• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

đánh giá con vện này giùm em.

Status
Không mở trả lời sau này.
em mới bắt con phú quốc vện này.vì thấy thích chứ cũng không rành gì về phú quốc.
em nó là đực và nặng 9kg,đã chích ngừa 2 mũi. em nó được 2tháng rưỡi rồi ạ
mọi người chỉ cho e cách chăm sóc và chế độ ăn uống em nó như thế nào nhé,vì đây là lần đầu mới nuôi PQ mà thôi.
em cũng không biết xoáy của nó là xoáy gì
em có vài tấm hình mấy bác đánh giá giùm e,cám ơn

hiện giờ em nó dơ quá,em tắm cho nó được chưa ạ?
cám ơn các bác

hanhpp

Member
Chó đẹp đó bạn, mình rất thích màu vện, nhưng kiếm mãi ko dc đành nuôi 1 con đen tuyền, chúc mừng bạn.

alex nhan

Member
xoáy em nó đẹp lắm bạn, xoáy cânđối và đèu dù mình ko biết gọi là xoáy gì :) ! cố gắng chăm sóc em nó thật tốt nha , bạn nễn cho em nó vận động nhiều để có dáng đẹp .

e đã cho em nó về nhà mới,gửi các bác vài tấm hình em nó bên nhà mới.

sau vài phút bỡ ngỡ,em nó quậy thấy sợ...

hihihi

tính ăn luôn ổi..... :'(

mới về nhà mới đã làm bậy rồi...kekeke :p

sau khi đã quen chổ mới,em nó chạy nhảy tùm lum..thấy chó lạ là sũa khí thế:D

em nó được 2tháng rưỡi và nặng 9kg,như vậy có quá ốm không các bác?
em đặt cho nó tên Rock:D

mới có 2t5 mà thấy con cá thồi lồi là bắt liền:D thiệt là...không biết sau này lớn lên nó có bắt hết cá trong hồ nhà em không nữa :'(

em up vài tấm hình em nó ở nhà mới,mấy bác xem tạm nhé.

em đang kiếm 1 con vện cái mua cho nó làm thành 1 cặp ;D

nguyenmaiphuquy

Active Member
Đất đai như thế nuôi giống này mới đúng bài,ao hồ,cây cỏ,đất cát...môi trường điều kiện tốt quá.Cún sẽ phát huy được hết ưu điểm của nó.

NamLong

Member
Chúc mừng bác có chó xoáy khỏe đẹp lại được sinh sống trong môi trường gần gũi thiên nhiên tuyệt vời như này nha!
Gắng đón thêm mấy nhóc như này nữa về nuôi một thể cho bõ công đi bác!
Mà bác nói cún của bác 2,5 tháng đã nặng tới 9kg như này có mà lớn nhanh quá ý chứ!

con vện nầy đẹp đó bạn xoáy nầy gọi là xoáy mũi tên đấy ! giống nầy cũng rất dễ nuôi ăn uống không kén lắm, nếu em nó còn nhỏ thì giữ
ấm cho nó vào những ngày quá lạnh nhé ! Thân

minh_vy

Member
thấy mấy bác nuôi PQ gọi xoáy này là xoáy lưởi mác.còn xoáy kiếm nhỏ hơn,con vện của bạn đẹp ,tướng tá mập mạp,mặt lanh lợi ,cái đuôi thì cũng quá tuyệt! cuối cùng là môi trường nuôi em nó quá lý tưởng

amivital

chó của bác đẹp thật
Em đang kiếm 1 em tương tự .......... mà khó quá
Nhờ bác tư vấn giúp

hot_dog90

Member
Vện đẹp..giống to...nhưng mà em kết nhất cái không gian của bác...như vậy mà nuôi phú quốc thì hết ý :p

con vện nầy đẹp đó bạn xoáy nầy gọi là xoáy mũi tên đấy ! giống nầy cũng rất dễ nuôi ăn uống không kén lắm, nếu em nó còn nhỏ thì giữ
ấm cho nó vào những ngày quá lạnh nhé ! Thân
2 bên cái *** nó có 2 cái xoáy,và dưới 2 bên tai của nó cũng có 2 xoáy nữa,lưỡi thì có đốm đen,nhưng đốm đen ít,và đốm đen nằm sau trong lưỡi,chỉ khi nào mở miệg nó ra mới thấy.
không biết như vậy là ổn không nữa.
dù sao cũng cám ơn bác quan tâm
thấy mấy bác nuôi PQ gọi xoáy này là xoáy lưởi mác.còn xoáy kiếm nhỏ hơn,con vện của bạn đẹp ,tướng tá mập mạp,mặt lanh lợi ,cái đuôi thì cũng quá tuyệt! cuối cùng là môi trường nuôi em nó quá lý tưởng
hihi,em cho nó qua giữ đất nhà em mà:D
chó của bác đẹp thật
Em đang kiếm 1 em tương tự .......... mà khó quá
Nhờ bác tư vấn giúp
em đâu có rành mấy chó PQ đâu mà tư vấn cho bác,em cũng chỉ là mới chơi thôi,còn học hỏi thêm KN nữa
Vện đẹp..giống to...nhưng mà em kết nhất cái không gian của bác...như vậy mà nuôi phú quốc thì hết ý :p
không gian này lý tưởng nhất:D
hồi trước nhà e cũng có 1 con PQ vàng,rất dữ và rất khôn,nó ăn đồ sống không...
sau này bi ăn trộm nó me...nó đập chết...con đó dữ số 1...

