• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

đánh giá con vện này giùm em.

Status
Không mở trả lời sau này.

sophia83

Nói theo tiêu đề của Topic thì đây là một con vện đẹp . Nhưng để gọi là chó xoáy PQ Vện thì chưa chuẩn !!!!!!! ( theo mình em này có ít máu chó Thái , nếu ko đúng xin bỏ qua ) . Quốc Việt muốn nói cho bạn hiểu thêm về lái chó ấy mà 60% PQ + 40% THÁI ?????????? nhưng bạn nói làm QV cụt hứng thì phải !!!!!

minh_vy

Member
bác cho em hỏi chó nhập và chó sinh sản ở VN khác nhau ở chỗ nào cái.chó ngoại nhập thì kiểu gì nó cũng là giống chó ngoại, còn chưa chắc nhập đã tốt bằng sinh sản ở VN mình đâu ạ. Nó sinh sản ở VN thì nó vẫn là cái mác chó ngoại chứ nó đâu có được là chó VN đâu:sleepy:
Chó mới có 2 tháng rưỡi mà 9kg cũng thuộc hàng khủng đó.
Dù sao cũng chúc mừng bác có được 1 con chó đẹp cho dù nó có phải là PQ "xịn" hay không
Bạn post hình lên trong box CPQ để nhờ mọi người nhận xét, nên muốn nhận xét chính xác và khách quan thì cần phải có nhiều thông tin, nhất là nguồn gốc của con chó.

Nguồn gốc ở đây không phải là xác định nguồn gốc rõ ràng hay không vì nguồn gốc là luôn rõ ràng từ miệng người bán, nhưng nguồn chó là cơ sở để củng cố thêm để đánh giá về con chó mà bạn cần mọi người nhận xét. Chứ "người mua lầm chứ người bán không lầm"

Nếu như bạn thích và muốn nuôi 1 con CPQ đúng nghĩa thì mình nói tiếp, còn nếu bạn thích "chó xoáy đẹp" là được thì mình xin dừng, chứ giống chó nào mà không quấn chủ.

Nếu như bạn có xem qua về các bài viết trước đây của mình thì bạn sẽ biết được quan điểm chơi CPQ của mình chứ không phải vô đây để châm chọc hay gì gì khác
theo khách quan mà nói!chủ thớt nhờ AE góp ý thì góp ý chó đẹp xấu được cái gì chưa được cái gì!thì cứ góp ý thoải mái,nhưng đằng này mình thấy AE cứ 1 -2 muốn biết nguồn gốc của con chó này!để làm gì ,được gì các bạn?nếu chó thái thì nói thái,PQ thì nói PQ để người ta còn học hỏi rút kinh nghiêm nữa chứ!lại thì nói lai sợ gì chứ, đó mới lạ cái mà chủ thớt muốn nhận được = sự đóng góp ý kiến chân thành = cả KN của AE đó!đừng quan trọng quá vấn đề nguồn góc nếu chúng ta ko phai người kinh doanh chó nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.