặt trả kém gì chúng tôi đâu bạn à. Không gọi đc cho ông chủ của nó thì bác hỏi thăm bác Becrot, bác ấy sẽ kể cho các bác nghe toàn bộ sự việc nhé. Ở đời có lắm chuyện lạ không tuân theo một trật tự lôgic như chúng ta vẫn thường nghĩ và suy luận đâu bác à.

chibm

Tôi nghĩ anh em không nên chủ quan, chúng ta đều không có ý làm giá rott. Tôi thấy giá cao hay thấp phụ thuộc vào mỗi con chó. Thân

luv_rott

Member
nếu e này đúng như a LongCN nói thì e đang nuôi 1 em cùng đàn với nó đây :D . ở đây hoàn toàn là chuyện bình thường nta có chó nta ( thik ) thích bán bao nhiêu là quyền nta. thuận mua vừa bán mà.đợt e đến bắt có 3 con đực nhưng giá cao quá chỉ dám bắt e ít $ nhất :p . các bác xem đánh giá hộ e fát :D