giờ e củng kiếm thêm 1 bé cái nữa,làm thành 1 cặp..

e sẽ up hình thường xuyên cho các bác xem.
thank all

em mới bắt con phú quốc vện này.vì thấy thích chứ cũng không rành gì về phú quốc.
em nó là đực và nặng 9kg,đã chích ngừa 2 mũi. em nó được 2tháng rưỡi rồi ạ
mọi người chỉ cho e cách chăm sóc và chế độ ăn uống em nó như thế nào nhé,vì đây là lần đầu mới nuôi PQ mà thôi.
em cũng không biết xoáy của nó là xoáy gì
em có vài tấm hình mấy bác đánh giá giùm e,cám ơn

hiện giờ em nó dơ quá,em tắm cho nó được chưa ạ?
cám ơn các bác
Theo như hình ảnh thông tin mà bạn cung cấp thì xoáy này theo mình là xoáy mũi tên.

Tuy nhiên cũng cần đánh giá thẳng thắn rằng nếu gọi nó là CPQ thì cần xem xét lại. Bạn có thể cho biết thêm thông tin nguồn gốc của em này được không.
Với không gian mà bạn post lên đúng là 1 môi trường rất lý tưởng cho con CPQ phát triển, hy vọng nơi này sẽ là nơi để cho những con CPQ đúng nghĩa phát triển hơn là con chó xoáy mang "mác CPQ".

Xin lỗi đã nói thẳng. Thân

Theo như hình ảnh thông tin mà bạn cung cấp thì xoáy này theo mình là xoáy mũi tên.

Tuy nhiên cũng cần đánh giá thẳng thắn rằng nếu gọi nó là CPQ thì cần xem xét lại. Bạn có thể cho biết thêm thông tin nguồn gốc của em này được không.
Với không gian mà bạn post lên đúng là 1 môi trường rất lý tưởng cho con CPQ phát triển, hy vọng nơi này sẽ là nơi để cho những con CPQ đúng nghĩa phát triển hơn là con chó xoáy mang "mác CPQ".

Xin lỗi đã nói thẳng. Thân
em rất cám ơn lờ nhận xét chân thành của bác.
chó em bắt có nguồn gốc rõ ràng,không phải bắt tùm lum ạ....
nhưng nguồn góc đó cho em xin giữ, vì em có nói ra nguồn gốc thì cũng không tiện lắm đâu.
vì em biết cũng khá nhìêu trên đây từ vụ con rott, toàn là lái chó,kẻ tung người hứng...mua chó người này người kia chê,nói xấu đủ điều.mua chó người kia thì người này nói...đủ thứ linh tinh...

em thì em thấy thích và có vẽ quấn quít em,nên em mua...

em xin hỏi bác,trên đây bao nhiêu cao thủ giữ được con PQ rặt 100%? chưa ai giám lên tiếng cả?
vì từ xưa tới giờ qua biết bao nhiêu đời? và lái chó thì làm gì có lương tâm,lai tạp đủ điều...còn nguồn gốc ư? từ miệng mà ra mà thôi...

cũng như rott chẳng hạn?nguồn gốc ư? hàng xanh......mà ra...đa số:D người không biết thì họ nói chó nhập:D mà quên nói rằng nhập ở đâu;)

giống như người việt ta xưa kia,làm gì có sống mũi thẳng tấp...người cao ráo trắng trẻo? làm gì có..cũng toàn là lai...người việt chính gốc rất xấu..người "giao chỉ "là người việt cổ xưa đó bác...rất xấu...

cũng giống như chó.....làm gì còn chó nào mà rặt 100% ngay cả trên đảo PQ cũng hiếm lắm bác ạ....
thử hỏi bác như vậy?

sở thích của em là thấy thích thì mua....

còn nguồn gốc ư? nguồn gốc từ cái miệng người bán mà ra cả:D

em rất cám ơn sự chân thành góp ý của bác..

em rất thích cái chữ kí của bác......

