• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Đi chọ Bắc Hà đầu năm

manty

Member
CHú này, mới lượm được ở chợ BH hôm qua, mời các bác đánh giá:

Shakhi Viet

Active Member
CHú này, mới lượm được ở chợ BH hôm qua, mời các bác đánh giá:

Vẫn còn bụ sữa bác Manty nhỉ. Trông có vẻ trầm tĩnh và lầm lì.
Cái tiêu chuẩn của các cụ về chọn chó, đó là mũi đen, hình như bây giờ không còn ai dùng nữa. Giống như ngày xưa các cụ kiêng lấy vợ chân dài, miệng rộng, bậy giờ lại chọn ngược lại, cứ phải chân dài, miệng rộng mới đã :D.

Shakhi Viet

Active Member
Và cả chú này:

Nhìn ảnh chú chó này, nếu có vườn rộng, ta có cảm giác yên tâm nếu phải đi vắng trong vòng 1 tuần, có lẽ bản năng độc lập khá mạnh sẽ giúp nó tự lo cho bản thân trong khoảng thời gian đó.

N.K.A

Member
Chủ đề hơi củ lạc một tí, em xin khoe :D 1 đực lai bắc hà gần nhà. 8 năm tuổi.

th832003

Member
Nhìn ảnh chú chó này, nếu có vườn rộng, ta có cảm giác yên tâm nếu phải đi vắng trong vòng 1 tuần, có lẽ bản năng độc lập khá mạnh sẽ giúp nó tự lo cho bản thân trong khoảng thời gian đó.
Đôi nâu đen ở trên cũng quản lãnh thổ tốt lắm bác ạ,một mình quản hơn 3000m vuông cấm có ai xâm nhập:D

manty

Member
Em vừa trích để hỏi xin bác ấy mấy quả ảnh hiiiiiiiiiiiiiiii trùng hợp quá. Hôm nào định lên Hà Giang đấy bác Trí?
Đợt này công việc liên miên quá nên chưa thu xếp thời gian được. Rảnh được là tôi đi ngay. Bác cứ chuẩn bị xe cộ và tinh thần đi nhá. :D

manty

Member
Tranh thủ thời gian, báo cáo về kết quả của mấy em đi chợ đầu năm:

Em Khoang:

Em Xám:

Em Nâu:

manty

Member
Tranh thủ khoe thêm mấy em bắt lúc cuối năm, mấy em khoảng hơn3 tháng và cũng ước chừng 12-13kg.

Em Gấu: Đực.

Em Mi: Cái.

vanglai213

Active Member
ý em nhìn nhà bác trí có em bec bỉ màu đen tuyền này ^^ khá hay đấy mà sao trông em ý gầy hom hem thế kia,sau này em có cái vườn bác để em 1 chú bắc hà nhé màu xám tro em rất thích màu này ^^

manty

Member
EM Ngao Tạng này đuôi daì ghê

Chó Bắc hà nhà mình toàn đuôi ngắn và cuộn trên lưng. ko biết con này có cuộn ko và cuộn mấy vòng?

manty

Member
ý em nhìn nhà bác trí có em bec bỉ màu đen tuyền này ^^ khá hay đấy mà sao trông em ý gầy hom hem thế kia,sau này em có cái vườn bác để em 1 chú bắc hà nhé màu xám tro em rất thích màu này ^^
Công nhận Đạo tinh mắt thật. Anh ku này trước cũng đầy đặn đấy, nhưng gần đây, sau vụ ông hàng xóm xin giống thì ku này gầy rộc đi. Phục mãi chưa hồi, bực mình ghê lắm.