mà lái chó và người kinh doanh chó thì làm gì có lương tâm hả bác?....chỉ có thuốc người mới chơi để kiếm chút tiền uống cà phê đó mà;) còn nếu có con chó chính nghĩa và đẹp cực kì thì giá của nó chắc không rẽ đâu bác ạ.

kendyo

Member
PQ vện đẹp quá ,màu lông , xoáy , mặt mũi......trông đều đẹp . chúc mừng bác nhé .

mon1910

Member
nhưng nguồn góc đó cho em xin giữ, vì em có nói ra nguồn gốc thì cũng không tiện lắm đâu.
vì em biết cũng khá nhìêu trên đây từ vụ con rott, toàn là lái chó,kẻ tung người hứng...mua chó người này người kia chê,nói xấu đủ điều.mua chó người kia thì người này nói...đủ thứ linh tinh...

em xin hỏi bác,trên đây bao nhiêu cao thủ giữ được con PQ rặt 100%? chưa ai giám lên tiếng cả?
vì từ xưa tới giờ qua biết bao nhiêu đời? và lái chó thì làm gì có lương tâm,lai tạp đủ điều...còn nguồn gốc ư? từ miệng mà ra mà thôi...

cũng như rott chẳng hạn?nguồn gốc ư? hàng xanh......mà ra...đa số:D người không biết thì họ nói chó nhập:D mà quên nói rằng nhập ở đâu;)

giống như người việt ta xưa kia,làm gì có sống mũi thẳng tấp...người cao ráo trắng trẻo? làm gì có..cũng toàn là lai...người việt chính gốc rất xấu..người "giao chỉ "là người việt cổ xưa đó bác...rất xấu...

cũng giống như chó.....làm gì còn chó nào mà rặt 100% ngay cả trên đảo PQ cũng hiếm lắm bác ạ....
thử hỏi bác như vậy?

mà lái chó và người kinh doanh chó thì làm gì có lương tâm hả bác?....chỉ có thuốc người mới chơi để kiếm chút tiền uống cà phê đó mà;) còn nếu có con chó chính nghĩa và đẹp cực kì thì giá của nó chắc không rẽ đâu bác ạ.
bác cho em hỏi chó nhập và chó sinh sản ở VN khác nhau ở chỗ nào cái.chó ngoại nhập thì kiểu gì nó cũng là giống chó ngoại, còn chưa chắc nhập đã tốt bằng sinh sản ở VN mình đâu ạ. Nó sinh sản ở VN thì nó vẫn là cái mác chó ngoại chứ nó đâu có được là chó VN đâu:sleepy:
Chó mới có 2 tháng rưỡi mà 9kg cũng thuộc hàng khủng đó.
Dù sao cũng chúc mừng bác có được 1 con chó đẹp cho dù nó có phải là PQ "xịn" hay không

duoivot

Member
Bạn muốn mọi người đánh giá con chó của mình một cách khách quan thì ngoài những hình ảnh của nó ,nguồn gốc xuất xứ là yếu tố không thể thiếu ở tất cả các giống chó chứ ko chỉ PQ!!mọi người chắc đều tôn trọng sở thích và quyết định cùa bạn cả,nhưng diễn đàn cũng là nơi chia sẽ học hỏi lẫn nhau chứ ko hẳn là toàn châm chọc nói xấu đâu ,có thể có tranh luận nhưng biết đâu lại giúp bạn thêm kinh nghiệm hoặc những lời khuyên chân thành.
Tóm lại bạn có 1 chú chó xoáy đẹp đấy và 1 môi trường lý tưởng để nó phát triển, còn nhiều điều khác thời gian sẽ trả lời.

nguyenquockiet

các bác cứ cãi nhau hoài riết diễn đàn chán ghê ...... nguồn gốc con Vện của bác đây nè ...:

heeeee có đúng ko bác ThuanNgoc85

thử hỏi bác như vậy?

Bạn post hình lên trong box CPQ để nhờ mọi người nhận xét, nên muốn nhận xét chính xác và khách quan thì cần phải có nhiều thông tin, nhất là nguồn gốc của con chó.

Nguồn gốc ở đây không phải là xác định nguồn gốc rõ ràng hay không vì nguồn gốc là luôn rõ ràng từ miệng người bán, nhưng nguồn chó là cơ sở để củng cố thêm để đánh giá về con chó mà bạn cần mọi người nhận xét. Chứ "người mua lầm chứ người bán không lầm"

Nếu như bạn thích và muốn nuôi 1 con CPQ đúng nghĩa thì mình nói tiếp, còn nếu bạn thích "chó xoáy đẹp" là được thì mình xin dừng, chứ giống chó nào mà không quấn chủ.

Nếu như bạn có xem qua về các bài viết trước đây của mình thì bạn sẽ biết được quan điểm chơi CPQ của mình chứ không phải vô đây để châm chọc hay gì gì khác

Status
Không mở trả lời sau này.